Mấy bác giúp e có KIẾN trên xe

.:6666:.

Xe máy
mấy bác cho e hỏi chút. xe e gửi ở bãi đất trống. ko hiểu sao dạo này trên xe e có kiến nó bò vào. ko hiểu nó chui từ đâu. mấy bác giúp e với. mà lại toàn kiến lửa. đang lái xe mà nó CHÍ 1 chỗ hiểm chắc là sướng tê người

Black Art

Xe tải
theo e thi bac kiếm cái bình xịt diệt kiến, xịt vào các chỗ ngoc ngách trên xe, để 1 hôm k0 đi rồi mang phơi nắng thêm 1 hôm, mở cửa nữa cho thoáng. Hy vọng sẽ hết. Chúc bác may mắn

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Pác kiểm tra lại xem pác đậu xe ở đâu kiến nó bò lên í chứ??
Vì em gọi điện cho cái pác chủ bãi gửi xe mà pác gửi, pác chủ bảo là pác đếm thì kiến ở bãi xe vẫn đủ chả thiếu con nào.. làm sao mà bò lên xe pác được :D

Nói chung là phải dọn dẹp xe sạch sẽ, mí chai nc hoa cũng có khi là thủ phạm pác ạ!

anhtho

Xe ngựa
Nói chung là kiến nó đi tìm thức ăn, mà tôi chắc xe bác có chút đỉnh do trẻ con nhà bác ăn quà bánh rồi định phần lũ kiến.
Cứ dọn nội thất, sau đó xịt ít thuốc, tuyệt đối không ăn những thứ hay rơi vãi (bánh quy, kem..) trên xe. Bác có biết là ở Singapore họ phạt người ăn quà bánh trên xe bus hay xe điện từ 500 tới 1000 đô Sing không, chắc một phần họ cũng không muốn lũ kiến mò lên !!

.:6666:.

Xe máy
hic, xe em lúc nào cũng sạch bác ah, vì e cũng ko cho mọi ng hay ăn vặt trên xe.

longgk

Xe đạp
Bác kiểm tra toàn bộ xe xem có bánh trái gì không, sau đó bác dùng bình xịt đuổi côn trùng phun vào trong xe mấy tiếng sau thì mở cửa, bật quạt gió to để xua hết mùi còn sót lại trong xe. Nếu chuyển được vị trí đỗ xe khác thì bác cũng nên thay đổi vì kiến hay đi theo lối cũ đã được đánh dấu.