[Funland] Marketing cho bán lẻ - Các cụ/mợ hỏi, em trả lời!

chanthat123

Xe tăng
Chạy được BĐS ko mình hợp tác xem?

giac_mo_4_banh

Xe buýt
Em làm đồ bộ mặc nhà nữ, sắp tới lấn sân sang mảng đồng phục
Phân khúc tầm trung, độ tuổi từ 22 đến 45 tuổi
Hiện tại em tự thiết kế và sản xuất, có hệ thống đại lý tỉnh miền Bắc nhưng dịch nên hệ thống doanh số hơi kém
Hiện tại ở tỉnh cũng có chút thương hiệu rồi, mạnh thì chưa hẳn mạnh những cũng tạm, em chạy chiến dịch face thì cũng ổn ổn
Nhưng web thì không biết cách làm và em ko biết làm gì với nó cả :(
Dịch thì tình hình kinh doanh là kém chung mà cụ, trừ những thứ thứ thực sự thiết yếu như cơm, gạo, thịt, rau...
Nói về web thì với quy mô & cách thức vận hành hiện tại của cụ, em thấy website cũng chỉ là nơi để tăng độ tin cậy (trust), cùng lắm để tích hợp thêm chat box hỗ trợ trả lời khách hàng chứ để làm kênh bán hàng chính thì hơi khó. Trừ khi cụ đầu tự rất mạnh cho web: hình ảnh, cập nhật sản phẩm, khuyến mãi liên tục, cũng như kết hợp các phương pháp chạy MKT như SEO, GA.
Cụ làm em nhớ tới trường hợp một thằng em chuyên làm về thời trang nữ, 2 vợ chồng tự thiết kế, sản xuất, bán hàng.. Lúc đầu cũng chỉ có 5 máy, rồi lên được 30 máy và cũng bắt đầu gặp khó khăn trong việc mở rộng kinh doanh. Khi gặp, em chỉ hướng cậu đấy nên tập trung vào việc xây dựng thương hiệu và một vài gợi ý cơ bản. Bây giờ thì đấy đã là chuỗi thời trang được khá nhiều chị em công sở yêu thích rồi.
Cụ có thể nghiên cứu về hướng này xem sao.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Dịch thì tình hình kinh doanh là kém chung mà cụ, trừ những thứ thứ thực sự thiết yếu như cơm, gạo, thịt, rau...
Nói về web thì với quy mô & cách thức vận hành hiện tại của cụ, em thấy website cũng chỉ là nơi để tăng độ tin cậy (trust), cùng lắm để tích hợp thêm chat box hỗ trợ trả lời khách hàng chứ để làm kênh bán hàng chính thì hơi khó. Trừ khi cụ đầu tự rất mạnh cho web: hình ảnh, cập nhật sản phẩm, khuyến mãi liên tục, cũng như kết hợp các phương pháp chạy MKT như SEO, GA.
Cụ làm em nhớ tới trường hợp một thằng em chuyên làm về thời trang nữ, 2 vợ chồng tự thiết kế, sản xuất, bán hàng.. Lúc đầu cũng chỉ có 5 máy, rồi lên được 30 máy và cũng bắt đầu gặp khó khăn trong việc mở rộng kinh doanh. Khi gặp, em chỉ hướng cậu đấy nên tập trung vào việc xây dựng thương hiệu và một vài gợi ý cơ bản. Bây giờ thì đấy đã là chuỗi thời trang được khá nhiều chị em công sở yêu thích rồi.
Cụ có thể nghiên cứu về hướng này xem sao.
Vâng, nếu không dịch thì em khá ổn, dịch làm em sập hẳn nên mới mong muốn đẩy mạnh hiệu quả của mảng online nên, cái trang web đúng mục đích lập ra để tăng độ tin tưởng của khách hàng, hiệu quả coi như = 0.
Dù sao cũng cảm ơn cụ tư vấn

giac_mo_4_banh

Xe buýt
Vâng, nếu không dịch thì em khá ổn, dịch làm em sập hẳn nên mới mong muốn đẩy mạnh hiệu quả của mảng online nên, cái trang web đúng mục đích lập ra để tăng độ tin tưởng của khách hàng, hiệu quả coi như = 0.
Tích cực lên cụ, tình hình dịch bệnh ở VN được kiểm soát rất tốt so với phần lớn các quốc gia trên tgioi, nên kinh tế cũng sớm quay trở lại ổn định thôi.
Còn với trường hợp của cụ, do dữ liệu em không nắm đầy đủ (quy mô, hiện trạng, tiềm lực...) nên em cũng khó có thể tư vấn được chi tiết hơn. Hai đơn vị có thể cùng kinh doanh 1 loại mặt hàng, nhưng tầm nhìn của người lãnh đạo cũng như nội lực của doanh nghiệp khác nhau thì cách tư vấn, triển khai cũng sẽ khác nhau.
Chúc công việc của cụ sớm thuận buồm xuôi gió.

khangsonglam

Xe buýt
Website
ecovietnam.net
Online thì cụ có thể seeding ở các nhóm face như là các nhóm đầu bếp, chủ hàng ăn ...
15 năm làm ẩm thực em chiêm nghiệm Tờ rơi vẫn luôn là phương pháp Mar hiệu quả và tiết kiệm chi phí nhất

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Online thì cụ có thể seeding ở các nhóm face như là các nhóm đầu bếp, chủ hàng ăn ...
15 năm làm ẩm thực em chiêm nghiệm Tờ rơi vẫn luôn là phương pháp Mar hiệu quả và tiết kiệm chi phí nhất
Giờ liệu có ai đọc k cụ? E có rải tờ rơi họ vứt đầy đường thấy k ổn lắm

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
OEM thực chất là dạng Private Label không căng như cụ nghĩ đâu, làm với xưởng hay nhà máy đặt cái một. Em làm nhiều rồi, trc em từng làm sp công nghệ khác màu + hộp ( em đặt tại Việt Nam ) + thương hiệu em sáng tạo ra bán giá đắt gấp đôi hàng nhập lô TQ mà vẫn tốt. (Sp có sự khác biệt nhiều là dạng ODM)

Bản chất của làm thương hiệu là xây dựng câu chuyện cho sản phẩm. Có những câu chuyện kiểu huyền thoại lâu dài cùng năm tháng, cũng có câu chuyện kiểu ngắn hiện đại nổi bật ngắn một giai đoạn trong dòng thời gian.

vd: cùng cái kính cường lực cho đth, cụ đặt hàng có logo, thêm vài chữ hàn xẻng, thêm dòng chữ development by xyz in seoul, chắc chắn dễ bán và đc giá cao hơn cái còn lại.
Thank cụ nhiều ạ,bài viết của cụ mang lại cho e một số ý tưởng,e xin phép note lại để tìm hiểu thêm,nếu có gì thắc mắc mong cụ chỉ giúp,một lần nữa cảm ơn cụ đã góp ý.

Ohno

Xe buýt
Thank cụ nhiều ạ,bài viết của cụ mang lại cho e một số ý tưởng,e xin phép note lại để tìm hiểu thêm,nếu có gì thắc mắc mong cụ chỉ giúp,một lần nữa cảm ơn cụ đã góp ý.
Vâng cụ có gì thắc mắc em sẵn sàng tư vấn

khangsonglam

Xe buýt
Website
ecovietnam.net

psy

Xe buýt
Em vừa inbox ạ. Em chưa thông thạo nên sợ hỏi trên này, các cụ thấy buồn cười. Mong cụ chủ xem và cho em tí ý kiến.

xomo

Xe buýt
Em vừa inbox ạ. Em chưa thông thạo nên sợ hỏi trên này, các cụ thấy buồn cười. Mong cụ chủ xem và cho em tí ý kiến.
Em giả nhời rồi ạ. Đây là diễn đàn. Em cũng không phải là Mr Biết tuốt nên việc không trả lời được là chuyện bình thường mà cụ!
Thân!

• Vodka
Reactions: psy

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Thương hiệu nhà cụ tên gì vậy cụ ?

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Trong OF nhân tài mảng Digital marketing/SEO hiếm như lá mùa thu nhỉ :)

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Nhân tiện ở đây vì có cu em nó nhờ. Em mạnh dạn trao đổi liên kết với tất cả các web site. Vì web này 2015 đến 2017 nó từng ngồi vị trí số 1 google index. Các cụ nào có các web thương mại có thể mạnh dạn trao đổi liên kết. Và đến bây h em vẫn chưa tin là contain is king là như thế nào.