Mất gương, cần gạt nước mưa (cả trục) và nẹp cửa

3_banh

Xe điện
Xét về lý là như vậy cụ ạ, nhưng về tình thì mình không làm khó cho họ, hơn nữa xe cũng đã đi được hơn 2 năm rồi, mà bây giờ bắt họ mua đồ mới 100% thì hơi phi lý nên em đã đề xuất là trừ vào tiền gửi xe hàng tháng (mỗi tháng 800k) để em mua đồ chính hãng nhưng các bác ý không chịu (ăn dày quá- mà không thuê bảo vệ chuyên nghiệp lại đi bắt anh em trực đêm kiêm nhiệm trông xe thì không mất mới là lạ) - cái này thì em công nhận mình ngu và chủ quan quá.
Hôm qua họ đã mua đồ ăn cắp (ở chợ trời) về lắp cho em, giờ còn thiếu 4 cái nẹp nữa họ đòi em phải hỗ trợ cho họ 100%, em không đồng ý, chỉ đồng ý cắt nửa vầng trăng thôi nhưng xem ra căng thẳng quá!
Tháng này vừa đen, vừa bực bội và mệt mỏi các cụ ạ - Em đang tính đến phương án chia tay với em nó.
Đúng là bực mình thật, theo ngu ý của em thì cố phương án chia đôi thôi, chứ đòi đền đủ 4 cái nẹp thì khéo phải tìm chỗ khác, nó thù nó cào vợ 2 phát hoặc hết hợp đồng nó ko cho cụ gửi nữa mà gần nhà ko có chỗ gửi thì cũng mệt.

elegantteam

Xe tăng
Em bị như cụ thì em kòn chửi kinh hơn ý chứ lị
Úc bỏa mịe

Prius

Xe buýt
Đúng là bực mình thật, theo ngu ý của em thì cố phương án chia đôi thôi, chứ đòi đền đủ 4 cái nẹp thì khéo phải tìm chỗ khác, nó thù nó cào vợ 2 phát hoặc hết hợp đồng nó ko cho cụ gửi nữa mà gần nhà ko có chỗ gửi thì cũng mệt.
Em mới bị vặt cả 2 củ gương đây bác ạ! altis 2.0V !! mà giữa ban ngày ban mặt, để xe chỗ khá đông người qua lại (trong trường) thế mà nó bẻ được! em cay cú gần chết! =.= đất nước toàn thằng trộm cắp thì bao giờ mới đòi đi lên được! Nhưng em trách cái hệ thống chính quyền và cả luật pháp! xử thật nặng đến mức run người mấy cái thằng c. hó làm thì ko làm toàn đi ăn trộm cướp vào mới nghiêm được! chi phí em phải thay mất 8 củ thôi (hàng này chắc OEM em nhìn nó giống nhau đến từng cái chữ số, từng cái vạch, cả cái nhãn, y xì đúc!)
Vào hãng nó đòi 20 triệu! trách luôn cả mấy thằng bán xe mặt dày, sao ko price mấy cái này rẻ rẻ thôi, vì chi phí thực của nó đâu có quá đắt, thế thì trộm cũng nản!
Ý thức hệ là cứ phải trà đạp lên nhau để làm giàu nó ăn sâu rồi, cứ lo cho cái lợi bản thân trước đã, thằng khác thì kệ ***! Nhiều thằng như thế lắm, kể cả quan chức cho đến cá thể, dân buôn dân bán.... éo bao giờ thấy nghĩ đến cái j nó có lợi cho mình mà cũng có lợi cho ng khác cả!

Em hận đến cùng cực cái tiêu cực của cái xã hội này, dù rằng cái mặt tốt của nó em ko phủ nhận!
bọn chích nó thường quẳng ra chợ cụ ah,vì chúng nó mang ra cửa hàng chẳng ai quan tâm đâu
Xe mất đồ thì không cay cú mới là lạ, mà xe mới mà mất thì không còn gì có thể tả nổi nỗi buồn, cay cú vì mất zin. Khi đi mua đồ thay thế thì vô vàn khó khăn:

1. Vào hãng gí như trên trời không thể ngờ được (đắt gấp 4-10 lần giá ngoài) mà lại phải chờ đợi mất thời gian vô cùng. Tâm lý người mất đồ là mua ngay để lắp lại cho nó hoàn chỉnh, nguyên vẹn để có thể lưu hành hợp pháp và để giải tỏa tâm lý. Nhiều khi không hiểu được giá mua đồ của hãng họ cấu thành những chi phí gì mà khủng khiếp thế.

2. Mua đồ bên ngoài cũng không ít những khó khăn cho dù giá cả mềm hơn. Vì đồ bên ngoài nhiều khi không được ưng ý vì một số xe model mới hàng bên ngoài chưa có.
Dear các cụ! em chia sẻ với các cụ để giải tỏa nỗi bức xúc thôi các cụ! ở đời cái nhục nhất là bị lệ thuộc vào người khác trong TH này là do mình không có chỗ để xe ở trong nhà phải thuê ngoài đã là bí và nhục lắm rồi!
Sáng nay nó còn hăm dọa em sẽ đền hết và sau đó em phải đi tìm chỗ khác mà gửi, em chấp nhận cho nó đền 1 củ và đã đi đặt hãng 4 cái nẹp mới với giá 3,4 tr bao gồm thuế và công sơn là 440k (VAT include) còn công dán Hãng nó đòi 400k với lý do tẩy keo .xyz......, em lấy về thuê chú trong hãng tự dán mình bồi dưỡng anh em cho vẹn cả đôi bên.
Vụ này vừa thiệt hại (3 củ) lại vừa bực mình, nghĩ lại cũng là cái số nó đen đầu năm, ngộ nhỡ đi ra đường va quệt đâu thiệt hại còn lớn hơn, không thể tính được hết mà xe em không lại mua BH nữa (em tự nghĩ vậy cho nó nhẹ lòng các cụ ạ).
Thank các cụ!

thubayvn

Xe tải
Xin chung buồn cùng pác
Cũng "Tổ sư pố đứa nào vặt của em 3 cần gạt mưa ỉn của em". *** nó làm ra ra chợ gời ơi nó thiến của em mất.1.1 củ, hỏi hãng đòi em 5 củ. Bực hết cả cửa mình.

Chỉnh sửa cuối:

Captiva HN-SG

Xe buýt
Em mua đôi gạt mưa hết 1củ5 có đắt không nhỉ!
.
Em xin thông báo với cụ như sau:Hàng Thái Lan cho Altis 2.0 2009
Gương chiếu hậu nguyên bộ+ chụp nhựa ( chưa sơn theo màu xe) 5 củ/ cái, hãng bán 8,2 củ , gạt nước 2,5 củ / bộ hãng 4,5 củ/bộ . Tháng trước em thay mới nguyên bộ,

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Dear các cụ! em chia sẻ với các cụ để giải tỏa nỗi bức xúc thôi các cụ! ở đời cái nhục nhất là bị lệ thuộc vào người khác trong TH này là do mình không có chỗ để xe ở trong nhà phải thuê ngoài đã là bí và nhục lắm rồi!
Sáng nay nó còn hăm dọa em sẽ đền hết và sau đó em phải đi tìm chỗ khác mà gửi, em chấp nhận cho nó đền 1 củ và đã đi đặt hãng 4 cái nẹp mới với giá 3,4 tr bao gồm thuế và công sơn là 440k (VAT include) còn công dán Hãng nó đòi 400k với lý do tẩy keo .xyz......, em lấy về thuê chú trong hãng tự dán mình bồi dưỡng anh em cho vẹn cả đôi bên.
Vụ này vừa thiệt hại (3 củ) lại vừa bực mình, nghĩ lại cũng là cái số nó đen đầu năm, ngộ nhỡ đi ra đường va quệt đâu thiệt hại còn lớn hơn, không thể tính được hết mà xe em không lại mua BH nữa (em tự nghĩ vậy cho nó nhẹ lòng các cụ ạ).
Thank các cụ!
Xe Cụ mà có mua bảo hiểm, Cụ lại phải lập thớt mới để kêu về cái trách nhiệm của bảo hiểm nữa đấy, Cụ ạ. Của đi thay người. Xe của Cụ đứng yên, nó vặt đồ đã tức lắm rùi, có người đang đi nó còn đi xe máy và bẻ gương luôn nữa cơ.

toanthangcs

Xe điện
.
Em xin thông báo với cụ như sau:Hàng Thái Lan cho Altis 2.0 2009
Gương chiếu hậu nguyên bộ+ chụp nhựa ( chưa sơn theo màu xe) 5 củ/ cái, hãng bán 8,2 củ , gạt nước 2,5 củ / bộ hãng 4,5 củ/bộ . Tháng trước em thay mới nguyên bộ,
Giá hãng cứ gần gấp đôi, Cụ nhể. Chắc là Thái sản xuất nhưng mà loại "hịn" của quốc vương ưu đãi cho hãng.

ngocnb3

Xe tải
nghe các bác nói mà em cũng lo cho con vợ 2 e quá, e cứ chần chừ ko lắp thêm báo động, có khi quả này em cũng phải lắp thêm thôi !có khi bị mất ngần ấy tiền không ức bằng mất trộm các bác nhỉ.

Ti_Teo

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ, em cũng bi mất mà mất xăng nó mới cay chứ, xe em không có khóa bình xăng, tối hôm trước đi đổ 800k, sáng hôm sau không còn một giot, bị từ lần ấy đến giờ em không dám đổ nhiều, cần đi đâu áng đoạn đường rồi đổ vừa đủ xăng cho nó lành.
TQ mà cũng láo nháo thế à bác??? Mà mấy hôm về quê ăn Tết thấy xe bác đỗ ở ngoài thế ko mất mới lạ ^^!
Dưới khu nhà em (232 đi vào) em về 10 hôm toàn vứt ngoài cổng ko sứt mẻ j, chỉ bị xước nóc do Mèo cào thôi.

mrchat248

Xe tải
Em đang di công tác, thấy mấy Dc trông xe gọi báo là xe của em altis 1.8AT 2011 gửi ở bãi xe hôm qua cũng bị bóc 2 cái nẹp.

Các Cụ vui lòng share kinh nghiệm cho em mua bán ở đâu và giá cả ntn để em thay và làm việc với Đội trông xe. Em nghĩ chắc là mình phải bỏ tiền thay thế rồi chia 30/70, cấn trừ vào tiền gửi xe tháng tới.
Các Cụ thấy PA này ok không ạ.

lqninh

Xe đạp
Hic, em cũng vừa bị mất 4 nẹp cửa Altis 2013, các cụ chỉ cho em chỗ nào thay ngon bổ rẻ với ạ, thanks các cụ!

sangoto

Xe tải
Em mới bị vặt cả 2 củ gương đây bác ạ! altis 2.0V !! mà giữa ban ngày ban mặt, để xe chỗ khá đông người qua lại (trong trường) thế mà nó bẻ được! em cay cú gần chết! =.= đất nước toàn thằng trộm cắp thì bao giờ mới đòi đi lên được! Nhưng em trách cái hệ thống chính quyền và cả luật pháp! xử thật nặng đến mức run người mấy cái thằng c. hó làm thì ko làm toàn đi ăn trộm cướp vào mới nghiêm được! chi phí em phải thay mất 8 củ thôi (hàng này chắc OEM em nhìn nó giống nhau đến từng cái chữ số, từng cái vạch, cả cái nhãn, y xì đúc!)
Vào hãng nó đòi 20 triệu! trách luôn cả mấy thằng bán xe mặt dày, sao ko price mấy cái này rẻ rẻ thôi, vì chi phí thực của nó đâu có quá đắt, thế thì trộm cũng nản!
Ý thức hệ là cứ phải trà đạp lên nhau để làm giàu nó ăn sâu rồi, cứ lo cho cái lợi bản thân trước đã, thằng khác thì kệ ***! Nhiều thằng như thế lắm, kể cả quan chức cho đến cá thể, dân buôn dân bán.... éo bao giờ thấy nghĩ đến cái j nó có lợi cho mình mà cũng có lợi cho ng khác cả!

Em hận đến cùng cực cái tiêu cực của cái xã hội này, dù rằng cái mặt tốt của nó em ko phủ nhận!
Xin chia buồn với cụ chủ. Cụ chủ k nên ra chợ trời như thế là cụ tiếp tay cho phường trộm cướp cụ ah. Bên em có hàng hịn tháo xe từ nước ngoài về gía cả hợp lý. Cụ Save 0963005 hai ba bốn and call e nhé.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Xin chia buồn với cụ chủ. Cụ chủ k nên ra chợ trời như thế là cụ tiếp tay cho phường trộm cướp cụ ah. Bên em có hàng hịn tháo xe từ nước ngoài về gía cả hợp lý. Cụ Save 0963005 hai ba bốn and call e nhé.
Hàng hịn tháo xe là tháo ở đâu Cụ? Và tháo được từ những dòng xe nào? E chỉ nghe chuyện tháo linh kiện xe cũ loại xịn là nhiều thôi, chứ tháo xe đời mới thì chắc chỉ tháo được từ xe tai nạn nặng k phục hồi được, mà như thế thì chắc là ít.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Hàng hịn tháo xe là tháo ở đâu Cụ? Và tháo được từ những dòng xe nào? E chỉ nghe chuyện tháo linh kiện xe cũ loại xịn là nhiều thôi, chứ tháo xe đời mới thì chắc chỉ tháo được từ xe tai nạn nặng k phục hồi được, mà như thế thì chắc là ít.

sangoto

Xe tải
Ở nước ngoài họ bị tai nạn nặng là họ cho vào bãi rác. Bên họ xe rẻ mà cụ.

KMor

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ,nhà cháu cũng bị 1 lần rồi,trời mưa phùn này nó vặt cả cành gạt mưa mới nhục,đi một lúc lại dừng lại lấy khăn ra lau kính

vietthuy

Xe buýt
Bảo hiểm có đền cần gạt không các cụ?