[Funland] Mật ong nghi ngờ được làm từ " Đường '' , giá rẻ bất ngờ.. Các cụ và người tiêu dùng nên cẩn thận

hoagvc3

Xe tăng
Ở quê em, mật ong rừng giá 500k chai 0.7 lít. Còn mật nhà nuôi, ong tự đi kiếm ăn 400-450k chai 0.7l. Mật nuôi công nghiệp 30k/1lit.

linh.7

Xe buýt
Mật ong VN có đặc điểm là màu nâu sậm, có nhiều phương pháp sản xuất khác nhau không thể lấy lý do đi rừng đêm ngày leo cây cao để áp dụng đơn giá cho các vùng cây nhiều hoa nhiều ong nhiều.
Có nhiều phương pháp từ thủ công đến khoa học để kiểm nghiệm là mật ong hay nước đường cô đặc mà, chỉ cần chịu khó tìm hiểu một chút là biết ngay.
Mật ong ở một số nước trên thế giới có màu và vị hơi khác mật VN. Em đã thử mật ong ở Mỹ màu nhạt, vị nhạt nhưng thanh mát hơn mật ong VN.
bác lấy mật mà cái mật được để trong cái bánh tổ mới thì mật sẽ có màu sáng đến vàng óng, nhưng nếu bánh tổ đấy được ong nuôi con hoặc bánh tổ cũ thì màu sẽ sậm nâu, đến sậm đen luôn

con gà già

Xe hơi
E bán mật Bạc Hà cho ô bà ngoại trên Hà Giang 550k/l đến mùa gửi xuống ko kịp bán, nhưng cũng chỉ bán cho bạn bè chứ người lạ thì chê đắt :D, đúng là cái loại thực phẩm này chỉ có tin tưởng giữa người mua và người bán

henryfrance

Xe hơi
Mật ong bán dưới xuôi toàn hàng lăng nhăng. Các Cụ về ngay Đá Chông hỏi người nuôi là biết. Thêm rất nhiều đường mới phục vụ được đa số tầng lớp bình dân. Tôi thì toàn gửi mua hàng New Zealand hoặc Úc để dùng. Hàng chất lượng nó không ngọt lịm như mật ong của mình đâu. Tôi hay nhờ cháu xách về mật ong Manuka ( MGO263). Lọ 500g giá cũng 37 đô Úc . Làm gì có rẻ mà chất lượng
Em cũng đang định tìm mua thử loại manuka này, bác đặt mua như thế nào inbox em Với. Em cảm ơn bác trước nhé

con dơi 141

Xe điện
Mấy tỉnh miền núi phía Bắc tràn ngập những chai 500ml đựng thứ màu ngà ngà, đặc sánh nói là mật ong rừng, nhà Cháu tránh xa.
Cụ nào có người quen mạn Hưng Yên, mùa hoa Nhãn, đặt mật ong nhãn tốt phết. Cẩn thận thì trả giá cao lên, lấy loại tầm 2 tuần mới quay thì cũng đặc lắm !
Mật hoa nhãn hoa vải đc ong thu từ phấn hoa trên các trại vải nhãn do người nông dân dày công phun thuốc kích ra hoa, kích thụ phấn, đậu quả. Ko đảm bảo đâu cụ ơi.

.Bo My

Xe container
Mật ong rừng thì lấy đâu ra nhiều thế; chủ yếu mật ong nuôi. Nhưng đã mật ong nuôi rồi thì chất lượng thế nào cũng khó biết được. Kể cả nhờ người quen mua cũng dễ bị lừa!
khó gì đâu, lấy loại đóng chai có nhãn mác trong siêu thị ấy! Có gì thì nắm đầu siêu thị.