Mấy Bác tư vấn giúp e có nên mua Nouvo lx 2011 không?

bokeoxe

Xe tải
hihi thanks bạn ! mình hok thick tiếng pô của ẻm tí nào. 125cc mà chạy è è zĩ hihi :) mà nghe nói Su chạy mau xuống máy lắm thì phải?
lại nghe nói, chưa đi bao h thì đừng bao h dẫn chứng nghe nói cả :\ con viva nhà em đi chục năm vẫn ngon như thường đây này :\ suzuki cũng rất nổi tiếng trên thế giới, mỗi vn thì hòn đá là nhất thôi

Hoang Khoi

Xe buýt
E đã từng chạy nhiều xe của SU, từng gắn bó với GN 125 suốt 5 năm nhưng khi đổi sang LX 135 (e mua năm 2008) thì có những cảm nhận sau:
- Xe chạy nuột, bốc - ko kém SHi
- Lốp nhỏ nên đi đường trơn là cực hình - cần thay lốp to hơn, chủ yếu lốp sau và thích thì thay lốp trước (ko thay lốp to quá gây ỳ)
- Rất kỵ nước - :) - nói thế nhưng bác cứ yên tâm rửa xe, chỉ tránh những vũng nước sâu vì lọc gió e nó hơi thấp.
- Xăng cộ cũng kha khá - cụ nào đi dưới 3 lít/100km e bái lậy - dòng Yamaha chỉo có Sirius ăn ít xăng, nhà e có người lại đang làm cho Yamaha nữa.
- Ko nên độ nhiều đồ - bản thân thiết kê kiểu dáng, màu sắc của xe e thấy rất đẹp và hoà hợp, nhiều cụ độ quá nhiều đồ sặc sỡ và inox làm xế yêu trông có vẻ
bóng bẩy thái quá!
- Yên dài, nếu cụ nào đèo Gấu (ko quá 70kg) và 2 nhỏ 4-7 tuổi như nhà e thì vô sờ tư!
Trên là những cảm nhận của e từ thực tế sử dụng hy vọng giúp ích cho cụ lựa chọn.

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
đồng ý với bác, máy suziki cực khỏe, của Hòn đá thì bền(có thể hơn Su) nhưng thể vì thế mà nói Su mau xuống máy được. Nhà cháu còn chiếc xe best đi vẫn thích chán
lại nghe nói, chưa đi bao h thì đừng bao h dẫn chứng nghe nói cả :\ con viva nhà em đi chục năm vẫn ngon như thường đây này :\ suzuki cũng rất nổi tiếng trên thế giới, mỗi vn thì hòn đá là nhất thôi

bokeoxe

Xe tải
đồng ý với bác, máy suziki cực khỏe, của Hòn đá thì bền(có thể hơn Su) nhưng thể vì thế mà nói Su mau xuống máy được. Nhà cháu còn chiếc xe best đi vẫn thích chán
hòn đá nhật hay thái hồi xưa thôi ợ, xe dream việt em họ em mới mua hay wave anpha nhanh tã kinh khủng :( ab thì như công nông mà cũng chẳng khỏe,1 người thì còn được nhưng đèo thêm thì hơi ì, ab em đi 2 vạn thấy cũng bình thường, còn lâu mới bền như con dream thái em mua từ 2003 :x

charged_pt

Xe tăng
đồng ý với bác là dream với wave bây giờ chất lượng rất thôi rồi (từ giàn nhựa đến cái cần số cho đến máy...) AB thì cháu không biết đi thích hay không thích nhưng mà nghe cái tiếng xe đúng là như công nông và mất cân đối nữa...đi lựa xe cháu cũng chẳng thém "ngó" dù nó có 30tr đi nữa. Nhưng Wave alpha đời đầu đi rất thích
hòn đá nhật hay thái hồi xưa thôi ợ, xe dream việt em họ em mới mua hay wave anpha nhanh tã kinh khủng :( ab thì như công nông mà cũng chẳng khỏe,1 người thì còn được nhưng đèo thêm thì hơi ì, ab em đi 2 vạn thấy cũng bình thường, còn lâu mới bền như con dream thái em mua từ 2003 :x

phamminhhien198

Xe đạp
mới update giá Nouvo 2011 ngoài Bắc, 34,2 triệu, tiếc quá, vừa mua xe được 10 ngày nó giảm 800k, mất cái đĩa racing boy:|

charged_pt

Xe tăng
~35tr 1 chiếc xe đẹp gia tốc tốt đi ổn định phù hợp thanh niên mua thôi cụ ơi
mới update giá Nouvo 2011 ngoài Bắc, 34,2 triệu, tiếc quá, vừa mua xe được 10 ngày nó giảm 800k, mất cái đĩa racing boy:|

Kithang1102

Xe đạp
lốp to thôi cụ à. Nhiều người cứ gọi là lốp SH nhưng to làm sao = lốp SH đc.
Xe Yamaha ( nouvo Lx và Exciter)lắp lốp to vào đi vừa chắc xe vừa đẹp.
Em khuyên cụ múc Nouvo LX nếu mà hầu bao 40 củ.
p/s: em vừa bị "nhẩy" mất 1 em Nouvo LX, cảm nhận trong 2 vạn cây của em là NGON cụ a`.

LoideGinji

Xe điện
Thì e đã tìm hiểu rồi đấy chứ. mục đích lên đây là hỏi ý kiến thực tế của mấy a e đã chạy con này chứ. e đang là sv nên cũng đâu có đk gì đâu.
P/s: trong SG đang có 1 của hàng bán con limited 2011 39,5 chai kìa. Thân !
Bạn tìm hiểu rồi chắc cũng đọc đc nhiều comment phản ánh tình trạng và vận hành của nouvo rồi, cần gì phải lập thread rồi comment như spam thế.

78k-7878

Xe hơi
Bạn tìm hiểu rồi chắc cũng đọc đc nhiều comment phản ánh tình trạng và vận hành của nouvo rồi, cần gì phải lập thread rồi comment như spam thế.
ko hề spam nhé cụ. e muốn biết thêm thì e hỏi à cụ. Cảm ơn cụ đã nhắc nhở.!

78k-7878

Xe hơi
lốp to thôi cụ à. Nhiều người cứ gọi là lốp SH nhưng to làm sao = lốp SH đc.
Xe Yamaha ( nouvo Lx và Exciter)lắp lốp to vào đi vừa chắc xe vừa đẹp.
Em khuyên cụ múc Nouvo LX nếu mà hầu bao 40 củ.
p/s: em vừa bị "nhẩy" mất 1 em Nouvo LX, cảm nhận trong 2 vạn cây của em là NGON cụ a`.
hi e thấy cái lốp sau của chiếc Ex 2011 cũng bự phết, nhìn thấy mạnh mẽ. cảm ơn cụ đã chia sẽ ! :)

78k-7878

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhé :) đi ở SG mà khi ngập nước chắc dắt bộ quá, bộ phận lọc gió quá thấp. E có tìm hiểu là Lx khi dựng chóng đứng rất dễ bị vỡ lóc máy khi tác động 1 lực mạnh phải ko ạ? vì chân chóng đứng đc bát vào lóc máy thì phải? e đọc thế ko biết có đúng ko?

E đã từng chạy nhiều xe của SU, từng gắn bó với GN 125 suốt 5 năm nhưng khi đổi sang LX 135 (e mua năm 2008) thì có những cảm nhận sau:
- Xe chạy nuột, bốc - ko kém SHi
- Lốp nhỏ nên đi đường trơn là cực hình - cần thay lốp to hơn, chủ yếu lốp sau và thích thì thay lốp trước (ko thay lốp to quá gây ỳ)
- Rất kỵ nước - :) - nói thế nhưng bác cứ yên tâm rửa xe, chỉ tránh những vũng nước sâu vì lọc gió e nó hơi thấp.
- Xăng cộ cũng kha khá - cụ nào đi dưới 3 lít/100km e bái lậy - dòng Yamaha chỉo có Sirius ăn ít xăng, nhà e có người lại đang làm cho Yamaha nữa.
- Ko nên độ nhiều đồ - bản thân thiết kê kiểu dáng, màu sắc của xe e thấy rất đẹp và hoà hợp, nhiều cụ độ quá nhiều đồ sặc sỡ và inox làm xế yêu trông có vẻ
bóng bẩy thái quá!
- Yên dài, nếu cụ nào đèo Gấu (ko quá 70kg) và 2 nhỏ 4-7 tuổi như nhà e thì vô sờ tư!
Trên là những cảm nhận của e từ thực tế sử dụng hy vọng giúp ích cho cụ lựa chọn.

78k-7878

Xe hơi
Tiếp thu ý kiến của cụ ! Phanh bố mà dễ bị trượt vậy ko biết khi thay phanh đĩa thì sao ta? e muốn lên đĩa sau. :)
Theo e thì lên mua . Thanh niên đi nouvo dáng khá là đẹp . Xe chạy êm bốc , hok bị kêu giống các đời trước . Tuy nhiên khi đi nhanh nếu phanh gấp thì khá nguy hiểm . KHuyên cụ mua về lên thay bánh sau Sh thì chạy cứ gọi là tuyệt cú mèo lun . Chạy xe vỉa cứ gọi là ................. Còn xăng cộ thì e check tầm 3,5l . 1 con số khá lí tưởng cho xe ga hjhj

charged_pt

Xe tăng
hỏi về lib với sh thì mới không bị coi là spam hả cụ?

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
hỏi về lib với sh thì mới không bị coi là spam hả cụ?
vodka cụ, cụ nói chuẩn không cần chỉnh, thấy chưa em đã bẩu mà, cụ nào mà lập thớt không liên quan gì đến li thì bị coi là spam, là không chịu đọc các bài viết trước, còn cụ nào lập thớt nói về li mặc dù vấn đề đó đã đc nói đi nói lại thì vẫn đc coi là bình thường, lại còn đc cm nhiệt tình, loãng

charged_pt

Xe tăng
cũng vodka cụ. cái này đáng nhẽ phải sang cái thớt đang cãi nhau um tùm lib vịt với lib nhập với sh kìa cụ :))
vodka cụ, cụ nói chuẩn không cần chỉnh, thấy chưa em đã bẩu mà, cụ nào mà lập thớt không liên quan gì đến li thì bị coi là spam, là không chịu đọc các bài viết trước, còn cụ nào lập thớt nói về li mặc dù vấn đề đó đã đc nói đi nói lại thì vẫn đc coi là bình thường, lại còn đc cm nhiệt tình, loãng

vvv

Xe tăng
thick xe nào thì mua không quan trọng
Chỉ là xe máy thôi mà

78k-7878

Xe hơi
thick xe nào thì mua không quan trọng
Chỉ là xe máy thôi mà
Thì biết là chỉ là xe máy nhưng e đang còn chưa kiếm đc xiền nên 40tr đối với e là 1 vấn đề lớn ạ :) thanks cụ đã chia sẽ :)