[Funland] Mất xe Tucson giữa Thủ Đô...các cụ giúp e

mtdx

Xe hơi
Em đi Tuc đấy nhé. Như cụ tả thì sớm muộn cũng tìm ra được thôi

wildcat74

Xe điện
Ông lái làm trò rồi. Smartkey mà để trong xe thì ko thể sập cửa được, tính năng này là cơ bản của smartkey, (ko thì thành stupid key à?). Báo quên chìa, đem thợ đến đấu tắt hoặc copy chìa. Gần sáng quay lại dắt xe đi!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ông lái làm trò rồi. Smartkey mà để trong xe thì ko thể sập cửa được, tính năng này là cơ bản của smartkey, (ko thì thành stupid key à?). Báo quên chìa, đem thợ đến đấu tắt hoặc copy chìa. Gần sáng quay lại dắt xe đi!
Stupid cũng ko phải muốn khóa là được ! Spark 2009 em chạy mãi , bấm chốt cửa lái xong sập vào là nó nẩy chốt lên ngay ạ ! Chỉ khóa bằng chìa được thôi

vanhai78

Xe hơi
e lội gần 12 trang thấy các Cụ cứ băn khoăn vụ smartkey không đóng được cửa mà vô tình quên đi chi tiết có nhờ thợ khóa đến mở cửa bằng bóng gì đó. Nếu không có tình huống đóng cửa khi smartkey ở trong thì truy thợ khóa sẽ ra ngay.

tungbeo

Xe tăng
Tình hình thế nào r cụ chủ. Tháng củ mật mệt thật. Ủn lên giúp cụ thôi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vụ này nhiều người Tết mất vui:
1. Chủ xe mới thì nóng ruột nhất.
2. Chủ xe cũ vì đang cắm ngân hàng.
4. Cho thuê
5. GD cty
6. Lái xe
...
Xxx nó triệu tập lấy lời khai liên tục.

MEC V6

Xe điện
Chào cccm, vì tính chất nghiêm trọng của sự việc, e dùng nick chính lâu năm cùng số điện thoại duy nhất để thể hiện sự nghiêm túc, mong đc sự giúp đỡ trong phạm vi...e xin đội ơn.
Giới thiệu bản thân e dân IT, tay ngang sang món xe cộ đầu tiên vì yêu thích, sau là về kinh tế. E cho thuê tự lái khoảng 5 năm. Đối tượng khách hàng hướng tới lâu dài là khách Hàn( e ở gần KengNam và có chút lợi thế về ngôn ngữ. Ngoài ra khách lẻ do a e bạn bè và vài cụ trên này giới thiệu, e hầu như không ra mắt việc cho thuê.
Sự việc có đúng, có chưa đúng, và quan điểm của e là ai sai người đó chịu, sai đến đâu xử đến đó.

Sự việc e tóm tắt như sau:
Do gần đây khách hàng ủng hộ dầy hơn, e thiếu xe nên có nhiều lúc lấy thêm xe ngoài của a e bạn bè để cho thuê theo thoả thuận đồng ý 2 bên.
Gần đây e lấy xe Tucson BS 30G 189.21của a bạn tên Đ nghe nghiệp tự do để cho thuê do đi ít ( a này mua lại xe do mối quan hệ, xe này chính chủ đứng bán đời 2020 đang vay NH, nên a Đ trả trc hơn một nửa tiền lấy xe dùng cùng 1 chìa khoá thông minh, chìa còn lại chưa cầm, giấy mua bán viết tay từ tháng 9/2020 và hẹn khi bên bán rút gt từ NH ra trả nốt tiền). Xe này e cho cty dưới địa bàn Tây Mỗ thuê lẻ theo từng đợt trung bình 10 ngày. Trc khi cho thuê xe này e đã cho cty trên thuê các xe khác của e, mọi việc ok xe đi đều.
Mốc gần nhất là ngày 14/1/2021 cty có nhu cầu thuê 10 ngày đến tối 23/1 trả xe ( cty có nhiều hơn 2 lái xe) và tối 13/1 đến lấy để xử dụng...
Chiều 22/1 lái xe tên V gọi điện báo e quên chìa khoá trong xe và bị sập cửa, a có chìa khoá phụ thì giúp e...e bảo a k có và hướng dẫn bằng kinh nghiệm bản thân cho lxe và bảo nếu k đc thì gọi số a vẫn làm dịch vụ tận nơi của cậu D chuyên khoá trên of a làm vài lần thấy ok. Sau tầm hơn 1 tiếng e thấy xe di chuyển ( e lắp định vị nên nắm đc) thì e coi như xong k hỏi lại nữa. Đến 5h50 sáng 23/1 lxe gọi báo xe để cửa cty bị người lạ đánh đi mất,.a check định vị xe ở đâu báo e, e check xe mất tín hiệu sau cùng tại cửa cty và chụp màn hình gửi lxe...Cậu lái xe sau đó báo e check Cam xe bị đánh đi lúc 3h59p. Lúc 5h ngày 23 là Thứ7 phát hiện đi tìm và gọi báo e giờ như trên...quá 6h gửi e clip mất xe. Sáng 23/1 cậu Lxe ra CAP TM trình báo sự việc sau khi đã báo cho lãnh đạo cty. Cậu lxe k gọi số điện thoại e cho sửa khoá mà tự gọi điểm sửa ở gần cty (báo lại e là cậu sửa luồn bóng hơi xử lý bằng cơ, khong làm chìa mới) Buổi sáng đã gọi lấy lời khai của các bên liên quan từ phía CA Phường và HS Quận...
Hiện e và các bên đều đang chờ...
Nếu cccm thấy xe ở đâu xin báo giúp e H 0912070478 hoặc CA sở tại, e xin trân thành cám ơn và hậu tạ.

Chìa khoá gốc lái xe nói vẫn cầm từ đầu và đã nộp bên điều tra giữ
E mong các cụ quản trang để theard tồn lại lâu chút...e sẽ update khi có diễn biến mới...e đội ơn
Cụ chịu chi e thề tìm ra phút mốt

ngu ngơ

Xe điện
e lội gần 12 trang thấy các Cụ cứ băn khoăn vụ smartkey không đóng được cửa mà vô tình quên đi chi tiết có nhờ thợ khóa đến mở cửa bằng bóng gì đó. Nếu không có tình huống đóng cửa khi smartkey ở trong thì truy thợ khóa sẽ ra ngay.
Em thấy cũng lạ, rửa xe em toàn phải vứt chìa trong xe để xe không khoá. Muốn nổ máy buộc phải có chìa mẫu hoặc code để chép chứ làm gì có chuyện đấu tắt để nổ máy :))

barca6996

Xe container
Nếu nó lấy về, tháo biển ra rồi lắp cái biển xe phục vụ đại hội lần thứ 14 nó chạy thì cũng khó phát hiện nhỉ?
Chắc là sau ngày 02/02 sẽ tìm được.
Xe phục vụ hội làng xác định nguồn gốc và giám định cả tháng nay rồi cụ ag

thuhuong2

Xe tăng
Nghề nào cũng có rủi ro nhỉ các cụ, không riêng gì nghề... y.
Minh cũng ko hiểu về nghề cho thuê xe như cụ chủ, nhưng muốn đặt câu hỏi về vấn đề bảo hiểm, cho những rủi ro kiểu này?

Nva057

Xe buýt
không được đâu cụ, em một lần dính vụ này, gấu em cầm một chìa để trong túi xách, em lái cầm một chìa. lúc xuống xe gấu để túi lại trên xe, em xuống mà xe nó không tự khóa, quay lại bấm khóa trên chìa nó cũng không khóa, mãi không hiểu tại sao, mãi sau mới nhớ là còn một chìa trong túi trên xe. ôm hết xuống khóa lại bình thường.
Xe em, khoá trong xe, bấm khoá ở trên chìa bên ngoài xe thì vẫn khoá đc! Bấm khoá trên cánh cửa thì ko

theway

Xe tải
Smartkey quên trong xe vẫn bị tự khoá như thường. Gần nhà có hiệu rửa xe thỉnh thoảng lại phải gọi thợ khoá đến mở vì nhân viên để quên chìa trong xe.

Mss AN TÂM

Xe điện
Ủn lên giúp cụ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nếu vậy thì thằng lx ngu thật hay cố tình giả vờ ngu làm liều hả cụ ;)

chim to

Xe tăng
Em hay về bên ngoại ở qua đêm, gửi xe toàn bãi gần nhà lại để luôn chìa khóa. Chẳng may gặp phải ông trôg xe vừa tạch Lô chết Đề thì cũng ghê răng nhỉ. Mà ko để chìa thì lại chả có chỗ gửi.

Tuấn Auto

Xe điện
căng nhỉ, em hóng cái kết. tết nhất rồi nhiều ông bí quá làm liều đấy