mất gương và ko được bảo hiểm thì hỏi mua bảo hiểm mất cắp để làm gì

KUKKU

Xe tăng
Chế tài và miễn thường là hai khái niệm khác nhau hoàn toàn.
Chế tài là hình phạt đối với Khách hàng vì nhưng lý do không lường trước. Các hình thức chế tài lý do thường là: báo tổn thất chậm, mua bảo hiểm dưới giá trị, không đưa xe vào Garage chỉ định, không có biên bản công an, vi phạm luật giao thông…mà điều khoản này không thể hiện trên hợp đồng, ....
sao lại k thể hiện trên hợp đồng, e tin là cụ làm bên liberty và làm hợp đồng nhiều thì chắc chắn là trong hợp đồng sẽ có chữ: "quy tắc bảo hiểm ... của Liberty" và trong quy tắc sẽ quy định các hình thức chế tài,
cụ đừng mỵ dân: dân OF giờ ngâm cứu nhiều lắm cụ ơi, k phải bỗng nhiên có box riêng về bảo hiểm trên OF cụ ạ

http://baohiemotoliberty.info/category/quy-tac-bao-hiem-o-to-liberty/#sthash.woyQ15vJ.dpbs

kompessor

Xe tải
E thấy gần đây nhiều cụ đi Mecerdes tham gia bảo hiểm với hình thức không kinh doanh. Tuy nhiên đăng ký tham gia ubber và thay đổi đăng kiểm là xe có Kinh doanh.
Trường hợp này KH tự động thay đổi so với ban đầu mà không thông báo bảo hiểm thì khi có va quệt và đi bồi thường sẽ bị các công ty bảo hiểm từ chối đấy ạ nên các cụ tham gia Ubber để ý nhé
Í cụ là uber? Thay đổi đăng kiểm đơn giản vậy à?

Longdk88

Xe máy
Em mới mua bảo hiểm Libety của cụ Hải, làm bảo hiểm thân vỏ 2 lần rồi, thay cả ốp đèn sương mù, thấy thủ tục nhanh mà, gọi hotline hẹn ngày qua hãng để kiểm tra xong làm thôi, cũng không thấy đòi hỏi giấy tờ công an gì.:D may là em chưa dính vụ mất cắp nào

Longdk88

Xe máy
hôm em vào làm gặp 1 đồng trí làm thủy kích, nghe đâu hơn 400:)) 30% của 400 cũng mất hơn trăm củ rồi, khổ thật

HaiLiberty

Xe tăng
Cụ lại nhầm lẫn giữa Miễn thường và khấu trừ rồi, ở đây đang nói đến chuyện khấu trừ 20% và 30% đối với thủy kích, ở đây việc khấu trừ do bị thủy kích cũng có thể dùng từ "chế tài" vì đây là một trong những lỗi của khách hàng gây nên ( khởi động lại động cơ dẫn đến hiện tượng thủy kích) còn nếu không khởi động lại động cơ sẽ không thủy kích và xe sẽ chỉ cần vệ sinh làm sạch các bộ phận ( trừ các bộ phận điện tử sẽ không chắc chắn sử dụng lại được nếu bị ngập nước) và nếu ngập nước ko bị thủy kích sẽ vẫn được bồi thường không bị khấu trừ 20-30% như khi bị thủy kích. Do đó khi thủy kích việc khấu trừ được coi như "chế tài" do lỗi của lái xe.
Chế tài là chế tài. Miễn thường là miễn thường. Hai khái niệm này hoàn toàn khác nhau. Hiểu đơn giản là Miễn thường được quy định trong hợp đồng. Còn chế tài thì không được quy định trong hợp đồng.
Miễn thường thì có hai loại
- Miễn thường có khấu trừ
- Miễn thường không có khấu trừ

HaiLiberty

Xe tăng
Í cụ là uber? Thay đổi đăng kiểm đơn giản vậy à?
Xe thay đổi đăng kiểm từ Không Kinh doanh sang xe có Kinh doanh thì sẽ không được bảo hiểm cụ ạ (thông thường KH mua bảo hiểm với lựa chọn xe không có kinh doanh)

Duonganh2004

Xe tăng
Chế tài là chế tài. Miễn thường là miễn thường. Hai khái niệm này hoàn toàn khác nhau. Hiểu đơn giản là Miễn thường được quy định trong hợp đồng. Còn chế tài thì không được quy định trong hợp đồng.
Miễn thường thì có hai loại
- Miễn thường có khấu trừ
- Miễn thường không có khấu trừ
Khấu trừ hay Chế tài đều là bắt khách hàng nôn tiền ra, giống nhau về mặt bản chất cụ ạ. Cụ bán bảo hiểm có bao giờ giới thiệu cho khách cái này không hay chỉ bảo Công ty em uy tín lắm, to lắm đa quốc gia nhé, phục vụ chu đáo bla ba lô xong đến lúc bồi thường cứ đè khách ra theo đúng điều khoản điều kiện trong quy tắc mà phang thôi. Chế tài cũng là 1 dạng khấu trừ tiền của khách hàng mà thôi. Nhiều DNBH giờ còn văn hoa thay chữ chế tài thành giảm trừ bồi thường mặc dù bản chất như nhau nếu khách hàng không nghiên cứu kỹ

Tóm lại tâm lý khách hàng chỉ cần biết lúc mua bảo hiểm mất bao nhiêu phí và lúc bồi thường có được đủ 100% ko thôi, nhưng thực tế khi bồi thường mới ngã ngửa ra nhiều thứ. Haizz

kompessor

Xe tải
Khấu trừ hay Chế tài đều là bắt khách hàng nôn tiền ra, giống nhau về mặt bản chất cụ ạ. Cụ bán bảo hiểm có bao giờ giới thiệu cho khách cái này không hay chỉ bảo Công ty em uy tín lắm, to lắm đa quốc gia nhé, phục vụ chu đáo bla ba lô xong đến lúc bồi thường cứ đè khách ra theo đúng điều khoản điều kiện trong quy tắc mà phang thôi. Chế tài cũng là 1 dạng khấu trừ tiền của khách hàng mà thôi. Nhiều DNBH giờ còn văn hoa thay chữ chế tài thành giảm trừ bồi thường mặc dù bản chất như nhau nếu khách hàng không nghiên cứu kỹ

Tóm lại tâm lý khách hàng chỉ cần biết lúc mua bảo hiểm mất bao nhiêu phí và lúc bồi thường có được đủ 100% ko thôi, nhưng thực tế khi bồi thường mới ngã ngửa ra nhiều thứ. Haizz
thực ra mua bh chỉ nhằm mục đích chia sẻ rủi ro và lái xe an toàn cho nhẹ nhàng cụ à. cá nhân e thấy mua bh xong lái còn cẩn thận hơn vì nghĩ đến lúc claim bh rất phiền hà =))

lqminh176

Xe hơi

cụ nói chuẩn. em bị cũng bị dính một phát rồi, xảy ra sự việc đền bù mà lớn chút bảo hiểm toàn tìm cách né thôi. cách đây mấy năm em ưu tiên mua bảo hiểm của liberty nhưng giờ thì ko, giờ mua của bảo việt em còn thấy ổn hơn dù giá thấp hơn.

Duonganh2004

Xe tăng
Tóm lại em chỉ cảnh báo 1 câu em trong nghề bảo hiệm nhưng ko bao giờ em giới thiệu bảo hiểm của em hơn bảo hiểm khác cái gi? Tóm lại để người dùng tự chọn và đánh giá chất lượng dịch vụ cụ ạ.

Lừa ai chứ đừng lừa em về bảo hiểm, nhưng đừng để em ngứa mắt em lại bóc mẽ các loại bảo hiểm ra. Do đó các loại bảo hiểm các cụ nên mời chào cho đúng mực ạ, ở VN này kể cả bảo hiểm nước ngoài Liberty hay AIG ko hơn được bảo hiểm VN đâu, quan trọng là tư vấn kỹ cho khách hàng và khách hàng là người thông thái.

CÁc cụ nào có vấn đè gì bảo hiểm phi nhân thọ sms em tư vấn cho miên phí đảm bảo đầy đủ quyền lợi của mình.

HaiLiberty

Xe tăng
Tóm lại em chỉ cảnh báo 1 câu em trong nghề bảo hiệm nhưng ko bao giờ em giới thiệu bảo hiểm của em hơn bảo hiểm khác cái gi? Tóm lại để người dùng tự chọn và đánh giá chất lượng dịch vụ cụ ạ.

Lừa ai chứ đừng lừa em về bảo hiểm, nhưng đừng để em ngứa mắt em lại bóc mẽ các loại bảo hiểm ra. Do đó các loại bảo hiểm các cụ nên mời chào cho đúng mực ạ, ở VN này kể cả bảo hiểm nước ngoài Liberty hay AIG ko hơn được bảo hiểm VN đâu, quan trọng là tư vấn kỹ cho khách hàng và khách hàng là người thông thái.

CÁc cụ nào có vấn đè gì bảo hiểm phi nhân thọ sms em tư vấn cho miên phí đảm bảo đầy đủ quyền lợi của mình.
Cụ cảnh giác cao quá. Những người như cụ bảo hiểm chắc chắn không lừa được cụ, nhưng có khi lại bị lừa vụ lớn đấy. Cụ nên cẩn thận :)
Mà sản phẩm có như thế nào thì tư vấn cho KH như thế đấy. Cũng k hiểu là cụ nói lừa KH là lừa về cái gì? Và lừa thì mang lại lợi ích và bao nhiêu và mất đi cái gì mà phải lừa ???
E tự tin khi bán sản phẩm là mang cho KH một sản phẩm tốt và đem lại điều tốt cho KH thôi.
Còn nếu nghĩ là lừa thì sẽ không bao giờ bán được hàng đâu ạ
Thôi e xin hết. E cũng k nói đi nói lại với cụ nữa.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Ca nhân e thấy các hãng báo hiểm mà có bao hiểm mất cắp làm rất mệt

HaiLiberty

Xe tăng
Ca nhân e thấy các hãng báo hiểm mà có bao hiểm mất cắp làm rất mệt
Chuẩn cụ ạ. Mất cắp bộ phận thì chắc chắn bên nào cũng cần phải có biên bản công an cụ ạ. Bên e có lựa chọn này nhưng cũng không khuyến khích KH tham gia vì rủi ro cũng cao và quyền lợi cũng không được 100% đâu ạ.

TRANGDC

Xe tăng
Chuẩn cụ ạ. Mất cắp bộ phận thì chắc chắn bên nào cũng cần phải có biên bản công an cụ ạ. Bên e có lựa chọn này nhưng cũng không khuyến khích KH tham gia vì rủi ro cũng cao và quyền lợi cũng không được 100% đâu ạ.
Cụ cho em hỏi phát, mua bảo hiểm Liberty chỉ cần mua mỗi bảo hiểm thân vỏ không thôi có được ko ah? Vì hôm nọ em nghe có 1 đồng chí nói giờ các hãng BH ko bán riêng mỗi thân vỏ nữa, thông tin vậy có chính xác ko ah? Tks cụ :)

HaiLiberty

Xe tăng
Cụ cho em hỏi phát, mua bảo hiểm Liberty chỉ cần mua mỗi bảo hiểm thân vỏ không thôi có được ko ah? Vì hôm nọ em nghe có 1 đồng chí nói giờ các hãng BH ko bán riêng mỗi thân vỏ nữa, thông tin vậy có chính xác ko ah? Tks cụ :)
Liberty không có sản phẩm bảo hiểm thân vỏ cụ ạ. Sản phẩm bảo hiểm Liberty là bảo hiểm vật chất xe. Trong khi thân vỏ chỉ chiếm giá trị 40% thôi, phần còn lại chiếm 60%. Bảo hiểm vật chất sẽ bao gồm máy móc khi có va quệt nặng nữa.
Chi phí bảo hiểm thân vỏ thì tiết kiệm được một ít, nhưng khi có rủi ro lớn cũng không được bảo hiểm máy móc và nội thất bên trong. Nên nếu đã tham gia bảo hiểm thì chọn Bảo hiểm vật chất sẽ tốt hơn

ZepZack

Xe tải
Liberty không có sản phẩm bảo hiểm thân vỏ cụ ạ. Sản phẩm bảo hiểm Liberty là bảo hiểm vật chất xe. Trong khi thân vỏ chỉ chiếm giá trị 40% thôi, phần còn lại chiếm 60%. Bảo hiểm vật chất sẽ bao gồm máy móc khi có va quệt nặng nữa.
Chi phí bảo hiểm thân vỏ thì tiết kiệm được một ít, nhưng khi có rủi ro lớn cũng không được bảo hiểm máy móc và nội thất bên trong. Nên nếu đã tham gia bảo hiểm thì chọn Bảo hiểm vật chất sẽ tốt hơn
<== kk e ngứa mồm tý
.. chắc là do BH thân vỏ làm cty lỗ quá, các cụ tài nhà ta nhoắng cái là ra sơn lại nên cty ko chơi nữa. Chỉ chơi cả vật chất máy móc.. số lượng xe phải đền bù chắc ít hơn.

Nói chung BH xe cũng giống BH bệnh viện sức khỏe, cty phải có lãi người ta mới bán. Họ đều theo dõi con số cả.
Ví dụ 1 gia đình mua BH 10 triệu / 1 năm mà năm nào cũng dùng 15 20 triệu nằm viện thì tất yếu năm sau cty sẽ không cho tái tục mức giá 10M nữa.

Cá nhân e thì từ lâu đã nói không với BH thân vỏ rồi. Với mức 4 ~ 5 triệu / 1 năm thì e tự đi sơn lấy, thích vào gara nào cũng được, ko phải thủ tục lằng nhằng. Và quan trọng xe em đi city chủ yếu, ít đi tỉnh.
Nói chung BH là tốt là văn minh.. nhưng có đk thì mua, chứ chả ai bắt mình được cả.

Ngồi sau tay lái là cuộc sống của gia đình mình và cả gia đình người khác tham gia giao thông cùng.. các cụ cứ điềm đạm thì sẽ giảm thiểu được rủi ro liên quan với BH thôi.

harilama

Xe buýt
Cụ cho em hỏi là cái điều khoản mất cắp mua bên cụ như cụ nói ở trên ko được bồi thường 100% thì sẽ được bồi thường bao nhiêu %?

HaiLiberty

Xe tăng
Hiện nay lựa chon bảo hiểm Mất cắp bộ phận rất ít hãng có. Liberty thì có lựa chọn hạng mục này. Tuy nhiên hạng mục này chỉ phù hợp với các dòng xe đắt tiền BMW, MEC,..
- Phí tăng lên 3-5 tr
- Đối với mất cắp bộ phận, một năm chỉ được phép mất tối đa 2 lần và không giới hạn số bộ phận bị mất
- Có mức miễn thường 30% hoặc 2 tr mức nào lớn hơn áp dụng với bảo hiểm mất cắp bộ phận
- Để yêu cầu bồi thường thì cần biên bản công an (biên bản thông báo hoặc biên bản xác nhận)
Cụ cho em hỏi là cái điều khoản mất cắp mua bên cụ như cụ nói ở trên ko được bồi thường 100% thì sẽ được bồi thường bao nhiêu %?

harilama

Xe buýt
Hiện nay lựa chon bảo hiểm Mất cắp bộ phận rất ít hãng có. Liberty thì có lựa chọn hạng mục này. Tuy nhiên hạng mục này chỉ phù hợp với các dòng xe đắt tiền BMW, MEC,..
- Phí tăng lên 3-5 tr
- Đối với mất cắp bộ phận, một năm chỉ được phép mất tối đa 2 lần và không giới hạn số bộ phận bị mất
- Có mức miễn thường 30% hoặc 2 tr mức nào lớn hơn áp dụng với bảo hiểm mất cắp bộ phận
- Để yêu cầu bồi thường thì cần biên bản công an (biên bản thông báo hoặc biên bản xác nhận)
Nếu như thế thì chắc chắn là chỉ được bồi thường 70%, người mua phải chịu 30%. Như trường hợp của cụ chủ ở trên thì sẽ phải trả 30% của 90tr tức là 27 củ. Vẫn chát quá nhỉ @-)