Máu nhiễm mỡ

xich lo 29

Xe tải
Chào các cụ .
E bị máu nhiễm mỡ mà k biết giờ nên dùng thuốc gì nhanh và hiệu quả ạ .vậy nên e lên đây hỏi các cụ xem có biết gì về bệnh này tư vấn e vơi ạ

30L7-6283

Xe hơi
Website
thtech.vn
Chào các cụ .
E bị máu nhiễm mỡ mà k biết giờ nên dùng thuốc gì nhanh và hiệu quả ạ .vậy nên e lên đây hỏi các cụ xem có biết gì về bệnh này tư vấn e vơi ạ
Cụ nên uống các loại thảo dược, đơn giản nhất là nước lá vối, cầu kỳ hơn có thể dùng nấm lim xanh (nấm này có thành phần tương tự như linh chi Hàn Quốc). uống đều 3 tháng là ngon thôi.

xich lo 29

Xe tải
Cụ nên uống các loại thảo dược, đơn giản nhất là nước lá vối, cầu kỳ hơn có thể dùng nấm lim xanh (nấm này có thành phần tương tự như linh chi Hàn Quốc). uống đều 3 tháng là ngon thôi.
Cảm ơn cụ để e mua uống xem sao

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tỏi đen cũng tốt ạ !

Nino88

Xe container
Tập GYM tốt nhất,kết hợp với ăn kiêng tránh mỡ ra đó là cách của em,em đã kéo mỡ máu từ 10.5 xuống còn 5.8

vinh de

Xe hơi
Nếu mà bị nhẹ thì chỉ cần ăn uống k ăn nội tạng, tiết canh, thịt đỏ (bò, đùi gà), giảm bia rượu, tăng thể thao là hết ngay

xich lo 29

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ kinh nghiệm
E hiện tại máu nhiễm mỡ là 6.2 .e thì k thuốc k chè .rượu bia k nghiện .có uống nhưng rất it ,và người k béo thế mà vẫn bị .
E đang mua tỏi đen về uống rồi k biết có hiệu quả k

dr.nhathoang

Xe đạp
chế độ ăn và sinh hoạt thì cụ tự tìm hiểu nhé, trên mạng đầy, cụ đưa mấy chỉ số cho, tri, ldl hdl em tư vấn thuốc cho :))

xich lo 29

Xe tải
chế độ ăn và sinh hoạt thì cụ tự tìm hiểu nhé, trên mạng đầy, cụ đưa mấy chỉ số cho, tri, ldl hdl em tư vấn thuốc cho :))
Đây cụ ơi .e cũng tìm hiểm nên kiêng cữ ntn rồi .còn chưa hiểu hết số liệu trên như thế nào thôi .mong cụ giải đáp giúp e
Cảm ơn cụ

Cụ

kieuthienan

Xe buýt
Em bị bác sỹ chỉ định cấm ăn thịt thú rừng và uống rượu. Em quên chưa hỏi lại Bác sỹ nên em hỏi các cụ là: tách 2 cái đấy ra không dùng cùng 1 lúc có đc ko?

dtl01

Xe tăng
Em thấy một chỉ số "chuẩn" của các bệnh viện, phòng khám có vẻ không thông nhất lắm.

Cách đây 2 tháng, em đi khám SK ở Phòng khám Yecxanh thấy ghi khoảng chỉ số đc coi là bình thường của Triglycerid (Mỡ máu) là 0.4 - 2.3 (mmol/lit).
Sau đó 1 tháng em đi khám ở Phòng khám VietSing lại thấy chỉ số khoảng chỉ số đc coi là bình thường của Triglycerid (Mỡ máu) là 0.23 - 1.7 (mmol/lit).

Có cụ nào biết tại sao lại có sự khác biệt này và cái nào đc thế giới coi là "phù hợp" nhất hiện nay không ạ?

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Còn trẻ mới nhiễm tí cũng chưa đến nỗi sợ bị tắc mạch,đau đầu

mấy cụ già đi khám bảo hiểm mỡ máu cao... uống vỉ thuốc sau khoảng ba tháng là ổn... Bà bác bên nước ngoài cũng bị nhẹ... BS bên đó tư vấn xét nghiệm định kỳ và dùng thuốc trọn đời..

VN mình có nhiều loại cây,củ có thể giảm được mỡ máu.. tùy vào điều kiện kinh tế,thời gian,các vấn đề thể trạng khác mà dùng loại nào thích hợp.. Ngon bổ,rẻ thì chơi chè xanh ( người áp thấp ko nên dùng chè xanh .. bị huyết áp cao,tim mạch thì giảo cổ lam... dân dã thì lá,nụ vối ( món này làm việc nặng thường xuyên thì ko chơi) ...nhà giàu thì chơi Nấm lim xanh

Túm lại bệnh này cũng chưa phải nguy hiểm lắm... ăn uống tập luyện tốt thì tự bệnh cũng hết.. mấy cụ già huyết áp,tim mạch yếu .. bị mỡ máu thì hay đau đầu lắm.

dr.nhathoang

Xe đạp
Đây cụ ơi .e cũng tìm hiểm nên kiêng cữ ntn rồi .còn chưa hiểu hết số liệu trên như thế nào thôi .mong cụ giải đáp giúp e
Cảm ơn cụ

Cụ
Cụ làm gì mà xét nghiệm mấy cái bệnh lây qua đường ấy thế :), muốn đánh giá mỡ máu còn thiếu xét nghiệm tri, ldl, hdl . Choles của cụ có tăng, cụ mua nhóm statin giúp giảm cho và giảm ldl còn nhóm fenofibrat thì giúp tăng hdl và giảm tri, hdl là mỡ tốt, còn cho, tri, ldl là mỡ xấu cụ nhé,với chỉ có xét nghiệm choles như trên thì bây giờ em chỉ khuyên cụ mua nhóm statin uống, nên mua thuốc tốt uống luôn, thuốc tốt uống 1 tháng bằng thuốc rẻ uống 1 năm nhé, thuốc tốt thì có lipitor còn tốt hơn nữa có ros tor hoặc crestor mấy thuốc này 1 viên từ 10 nghìn đến 20 nghìn, các thuốc này hàm lượng 10 hoặc 20 mg, cụ mua 30 viên uống 1 ngày 1 vien vào 20h nhé rồi tái khám làm lại xét nghiệm nhé, kinh nghiệm điều trị của em là như vậy :))

dr.nhathoang

Xe đạp
Hạn
Em bị bác sỹ chỉ định cấm ăn thịt thú rừng và uống rượu. Em quên chưa hỏi lại Bác sỹ nên em hỏi các cụ là: tách 2 cái đấy ra không dùng cùng 1 lúc có đc ko?
Thịt rừg tránh mỡ da nội tạng còn rượu thì hạn chế cụ nhé, ý bác sĩ là tránh mấy cái nớ đó chứ không phải tránh dùng 2 cái nớ cùng lúc

dr.nhathoang

Xe đạp
Em thấy một chỉ số "chuẩn" của các bệnh viện, phòng khám có vẻ không thông nhất lắm.

Cách đây 2 tháng, em đi khám SK ở Phòng khám Yecxanh thấy ghi khoảng chỉ số đc coi là bình thường của Triglycerid (Mỡ máu) là 0.4 - 2.3 (mmol/lit).
Sau đó 1 tháng em đi khám ở Phòng khám VietSing lại thấy chỉ số khoảng chỉ số đc coi là bình thường của Triglycerid (Mỡ máu) là 0.23 - 1.7 (mmol/lit).

Có cụ nào biết tại sao lại có sự khác biệt này và cái nào đc thế giới coi là "phù hợp" nhất hiện nay không ạ?
Cái này là tuỳ máy làm xét nghiệm cụ nhé, cụ theo dõi thì nên theo dõi ở 1 chỗ cụ nhé, ở bệnh viện em là hơn 2,3 là tăng

Mocmyt

Xe máy
E khuyên cụ làm thêm cái Xnghiem Tri nua. E thay Cho thì có thể chế độ ăn sẽ làm giảm chứ Tri hơi khó ạ

xich lo 29

Xe tải
Cụ làm gì mà xét nghiệm mấy cái bệnh lây qua đường ấy thế :), muốn đánh giá mỡ máu còn thiếu xét nghiệm tri, ldl, hdl . Choles của cụ có tăng, cụ mua nhóm statin giúp giảm cho và giảm ldl còn nhóm fenofibrat thì giúp tăng hdl và giảm tri, hdl là mỡ tốt, còn cho, tri, ldl là mỡ xấu cụ nhé,với chỉ có xét nghiệm choles như trên thì bây giờ em chỉ khuyên cụ mua nhóm statin uống, nên mua thuốc tốt uống luôn, thuốc tốt uống 1 tháng bằng thuốc rẻ uống 1 năm nhé, thuốc tốt thì có lipitor còn tốt hơn nữa có ros tor hoặc crestor mấy thuốc này 1 viên từ 10 nghìn đến 20 nghìn, các thuốc này hàm lượng 10 hoặc 20 mg, cụ mua 30 viên uống 1 ngày 1 vien vào 20h nhé rồi tái khám làm lại xét nghiệm nhé, kinh nghiệm điều trị của em là như vậy :))
Cảm ơn cụ nhiều ạ .e đi khám tổng thể lần đầu có biết gì đâu .bị bệnh viện nó quay

lucbanganh

Xe tải
kiêng ăn trứng gà cụ ạ

yeulathich123

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Bác tham khảo phương trà này nhé, uống thay nước lọc rất tốt:
30g Hà thủ ô,
15g sơn tra tươi,
15 gam thảo quyết minh,
20g vỏ bí đao,
3 gam trà Ô long hoặc trà Phúc Vân Tiên.
Cho Hà thủ ô và 3 vị ban đầu vào đun sôi, lọc bỏ bã, sau đó lấy nước ngâm hãm với trà Phúc Vân Tiên lấy nước uốn. Mỗi ngày làm 1 thang. Uống liên tục trong liệu trình điều trị, 2 tháng 1 liệu trình. Thông thường, uống khoảng 3-5 liệu trình.

Chú ý: Loại trà này có tác dụng giảm béo, cơ chế chủ yếu là bổ tì gan thận, điều chỉnh âm dương trong cơ thể. Một nghiên cứu liên quan khác cho thấy, hà thủ ô có chứa một lượng lớn axit hoàng căn, có thể tăng sự vận động của đường ruột, chống và làm giảm sự hấp thu của các chất béo trong đường ruột, cho nên giúp giảm mỡ béo. Lá trà có chứa nhiều loại vitamin, protein, axit amin, tốt chất trà non, cafein, giúp làm giảm lượng mỡ dư thừa nhiều đường. Đồng thời lá trà còn cung cấp nhiều loại vi lượng cần thiết cho cơ thể như đồng, sắt, kẽm, mangan, phốt pho, magie, iốt... Những người bị mỡ trong máu cao, nếu thường xuyên uống trà này để điều trị sẽ thấy hiệu quả điều trị cực kỳ rõ rệt.