Màu xe hợp tuổi?????

haiquan_vn06

Xe máy
Thế em mạng mộc thì nên chọn màu gì hả bác?
Có khi em chuyển nghề là thày bói gieo quẻ giúp các bác, kiếm thêm để mua xe đi làm. :21: :21: :21:

Bác tuổi mạng Mộc , hợp nhất với màu của mạng Thủy ( Thủy sinh Mộc _ Nước mát làm cho cây tươi tốt), tức là Bác hợp với màu xanh nước biển, xanh da trời, màu đen.
Còn nếu không thể chọn được màu của mệnh Thủy, Bác cứ chọn màu mệnh Mộc cho lành, tức là màu : Xanh lá cây.

Tuổi Mộc của Bác kị nhất với màu của mệnh Kim ( Kim khắc Mộc_ Dao sắc chặt cụt cây), tức là màu : Trắng, ghi bạc, ánh kim.

Bác cũng nên tránh màu của mệnh Hỏa ( Mộc sinh Hỏa_ Cây khô giúp ngọn lửa cháy to). Trong trường hợp này, Hỏa có lợi còn Mộc thì hao mòn và trở thành tro bụi. Đó là màu : Đỏ, hồng, mận chín, boocdo

Chỉnh sửa cuối:

icarevn

Xe hơi
Vợ cả màu gì thì chọn vợ 2 màu đó cụ ạ, chắc là hợp đấy :21::21::21:

angelox

Xe máy
Hix em mệnh Thủy mà toàn chơi xe mầu đỏ đấy.Nghe các cụ bàn luận thế này ,chắc về bán xe đi kiếm con xe nào mầu đất để đi.Không mua xe mớ vê chát bùn lên đi cho hợp tuổi quá
Em có thằng cu em tuổi Quý Hợi mệnh thuỷ giống bác. Nó cũng đi xe màu đỏ vì ông thầy nó bảo thế mới làm ắn được. Em cũng không hiểu tại sao, hình như cái can chi nó cũng quy ra ngũ hành kiểu gì đấy, em ngâm cứu mãi mà chưa thông.

AKA_GUN

Xe hơi
hehe cụ dauphong mà mệnh hỏa thì em khuyên cụ nên làm quả biển số có nhiều số 3 với 4 vào vd: 30X-3333 (nếu cụ ở HN) ,nếu muốn tìm hiểu rõ hơn cụ vào đây mà xem

HobbyDriver

Xe tăng
hehe cụ dauphong mà mệnh hỏa thì em khuyên cụ nên làm quả biển số có nhiều số 3 với 4 vào vd: 30X-3333 (nếu cụ ở HN) ,nếu muốn tìm hiểu rõ hơn cụ vào đây mà xem
Hay quá, thế mai em chuyển hộ khẩu về Thường Tín xem có con nào kiểu 33xxx-3333 không. Nếu được thì tháng sau trở đi em đi ba đôi tất, mặc quần 3 ống... các bác nhẩy

CyberCar

Xe hơi
Mộc sinh Hỏa: Hỏa được sinh nhập (được lợi), Mộc bị sinh xuất (bị hại).
Hỏa sinh Thổ: Thổ được sinh nhập (được lợi), Hỏa bị sinh xuất (bị hại).
Hỏa khắc Kim: Kim bị khắc nhập (bị hại), Hỏa khắc xuất (không bị hại).
Bác hợp với màu này:
Mộc: Màu xanh lá cây lợt hoặc đậm (green).
Không hợp với màu này
- Thổ: Màu vàng lợt hay đậm hoặc màu vàng nhủ (gold).

OKLEY

Xe buýt
Hì, xin phép các cụ cho em tâm tư ở box này vì tìm mãi chẳng biết post vô đâu :^).
Em định mua xe (Kia Morning). Em có nghe mọi người hay bàn về màu xe có hợp tuổi không nên em mong các cụ có thâm niên tư vấn giúp em, em mạng Hỏa (năm 1979) thì hợp với xe màu gì các cụ ah? Em xin cám ơn (c).
Ô cu nay bang tuôi e(b)

dauphong

Xe máy
Híc, vừa trao đổi với bà xã kết quả là không tiếp tục mua xe màu đỏ nữa (xe ở nhà toàn màu đỏ)... híc, biết sao đây. Thật tình là với Kia Morning em chỉ thích màu xanh dương đậm, màu đen hoặc màu lông chuột thôi. Bà xã tôi mệnh THỦY, vậy để bả đứng tên và mua màu xanh dương nhưng em lái thì có ổn không các cụ?????

nguyenanhtuan

Xe tải
bác tham khảo nhé
Gia chủ mệnh Hỏa nên sử dụng tông màu đỏ, màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh Mộc sinh Hỏa). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hỏa).

Hà Tít

Xe buýt
Em cám ơn các cụ rất nhiều ah. Kia Morning màu xanh lá nhìn kinh quá, kiểu này chỉ còn màu đỏ là hợp với em thôi... :^)
Híc, không biết có phải trùng hợp không nhưng 2 chiếc xe gắn may em đi cũng đều màu đỏ cả????? Có gì lý giải không các cụ nhỉ????? Phải chăng mình mệnh gì thì tự khắc bản thân cũng đã thích những màu hợp với mệnh (đính chính tí là em chúa ghét màu xanh lá... hihi) (b)
Ngũ hành tương sinh - tương khắc thì chắc là ai cũng biết, nhưng xem mệnh thì có nhiều kiểu xem lắm. Ví dụ bác sinh 1979 theo ngũ hành nạp âm là mệnh Hỏa nhưng theo quái mệnh lại là mệnh Mộc, có "thầy" xem kiểu này, "thầy" xem kiểu kia. Em cũng từng có thời gian sa vào cái này để chọn màu xe nhưng thấy ù hết cả tai.
Cuối cùng em hỏi một vị sư thầy trụ trì một chùa mà em đã theo nhiều năm và em rất tin, thầy lại nói chọn màu xe phải xem theo "Tam Hoàng - Ngũ Đế", đại loại căn cứ vào việc mình là "con nhà ... Đế" ở trong lá số tử vi. Em "con nhà Hắc Đế", thầy bảo ko đc đi xe màu đen hoặc đỏ, nên chọn màu sáng, và em nghiệm lại với những xe đã đi thì cũng đúng. Nhưng chọn màu xe theo cách này cho từng tuổi thì em ko hỏi nên cũng chịu.
Túm lại là bác thấy màu nào từng sử dụng mà hợp thì cứ chọn, hoặc bác có tin tưởng vào chùa hoặc điện hoặc thầy tử vi nào thì cứ đến mà hỏi.

Tinh Hoa

Xe hơi
Bác vào vietaa.com có đầy đủ.
Em vào cái trang ấy rồi. Tính ngày sinh cho người ta còn sai. Năm dương lịch tháng 1/79 nhưng âm lịch vẫn năm 78 thế mà bảo người ta tuổi Kỷ Mùi. Rất là ức chế. Em không biết nhiều về môn này nhưng cũng thấy không đáng tin lắm.

toprit

Đi bộ
Bác AEVN ơi cho em hỏi,em mệnh Đại Lâm Mộc thì mua xe màu gì hợp ạ?Mà em định dán xe màu da cam có đc ko nhỉ? À mà bác biết coi tử vi coi hộ em Đại Lâm Mộc có lấy Đại Lâm Mộc được không?Thầy bói bảo ko hợp :'( Buồn lắm...Thanks bác nhiều lắm

nhphuonghn

Xe tải
Cụ không nên mua Morning vì nội thất của nó chỉ có 2 màu xám hoặc đen mà 2 màu này cụ đều khắc:)):)). Riêng em mệnh mộc chơi luôn màu nòng súng cho nó khắc vì đã có nội thất black premium đỡ rồi

hoinhap

Xe tăng
Hì, xin phép các cụ cho em tâm tư ở box này vì tìm mãi chẳng biết post vô đâu :^).
Em định mua xe (Kia Morning). Em có nghe mọi người hay bàn về màu xe có hợp tuổi không nên em mong các cụ có thâm niên tư vấn giúp em, em mạng Hỏa (năm 1979) thì hợp với xe màu gì các cụ ah? Em xin cám ơn (c).
Mạng hỏa thì đi màu mộc cho nó bốc cụ ạ!

khanhnguyen09

Xe container
He he e.mạng mộc, nên e. chọn vợ 2 màu xanh gia trời luôn, vừa hợp mạng vừa đẹp.:21:

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
79 là Thiên Thượng Hỏa, cụ đi màu đỏ hoặc bọc đô là hợp.

Nhưng em lại nghe có người nói không phải xem màu xe theo tuổi đâu ạ

Cường già

Xe tải
theo em thì mộc dưỡng hỏa cụ ợ. cụ mua mầy xanh bộ đọi là ok
hiện nay thị trường đang có 2 loại đó là Lexut và Uaz hihi hai mầu ày quân đội VN đang xài nhiều:41:

Thandle

Xe đạp
Theo tôi thì cứ chọn màu mình thich mà đi. Tôi cũng rất tin tử vi nhưng không nghĩ là màu xe lại ảnh hưởng đến mệnh mình. Thế nguyên thủ các quốc gia toàn đi xe đen chắc là đều cùng mệnh với nhau cả sao?