[Đã bán] mảnh đất tuyệt phẩm 3 mặt tiền, chuẩn mặt biển ở Ninh Vân, Khánh Hoà, cách SixSenses khoảng 3km,

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Khác
Giá
18,000,000 VNĐ
Diện tích
437㎡

Hà Boss

Xe hơi
Có mấy tỏi giờ cất đi, đón lạm phát thì chả biết sau còn mua được cái gì.
Nhớ cách đây lâu lâu có ông anh bán cái nhà khá đẹp ở phố cổ được 300 cây vàng, bảo thôi giữ vàng cho đỡ mất giá, giờ số vàng đó muốn mua đất thì chắc sang Long Biên cũng chỉ mua chỗ vừa vừa, nếu mà quy ra tiền thì giờ chắc mua đất ở Ba Vì luôn quá :))
Chung quy là chỉ có đất là kênh tài sản đảm bảo nhất. Cứ còn rẻ là ta múc, muôn đời thịnh.

Vova

Xe container
Cảm ơn cụ đã mất công vào chê. Em đoán cụ đi cách đây cả chục năm rồi, mà cụ dìm thì cũng nên khách quan chút ạ.
- Thời gian đi và hiện tại các đoạn cao tốc nào đang làm phục vụ khu Vân Phong thì cả google map và google đều đang free.
- Biển Dốc Lết cũng đẹp, nhưng không so được với Ninh Vân, thời gian đi lại không khác nhau mấy, mà biển Dốc Lết đang có dấu bị xâm thực thế nhưng đất mặt biển mà pháp lý như thế này khoảng 45tr/m2, google vẫn không tính phí.
- Biển Ninh Vân chỉ có 2 bãi tắm được là bãi Bàng và bãi Chướng, vị trí của mình là mặt bãi Bàng luôn.
- Hoạt động lặn ngắm san hô vẫn đang tấp nập và mùa du lịch, chưa hiểu chết kiểu gì.
- Điện ở đây đã kéo ra ngoài chục năm kể từ khi có đường tỉnh lộ chạy vào đến UBND xã.
- Khu sixsenses gần ngay đất mình, phi xe máy sang được, nhưng khu đó là bãi hoang, xưa nay dân không thèm ở, dân mình cứ phải chọn chỗ nào thuận lợi nhất về các điều kiện thiên nhiên mà ở. Còn giờ nó cải tạo thành resort 6* thì cụ vào khen đẹp rồi bảo ở thích hơn thì em buồn cười lắm.
- Chốt lại cụ nên biết ở mức giá dưới 20tr/m2 mà tiềm năng như thế này thì chả đâu có. Còn lúc ngon mọi thứ rồi thì lại chả có giá đó. Tiền ít nhưng cụ đòi nó phải phát triển như Thành phố thì chết cười. Còn hiện tại có bao nhiêu tay to muốn đầu tư vào đấy đón đầu du lịch hồi phục thì cụ đến thẳng Sở Xây dựng hoặc vp đăng ký đất đai là có thông tin.
Em nhớ như khu Đồng Bông giáp danh Cầu Giấy Từ Liêm ngày xưa, bảo cho ra đấy ở thì ôi dồi ôi em sợ ma lắm, lại gần cống thối nước thải, gần bãi rác, cơ mà giờ có tiền cũng chả mua được chỗ đẹp chứ đừng nói đến đắt rẻ. Em mà biết quay lại độ hơn chục năm trước không mua con xe dylan đểu mà ra đó húc mảnh đất thì giờ chỉ cần 1 chỗ đấy thôi là đời đã sáng hơn nhiều rồi.
Em đều đặn từ lâu rồi, minh chứng là giờ cụ lấy xe ra lái từ Nha Trang đến chỗ cụ xem đoạn đến Ninh Hòa mặt đường thế nào, có khá lên so với chục năm trước không?
- Bãi biển ở Ninh Vân bé tẹo, độ dốc lớn, hoàn toàn không so với Dốc Lết (dạo xưa) được.
- Qua khu của cụ đi vào trong thì sẽ thấy minh chứng của san hô chết, bãi biển giờ toàn mảnh vụn của san hô.
- 6 Senses hay An Lâm là ở phía bên kia của bán đảo, cụ đi xe máy sang được siêu thế. Em thì thú thực kể cả mấy chỗ thác nước thuộc đất của Wild Beach em còn lười chưa leo lên.
- Nhược điểm lớn nhất vẫn là đi lại bất tiện. Dân trong Nam, ngoài Bắc nếu mua thì xác định cũng phải ngót ngét 3 tiếng chạy xe nếu đi thẳng từ sân bay Cam Ranh, 2 tiếng nếu đi từ Nha Trang.
Em không chê, em chỉ nêu những điểm em thấy chưa ổn thôi. Chứ còn đất ngon thì các tập đoàn họ đã chẳng lấy hết, chẳng đến phần dân được sở hữu đất phân lô bán nền.

Hà Boss

Xe hơi
Em đều đặn từ lâu rồi, minh chứng là giờ cụ lấy xe ra lái từ Nha Trang đến chỗ cụ xem đoạn đến Ninh Hòa mặt đường thế nào, có khá lên so với chục năm trước không?
- Bãi biển ở Ninh Vân bé tẹo, độ dốc lớn, hoàn toàn không so với Dốc Lết (dạo xưa) được.
- Qua khu của cụ đi vào trong thì sẽ thấy minh chứng của san hô chết, bãi biển giờ toàn mảnh vụn của san hô.
- 6 Senses hay An Lâm là ở phía bên kia của bán đảo, cụ đi xe máy sang được siêu thế. Em thì thú thực kể cả mấy chỗ thác nước thuộc đất của Wild Beach em còn lười chưa leo lên.
- Nhược điểm lớn nhất vẫn là đi lại bất tiện. Dân trong Nam, ngoài Bắc nếu mua thì xác định cũng phải ngót ngét 3 tiếng chạy xe nếu đi thẳng từ sân bay Cam Ranh, 2 tiếng nếu đi từ Nha Trang.
Em không chê, em chỉ nêu những điểm em thấy chưa ổn thôi. Chứ còn đất ngon thì các tập đoàn họ đã chẳng lấy hết, chẳng đến phần dân được sở hữu đất phân lô bán nền.
Vâng, cảm ơn cụ, em cũng không cần cãi cố với cụ về đường xá làm gì. Em cũng đi lại nhiều nên tự biết. Còn thác nước cụ còn lười chưa leo lên mà cụ chém bên khu 6senses không đi xe máy sang được, nể thật.
Còn về đất thì đất này bán cho dân tại đó từ 2001, thời đó chưa có đường vào đây, đến nay làm gì có chỗ nào bán nữa đâu, toàn bộ đều đưa vào mục đích tmdv rồi. Có phải như HN hay SG đâu mà có cái đặc sản phân lô bán nền. Bây giờ cụ cứ vào đấy hỏi xem còn chỗ nào chưa bị chiếm không ? Hay cứ nhìn rồi đoán thôi.
Cụ nói đi qua khu của em để thấy san hô chết chắc là cụ đi tới bãi camping của dân phượt rồi, nếu góc độ cụ đi tới đó thì em không tranh luận với cụ làm gì cả.
Lần nữa cảm ơn cụ ủn hộ.

Trumpet

Xe tải
Lăn tăn mỗi cái giá của cụ chủ, đất sát biển (sát sàn sạt) đang giao dịch ~~ 11.5 tr/m2 + đảm bảo lên thổ cư (tất nhiên có rủi ro cho đoạn này);
Đất thổ cư làn 2, làn 3 đang giao dịch ~ 12 - 12.5 tr/m2 (của cụ chủ làn 1).
--> Cụ chủ điều chỉnh giá thì sẽ kiếm được người chạy tiếp sức với cụ :)

Hà Boss

Xe hơi
Lăn tăn mỗi cái giá của cụ chủ, đất sát biển (sát sàn sạt) đang giao dịch ~~ 11.5 tr/m2 + đảm bảo lên thổ cư (tất nhiên có rủi ro cho đoạn này);
Đất thổ cư làn 2, làn 3 đang giao dịch ~ 12 - 12.5 tr/m2 (của cụ chủ làn 1).
--> Cụ chủ điều chỉnh giá thì sẽ kiếm được người chạy tiếp sức với cụ :)
Dạ, em cảm ơn cụ.
Em cũng không muốn dìm chỗ khác làm gì, em gửi cụ nhìn bản đồ quy hoạch tổng thể tự cụ xem xem có bao nhiêu chỗ là đất ở mặt biển nhé.
Cụ lưu ý chuyển lên thổ cư thì đủ điều kiện là được, 11-12tr chắc mất một mớ nữa là lên nhưng quan trọng là quy hoạch sử dụng đất, nếu có tay to nhẩy vào muốn có miếng to thì nó lấy đất thổ cư của cụ phút mốt, đền bù tý là xong, có thể bây giờ chưa có nhưng 5 năm nữa chả ai nói được gì.
Còn đất đã được nhà nước quy hoạch bán đấu giá là hiển nhiên bảo hành vĩnh viễn, cụ nhìn phần hồng hồng có chữ ONT ( ở nông thôn) là đất mình đó, còn toàn bộ mặt biển là đất gì gì á, mặc dù hiện nay dân ở rất nhiều.

hadu

Xe tăng
Dạ, em cảm ơn cụ.
Em cũng không muốn dìm chỗ khác làm gì, em gửi cụ nhìn bản đồ quy hoạch tổng thể tự cụ xem xem có bao nhiêu chỗ là đất ở mặt biển nhé.
Cụ lưu ý chuyển lên thổ cư thì đủ điều kiện là được, 11-12tr chắc mất một mớ nữa là lên nhưng quan trọng là quy hoạch sử dụng đất, nếu có tay to nhẩy vào muốn có miếng to thì nó lấy đất thổ cư của cụ phút mốt, đền bù tý là xong, có thể bây giờ chưa có nhưng 5 năm nữa chả ai nói được gì.
Còn đất đã được nhà nước quy hoạch bán đấu giá là hiển nhiên bảo hành vĩnh viễn, cụ nhìn phần hồng hồng có chữ ONT ( ở nông thôn) là đất mình đó, còn toàn bộ mặt biển là đất gì gì á, mặc dù hiện nay dân ở rất nhiều.

Đất mặt biển mà là đất ở, quy hoạch ổn định bây giờ cực hiếm. Chủ trương chung là cứ giáp biển sẽ là đất tmdv. E khảo sát nhiều nơi đều như vậy.
Chỗ cụ chủ ai có nhu cầu mua làm cái nhà nghỉ dưỡng là ok. Nhưng để phát triển thành điểm du lịch thì còn mất nhiều thời gian.

Hà Boss

Xe hơi
Đất mặt biển mà là đất ở, quy hoạch ổn định bây giờ cực hiếm. Chủ trương chung là cứ giáp biển sẽ là đất tmdv. E khảo sát nhiều nơi đều như vậy.
Chỗ cụ chủ ai có nhu cầu mua làm cái nhà nghỉ dưỡng là ok. Nhưng để phát triển thành điểm du lịch thì còn mất nhiều thời gian.
Dạ em cảm ơn cụ, xu hướng nhà nước sẽ giữ đất mặt biển để chủ động khai thác và kêu gọi đầu tư. Dự án mặt biển bây giờ có cấp sổ nhưng hầu hết đều có thời hạn sử dụng.
Em không ở VN chứ nếu em ở lại nhất định em sẽ giữ vì hàng này là hàng hữu hạn. Xu thế sẽ ngày càng tăng, khi điều kiện kinh tế no đủ hơn nhu cầu có một chốn đi về bồng lai tiên cảnh, dưỡng già, tốt cho sức khoẻ như thế này là nhất. Em bị xoang kinh niên nhưng cứ về đây độ 1 tuần là lại đỡ hẳn, không khí trong lành, có muối biển tốt cho người già, trẻ nhỏ.

gachaybo

Xe tăng
15 là em múc luôn, để cụ chủ mau thu tiền về còn tính bài định cư. Để lâu càng khó đẩy cụ ạ

Hà Boss

Xe hơi
15 là em múc luôn, để cụ chủ mau thu tiền về còn tính bài định cư. Để lâu càng khó đẩy cụ ạ
Dạ, em cảm ơn cụ, cụ trả giá rất thẳng thắn nhiệt tình. Nhưng giá đấy em chưa bán được cụ ạ.

Hà Boss

Xe hơi
Ước mơ trong tầm tay.

tung1311 .

Xe container
Đất này xin cấp phép xây dựng thế nào cụ nhỉ? Mật độ và số tầng ý ạ!

Hà Boss

Xe hơi
Đất này xin cấp phép xây dựng thế nào cụ nhỉ? Mật độ và số tầng ý ạ!
Khu vực này không cần cấp phép xây dựng, cụ gửi thông báo ra UBND xã là làm thôi. Lúc trước định xây em đã hỏi rồi, thoả sức mà xây thôi. Cái này em đảm bảo và bảo hành luôn.
đây là bản thảo em định xây…

Chỉnh sửa cuối:

Hà Boss

Xe hơi

E thấy lô này giao ko biết phải của cụ ko,
Cơ mà họ giao cách đây 2 tháng rồi ạ
Cụ gọi xem có phải không? Còn sổ gốc của em cách đây 2 năm rồi cụ ạ. Có mấy lô 3 mặt tiền đấy, nhưng là đường bé, cách xa trục chính ra cầu cảng của mình. Lô đường trục chính như của mình là duy nhất cụ ạ.
PS: em vừa gọi bảo bán rồi, có lô khác sâu hơn và giá cao hơn nhé (nếu em không nhầm thì còn bị nhà người khác xây đè lên đấy đó).

Chỉnh sửa cuối:

dungnv10

Xe tăng
Cụ gọi xem có phải không? Còn sổ gốc của em cách đây 2 năm rồi cụ ạ. Có mấy lô 3 mặt tiền đấy, nhưng là đường bé, cách xa trục chính ra cầu cảng của mình. Lô đường trục chính như của mình là duy nhất cụ ạ.
PS: em vừa gọi bảo bán rồi, có lô khác sâu hơn và giá cao hơn nhé (nếu em không nhầm thì còn bị nhà người khác xây đè lên đấy đó).
Vâng cụ. Chỉ là e thấy họ giao vậy, cùng Thoòng số, vị trí 3 mặt đường nên bảo vậy
Dù sao thì với những vị trí như vậy, cứ mua là dc mà.

Hà Boss

Xe hơi
Dạ em cảm ơn các cụ ạ. Tiền giờ rẻ quá, cái gì cũng tỷ này tỷ kia, nay cháu mua gà rán quán quen về ăn thấy bà chủ quán kêu giờ cái gì cũng đắt đỏ, dầu ăn tăng gấp đôi, đến cái túi giấy, tương ớt cũng tăng. Mấy năm trước 1 tỷ làm được bao việc, giờ chả thấy làm được việc gì.

Hà Boss

Xe hơi
Nay mới chính thức cho được em nó lên facebook cho đỡ vắng vẻ.

Trạng thái
Thớt đang đóng