[Funland] Mất xe Tucson giữa Thủ Đô...các cụ giúp e

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm, vì tính chất nghiêm trọng của sự việc, e dùng nick chính lâu năm cùng số điện thoại duy nhất để thể hiện sự nghiêm túc, mong đc sự giúp đỡ trong phạm vi...e xin đội ơn.
Giới thiệu bản thân e dân IT, tay ngang sang món xe cộ đầu tiên vì yêu thích, sau là về kinh tế. E cho thuê tự lái khoảng 5 năm. Đối tượng khách hàng hướng tới lâu dài là khách Hàn( e ở gần KengNam và có chút lợi thế về ngôn ngữ. Ngoài ra khách lẻ do a e bạn bè và vài cụ trên này giới thiệu, e hầu như không ra mắt việc cho thuê.
Sự việc có đúng, có chưa đúng, và quan điểm của e là ai sai người đó chịu, sai đến đâu xử đến đó.

Sự việc e tóm tắt như sau:
Do gần đây khách hàng ủng hộ dầy hơn, e thiếu xe nên có nhiều lúc lấy thêm xe ngoài của a e bạn bè để cho thuê theo thoả thuận đồng ý 2 bên.
Gần đây e lấy xe Tucson BS 30G 189.21của a bạn tên Đ nghe nghiệp tự do để cho thuê do đi ít ( a này mua lại xe do mối quan hệ, xe này chính chủ đứng bán đời 2020 đang vay NH, nên a Đ trả trc hơn một nửa tiền lấy xe dùng cùng 1 chìa khoá thông minh, chìa còn lại chưa cầm, giấy mua bán viết tay từ tháng 9/2020 và hẹn khi bên bán rút gt từ NH ra trả nốt tiền). Xe này e cho cty dưới địa bàn Tây Mỗ thuê lẻ theo từng đợt trung bình 10 ngày. Trc khi cho thuê xe này e đã cho cty trên thuê các xe khác của e, mọi việc ok xe đi đều.
Mốc gần nhất là ngày 14/1/2021 cty có nhu cầu thuê 10 ngày đến tối 23/1 trả xe ( cty có nhiều hơn 2 lái xe) và tối 13/1 đến lấy để xử dụng...
Chiều 22/1 lái xe tên V gọi điện báo e quên chìa khoá trong xe và bị sập cửa, a có chìa khoá phụ thì giúp e...e bảo a k có và hướng dẫn bằng kinh nghiệm bản thân cho lxe và bảo nếu k đc thì gọi số a vẫn làm dịch vụ tận nơi của cậu D chuyên khoá trên of a làm vài lần thấy ok. Sau tầm hơn 1 tiếng e thấy xe di chuyển ( e lắp định vị nên nắm đc) thì e coi như xong k hỏi lại nữa. Đến 5h50 sáng 23/1 lxe gọi báo xe để cửa cty bị người lạ đánh đi mất,.a check định vị xe ở đâu báo e, e check xe mất tín hiệu sau cùng tại cửa cty và chụp màn hình gửi lxe...Cậu lái xe sau đó báo e check Cam xe bị đánh đi lúc 3h59p. Lúc 5h ngày 23 là Thứ7 phát hiện đi tìm và gọi báo e giờ như trên...quá 6h gửi e clip mất xe. Sáng 23/1 cậu Lxe ra CAP TM trình báo sự việc sau khi đã báo cho lãnh đạo cty. Cậu lxe k gọi số điện thoại e cho sửa khoá mà tự gọi điểm sửa ở gần cty (báo lại e là cậu sửa luồn bóng hơi xử lý bằng cơ, khong làm chìa mới) Buổi sáng đã gọi lấy lời khai của các bên liên quan từ phía CA Phường và HS Quận...
Hiện e và các bên đều đang chờ...
Nếu cccm thấy xe ở đâu xin báo giúp e H 0912070478 hoặc CA sở tại, e xin trân thành cám ơn và hậu tạ.

Chìa khoá gốc lái xe nói vẫn cầm từ đầu và đã nộp bên điều tra giữ
E mong các cụ quản trang để theard tồn lại lâu chút...e sẽ update khi có diễn biến mới...e đội ơn
Chuyện như đùa .... cũng may mà tìm được ... chứ mà giờ này nó bay bay rồi thì chắc nó dớ ra từng bộ phận rồi.... ra trợ trời mà tìm thôi

DurexXL

Xe container
Quả này là Thành tích chào mừng Đại hội đây

Chúc mừng Lão chủ thớt nhá :-bd

114hangbong

Xe lăn
Vụ này chắc cụ chủ mất cho các anh cũng khá. Xe càng đắt càng tốn nhiều. Quả này lỗ to rồi. :((

VnBaoDz

Xe máy
Ủn cho cụ, mong cụ sớm tìm được xe!

troc

Xe tăng
Chúc mừng cụ thớt nhá. >:D< E hóng câu chuyện của cụ!

duytrong

Xe lăn
Cái ảnh xe có cả xxx là thế nào hả cụ.

Noname_2015

Xe tăng
Đường Láng à cụ chủ. Lần đầu e thấy cái đường này nó vắng đến như vậy. Không biết là do chốt ngăn ĐH Đ hay do cụ chộp được lúc tờ mờ sáng?

Ngã tư Láng - Trần Duy Hưng. Đường này thì từ sáng đến đêm đặc những công an bảo vệ tuyến đường đi họp đại hội Đảng.

duytrong

Xe lăn
Bố khỉ, quên chìa trong xe mà đi gọi thợ khoá. Em ko bao giờ làm thế. Mà con này chìa thông minh quên trong xe thì sao cửa sập được? Lái xe nó oằn tà là vằn à? Chìa trong xe là không thể lock được cửa nhé, cụ túm luôn thằng lái mà tra và khảo sẽ ra.
Cụ lấy cái xe y hệt, vứt chìa vào trong và bảo nó là mày làm lại việc khoá sập cửa tao xem :D
Còn đối với xe đời cũ, quên chìa bị lock cửa thì tìm mảnh bé nhất (xe nào cũng thiết kế mảnh bé) đập bể và thò tay để mở cửa ra sau đó mua mảnh khác lắp lại (rẻ bèo) là xong. Đừng tiếc vài xu mà có ngày mất mịa xe (ko ai mở khoá giỏi bằng thợ khoá)
Em lại thấy bảo đập mảnh kính cửa bé lúc thay có khi đắt hơn cửa có mảnh kính to cụ ạ.

duytrong

Xe lăn
Cụ sai rồi ạ, đầy xe để quên chìa trong xe vẫn bị lock. Còn kính bé nhất mà đập thì cũng bai bét - chính con bé mới khó thay to tiền hơn con 2 bên hàng trên mới rẻ nhất đó cụ ạ.
Chính xác là mảnh bé khi thay rất phiền và đắt hơn mảnh trên kính to.

MTD

Xe buýt
Chúc mừng cụ

VnUeT

Xe tăng
Em đã bảo mà. Chúc mừng nhé!

Dung73

Xe tải
Cụ đã đập kính xe bao giờ chưa? Em đã đập miếng nhỏ phía sau con Civic 2008; giá có 250k. Thợ khoá đòi 600k. Em bảo biến, đập 2 nhát búa căng tay là vỡ.
em nghĩ chắc cụ nhầm thế nào, mảnh nhỏ hầu như xe nào cũng đắt hơn cả cái kính to

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cám ơn cccm đã đồng hành, e hiện trên CAQ giai quyet và viết tường trình, xe đã nằm trong quận \m/. E rất vui, cám ơn tất cả cccm, tối muộn e sẽ tường trình
Chúc mừng cụ! Em hóng.

berryfun

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ.
Chính xác là công an đã tìm ra xe của cụ chủ.
Còn cụ chủ lấy được xe về thì còn một thời gian nữa.
thôi cũng may cụ nhỉ, dù mất thời gian và xèng nhưng may là xe thấy rồi. Ca còn cò quay bọn trộm chán. Hà nội có vội bao giờ

filmonline

Xe điện
Chính xác là công an đã tìm ra xe của cụ chủ.
Còn cụ chủ lấy được xe về thì còn một thời gian nữa.
Lấy được xe về chắc cũng mất 1 mớ

Qua vụ này các cụ cho em hỏi nu tí là nếu như TH xe cho khách lẻ thuê, khách thuê đi đánh thêm 1 chìa smk nữa rồi sau khi trả xe nó quay lại trộm thì làm thế nào ạ?

ủn lên giúp cụ. Cụ nào có quan hệ giúp cụ ấy ạ.
Riêng chi tiết "lái xe tên V gọi điện báo e quên chìa khoá trong xe và bị sập cửa, a có chìa khoá phụ thì giúp e.." em thấy không đúng.
Dòng này khi để quên chìa khóa trong xe, không bao giờ khóa được cửa luôn. Bấm nút khóa trên tay nắm cửa nó sẽ kêu tít dài mà không Lock được.
Em đang dùng con này nên em quá hiểu.
Đôi dòng chia sẻ để cụ sớm làm rõ sự việc và lấy lại xe.
Khi điều khiển pin kém vẫn bị sập ạ

Bố khỉ, quên chìa trong xe mà đi gọi thợ khoá. Em ko bao giờ làm thế. Mà con này chìa thông minh quên trong xe thì sao cửa sập được? Lái xe nó oằn tà là vằn à? Chìa trong xe là không thể lock được cửa nhé, cụ túm luôn thằng lái mà tra và khảo sẽ ra.
Cụ lấy cái xe y hệt, vứt chìa vào trong và bảo nó là mày làm lại việc khoá sập cửa tao xem :D
Còn đối với xe đời cũ, quên chìa bị lock cửa thì tìm mảnh bé nhất (xe nào cũng thiết kế mảnh bé) đập bể và thò tay để mở cửa ra sau đó mua mảnh khác lắp lại (rẻ bèo) là xong. Đừng tiếc vài xu mà có ngày mất mịa xe (ko ai mở khoá giỏi bằng thợ khoá)
Cụ nhầm. Đập mảnh bé thì lại to tiền hơn đấy ạ. Vi mảnh bé ít khi bị vỡ nên thương ko có luôn. Ma lại đắt hơn mảnh to. Thứ nữa là pin chìa yếu vẫn có thể bị sập. E bị một lần rồi ạ.