Mavic 2 Pro Review: Chia sẻ những trải nghiệm sau khi sử dụng

dichvuflycam

Đi bộ
Mavic 2 Pro Review: Chia sẻ những trải nghiệm sau khi sử dụng
Mavic 2 ra mắt với 2 dòng mới là Mavic 2 Zoom và Mavic 2 Pro gần đây đã làm điên đảo cộng đồng các nhiếp ảnh gia sử dụng flycam. Hôm nay tôi xin chia sẻ với các bạn những trải nghiệm của mình về chiếc Mavic 2 Pro.

Có thể bạn quan tâm: https://flycam24h.com/luat-su-dung-flycam/

Đập hộp Mavic 2 Pro có gì?
Khi đập hộp Mavic 2 Pro bạn sẽ nhận được những thứ sau:

1. 1 DJI Mavic 2 Pro

2. 1 Điều khiển từ xa

3. 1 pin

4. 6 cánh quạt

5. 1 bộ sạc

6. 1 dây USB-C

7. Dây để kết nối

8. Thiết bị Android hoặc iOS từ xa

9. Hướng dẫn và Hướng dẫn bắt đầu nhanh

Camera cảm biến tích hợp công nghệ Hasselblad
Cảm biến 1 inch lớn hơn giúp bạn có thể quay chụp trong một phạm vi rộng với nhiều ánh sáng hơn, tăng dải động và tạo ra hình ảnh có kích thước và chất lượng tốt hơn. Do có tích hợp công nghệ Hasselblad nên sau khi chụp bạn sẽ thấy chất lượng ảnh vượt trội hơn hẳn Mavic Pro hay Mavic Air. Ống kính 28mm cũng cung cấp góc nhìn tuyệt hơn hẳn so với ống kính 24mm của Mavic Pro.

Kích thước giống hệt với Mavic Pro
Mặc dù có nhiều cải tiến về các tính năng nhưng kích thước của Mavic 2 Pro vẫn giữ nguyên như Mavic Pro! Dấu chân của Mavic 2 chỉ chênh lệch nửa inch ở phía trước flycam. Mặc dù có sự khác biệt đáng kể về trọng lượng (Mavic Pro 734g / Mavic 2 Pro 907g) nhưng đổi lại pin của Mavic 2 Pro lại có thể kéo dài tới 31 phút!

Các tính năng mới - Cảm biến đa hướng, OcuSync 2 và Active Track
Mavic 2 Pro có một hệ thống cảm biến đa hướng hoàn toàn mới. Các cảm biến ở bên trái và bên phải của Mavic chỉ hoạt động khi sử dụng chế độ Tripod và ActiveTrack Như thể nâng cấp máy ảnh không đủ, tôi gần như cảm thấy Omindirectional Sensing là một phần thưởng khổng lồ cho flycam này. Mặc dù các cảm biến bên đã xuất hiện trên Phantom 4 Pro nhưng tôi không ngờ sẽ nhìn thấy chúng trên Mavic 2. Chúng không chỉ thêm các cảm biến bên, mà còn thêm các cảm biến hồng ngoại trên và dưới để hỗ trợ trong không gian chật hẹp và chuyển động lên xuống.

Mavic 2 giờ đây sử dụng OcuSync 2.0 mới nhất, cho phép truyền video Full-HD 8km thí điểm. Mặc dù tôi không bao giờ có kế hoạch bay xa đến thế, nhưng thật tuyệt khi biết rằng DJI đã thử nghiệm nó ở những phạm vi đó. Tôi rất vui mừng về công tắc chế độ T / P / S mới ở bên cạnh. Điều này giúp cho bạn bay nhanh (S - Sport Mode) với chuyển động chậm cực (T - Tripod) trong một vài giây.

ActiveTrack 2.0 hiện được cải thiện với dự đoán quỹ đạo, điều đó có nghĩa là hệ thống ánh xạ 3D được cập nhật của nó giúp giảm mất mục tiêu trong ActiveTrack.

Chế độ thông minh - Hyperlapse và POI
Hai chế độ chụp thông minh mới mà DJI giới thiệu với Mavic 2 là Hyperlapse và Point of Interest Vision. Hai cách duy nhất để quay cảnh có thể thực sự làm tăng thêm giá trị cho câu chuyện của bạn. Hyperlapse là cấp độ tiếp theo của nhiếp ảnh timelapse. Với một cú nhấp chuột, bây giờ bạn có thể thực hiện một khung thời gian trên không với các mẫu chuyến bay tùy chỉnh, tất cả được lập trình từ DJI 4 Go App.

Tôi thực sự vui mừng về chế độ Vision Point of Interest mới vì một vài lý do. Giao diện người dùng được cập nhật rất trực quan và cho phép bạn thực hiện các thay đổi về bán kính, chiều cao, tốc độ và chỉ đường một cách nhanh chóng dễ dàng trong ứng dụng. Tầm nhìn POI là hoàn hảo cho các mốc, sự kiện hoặc các tình huống khác khi bay trực tiếp trên người hoặc chủ thể không an toàn hoặc được phép. Có thể bay lên và chọn điểm bạn muốn bay xung quanh để thiết lập và bay siêu nhanh và đáng tin cậy.

Mavic 2 Pro phù hợp với đối tượng nào?
Nếu bạn là một người có sở thích nghiêm túc, nhiếp ảnh gia, người quay phim hoặc du khách đang tìm kiếm flycam và máy ảnh cầm tay chất lượng cao nhất thì Mavic 2 Pro thật sự là lựa chọn lý tưởng cho bạn. Kích thước nhỏ gọn giúp cho việc đóng gói dễ dàng trong bất kỳ túi ba lô hoặc máy ảnh nào và sự dễ dàng thiết lập giúp bạn khởi động nhanh hơn và an toàn hơn. Là một nhiếp ảnh gia, máy ảnh Hasselblad và cảm biến 1 inch là thứ tôi đã chờ đợi từ rất lâu.

26c-01430

Xe tải
Cụ nào dư pin mavic pro không ạ! Của em bị hỏng pin! Cụ nào có dư thì alo em nhé 0961766999

mr_sea86

Xe hơi
E đang dùng máy ảnh muốn tập bay lắm nhg chỉ sợ vào vùng cấm :( nên fai nhịn

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Cụ so thế này hơi khập khiễng cụ ạ. Air 2 vừa mới ra thì hơn hẳn Pro1 rồi ạ
Tại e chơi máy ảnh mà dòng pro của máy ảnh dù đời cũ vẫn hơn hẳn dòng cấp dưới dù đời mới hơn nên ko rõ nó có áp dụng cho flycam ko. Giá 2 con same same nhau mà

Tại e chơi máy ảnh mà dòng pro của máy ảnh dù đời cũ vẫn hơn hẳn dòng cấp dưới dù đời mới hơn nên ko rõ nó có áp dụng cho flycam ko. Giá 2 con same same nhau mà
Nếu cụ quay với chụp ảnh nhiều thì dòng phantom chất lượng hơn vì cảm biến ảnh to hơn + bay ổn định hơn. Cụ xem các thông số cải tiến của con air2 rồi so sánh với pro1 mới thấy ạ. Giá same same nhau thì ta trải nghiệm công nghệ mới ổn định hơn. Là em nếu mua mới em cố tý lên 2 zoom cụ ạ

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Nếu cụ quay với chụp ảnh nhiều thì dòng phantom chất lượng hơn vì cảm biến ảnh to hơn + bay ổn định hơn. Cụ xem các thông số cải tiến của con air2 rồi so sánh với pro1 mới thấy ạ. Giá same same nhau thì ta trải nghiệm công nghệ mới ổn định hơn. Là em nếu mua mới em cố tý lên 2 zoom cụ ạ
Ui giời. Làm sao mà cố lên 2 zoom đc cụ. Gần gấp rưỡi mà. Quay chụp chơi chơi thôi nên ko muốn đầu tư nhiều :D. Em tính mua mavic tại nó nhỏ gọn, dễ mang vác. Cách đây vài tháng có pro 1 alpine combo 3 pin new có 18tr5 mà e xúc ko kịp :(

Ui giời. Làm sao mà cố lên 2 zoom đc cụ. Gần gấp rưỡi mà :D. Em tính mua mavic tại nó nhỏ gọn, dễ mang vác. Cách đây vài tháng có pro 1 alpine combo 3 pin new có 18tr5 mà e xúc ko kịp :(
Nếu để chọn thì cá nhân em vẫn chọn air 2 cụ ạ. Pro1 cũng ra lâu rồi. Air 2 được update hơn air1 rất nhiều chứ không bị chê như hồi air1 đâu ạ. Em nghĩ cụ nên ra shop cầm thử 2 bản trực tiếp sẽ hay hơn đó ạ

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Nếu để chọn thì cá nhân em vẫn chọn air 2 cụ ạ. Pro1 cũng ra lâu rồi. Air 2 được update hơn air1 rất nhiều chứ không bị chê như hồi air1 đâu ạ. Em nghĩ cụ nên ra shop cầm thử 2 bản trực tiếp sẽ hay hơn đó ạ
Thì vậy. Tks cụ. E tìm hoài con alpine đợt trước ko đc nên thôi lấy air 2 vậy.

Thì vậy. Tks cụ. E tìm hoài con alpine đợt trước ko đc nên thôi lấy air 2 vậy.
Hôm trước em cũng thấy 1 bác trên fb bán con alpine nhưng không phải hàng new cụ ạ. Cụ quan tâm thì em tìm rồi gửi cho

Chỉnh sửa cuối:

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Hôm trước em cũng thấy 1 bác trên fb bán con alpine nhưng không phải hàng new cụ ạ. Cụ quan tâm thì em tìm rồi gửi cho
Tks cụ tư vấn nhiệt tình. E chốt mua con air 2 new rồi. Mấy món này mua new cho chắc. Mua used chả biết rơi rụng bao giờ chưa. Ngại lăms :D