Mất khoá xe và hướng giải quyết?

lonely_heart

Xe tải
Tình hình là e có con xe vitara 2016 có cái khoá điện bị mất, bh em vẫn còn cái khoá sơ cua cũng là khoá điện dùng bình thường. Tuy nhiên là khoá mất có cái khoá cơ ở trong đi kèm, cảm giác đi xe cũng ko thấy yên tâm do em cũng ko biết mất khoá ở đâu. Vào hãng thì mất khoảng 10 củ. Haizzz. Nếu vào hãng thay code thôi thì 500 nhưng cái khoá cơ phải thay ổ cũng mất gần 4 củ :(

Bác nào có kinh nghiệm vụ này ko?

Em mời rượu trước mời các cụ.

dongphuong031

Xe tăng
Thay xe đi cụ, chuyển mối lo cho người khác.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ thay code là xong ấy mà, dùng chìa khóa cơ mà mở là xe nó báo động ngay ( còi kêu liên tục ) thì lúc đó xe cũng ko khởi động được vì vậy lo gì mất xe. Xe của Em cũng mất chìa Em ra làm thêm cái khác ( cũng chẳng cần thay code) khoảng 1 tháng sau lại tìm thấy do rơi trên xe của đối tác. Khi Em dùng chìa tìm được mở xe thì ko thể mở được, gọi nên hãng hỏi thì được trả lời là: Mỗi xe chỉ nhận tối đa 2 chìa khóa, khi đã nhận đủ 2 chìa lúc cài đặt thì các chiếc khác có cùng code cũng ko có tác dụng. Cụ cứ yên tâm mà hưởng thụ đi ko sao đâu.

lonely_heart

Xe tải
Cụ thay code là xong ấy mà, dùng chìa khóa cơ mà mở là xe nó báo động ngay ( còi kêu liên tục ) thì lúc đó xe cũng ko khởi động được vì vậy lo gì mất xe. Xe của Em cũng mất chìa Em ra làm thêm cái khác ( cũng chẳng cần thay code) khoảng 1 tháng sau lại tìm thấy do rơi trên xe của đối tác. Khi Em dùng chìa tìm được mở xe thì ko thể mở được, gọi nên hãng hỏi thì được trả lời là: Mỗi xe chỉ nhận tối đa 2 chìa khóa, khi đã nhận đủ 2 chìa lúc cài đặt thì các chiếc khác có cùng code cũng ko có tác dụng. Cụ cứ yên tâm mà hưởng thụ đi ko sao đâu.
Em cám ơn cụ nhiều, may quá có bác trả lời.