[Funland] Mất xe Tucson giữa Thủ Đô...các cụ giúp e

Tép Suối

Xe tải
Tiếp tục bật chế độ "hóng"
Hóng mode is ON

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ngắn gọn ntn, em thấy văn nó khác
Em nhìn mấy câu này, em hình dung văn phong thằng tulai24
khụ
Chẳng hiểu cụ thấy giống chỗ nào ?
Lại còn khụ tỏ vẻ nguy hiểm . bác chủ thớt và ông tụ lái em đều gặp rồi .

biển xanh06

Xe điện
Thật là nguy hiểm, mua xe mà người khác cầm chìa ngân hàng cầm đăng ký, quá nhiều rủi ro.

bahongbeo

Xe tải
Website
chaca.com.vn
Em vào hóng.

Xichlopro

Xe đạp
Theo dõi. Chúc cụ chủ sớm tìm được xe

Patriots

Xe lăn
Xe không giấy tờ thì nó bán kiểu gì?

Xe của Đức

Xe hơi
Chẳng hiểu cụ thấy giống chỗ nào ?
Lại còn khụ tỏ vẻ nguy hiểm . bác chủ thớt và ông tụ lái em đều gặp rồi .
Em chưa gặp tulai24 mà toàn đọc văn của nó thôi. nhưng gặp cụ chủ thì không ít, người thật việc thật

Đây là câu đùa của em với cụ chủ thớt, vì chắc chắn bình thường cụ ấy ko lòng vòng, giờ thì phải lòng vòng như này.

Nên em thấy nó có vẻ giống, mà nói rõ giống cái lúc thằng tulai24 chưa có phốt ấy, chứ còn lúc đọc phốt của nó, chắc ko ai hiểu nó nói gì rồi.

Parejo_10

Xe điện
Xin lỗi cccm, việc viết thời điểm này của e ảnh hưởng tới việc điều tra sự vụ nên mới phải tạm dừng vài hôm. Đối tượng mang xe về bán, xe di chuyển trên đg là lúc e phối hợp với lưc lượng chức năng phát hiện thu giữ, nói miệng là người vừa mua xe này..mọi tiếp tục đc xác minh. E nói đến đây chắc cc đã hiểu. Bài không gói gọn e cùng cccm mà còn trên nhòm xuống, dưới nhòm lên các bên cùng đọc...E cám ơn
Dù sao cũng chúc mừng lão có cái cần câu cơm tý nữa bị con cá yêu quái bẻ gãy. May mang về được :D. Giờ cũng hơi rắc rối với bên nọ - bên kia. Nhưng vẫn chúc mừng cụ.

taplai2012

Xe ngựa
Điều tra nghiêm túc tìm dc xe ngay cụ ạ. Cam giờ lắp khắp ngã 4. Có phải cái điện thoại đâu mà dễ dấu.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Xe không giấy tờ thì nó bán kiểu gì?
Ai bảo k giấy tờ cụ. Vẫn còn chìa khóa, giấy tờ vẫn tên cụ dù đang gửi NH thì cụ có bán được k?
Quá được.
Thậm chí công chứng được và hợp pháp nếu vụ mua bán trước đó k qua công chứng, k nộp thuế. Khéo có ông mất tiền mua xe vì giao dịch bất hợp pháp.
Do đó mua gì cứ nên làm đúng pháp luật, nhất là thứ to tiền.

ngu ngơ

Xe điện
Ai bảo k giấy tờ cụ. Vẫn còn chìa khóa, giấy tờ vẫn tên cụ dù đang gửi NH thì cụ có bán được k?
Quá được.
Thậm chí công chứng được và hợp pháp nếu vụ mua bán trước đó k qua công chứng, k nộp thuế. Khéo có ông mất tiền mua xe vì giao dịch bất hợp pháp.
Do đó mua gì cứ nên làm đúng pháp luật, nhất là thứ to tiền.
Nó là tài sản ngân hàng, giấy tờ nằm ngân hàng thì công chứng bằng niềm tin?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nó là tài sản ngân hàng, giấy tờ nằm ngân hàng thì công chứng bằng niềm tin?
Niềm tin hay k thì cụ tự biết. Em bảo vẫn mua bán hợp pháp được.
Trả tiền để giải chấp rồi công chứng. Hoặc mua bán 3 bên, tiền 1 phần đổ vào tk NH để trả nợ. Nó vẫn là giao dịch hợp pháp.
Còn giao dịch trước k được pháp luật thừa nhận.
Ra tòa thì đòi được vạ thì má đã sưng.

dz0r0

Xe điện
Xe vẫn là tài sản của ngân hàng. Ông bạn XH của thớt, chủ thớt và người mới mua xe (tạm gọi thế đã) đều mua xe của ngân hàng, đều không phải chủ sở hữu xe nếu tính về luật. Em đoàn dự vụ này cũng đau đầu. Còn nội tình dựa trên thông tin đến giờ của thớt thì thằng đánh xe đi chắc chắn là người biết cụ thớt.

ngu ngơ

Xe điện
Niềm tin hay k thì cụ tự biết. Em bảo vẫn mua bán hợp pháp được.
Trả tiền để giải chấp rồi công chứng. Hoặc mua bán 3 bên, tiền 1 phần đổ vào tk NH để trả nợ. Nó vẫn là giao dịch hợp pháp.
Còn giao dịch trước k được pháp luật thừa nhận.
Ra tòa thì đòi được vạ thì má đã sưng.
Giải chấp rồi sao còn nợ? Trường hợp chủ xe Ts bên trên khả năng cao là mua lại của người quen, trả hết tiền chênh lệch nhưng vẫn để chủ cũ đứng tên món nợ. Khá phiền phức khi nảy sinh các vấn đề không mong muốn.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Bố khỉ, quên chìa trong xe mà đi gọi thợ khoá. Em ko bao giờ làm thế. Mà con này chìa thông minh quên trong xe thì sao cửa sập được? Lái xe nó oằn tà là vằn à? Chìa trong xe là không thể lock được cửa nhé, cụ túm luôn thằng lái mà tra và khảo sẽ ra.
Cụ lấy cái xe y hệt, vứt chìa vào trong và bảo nó là mày làm lại việc khoá sập cửa tao xem :D
Còn đối với xe đời cũ, quên chìa bị lock cửa thì tìm mảnh bé nhất (xe nào cũng thiết kế mảnh bé) đập bể và thò tay để mở cửa ra sau đó mua mảnh khác lắp lại (rẻ bèo) là xong. Đừng tiếc vài xu mà có ngày mất mịa xe (ko ai mở khoá giỏi bằng thợ khoá)
- Cái mảnh kính bé đấy, ai cũng tưởng là (nếu đập đi) RẺ hơn cả mảnh kính to, nhưng thực tế ngược lại, bạn e xe oto Toyota altis say riệu, ngủ quên trong xe, ae đến đập kính, mảnh nhỏ, sau đi thay bị đắt hơn mảnh to, lý do đắt hơn là mảnh đấy chả ai vỡ bao giờ nên hãng ít nhập về -> đắt hơn :))
- Nếu để chìa trong xe, và bấm chốt cửa (bấm nút bấm chốt trên cửa lái, như kiểu khoá auto lock khi xe lăn bánh) thì vẫn khoá được bình thường -> “khả năng” có vấn đề gì đó với cái khoá đó, nên để chìa trong xe vẫn bị sập khoá, “nếu” ô LX muốn tạo hiện trường giả cũng không đến mức ngây ngô như thế đâu !!!
- Xe cụ chủ có quá nhiều nghi vấn:
+ Ông Lái xe hiện tại
+ Ông thợ khoá
+ Ông cầm chìa khoá phụ
+ Ông trộm vãng lai...
+ Vân vân và mây mây !
- Nếu bọn ăn trộm lấy về thay vào bộ giấy tờ xe tucson có sẵn do xe bị tai nạn chẳng hạn kiểu ăn trộm theo đơn đăt hàng thì cũng khó tìm lại đc, khi đó số khung, số máy làm lại hết :(

Chỉnh sửa cuối:

TungC

Xe tải
E hóng mấy hôm nữa trước Tết để xem cái kết đẹp 🤩

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Xe vẫn là tài sản của ngân hàng. Ông bạn XH của thớt, chủ thớt và người mới mua xe (tạm gọi thế đã) đều mua xe của ngân hàng, đều không phải chủ sở hữu xe nếu tính về luật. Em đoàn dự vụ này cũng đau đầu. Còn nội tình dựa trên thông tin đến giờ của thớt thì thằng đánh xe đi chắc chắn là người biết cụ thớt.
Vụ này như e đoán từ đầu là 1 vụ tranh chấp tài sản chứ.k phải 1 vụ trộm cắp.
Và ông thiệt hại nặng nhất là ông đã mua xe kiểu nắm đằng lưỡi. Tiếc mấy đồng lãi NH mà k ép chủ xe trả nợ để giải chấp, công chứng, sang tên. Giao dịch này rõ ràng là trái pháp luật.
Ông bán xe mà lớ ngớ dính tội lừa đảo.
Có việc cho xxx làm rồi.

nowhereland

Xe điện
- Cái mảnh kính bé đấy, ai cũng tưởng là (nếu đập đi) RẺ hơn cả mảnh kính to, nhưng thực tế ngược lại, bạn e xe oto Toyota altis say riệu, ngủ quên trong xe, ae đến đập kính, mảnh nhỏ, sau đi thay bị đắt hơn mảnh to, lý do đắt hơn là mảnh đấy chả ai vỡ bao giờ nên hãng ít nhập về -> đắt hơn :))
- Nếu để chìa trong xe, và bấm chốt cửa (bấm nút bấm chốt trên cửa lái, như kiểu khoá auto lock khi xe lăn bánh) thì vẫn khoá được bình thường -> “khả năng” có vấn đề gì đó với cái khoá đó, nên để chìa trong xe vẫn bị sập khoá, “nếu” ô LX muốn tạo hiện trường giả cũng không đến mức ngây ngô như thế đâu !!!
- Xe cụ chủ có quá nhiều nghi vấn:
+ Ông Lái xe hiện tại
+ Ông thợ khoá
+ Ông cầm chìa khoá phụ
+ Ông trộm vãng lai...
+ Vân vân và mây mây !
- Nếu bọn ăn trộm lấy về thay vào bộ giấy tờ xe tucson có sẵn do xe bị tai nạn chẳng hạn kiểu ăn trộm theo đơn đăt hàng thì cũng khó tìm lại đc, khi đó số khung, số máy làm lại hết :(
Số khung số máy làm lại hết như nào cụ? Đóng lại hay sao?