[Funland] Mắt của em ngày càng mờ và mỏi... các cụ giúp em với!

audi_mclauren

Xe đạp
Thể thủy tinh bị đục
Phải thay nhé
Bố và bác em triệu chứng ntn đều thay hết rôig
Em nghĩ do nhìn màn hình máy tính nhiều quá mà mỏi và mắt yếu đi ấy, nhìn mờ có thể thớt đang gần hoặc đã bị 1 trong các tật khúc xạ của mắt. Còn liên quan đến thủy tinh thể thường là sẽ bị nhìn lóa, thấy đóm đen trước mắt ấy. Nói gì thì nói thớt nên đi khám để có kết quả chính xác. Thêm vào đó chăm sóc, bảo vệ mắt hơn đi thớt ạ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hay mợ chuyển qua nghề xịp pờ như em đê :D
Xưa, em cả ngày dòm màn hình nên cũng mỏi mắt lắm.
Quãng 1 năm nay em chuyển qua nghề xịp pờ kiêm U bờ mô tô tắc xi lại thấy ngon đới ợ \:D/\:D/\:D/

chuotbachbibi

Xe hơi
Thôi cụ đi khám và đeo kính đi thôi .. hức hức

100% là dấu hiệu của cận thị ạ .

Cửa hàng YLY số 2, 3, 6 ngõ 1A Tôn Thất Tùng, HN
Em cứ sáng dậy mở mắt tắt báo thức điện thoại tiện tay ngó thời tiết cũng thấy mờ mờ, phải mất gần phút với rõ. Nhưng ngày em làm, nhìn qua kính xe thấy mợ nào đi ngược chiều xinh là em biết, mợ nào make up đậm đậm em cũng biết. Chắc mắt em vẫn ổn phải k ạ?

buihung

Xe tải
Các cụ nên đi khám và tả rõ tình trạng bệnh, chục ngày trước em cũng bị mờ nên đi khám mấy chỗ ở quê nhà mà chả phát hiện ra bệnh gì, hôm qua lên Viện mắt TW lúc đầu soi đáy mắt cũng ko sao, sau em đề nghị khám kỹ hơn thì phát hiện ra bị bong võng mạc, giờ chờ đến mai mổ.

Tuấnbk

Xe buýt
Cụ đi khám, xét nghiệm máu, nước tiểu xem (phòng ngừa biến chứng của bệnh khác).

Quynh_zozo

Xe đạp
Cụ cho mắt nghỉ ngơi đi, em cũng đã từng bị như cụ - đừng thức khuya nhiều, ngồi máy tính một lúc rồi đứng dậy đi làm gì đó vài phút rồi quay lại làm việc tiếp. Cụ cũng nên ăn uống các chất có vitamin A để làm sáng mắt là ok

blackpaint

Xe container
Các cụ nên đi khám và tả rõ tình trạng bệnh, chục ngày trước em cũng bị mờ nên đi khám mấy chỗ ở quê nhà mà chả phát hiện ra bệnh gì, hôm qua lên Viện mắt TW lúc đầu soi đáy mắt cũng ko sao, sau em đề nghị khám kỹ hơn thì phát hiện ra bị bong võng mạc, giờ chờ đến mai mổ.
Đã mờ là có vấn đề, phải tìm bằng được. Tất nhiên có bệnh chả tìm thấy hoặc không đủ sự phối hợp liên ngành để tìm ra. BVM thì hỏi kĩ, khám thì phát hiện đơn giản mà cụ.

buihung

Xe tải
Đã mờ là có vấn đề, phải tìm bằng được. Tất nhiên có bệnh chả tìm thấy hoặc không đủ sự phối hợp liên ngành để tìm ra. BVM thì hỏi kĩ, khám thì phát hiện đơn giản mà cụ.
Vâng, thế mới buồn cụ ạ, cũng tra thuốc giãn đồng tử rồi soi mà ko phát hiện ra.

kformds

Xe buýt
Day lần lượt các huyệt theo thứ tự đã đánh dấu, mỗi điểm 20 lần theo chiều kim đồng hộ cụ nhé

Em thấy có loại máy mát xa đeo mắt có nhiều đầu châm cứu, không biết dùng có ổn không cụ nhỉ? Đỡ phải day thủ công từng huyệt.

taitt

Xe hơi
Website
chongthamdot.asia
Cụ đến chuyên gia tư vấn về mắt càng sớm càng tốt để được điều trị kịp thời cụ nhé gì chứ liên quan về mắt là rất phức tạp ảnh hưởng khá lớn đến sinh hoạt đời sống cụ ạ.

Xecong

Xe buýt
Công việc của em là tiếp xúc với máy tính thường xuyên và em luôn thức khuya để làm việc nên mắt em đã mờ và hay mỏi mắt lắm các cụ ạ và mỗi khi em làm việc với máy tính liên tục là nước mắt lại chảy như khóc í. Em thấy khó chịu lắm cơ mà và gần đây em nhìn các món đồ vật và con người cứ mờ mờ như đeo kính mà gặp mưa... Mà 3 ngày nay em hay nhức mắt nữa :( các cụ có ai gặp trường hợp giống em mà đã khỏi cho em vài kinh nghiệm để mắt mau sáng vào đây lái vi vu cùng các cụ nữa ạ..
Cụ đi khám tổng thể xem sao, em đợt truớc mắt tự dưng mờ đi, mỏi, chảy nước mắt...đi khám tổng thể phát hiện “ tiền đái tháo đường”. May phát hiện sớm, xử lý kịp thời

Chĩm111

Xe điện
Day lần lượt các huyệt theo thứ tự đã đánh dấu, mỗi điểm 20 lần theo chiều kim đồng hộ cụ nhé

Hi cụ!
Mắt em mấy hôm nay tệ quá, cứ ngồi làm việc trên máy tính khoảng 30 phút là bắt đầu giàn dụa nước mắt, em muốn làm theo cách của cụ hướng dẫn. Cụ cho em hỏi thêm, ví dụ cái huyệt 1A và 1B thì mình day đồng thời hay thứ tự 1A xong rồi mới đến 1B hả cụ?
Cảm ơn cụ nhiều ạ!

niemvui4545

Xe máy
Đi khám ngay và luôn ạ, có khi mờ mắt cũng là hiện tượng của bệnh đái tháo đường.........

thầy mộc

Xe tăng
Hi cụ!
Mắt em mấy hôm nay tệ quá, cứ ngồi làm việc trên máy tính khoảng 30 phút là bắt đầu giàn dụa nước mắt, em muốn làm theo cách của cụ hướng dẫn. Cụ cho em hỏi thêm, ví dụ cái huyệt 1A và 1B thì mình day đồng thời hay thứ tự 1A xong rồi mới đến 1B hả cụ?
Cảm ơn cụ nhiều ạ!
không phải máy móc thế đâu cụ cứ táng tất cả các điểm, nhưng quan trọng nhất là huyệt sau gáy, đối chiếu với mắt, nếu có time , sang em hướng dẫn phát được ngay, hay em cái clip nhể, đảm bảo 100% đỡ trong 5 phút, và giảm trong 30 ngày.
tuy nhiên vẫn cần kiểm tra gốc do đâu.

thầy mộc

Xe tăng
Công việc của em là tiếp xúc với máy tính thường xuyên và em luôn thức khuya để làm việc nên mắt em đã mờ và hay mỏi mắt lắm các cụ ạ và mỗi khi em làm việc với máy tính liên tục là nước mắt lại chảy như khóc í. Em thấy khó chịu lắm cơ mà và gần đây em nhìn các món đồ vật và con người cứ mờ mờ như đeo kính mà gặp mưa... Mà 3 ngày nay em hay nhức mắt nữa :( các cụ có ai gặp trường hợp giống em mà đã khỏi cho em vài kinh nghiệm để mắt mau sáng vào đây lái vi vu cùng các cụ nữa ạ..
đây biếu cụ cái kiểu bấm này đảm bảo, cụ làm xong phát thấy ổn ngay.