[Đã bán] Mảnh đất đẹp rất phù hợp gđ trẻ ở Tây Mỗ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
1,550,000,000 VNĐ
Diện tích
45㎡

thaiduong2506

Xe hơi
Thị trường đã khác, em không bán với giá cũ nữa ạ. Tks cc nhé

Chỉnh sửa cuối:

vantata

Xe buýt
e có nhu cầu.cụ cho em xin ảnh đất hiện tại

hainguyen181

Xe buýt
Trồng cây lâu năm xây nhà có phải làm luật ko cụ?

thaiduong2506

Xe hơi
Trồng cây lâu năm xây nhà có phải làm luật ko cụ?
Câu trả lời nằm trong câu hỏi của cụ rồi :) rất đơn giản cụ ạ
Nhà 2 tầng sơn xanh vừa xây xong về ở hơn tháng nay cũng đất 50 năm, còn nhà phía trong chung ngõ xây 3 tầng xong đầu năm nay cụ ạ

gadi2banh

Xe điện
Cu e có miếng trong Tây Mỗ cũng đất trồng cây mà sao ko được xây nhỉ? là đất ao ven làng, quy hoạch thì ra đất ở đấy nhưng lại chưa có sổ

Tuongtien1977

Xe điện
Câu trả lời nằm trong câu hỏi của cụ rồi :) rất đơn giản cụ ạ
Nhà 2 tầng sơn xanh vừa xây xong về ở hơn tháng nay cũng đất 50 năm, còn nhà phía trong chung ngõ xây 3 tầng xong đầu năm nay cụ ạ
Nhà 2 tầng Sơn xanh và nhà xây 3 tầng đều là đất ODT nên xây bình thường, mỗi nhà cụ chủ là CLN thôi, xây thì xác định 100tr/tầng.

thaiduong2506

Xe hơi
Cu e có miếng trong Tây Mỗ cũng đất trồng cây mà sao ko được xây nhỉ? là đất ao ven làng, quy hoạch thì ra đất ở đấy nhưng lại chưa có sổ
Em nghĩ là chỉ người trong cuộc mới hiểu được là tại sao chứ em thấy có sổ là xây được hết cụ ạ
Nhà 2 tầng Sơn xanh và nhà xây 3 tầng đều là đất ODT nên xây bình thường, mỗi nhà cụ chủ là CLN thôi, xây thì xác định 100tr/tầng.
Em cả đời chưa 1 lần chơi các cược hay sổ xố nhưng thông tin của cụ ở trên là sai ạ :) Có thể cụ rất thuộc khu vực đất này nhưng thông tin cụ nói trên là chưa chính xác, em khẳng định để cc khác rõ hơn ạ
Tks cc ạ

Tuongtien1977

Xe điện
Em nghĩ là chỉ người trong cuộc mới hiểu được là tại sao chứ em thấy có sổ là xây được hết cụ ạ

Em cả đời chưa 1 lần chơi các cược hay sổ xố nhưng thông tin của cụ ở trên là sai ạ :) Có thể cụ rất thuộc khu vực đất này nhưng thông tin cụ nói trên là chưa chính xác, em khẳng định để cc khác rõ hơn ạ
Tks cc ạ
Em nhìn bản đồ của cụ thôi nhé, căn màu xay quay ngang là xây trên thửa đất giới hạn bởi các mốc 8-9-10 -11 và ký hiệu ODT, thửa cụ bán là CLN, khu này em không lạ, thửa nhà cụ hoặc là đất ao vườn liền kề hiện bị kẹt không chuyển đổi được, hoặc trước kia là đất lúa liền kề mới chuyển được lên CLN mà chưa lên được đất ở, (hiện nay thì CLN và 2L đều là NN hết) thửa của cụ xây bây giờ thì phải làm luật, lâu dài có thể chuyể đổi được,

dongocanh291

Xe hơi
Em nhìn bản đồ của cụ thôi nhé, căn màu xay quay ngang là xây trên thửa đất giới hạn bởi các mốc 8-9-10 -11 và ký hiệu ODT, thửa cụ bán là CLN, khu này em không lạ, thửa nhà cụ hoặc là đất ao vườn liền kề hiện bị kẹt không chuyển đổi được, hoặc trước kia là đất lúa liền kề mới chuyển được lên CLN mà chưa lên được đất ở, (hiện nay thì CLN và 2L đều là NN hết) thửa của cụ xây bây giờ thì phải làm luật, lâu dài có thể chuyể đổi được,
hình như cái nhà màu xanh là ở ô khác thửa khác ạ, k có ảnh chụp sổ nên k rõ là đất dạng j. Còn căn quay ngang cũng như 3 căn vuông góc với căn quay ngang đó trên sổ thì rõ ràng là đất ODT rồi, mảnh của cụ chủ là khó nhằn nhất trong cả cụm tách thửa này

toichothue

Xe tải
lô của cụ vs ngõ chung là đất CLN - cây lâu năm. Còn các lô khác bên phải nhà cụ đều là đất ODT - đất ở lâu dài.
Chuyển đổi đất sang ODT giờ rất khoai nhé. Đợt vừa rồi Sở Tài nguyên môi trường HN thanh tra 1 loạt- làm thủ tục sang nhượng, thế chấp xoá chấp...tại VP đăng ký đất đai rất là lâu (ko làm dịch vụ).
Còn sau này thì em ko rõ chứ hiện tại là cực kỳ khoai

thaiduong2506

Xe hơi
Cảm ơn cc ạ
Quận và Phường đều tổng hợp danh sách chuyển đổi, còn cho "nợ", trả tiền thuế chuyển đổi sau mấy năm nhưng vì em không có nhu cầu nên không làm chứ chả có gì là khoai cả, cc cứ tung hỏa mù chứ không phải người trong cuộc, hình ảnh em công khai, thông tin rất rõ ràng minh bạch còn phán sai tung tóe như đúng rồi
Còn chuyện xây khó hay không, căn 2 tầng sơn xanh vừa vào ở hơn 1 tháng là câu trả lời rõ nhất
1 số cụ phán theo định tính thửa nọ thửa kia dìm hàng em xin phép không tranh luận ở đây ạ, vì đất em, em hiểu nhất, em còn 1 mảnh cạnh đấy chờ mở đường nữa ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

trantrang38

Xe tải
Cảm ơn cc ạ
Quận và Phường đều tổng hợp danh sách chuyển đổi, còn cho "nợ", trả tiền thuế chuyển đổi sau mấy năm nhưng vì em không có nhu cầu nên không làm chứ chả có gì là khoai cả, cc cứ tung hỏa mù chứ không phải người trong cuộc, hình ảnh em công khai, thông tin rất rõ ràng minh bạch còn phán sai tung tóe như đúng rồi
Còn chuyện xây khó hay không, căn 2 tầng sơn xanh vừa vào ở hơn 1 tháng là câu trả lời rõ nhất
1 số cụ phán theo định tính thửa nọ thửa kia dìm hàng em xin phép không tranh luận ở đây ạ, vì đất em, em hiểu nhất, em còn 1 mảnh cạnh đấy chờ mở đường nữa ạ :)
theo em lão xây lên song bán thì may ra

vnptvinaphone

Xe buýt
Cảm ơn cc ạ
Như cụ thông tin em thương thảo giá chốt xong cọc, trong 3 tháng cụ hoàn chỉnh sang ODT, thuế phí nộp nhà nước em chịu. Sau 3 tháng ko xong em xin lại x2 cọc cụ ok ko ạ?

thaiduong2506

Xe hơi

vnptvinaphone

Xe buýt
Em đang làm chuyển sổ sang tên em từ chủ trước (đât ở nông thôn) có sổ đỏ pháp lý rõ ràng vậy mà 5 tháng nay còn đang chờ mốc mép chưa có sổ đơi.
Đất CLN mà thách 3 tháng xong sổ để cược cọc gấp đôi thì quá là biết chắc lấy được cược.
Kkk khôn như cụ quê em đầy :))
Ah thì em cũng thấy thế mà, chỉ là thấy cụ chủ bảo chả có gì khoai cả nên em xem sao chứ ấm ớ như em thì 3 năm cũng vẫn khoai cả rổ

thaiduong2506

Xe hơi
Miếng đất của cụ chủ khó nhằn nhất mà đòi so vs ODT :D
Khó nhằn hay không đã có chủ trương từng đợt từ Quận cụ nhé :))
Cc cố tình không hiểu gốc gác tổng cả mảnh lớn này là CLN, đến nhà ai cần làm chuyển đổi thì tự làm, khó cóc khô gì mà khó :)) cc cứ quen trò mèo dìm giá nghe nó trẻ con ra
ODT nó là 46triệu/m chứ không phải 36, cc cứ vui tính mãi thế, thích thật đấy :))
cc không tin cứ hỏi dọc cả ngõ xem giá chung ntn đi rồi hãy chém gió
Thẳng thường khó nghe mong cc khác thông cảm :)

Trạng thái
Thớt đang đóng