Mẫu giấy phép lái xe cơ giới đường bộ mới

lana

Xe đạp
Website
lanagps.com
Từ ngày 1/1/2011,giấy phép lái xe (GPLX) cơ giới đường bộ được áp dụng theo mẫu mới. Giấy phép mới hiển thị song ngữ Việt - Anh bao gồm: ảnh chân dung, tên người được cấp bằng, ngày sinh, quốc tịch, nơi cư trú...
Theo Thông tư số 35/2010/TT-BGTVT Bộ trưởng Bộ Giao thông Vận tải Hồ Nghĩa Dũng ký, GPLX mới sẽ có lớp màng phủ bảo an, phôi được làm bằng vật liệu Pet hoặc vật liệu có tiêu chuẩn kỹ thuật tương đương, có hoa văn màu vàng rơm và có ký hiệu bảo mật để hạn chế làm giả.

GPLX đã cấp trước năm 2011 được tiếp tục sử dụng theo quy định. Bộ Giao thông Vận tải giao Tổng cục Đường bộ Việt Nam tiếp tục triển khai dự án đổi mới quản lý giấy phép lái xe; tổ chức in ấn, quản lý và hướng dẫn thực hiện việc cấp, đổi giấy phép lái xe thống nhất trên phạm vi cả nước, theo nguyên tắc: giấy phép lái xe đã cấp được tiếp tục sử dụng theo quy định, đổi giấy phép lái xe mới cho cá nhân có nhu cầu.

Mẫu giấy phép lái xe cơ giới đ­ường bộ:

Mặt trước của GPLX mới

Mặt sau của GPLX mới

Mẫu này in từng hạng giấy phép lái xe cơ giới đ­ường bộ mà ng­ười lái xe đư­ợc phép điều khiển (hiển thị bằng tiếng Việt và tiếng Anh).

[dantri.com]​

Coltplus2008

Xe điện
Có tý thông tin mà làm cái thẻ to bự, thế mà cứ hô hào tiết kiệm. Chán.

mitstock

Xe tải
Cu nào có bằng theo mẫu mới post lên cho anh em chiêm ngưỡng cái!

tamtommy

Xe tăng
mình k thích đổi mẫu mới có làm sao k các cụ nhỉ cái này có bắt buộc k???

xe365vn

Xe container
nhìn đẹp nhỉ, e cũng thích lắm

Anh_UK

Xe tăng
Híc cháu tưởng bằng mới nhỏ như cái thẻ ATM chứ mà vẫn to như cái bằng cũ thì cháu cũng chẳng đổi xớm làm gì cả

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
mình k thích đổi mẫu mới có làm sao k các cụ nhỉ cái này có bắt buộc k???
Cụ không thích đổi thì chẳng ai bắt cụ đổi, tuy nhiên khi bằng cụ hết hạn mà vẫn không thích đổi theo mẫu mới thì chỉ còn cách đi taxi thôi ạ :))

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Từ ngày 1.1 áp dụng với những đợt thi sau 1.1 thôi, các bác thi hai mấy tháng 12 thì vẫn mẫu cũ ấy mà :D

Hiệp Tùng

Xe tải
Vẫn còn Độc lập Tự do Hạnh phúc ạ? em tưởng là có công văn là bỏ mấy chữ chỉ còn Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam thôi nhỉ?

milicaanj

Xe buýt
Kích thước mới đấy chứ các cụ ơi

Primera

Xe tăng
Nếu mà dúng như mẫu ở trên, thì về cơ bản chỉ là thu nhỏ kích thước, đổi sang vật liệu nhựa, và thêm tiếng Anh.

Trong khi đó phần thông tin lại không có gì thay đổi. Cái cần có nhất là mã vạch, để khi tiến lên công nghiệp hóa hiện đại hóa, các cán bộ chiến sĩ CSGT chỉ cần quẹt cái thẻ vào cái máy cầm tay, là ra ngay mọi thông tin về người lái xe.

Ở bên khựa em đã chứng kiến công lộ phạt lái xe, quẹt phát, thòi ra tờ hóa đơn be bé, trong vòng mấy ngày lái xe phải đi nộp phạt. Bằng lái xe không bị giữ mà trả lại ngay cho lái xe.

VuongLong

Xe máy
vẫn là in trên giấy phải không các Cụ hay là in trên nhựa giống thẻ ATM?

kin_ha

Xe tăng
ngon nhỉ, có khi e cũng phải đi đổi cái nhỉ

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
ờ, nếu là kích thứoc bé như trên còn tạm dc, nhưng cơ bản chỉ là thu nhỏ thôi, sao ko tích hợp mã vạch vào nhỉ, bao gồm cả thông tin CMND, hộ khẩu, nhóm máu.....như thế mới gọi là cải tiến chứ, thế này lại như kiểu tiền xu thôi.

mitstock

Xe tải
Không biết thủ tục đổi thế nào nhưng em nghĩ loại mới này hay. Đút vừa ví vì như thẻ VISA lại bền hơn. Thêm phần tiếng Anh cũng rất tiện khi đi ra nước ngoài.

haivanphe

Xe container
Kụ nào biết thủ tục đổi sang bằng mới thì báo cho anh em một câu với ạ. Em mới đổi bằng T10/2010, muốn chuyển sang mẫu bằng mới để nhé vừa ví.

Lete

Xe buýt
Nếu mà dúng như mẫu ở trên, thì về cơ bản chỉ là thu nhỏ kích thước, đổi sang vật liệu nhựa, và thêm tiếng Anh.

Trong khi đó phần thông tin lại không có gì thay đổi. Cái cần có nhất là mã vạch, để khi tiến lên công nghiệp hóa hiện đại hóa, các cán bộ chiến sĩ CSGT chỉ cần quẹt cái thẻ vào cái máy cầm tay, là ra ngay mọi thông tin về người lái xe.

Ở bên khựa em đã chứng kiến công lộ phạt lái xe, quẹt phát, thòi ra tờ hóa đơn be bé, trong vòng mấy ngày lái xe phải đi nộp phạt. Bằng lái xe không bị giữ mà trả lại ngay cho lái xe.
Để xxx ăn cám hả cụ ? Rồi sếp của xxx, sếp của sếp của xxx nữa chứ ? Cụ cứ xui các xxx ăn m... ứt gà xát. @-)

30U6261

Xe hơi
Bằng e hết hạn trong tháng 1, k biết đi đổi đã được đổi bẳng mẫu mới chưa nhỉ? E đọc báo thấy bảo áp dụng từ 1/1/2011 nhưng điện thoại hỏi mấy cò thì lại bảo vẫn cấp bằng mẫu cũ đến hết quí I/2011. Chẳng biết thế nào. Thôi để chiều e qua CBQ hỏi vậy.

hoanghai

Xe tải

ờ, nếu là kích thứoc bé như trên còn tạm dc, nhưng cơ bản chỉ là thu nhỏ thôi, sao ko tích hợp mã vạch vào nhỉ, bao gồm cả thông tin CMND, hộ khẩu, nhóm máu.....như thế mới gọi là cải tiến chứ, thế này lại như kiểu tiền xu thôi.
Các cụ đúng là "được voi đòi hai bà trưng".. em thấy việc đổi thành thẻ nhựa và đổi kích thước theo đúng chuẩn chung của thế giới đã là 1 bước đột phá về tư duy của các bác ấy rồi... nhét ví ko gẫy bằng và có tý tiếng anh để ra nước ngoài cũng có thể sử dụng khi cần thế là tốt rồi. Chuyện mà từ-mã vạch chắc đợi 1 thời gian nữa các bác ấy mở 1 gói thầu khác, vừa được tính thêm đầu việc, vừa có cái để xxén chứ làm luôn 1 lần thì ăn cám à. Bây giờ hy vong cái CMND cũng được đổi thì tốt quá.