[Funland] Mất xe Tucson giữa Thủ Đô...các cụ giúp e

thachsanh150

Xe tải
Cụ chủ kd xe mà ko biết chìa khoá thông minh để trong xe thì ko khoá đc ạ ? Nó sai ngay từ khi bắt đầu rồi.

benq

Xe điện
Vụ này nếu nghiêm minh và công bằng thì : thằng thuê xe ( công ty ) phải chịu trách nhiệm từ đầu đến đuôi. Vì ông thuê xe của tôi - giờ xe thất lạc thì ông phải tìm về và những ngày tìm thì ông phải trả tiền thuê như xe đang hoạt động. Và trong hợp đồng cũng ghi vậy. Nhưng..... lại nhưng .....
Các còm của cụ đều khá chuẩn và sát thực,.e mời rượu mà k đc. Về lý e gác chân ngủ tiền xe ngày vẫn thu đủ, xe kệ có khi đc đền cái mới hơn..

CuTiVoDich

Xe điện
em nhớ cụ BenQ thời còn làm IT, cụ có FX. Chúc cụ nhanh tìm được xe

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Vụ này lại nhớ đến cụ sơn đen một thời dậy sóng, may thế nào cụ ấy lấy lại được xe.

LeTai1979

Racing Boy
Cháu thì để ý một chi tiết là xe này chính chủ đang vay ngân hàng nên khả năng xe vẫn là tài sản của ngân hàng. Xe mất thì chủ thớt mất mà ngân hàng cũng mất. Vụ này ngân hàng sẽ làm rốt ráo thôi.
Ngân hàng nó chả quan tâm Cụ ạ, nó đòi cái thằng ký vay chứ nó cần gì biết cái tài sản đấy đi đâu?

Ac080

Xe tăng
Đẩy lên cho cụ-
Đúng là kinh doanh giờ có nhiều rủi ro thật-

Kiabuoisang

Xe container
- Quên chìa trong xe chỉ là suy đoán của ông lái xe. Có thể họ đánh rơi và tưởng rơi trong xe. Cụ khoan hãy đổ tội ông ấy.
- Mảnh bé nhất là ở chỗ nào cụ nhỉ ?
Mảnh bé nhất xe Tuc là miếng kính đầu tiên tính từ sau xe lên (kính sườn xe) chỗ đó sinh ra để mục đích đập bỏ khi cần mở cửa; chi phí thay thế là rẻ nhất.

Traisuonggio

Xe buýt
Khả năng cao trộm là chính chủ xe òi, thế thì ca này khó đới phỏng cc

Kiabuoisang

Xe container
Cụ sai rồi ạ, đầy xe để quên chìa trong xe vẫn bị lock. Còn kính bé nhất mà đập thì cũng bai bét - chính con bé mới khó thay to tiền hơn con 2 bên hàng trên mới rẻ nhất đó cụ ạ.
Cụ đã đập kính xe bao giờ chưa? Em đã đập miếng nhỏ phía sau con Civic 2008; giá có 250k. Thợ khoá đòi 600k. Em bảo biến, đập 2 nhát búa căng tay là vỡ.

Kiabuoisang

Xe container
Sai lầm là đập mảnh bé nhất.
Tuỳ xe cụ ơi. Mảnh bé đập là giả bèo nhất (cần alo hỏi giá trước khi đập). Xe hàn và nhật phụ tùng rẻ cụ ạ.
Cụ bảo sai lầm là thế nào? Đập để thò tay mở cửa ra lấy chìa (cứ cho là chìa trong xe vẫn lock cửa) :D

Toilatoi242

Xe tăng
Cụ đã đập kính xe bao giờ chưa? Em đã đập miếng nhỏ phía sau con Civic 2008; giá có 250k. Thợ khoá đòi 600k. Em bảo biến, đập 2 nhát búa căng tay là vỡ.
Khà khà chắc cụ hên thôi - đảm bảo cụ con kính bé đó nhỏ mà mắc thật đấy, kính bên thường ko sẵn có, kính lái mới hay có sẵn cụ ạ.
Ko biết xe cụ thế nào, xe em để chìa trong xe là ko khóa được và nó sẽ kêu khi mình bấm nút khóa trên cửa.
Đấy là cụ khóa chủ động nó sẽ ko cho, cụ thử ko khóa rồi đi đâu 3-5p xem xe nó có tự lock đc ko nhá.

LeTai1979

Racing Boy
Thằng nào cầm xe này cũng dính án. Chỉ có ông nào tham và ngu cụ ạ. Nhiều trường hợp rồi !
Như vụ Cụ Sơn với thằng TL24 ấy, cuối cùng có thằng nào dính án đâu Cụ?

Langthang_Mercedes

Xe container
Tuỳ xe cụ ơi. Mảnh bé đập là giả bèo nhất (cần alo hỏi giá trước khi đập). Xe hàn và nhật phụ tùng rẻ cụ ạ.
Cụ bảo sai lầm là thế nào? Đập để thò tay mở cửa ra lấy chìa (cứ cho là chìa trong xe vẫn lock cửa) :D
Kinh nghiệm của cụ còn ít quá, không ai đập miếng nhỏ ấy cả đâu, đã đập thì đập hẳn miếng to ấy.

Kiabuoisang

Xe container
Kinh nghiệm của cụ còn ít quá, không ai đập miếng nhỏ ấy cả đâu, đã đập thì đập hẳn miếng to ấy.
Dạ, cũng có thể thế. Em alo cho bên bán kính trước khi đập cụ ạ. Họ nói đập miếng bé nhất giá 250k :D

toimuondie

Xe container
Lái xe có khi đúng đấy các cụ ạ.
Nhiều xe thì chìa để trong xe đúng là không thể khóa được, nhưng để 1 lúc thì nó tự khoá. Đây là chức năng hay của xe mà.

hbu082

Xe container
Lái xe có khi đúng đấy các cụ ạ.
Nhiều xe thì chìa để trong xe đúng là không thể khóa được, nhưng để 1 lúc thì nó tự khoá. Đây là chức năng hay của xe mà.
tránh trường hợp để quên chìa mà mất trộm à cụ?
trường hợp này em chưa thử :D

BOPMIT

Xe tải
Chào cccm, vì tính chất nghiêm trọng của sự việc, e dùng nick chính lâu năm cùng số điện thoại duy nhất để thể hiện sự nghiêm túc, mong đc sự giúp đỡ trong phạm vi...e xin đội ơn.
Giới thiệu bản thân e dân IT, tay ngang sang món xe cộ đầu tiên vì yêu thích, sau là về kinh tế. E cho thuê tự lái khoảng 5 năm. Đối tượng khách hàng hướng tới lâu dài là khách Hàn( e ở gần KengNam và có chút lợi thế về ngôn ngữ. Ngoài ra khách lẻ do a e bạn bè và vài cụ trên này giới thiệu, e hầu như không ra mắt việc cho thuê.
Sự việc có đúng, có chưa đúng, và quan điểm của e là ai sai người đó chịu, sai đến đâu xử đến đó.

Sự việc e tóm tắt như sau:
Do gần đây khách hàng ủng hộ dầy hơn, e thiếu xe nên có nhiều lúc lấy thêm xe ngoài của a e bạn bè để cho thuê theo thoả thuận đồng ý 2 bên.
Gần đây e lấy xe Tucson BS 30G 189.21của a bạn tên Đ nghe nghiệp tự do để cho thuê do đi ít ( a này mua lại xe do mối quan hệ, xe này chính chủ đứng bán đời 2020 đang vay NH, nên a Đ trả trc hơn một nửa tiền lấy xe dùng cùng 1 chìa khoá thông minh, chìa còn lại chưa cầm, giấy mua bán viết tay từ tháng 9/2020 và hẹn khi bên bán rút gt từ NH ra trả nốt tiền). Xe này e cho cty dưới địa bàn Tây Mỗ thuê lẻ theo từng đợt trung bình 10 ngày. Trc khi cho thuê xe này e đã cho cty trên thuê các xe khác của e, mọi việc ok xe đi đều.
Mốc gần nhất là ngày 14/1/2021 cty có nhu cầu thuê 10 ngày đến tối 23/1 trả xe ( cty có nhiều hơn 2 lái xe) và tối 13/1 đến lấy để xử dụng...
Chiều 22/1 lái xe tên V gọi điện báo e quên chìa khoá trong xe và bị sập cửa, a có chìa khoá phụ thì giúp e...e bảo a k có và hướng dẫn bằng kinh nghiệm bản thân cho lxe và bảo nếu k đc thì gọi số a vẫn làm dịch vụ tận nơi của cậu D chuyên khoá trên of a làm vài lần thấy ok. Sau tầm hơn 1 tiếng e thấy xe di chuyển ( e lắp định vị nên nắm đc) thì e coi như xong k hỏi lại nữa. Đến 5h50 sáng 23/1 lxe gọi báo xe để cửa cty bị người lạ đánh đi mất,.a check định vị xe ở đâu báo e, e check xe mất tín hiệu sau cùng tại cửa cty và chụp màn hình gửi lxe...Cậu lái xe sau đó báo e check Cam xe bị đánh đi lúc 3h59p. Lúc 5h ngày 23 là Thứ7 phát hiện đi tìm và gọi báo e giờ như trên...quá 6h gửi e clip mất xe. Sáng 23/1 cậu Lxe ra CAP TM trình báo sự việc sau khi đã báo cho lãnh đạo cty. Cậu lxe k gọi số điện thoại e cho sửa khoá mà tự gọi điểm sửa ở gần cty (báo lại e là cậu sửa luồn bóng hơi xử lý bằng cơ, khong làm chìa mới) Buổi sáng đã gọi lấy lời khai của các bên liên quan từ phía CA Phường và HS Quận...
Hiện e và các bên đều đang chờ...
Nếu cccm thấy xe ở đâu xin báo giúp e H 0912070478 hoặc CA sở tại, e xin trân thành cám ơn và hậu tạ.

Chìa khoá gốc lái xe nói vẫn cầm từ đầu và đã nộp bên điều tra giữ
E mong các cụ quản trang để theard tồn lại lâu chút...e sẽ update khi có diễn biến mới...e đội ơn
Cụ check lại Cam .Nếu nó bấm bíp một cái rồi lái đi luôn là có sẵn chìa khóa .Nếu loay hoay một lúc mới đi dc là nó phá khóa .Em nghĩ với 2 tình huống này mình có thể phần nào tìm dc manh mối !