[Funland] Mảnh Đời 1,5 Vợ

phuongmit

Xe cút kít
Các Cụ Mợ hay thật đấy, 2 thớt đưa ra tâm sự thật chưa nghe hết đã nhảy vào bàn tán... riết ntn OF chỉ còn là nơi súng ống với đánh nhau, cơm áo với chính trị :(
Nghe chuyện cầy còm còn đòi chính chuyên với nghiêm túc ;))

Đầu xù

Xe buýt
XH chuyện gì cũng có, nhưng một số thành phần ảo tưởng nên bê chuyện người khác về làm chuyện của mình.
Giỏi thì show cmn hình lên đi, tự hào thế thì cứ mạnh dạn công khai xem nào. Lúc thì bảo 32t lúc bảo mình gần 50t thì chỉ có láo toét.
Đánh bóng, dựng truyện, đọc truyện, bàn truyện gì mả chả có. Cứ nghe kể đã dù sao cũng đc vài hồi canh.

0916187779

Xe tải
xưa e cũng quen 1 ông anh, cũng 1 vợ chính thức và 1 vợ không chính thức, cả 3 sống cùng nhà không thấy ghen tuông gì cả, vợ cả thì hiền lành xinh hơn, vợ không chính thức thì ghê gớm và cũng ko có con cái gì. Lâu rồi không gặp nhưng hình như giờ chỉ còn sống cùng mỗi vợ chính thức.

kieuhung

Xe tải
ngày xưa cứ đến cuối tháng là em phải đóng tiền cho 4 phòng trọ,đến giờ ko hiểu sao mà mình gioỉ thế?

Đi Lang Thang

Xe buýt
Cụ ấy có sức khoẻ nhưng thấy bảo bị ngắn lưỡi 🤯
Sax, xưa e chỉ nhại theo dự báo thời tiết: "mưa dào và dông dải dác, trong cơn dông đề fòng có dó dật..." thế là thôi chả cần cưa cẩm tự dưng có vk
Mãi đến dờ gây bao dắc dối dõ dàng mà vk nó vẫn ko chịu bỏ ;))

danleduc

Xe điện
XH vô cùng, nhiều chuyện éo le.

Trước em biết có 2 ông chơi thân với nhau từ hồi học PT, rồi đi làm cũng cùng cty nhau.
Rồi 1 ông không may chết sớm, để lại 1 vợ và 1 con gái nhỏ tuổi teen.
Ông bạn dù lúc đó có vợ con rồi, cũng vẫn "động lòng trắc ẩn" và thường xuyên đến nhà 2 mẹ con kia để có ý "cưu mang"....Rồi mấy năm sau, ông này cũng bỏ vợ con ông ý, chuyển đến hẳn nhà 2 mẹ con kia sống, ai cũng nghĩ là ông ta sẽ kết hôn với bà mẹ góa.
Nhưng không ngờ, ông ta lại cưới cô bé con gái của bạn ông mà trước đây ông và cô bé đó gọi nhau là bác-cháu ....và trở thành chàng rể của bà mẹ góa, và con rể của bạn thân đã khuất.
Thật kỳ lạ....nhưng có thật 100%.
Bây giờ 2 vợ chồng ông đó đã có với nhau 3 đứa con, và vẫn sống cũng bà góa mà trước kia ông gọi là em, giờ ông gọi là mẹ vợ ngọt ngào không chút ngại ngùng.

=))

Tuấn 3s

Xe tăng
Lão thớt wei tei ra bài.

Dạo này OF hay có nhìu tphan mở thớt như này mí cả hỏi sóng wifi, thử việc tăng lương...
Cụ vẫn nhớ cháu ấy à :)) Em cũng hóng, đoán xem 1 hay 2 tuần nữa cháu nó sẽ mở tiếp thớt về chủ đề gì.

TuanLA3

Xe hơi
CHuyện là hôm qua e có lên 1 thớt hỏi các cụ thông thái về việc bỏ phố về quê, và cũng có chót lưỡi chia sẻ về câu chuyện 1,5 vợ của em thì có nhiều cụ thắc mắc về chuyện đó.
Thực ra e không có bồ bịch hay ngoài luồng gì đâu các cụ, các mợ ạ..Mà Đây hoàn toàn Lương Duyên của em.. em có 1 vợ chính thức trên giầy tờ, còn 0.5 vợ thì vì Nước ta vẫn chưa cấp phép được lấy 2 vợ hợp pháp nên chúng em vẫn sống với nhau mà không có ràng buộc về giấy tờ.
Chú thích về bà vợ 0,5 của em như sau: Bà ấy là bạn thân của vợ em, nhưng chồng chẳng may mất sớm, không con cái và gia đình cũng neo người, chẳng hiểu từ khi nào qua lại rồi cứ vậy 3 người sống với nhau thôi, Điều đặc biệt là vợ e không có ghen tuông hay ích kỷ đố kị về chuyện đó, mà Bà ấy hoàn toàn sẵn sàng chia sẻ " Em " các cụ ạ..
Em cao 1m79 nặng 70kg hơi Gầy, da ngăm đen.. :)) :)) . Không biết có cụ nào cùng hoàn cảnh với em không.
Cụ thật là tốt phước, chứ mấy ai được như cụ mà gia đình vẫn êm ấm.

first love

Xe máy
Cụ vẫn nhớ cháu ấy à :)) Em cũng hóng, đoán xem 1 hay 2 tuần nữa cháu nó sẽ mở tiếp thớt về chủ đề gì.
vài Ngày nữa e mới rảnh, mời các cụ vào thớt mới tăng tương tác! Cám ơn các cụ.

Utopia79

Xe buýt
Chắc ông chủ thớt lại là cộng tác viên của Tàu nhanh lên OF lấy thông tin về phóng bài lên chuyên mục Tâm hự :D

BDS68

Xe ba gác
Người OF
XH vô cùng, nhiều chuyện éo le.

Trước em biết có 2 ông chơi thân với nhau từ hồi học PT, rồi đi làm cũng cùng cty nhau.
Rồi 1 ông không may chết sớm, để lại 1 vợ và 1 con gái nhỏ tuổi teen.
Ông bạn dù lúc đó có vợ con rồi, cũng vẫn "động lòng trắc ẩn" và thường xuyên đến nhà 2 mẹ con kia để có ý "cưu mang"....Rồi mấy năm sau, ông này cũng bỏ vợ con ông ý, chuyển đến hẳn nhà 2 mẹ con kia sống, ai cũng nghĩ là ông ta sẽ kết hôn với bà mẹ góa.
Nhưng không ngờ, ông ta lại cưới cô bé con gái của bạn ông mà trước đây ông và cô bé đó gọi nhau là bác-cháu ....và trở thành chàng rể của bà mẹ góa, và con rể của bạn thân đã khuất.
Thật kỳ lạ....nhưng có thật 100%.
Bây giờ 2 vợ chồng ông đó đã có với nhau 3 đứa con, và vẫn sống cũng bà góa mà trước kia ông gọi là em, giờ ông gọi là mẹ vợ ngọt ngào không chút ngại ngùng.

=))
Thật là vi diệu. Cụ kể nốt đoạn khi ông qua lại giúp đỡ, cưu mang 2 mẹ con nhà kia khi cháu bé còn nhỏ gọi bằng bác xem ntn :))

first love

Xe máy
thớt cổ súy cho kiểu sống lệch lạc ntn đề nghị min mod tháo bánh và xóa ạ
Vào đây để gặp gỡ, để buôn dưa lê, xả stress trước khi lên xe tiếp tục khám phá... 1 tuần sẽ được dọn một lần. Cụ nghiêm túc thì có lẽ cái tên Funland không giành cho cụ.. Chúng ta ở đây đều là người trưởng thành, và có nhận thức rõ ràng, chứ không phải các cháu dưới tuổi vị thành niên.. Cụ còn bị chi phối bởi vài thớt kiểu này thì... Buồn cho cụ.