Mất điện hoàn toàn trên ô tô

thomascook

Xe tải
Các cụ cứu em vụ này với ạ ! Cách đây 3 tháng, em đưa xe về quê sau đó đi công tác đến hôm nay mới về. Đến hôm nay về thì xe em mất điện hoàn toàn luôn ạ ! Không những ko đề nổ đc mà đèn trên taplo cũng ko có, bấm chìa khoá cũng ko mở đc, mà phải đút chìa khoá vào, còi cũng tịt, ko phát ra 1 tiếng động nào ? Nói chung là mất điện hoàn toàn. Các cụ cho em hỏi chút là nếu bây giờ e câu điện từ xe khác qua có đc ko ạ ? Hay là ắc quy hỏng phải thay cái khác, và có phải là ắc quy hỏng hay là hệ thống điện của xe em bị đứt ạ ? vì e thấy ko có 1 tín hiệu điện nào đang hoạt động trên xe hết ạ ? Nhờ các cụ chỉ giúp em bây giờ nên làm gì với chiếc xe của em, vì e đang ở quê cách trung tâm có thợ để sửa chữa gần 100km nên hoang mang quá các cụ ạ ! ko biết hỏi ai nên nhờ ơn các cụ chỉ cách giùm em ! Em đội ơn ạ !

khả năgn là ắc quy kiệt điện.

ducngoc_y

Xe tải
Để quên đèn trần hết Acquy rồi nhờ xe khác mồi lên chạy một lúc để xe nạp Ko vấn đề gì đừng lon

lanphich

Xe tải
kiệt điên ác quy thôi. tốt nhất tháo bình đi nạp hoặc lấy củ điện nạp tại chỗ.

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứu em vụ này với ạ ! Cách đây 3 tháng, em đưa xe về quê sau đó đi công tác đến hôm nay mới về. Đến hôm nay về thì xe em mất điện hoàn toàn luôn ạ ! Không những ko đề nổ đc mà đèn trên taplo cũng ko có, bấm chìa khoá cũng ko mở đc, mà phải đút chìa khoá vào, còi cũng tịt, ko phát ra 1 tiếng động nào ? Nói chung là mất điện hoàn toàn. Các cụ cho em hỏi chút là nếu bây giờ e câu điện từ xe khác qua có đc ko ạ ? Hay là ắc quy hỏng phải thay cái khác, và có phải là ắc quy hỏng hay là hệ thống điện của xe em bị đứt ạ ? vì e thấy ko có 1 tín hiệu điện nào đang hoạt động trên xe hết ạ ? Nhờ các cụ chỉ giúp em bây giờ nên làm gì với chiếc xe của em, vì e đang ở quê cách trung tâm có thợ để sửa chữa gần 100km nên hoang mang quá các cụ ạ ! ko biết hỏi ai nên nhờ ơn các cụ chỉ cách giùm em ! Em đội ơn ạ !
Hết acquy cụ nhé

TuanSpeedTMW

Xe đạp
Bác chỉ cần nhờ xe khác kích nổ. Xong đi một lúc là hồi điện ngay. Em chạy con morning van cứ lâu lâu lại bị. Thợ bảo nếu không thay ắc quy thì chỉ dùng được 1 đến 2 tuần là hỏng. Nhưng em chả thay. Từ đấy đến giờ gần 2 năm rồi em vẫn đi bình thường. Lâu lắm mới lại bị 1 lần như thế thì em lại nhờ xe khác kích nổ xong lại đi tiếp bình thường. ^^

dongnat123

Xe container
chắc phải thay ô tô mới hết bệnh ;))

mcv30

Xe điện
Không có xe câu hay nạp thì câu tạm xe máy đi, tàn cuộc rượu là no bình:D