[Funland] Mất xe Tucson giữa Thủ Đô...các cụ giúp e

Patriots

Xe lăn
Thực ra từ đầu cháu nghĩ cụ chủ là thủ phạm, theo kịch bản của tulai24

0962226789

Xe container
Là sao cụ? Em thì chả dại để thử và cũng may chưa bao giờ quên chìa trong xe cả.
Tiểu nhân thì phòng bị gậy!
Xe em quên chìa bấm cửa không lock , nhưng em cứ làm cái chìa cơ nhét ví. Nhỡ mà nó hâm chìa trong xe mình bấm nút nó vẫn khóa thù còn có cái mà mở cửa !

Website
www.greenworld.com
Chào cccm, vì tính chất nghiêm trọng của sự việc, e dùng nick chính lâu năm cùng số điện thoại duy nhất để thể hiện sự nghiêm túc, mong đc sự giúp đỡ trong phạm vi...e xin đội ơn.
Giới thiệu bản thân e dân IT, tay ngang sang món xe cộ đầu tiên vì yêu thích, sau là về kinh tế. E cho thuê tự lái khoảng 5 năm. Đối tượng khách hàng hướng tới lâu dài là khách Hàn( e ở gần KengNam và có chút lợi thế về ngôn ngữ. Ngoài ra khách lẻ do a e bạn bè và vài cụ trên này giới thiệu, e hầu như không ra mắt việc cho thuê.
Sự việc có đúng, có chưa đúng, và quan điểm của e là ai sai người đó chịu, sai đến đâu xử đến đó.

Sự việc e tóm tắt như sau:
Do gần đây khách hàng ủng hộ dầy hơn, e thiếu xe nên có nhiều lúc lấy thêm xe ngoài của a e bạn bè để cho thuê theo thoả thuận đồng ý 2 bên.
Gần đây e lấy xe Tucson BS 30G 189.21của a bạn tên Đ nghe nghiệp tự do để cho thuê do đi ít ( a này mua lại xe do mối quan hệ, xe này chính chủ đứng bán đời 2020 đang vay NH, nên a Đ trả trc hơn một nửa tiền lấy xe dùng cùng 1 chìa khoá thông minh, chìa còn lại chưa cầm, giấy mua bán viết tay từ tháng 9/2020 và hẹn khi bên bán rút gt từ NH ra trả nốt tiền). Xe này e cho cty dưới địa bàn Tây Mỗ thuê lẻ theo từng đợt trung bình 10 ngày. Trc khi cho thuê xe này e đã cho cty trên thuê các xe khác của e, mọi việc ok xe đi đều.
Mốc gần nhất là ngày 14/1/2021 cty có nhu cầu thuê 10 ngày đến tối 23/1 trả xe ( cty có nhiều hơn 2 lái xe) và tối 13/1 đến lấy để xử dụng...
Chiều 22/1 lái xe tên V gọi điện báo e quên chìa khoá trong xe và bị sập cửa, a có chìa khoá phụ thì giúp e...e bảo a k có và hướng dẫn bằng kinh nghiệm bản thân cho lxe và bảo nếu k đc thì gọi số a vẫn làm dịch vụ tận nơi của cậu D chuyên khoá trên of a làm vài lần thấy ok. Sau tầm hơn 1 tiếng e thấy xe di chuyển ( e lắp định vị nên nắm đc) thì e coi như xong k hỏi lại nữa. Đến 5h50 sáng 23/1 lxe gọi báo xe để cửa cty bị người lạ đánh đi mất,.a check định vị xe ở đâu báo e, e check xe mất tín hiệu sau cùng tại cửa cty và chụp màn hình gửi lxe...Cậu lái xe sau đó báo e check Cam xe bị đánh đi lúc 3h59p. Lúc 5h ngày 23 là Thứ7 phát hiện đi tìm và gọi báo e giờ như trên...quá 6h gửi e clip mất xe. Sáng 23/1 cậu Lxe ra CAP TM trình báo sự việc sau khi đã báo cho lãnh đạo cty. Cậu lxe k gọi số điện thoại e cho sửa khoá mà tự gọi điểm sửa ở gần cty (báo lại e là cậu sửa luồn bóng hơi xử lý bằng cơ, khong làm chìa mới) Buổi sáng đã gọi lấy lời khai của các bên liên quan từ phía CA Phường và HS Quận...
Hiện e và các bên đều đang chờ...
Nếu cccm thấy xe ở đâu xin báo giúp e H 0912070478 hoặc CA sở tại, e xin trân thành cám ơn và hậu tạ.

Chìa khoá gốc lái xe nói vẫn cầm từ đầu và đã nộp bên điều tra giữ

E mong các cụ quản trang để theard tồn lại lâu chút...e sẽ update khi có diễn biến mới...e đội ơn
chia buồn cùng cụ, cụ chia sẻ thêm fb, zl và các mạng xã hội khác để dễ tìm kiếm, cần thiết có ace bạn bè nào làm bên báo chí cũng đề nghị nhảy vào luôn, tết nhất đến nơi rồi

Website
www.greenworld.com
Chìa khóa thông mình để trong xe thì sao mà sập đc cửa cụ ơi? Hay Tucson nó vậy?
Xe em cũng smartkey mà chỉ có 1 chìa, nếu để chìa trong xe hoặc trong cốp sẽ ko thể khóa đc xe.
Theo hieu biết của e cũng là vậy, tuy vẫn còn phần trăm rất nhỏ khoá hết pin hay chập. Bên cơ quan điều tra cũng nắm đc phần e trình bày
xác suất này cực cực thấp, không thể đen vậy được, xe nhà em từ 2011 đến nay còn chưa phải thay pin luôn ấy chứ :)))

Quiet Storm

Xe buýt
Em đủn thớt lên để hóng nguyên nhân :-s
Cụ chủ thớt làm cổ em dài như hươu cao cổ luôn rồi :((

Muon_biet

Xe cút kít
Chìa khóa thông mình để trong xe thì sao mà sập đc cửa cụ ơi? Hay Tucson nó vậy?
Xe em cũng smartkey mà chỉ có 1 chìa, nếu để chìa trong xe hoặc trong cốp sẽ ko thể khóa đc xe.
Chuẩn cụ!

24AnTrạch

Xe buýt
Xe Tucson dễ bị lấy nhỉ, hôm qua e thấy trên fb cũng có cụ bị mất xe Tucson may mà tìm ra ngay đc

canavaro88

Xe tải
Chào cccm, vì tính chất nghiêm trọng của sự việc, e dùng nick chính lâu năm cùng số điện thoại duy nhất để thể hiện sự nghiêm túc, mong đc sự giúp đỡ trong phạm vi...e xin đội ơn.
Giới thiệu bản thân e dân IT, tay ngang sang món xe cộ đầu tiên vì yêu thích, sau là về kinh tế. E cho thuê tự lái khoảng 5 năm. Đối tượng khách hàng hướng tới lâu dài là khách Hàn( e ở gần KengNam và có chút lợi thế về ngôn ngữ. Ngoài ra khách lẻ do a e bạn bè và vài cụ trên này giới thiệu, e hầu như không ra mắt việc cho thuê.
Sự việc có đúng, có chưa đúng, và quan điểm của e là ai sai người đó chịu, sai đến đâu xử đến đó.

Sự việc e tóm tắt như sau:
Do gần đây khách hàng ủng hộ dầy hơn, e thiếu xe nên có nhiều lúc lấy thêm xe ngoài của a e bạn bè để cho thuê theo thoả thuận đồng ý 2 bên.
Gần đây e lấy xe Tucson BS 30G 189.21của a bạn tên Đ nghe nghiệp tự do để cho thuê do đi ít ( a này mua lại xe do mối quan hệ, xe này chính chủ đứng bán đời 2020 đang vay NH, nên a Đ trả trc hơn một nửa tiền lấy xe dùng cùng 1 chìa khoá thông minh, chìa còn lại chưa cầm, giấy mua bán viết tay từ tháng 9/2020 và hẹn khi bên bán rút gt từ NH ra trả nốt tiền). Xe này e cho cty dưới địa bàn Tây Mỗ thuê lẻ theo từng đợt trung bình 10 ngày. Trc khi cho thuê xe này e đã cho cty trên thuê các xe khác của e, mọi việc ok xe đi đều.
Mốc gần nhất là ngày 14/1/2021 cty có nhu cầu thuê 10 ngày đến tối 23/1 trả xe ( cty có nhiều hơn 2 lái xe) và tối 13/1 đến lấy để xử dụng...
Chiều 22/1 lái xe tên V gọi điện báo e quên chìa khoá trong xe và bị sập cửa, a có chìa khoá phụ thì giúp e...Sau tầm hơn 1 tiếng e thấy xe di chuyển ( e lắp định vị nên nắm đc) thì e coi như xong k hỏi lại nữa. Đến 5h50 sáng 23/1 lxe gọi báo xe để cửa cty bị người lạ đánh đi mất,.a check định vị xe ở đâu báo e, e check xe mất tín hiệu sau cùng tại cửa cty và chụp màn hình gửi lxe...Cậu lái xe sau đó báo e check Cam xe bị đánh đi lúc 3h59p.
Nếu cccm thấy xe ở đâu xin báo giúp e H 0912070478 hoặc CA sở tại, e xin trân thành cám ơn và hậu tạ.
Chìa khoá gốc lái xe nói vẫn cầm từ đầu và đã nộp bên điều tra giữ
Bên CA đã làm việc với ông mãnh chủ cũ (vẫn còn chìa khóa zin) chưa Cụ.???
Vay ngân hàng, rồi thua tha chắc bí quá, kẹt quá thì mượn lại xe ít bữa Cụ ạ... Em nghĩ vậy.

Để chìa khóa ở trong thì chắc người không bấm khóa rồi, chỉ có xe tự động khóa sau khi tắt máy bao nhiêu phút thôi... Tucson lại là đời 2020 thì em nghĩ phải khôn phết chứ nhỉ... ai lại thế bao giờ.... Cụ nào đi dòng này thông não cho em với các Cụ khác với

Thanhvuóng71

Xe điện
Chủ thớt vớ vẩn quá. Khi cần thì thống thiết kêu gào, khi kết thúc thì bỏ mặc mọi người. Phí cái công các cụ phía trên động viên , tư vấn.

canavaro88

Xe tải
không được đâu cụ, em một lần dính vụ này, gấu em cầm một chìa để trong túi xách, em lái cầm một chìa. lúc xuống xe gấu để túi lại trên xe, em xuống mà xe nó không tự khóa, quay lại bấm khóa trên chìa nó cũng không khóa, mãi không hiểu tại sao, mãi sau mới nhớ là còn một chìa trong túi trên xe. ôm hết xuống khóa lại bình thường.
Vậy thì con của Cụ em đánh giá không thông mình bằng con Fiesta đời 2014 của em rồi... Có 1 chìa, để trong xe thì không bấm nút khóa ở tay nắm cửa xe được. Có 1 chìa ở trong, 1 chìa ở ngoài thì vẫn khóa được bình thường.

Chưa chắc,đa số xe cho thuê đều lắp định vị,và ai hiểu xe thì đều biết và có thể mò được vị trí lắp gps.Cái gps chỉ cần tháo cái antel là tịt luôn.
Nói vậy chứ giờ bộ định vị nó bé xíu, nếu là em lắp, nhất định em sẽ lắp chỗ kín để người khác không thể gỡ ra-- Vì lắp là để chống trộm, lắp chỗ tơ hơ, dễ tìm thì để vợ theo dõi chồng, chồng theo dõi vợ đi đâu được thôi à.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Để chìa trong xe thì sao mà khoá được cửa nhỉ, (Tucson 2020 dùng smartkey mà). Chúc cụ chủ sớm tìm lại được xe.

benq

Xe điện
Chủ thớt vớ vẩn quá. Khi cần thì thống thiết kêu gào, khi kết thúc thì bỏ mặc mọi người. Phí cái công các cụ phía trên động viên , tư vấn.
Xin lỗi cccm, việc viết thời điểm này của e ảnh hưởng tới việc điều tra sự vụ nên mới phải tạm dừng vài hôm. Đối tượng mang xe về bán, xe di chuyển trên đg là lúc e phối hợp với lưc lượng chức năng phát hiện thu giữ, nói miệng là người vừa mua xe này..mọi tiếp tục đc xác minh. E nói đến đây chắc cc đã hiểu. Bài không gói gọn e cùng cccm mà còn trên nhòm xuống, dưới nhòm lên các bên cùng đọc...E cám ơn

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình thế nào Cụ chủ, vẫn đang hóng
Vài dòng sơ bộ, ai mang xe đi, dùng cách gì, thấy ở đâu ?.. đại loại thế. Chưa cần các kết luận.
Để như này, bọn em gọi là tỏ ra nguy hiểm đấy ạ.

1081982

Xe buýt
Vậy thì con của Cụ em đánh giá không thông mình bằng con Fiesta đời 2014 của em rồi... Có 1 chìa, để trong xe thì không bấm nút khóa ở tay nắm cửa xe được. Có 1 chìa ở trong, 1 chìa ở ngoài thì vẫn khóa được bình thường.

Nói vậy chứ giờ bộ định vị nó bé xíu, nếu là em lắp, nhất định em sẽ lắp chỗ kín để người khác không thể gỡ ra-- Vì lắp là để chống trộm, lắp chỗ tơ hơ, dễ tìm thì để vợ theo dõi chồng, chồng theo dõi vợ đi đâu được thôi à.
Cụ có lắp đằng giời nếu như trộm nó dùng cục phá sóng để trong xe

emphailamsao

Xe tăng
Tình hình thế nào Cụ chủ, vẫn đang hóng
Vài dòng sơ bộ, ai mang xe đi, dùng cách gì, thấy ở đâu ?.. đại loại thế. Chưa cần các kết luận.
Để như này, bọn em gọi là tỏ ra nguy hiểm đấy ạ.
Cụ ấy xl rồi kìa. Viết ở đây ảnh hưởng đến việc điều tra của ca nên chắc khi nào xong xuôi cụ ấy sẽ kể lại. Anh em cứ từ từ, hóng nhiều quá lại mỏi cổ. :))

Mà lạ là vụ này chưa thấy lên báo mạng nào nhỉ? Có fai giết ng hay ma tuý gì ghê gớm đâu mà phải tuyệt mật? Hay lều báo dạo này săn tin kém rồi.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm qua ở bản linh đàm nhà e cũng có cụ bị mất Tucson nhưng thấy bảo tìm dc xe và bắt được hung thủ rồi

Canphaidinh01

Xe tăng
Vậy có thể hiểu là ông cầm cái khoá thứ 2 nhỉ?

Xe của Đức

Xe hơi
Xin lỗi cccm, việc viết thời điểm này của e ảnh hưởng tới việc điều tra sự vụ nên mới phải tạm dừng vài hôm. Đối tượng mang xe về bán, xe di chuyển trên đg là lúc e phối hợp với lưc lượng chức năng phát hiện thu giữ, nói miệng là người vừa mua xe này..mọi tiếp tục đc xác minh. E nói đến đây chắc cc đã hiểu. Bài không gói gọn e cùng cccm mà còn trên nhòm xuống, dưới nhòm lên các bên cùng đọc...E cám ơn
Ngắn gọn ntn, em thấy văn nó khác
Em nhìn mấy câu này, em hình dung văn phong thằng tulai24
khụ