[Funland] Mất điện thoại trong spa, chủ spa nói cam hỏng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

MuathuHN252

Xe lăn
Chị cài app ngân hàng vào máy mới ok nhưng đến đoạn otp nó cứ gửi về máy kia mới nhọ
Nếu otp gửi về sim thì fai làm lại sim lắp sang máy mới ạ. Còn e dùng smart otp, lúc chưa cài dc thì nó bắt vào app trên máy cũ xác nhận mới cho bank tiền. Sau đó e lọ mọ cài, nó bắt xác minh khuôn mặt và giấy tờ trên app của dt mới. E dùng vietinbank ạ. E ko ra bank nhưng e nghĩ ra bank và đem giấy tờ ra cũng sẽ dc ạ

just for fun

Xe lăn
Nếu otp gửi về sim thì fai làm lại sim lắp sang máy mới ạ. Còn e dùng smart otp, lúc chưa cài dc thì nó bắt vào app trên máy cũ xác nhận mới cho bank tiền. Sau đó e lọ mọ cài, nó bắt xác minh khuôn mặt và giấy tờ trên app của dt mới. E dùng vietinbank ạ. E ko ra bank nhưng e nghĩ ra bank và đem giấy tờ ra cũng sẽ dc ạ
Ko, otp nó gửi về app luôn ấy. Bên máy mới nó cứ báo máy này chưa đăng ký otp

MuathuHN252

Xe lăn

bomong

Xe điện
Hôm nay em qua Spa cùng chị bạn ế mà hôm trước trong bài " Đoá hoa đẹp bị người đời bỏ quên" tại Hachi Spa 1323 Giải Phóng. Lúc về, không biết điện thoại em rơi ra lúc nào ở Spa, em gọi lại thì ko liên lạc được nữa, cũng có thể do đt em hết pin vì lúc đó pin cũng gần hết, hoặc có người đã tắt nguồn. E gọi điện cho Spa, Spa báo lại ko thấy đt của em trong Spa, em nói check cam thì bên đó nói cam hỏng chưa hỗ trợ được, có gì sẽ thông tin cho em sớm.
Em nói nhờ Spa kiểm tra danh sách khách hàng khung giờ đó, hoặc ko còn cách nào e sẽ làm đơn ra công an.
Cccm tư vấn giúp em giờ làm thế nào lấy lại được điện thoại, chứ mất đt em thấy bất tiện quá. App ngân hàng, email, team... trên hết điện thoại. Hức...
Nhiều năm trước đi Vinpearl Nha trang, đánh rơi đt trong khu dua xe đụng húc, 10p sau đã bị tắt máy tò tý te, báo cáo BQL >> một lúc sau Họ check camera thấy có 2 Phụ nữ nhặt được đt rồi, mà tắt nguồn ngay không có ý trả, BQL hẹn chiều tối chặn ở chốt cáp treo để đòi đt cho mình/
Đến tối thì tìm thấy & trả lại/

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm nay em qua Spa cùng chị bạn ế mà hôm trước trong bài " Đoá hoa đẹp bị người đời bỏ quên" tại Hachi Spa 1323 Giải Phóng. Lúc về, không biết điện thoại em rơi ra lúc nào ở Spa, em gọi lại thì ko liên lạc được nữa, cũng có thể do đt em hết pin vì lúc đó pin cũng gần hết, hoặc có người đã tắt nguồn. E gọi điện cho Spa, Spa báo lại ko thấy đt của em trong Spa, em nói check cam thì bên đó nói cam hỏng chưa hỗ trợ được, có gì sẽ thông tin cho em sớm.
Em nói nhờ Spa kiểm tra danh sách khách hàng khung giờ đó, hoặc ko còn cách nào e sẽ làm đơn ra công an.
Cccm tư vấn giúp em giờ làm thế nào lấy lại được điện thoại, chứ mất đt em thấy bất tiện quá. App ngân hàng, email, team... trên hết điện thoại. Hức...
Em hóng ảnh nóng của 2 mợ.

le_petit

Xe tăng
Giờ mất đt thật là khổ cụ nhỉ. Bao thứ áp mật thiết dùng hàng ngày giờ cài đặt lại rất khó như Internet Banking chả hạn. Chia buồn với chủ thớt.
Cũng ko đến mức thế, con nhóc nhà tôi mất mua cái mới loay hoay một lúc là đủ hết, lấy lại sđt và nhớ các mk là được mà.

Sơn Xuân Mai

Xe máy
Có chắc mợ đánh rơi ở cửa hàng Spa hay rơi ở đâu đó mà đã đăng tên họ lên, nếu mợ không có căn cứ là họ có thể kiện mợ tội vu khống đấy!

BMW X10

Xe điện
Bác nên, rất nên làm đơn gửi các chú cu lít.
Lý do: Lỗi thiếu trách nhiệm gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng cao.

Giải trình: Thiếu trách nhiệm thì rõ rồi, sinh ra cái camera làm gì.

Hậu quả: Bác khai là máy iphone 16 có đính kim cương và đặc biệt là có chữ ký của chị Jisoo, nên giá trị máy là siêu cao.
Hậu quả đặc biệt nghiêm trọng cao là khiêm tốn rồi.

Ngoài ra, bác nên đăng báo, kiểu: Ai tìm được xin hậu tạ 33% giá trị máy, cụ thể là XXX đồng, như thế nhanh hơn ạ.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Em máu buồn cao. Đứa nào lạ sờ người cái là giật bắn. Khỏi spa.

matizvan2009

Xe ba gác
Bác nên, rất nên làm đơn gửi các chú cu lít.
Lý do: Lỗi thiếu trách nhiệm gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng cao.

Giải trình: Thiếu trách nhiệm thì rõ rồi, sinh ra cái camera làm gì.

Hậu quả: Bác khai là máy iphone 16 có đính kim cương và đặc biệt là có chữ ký của chị Jisoo, nên giá trị máy là siêu cao.
Hậu quả đặc biệt nghiêm trọng cao là khiêm tốn rồi.

Ngoài ra, bác nên đăng báo, kiểu: Ai tìm được xin hậu tạ 33% giá trị máy, cụ thể là XXX đồng, như thế nhanh hơn ạ.
Điện thoại cực quý .... nên VÔ GIÁ....
Ai tìm thấy hậu tạ 99% giá trị máy

114hangbong

Xe lăn
Cũng ko đến mức thế, con nhóc nhà tôi mất mua cái mới loay hoay một lúc là đủ hết, lấy lại sđt và nhớ các mk là được mà.
Tầm già như em thì ngại lắm cụ ạ. Hôm cài đặt Internet banking, em ra ngân hàng làm thủ tục. Cô nhân viên cứ kín đáo thở dài mấy lượt ý.

114hangbong

Xe lăn
Quá qtrong luôn. Mợ Bông ngủ muộn thế ạ? Thức khuya ủ mưu gì rồi :D
Hi.. hi... em vẫn tuổi ăn tuổi ngủ tốt cơ mà hôm qua làm việc xong hơi muộn nên khó ngủ, với lại cuối tuần nên thoải mái tý.

phuongmit

Xe cút kít
Tầm già như em thì ngại lắm cụ ạ. Hôm cài đặt Internet banking, em ra ngân hàng làm thủ tục. Cô nhân viên cứ kín đáo thở dài mấy lượt ý.
Nhiều người chưa thử cứ hay nghe doạ rồi chuẩn bị sợ, e thay điện thoại, app bank cài bthuong, viết app nó cũng tính chán rồi, thừa công cụ để xác minh chính chủ, trừ 1 vài bank phải ra tận nơi, còn đa phần là cài phát một

Taihoatu

Xe lăn
Cụ cmt trong cơn phê thuốc à. Chỗ nào là ốp luôn? Cần báo thì cứ báo chơi thôi, có còn hơn ko.
Với tính cách như này thì đoá hoa sẽ đec ai nhớ chứ đừng nói bị bỏ quên, he he.
P/s Với cái đt một vài chục chắc chủ spa họ chả cần phải lấy như vậy, còn spa họ không cho check cam là đúng, còn hình ảnh riêng tư của khách hàng nữa, ai cho xem

Ct.Thang

Xe tăng
Phiền quá.
Hôm qua em đi khám, ở ngay quầy lấy số, e nhặt dc cái IP chăc 10 trở lên. Em di ngay cho đữa lễ tân. Rút kn lần trc nhặt dc ngoài đường cầm về,mất mấy ngày mới trả lại dc cho chủ vì chủ là SV mới lêb HN nhập học!!!!

wanderersg

Xe tăng
Iphone back up icloud rồi mất thì cài lại thôi. Hôm qua màn hình mình bị loan cảm ứng phải thay cũng fai reset lại hết dồi restore lại.

Trạng thái
Thớt đang đóng