[Funland] Máy bay ném bom hạ cánh trên Tàu sân bay???

haisaclo

Xe đạp
CC LILAMA 124 Phố Minh Khai,Quận Hai Bà Trưng,HN
Do một cuộc tranh cãi bất phân thắng bại.Cháu hỏi ngu các Cụ tí:
+Một bên cho rằng Máy bay ném bom sau khi cất cánh làm nhiệm vụ thì khi trở về hạ cánh xuốngTàu sân bay vì lý do an toàn cho tàu sân bay nên không được mang bom.
+Một bên cho rằng Máy bay ném bom sau khi cất cánh làm nhiệm vụ vì lý do nào đấy không thả bom thì khi trở về vẫn có thể để nguyên bom trên máy bay khi hạ cánh xuống tàu sân bay.
Có Cụ nào biết thì phân xử giúp cháu vụ này với .
Kính các Cụ Vodka.

Okane

Xe container
E chả biết, nhưng phán bừa như này: máy bay ném bom mang bom nguyên tử, lúc bay về thì thả ở đâu để e còn vác vợt ra bắt.... :D

bachkhoak40

Xe điện
+Một bên cho rằng Máy bay ném bom sau khi cất cánh làm nhiệm vụ thì khi trở về hạ cánh xuốngTàu sân bay vì lý do an toàn cho tàu sân bay nên không được mang bom.
+Một bên cho rằng Máy bay ném bom sau khi cất cánh làm nhiệm vụ vì lý do nào đấy không thả bom thì khi trở về vẫn có thể để nguyên bom trên máy bay khi hạ cánh xuống tàu sân bay.
Kính các Cụ Vodka.
Phải vứt đi cụ nhé, còn bom nguyên tử thì lại có cơ chế đặc biệt khác, mà bom nguyên tử không dễ nổ đâu ạ, kể cả có bị xảy ra cháy.

haisaclo

Xe đạp
Phải vứt đi cụ nhé, còn bom nguyên tử thì lại có cơ chế đặc biệt khác, mà bom nguyên tử không dễ nổ đâu ạ, kể cả có bị xảy ra cháy.
Cụ có biết bài nào nói về nguyên tắc này không?Thanks cụ,Vodka cụ

cardreamer

Xe điện
Bom nguyên tử có khối thứ có thể mang vác, nó không được đeo trên loại máy bay của TSB đâu

AcidS

Xe điện
Em hóng là bom nguyên tử có mất cái chốt hãm hai khối plutonium hoặc uranium gì đó. Nguyên tắc của bom nguyên tử sơ cấp là bom A, khối lượng vật chất nguyên tử phải tới hạn thì mới nổ được vì thế chốt hãm 2 khối nguyên liệu không cho chạm vào nhau là oke. Chứ cao cấp hơn là bom khinh khí, cũng phải dùng bom A để nung và kích nổ phản ứng phân ra (em chép trên Wiki)
Nếu không bỏ chốt hãm thì thả bom nguyên tứ xuống nó cũng chỉ va bịch bịch thôi ^^

cardreamer

Xe điện
Cái vũ khí quái nào chả phải có một mớ cơ chế an toàn, chốt hãm là loại dân dã nhất thôi. Vấn đề là trọng lượng khi đáp, nặng quá thì không có móc cáp nào chịu được, đến dầu thừa cũng phải xả bớt đi nói gì đến bom. Ngày trước bọn đệ của anh Kỳ Râu khi về TSN mà còn thừa bom cũng có một chỗ để "oanh kích tự do" cho nhẹ rồi mới dám đáp đó các cụ.

Về chuyện chốt hãm, các cụ cứ Gúc "Forrestal Disaster" thì biết, khói lửa tưng bừng lắm hihi

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng là bom nguyên tử có mất cái chốt hãm hai khối plutonium hoặc uranium gì đó. Nguyên tắc của bom nguyên tử sơ cấp là bom A, khối lượng vật chất nguyên tử phải tới hạn thì mới nổ được vì thế chốt hãm 2 khối nguyên liệu không cho chạm vào nhau là oke. Chứ cao cấp hơn là bom khinh khí, cũng phải dùng bom A để nung và kích nổ phản ứng phân ra (em chép trên Wiki)
Nếu không bỏ chốt hãm thì thả bom nguyên tứ xuống nó cũng chỉ va bịch bịch thôi ^^
Em buộc phải đánh trượt cụ. Mặc dù cụ đã đúng 50%
Cụ về học lại, thi lại môn Vật lý hạt nhân nha :D
trong quả bom A, năng lượng được giải phóng thông qua phản ứng phân rã hạt nhân dây chuyền.
Bom H thì ngược lại. Đó là phản ứng nhiệt hạch (nhiệt tổng hợp hạt nhân)

Muon_biet

Xe cút kít
Kính các Cụ Vodka.
Khi máy bay bay về tàu sân bay thì buộc phải là máy bay sạch (không còn bom, tên lửa trên máy bay).

haisaclo

Xe đạp
Thanks các cụ nhiều.Sau một hồi các cụ phán thì đa phần nghiêng về đội số 1:"máy bay ném bom khi trở về tàu sân bay sẽ không được còn bom(Máy bay sạch).
Nhưng theo đội số 2 thì đấy vẫn là suy nghĩ theo cảm tính các cụ thôi.Có cụ nào nói có để đội 2 phải "tâm phục,khẩu phục"
Chờ cụ Bao Thanh Thiên xử vụ này
Thanks các cụ nhều.

hanoi beer

Xe điện
Em nghe hơi nồi chõ các cụ nói ngày xưa bọn Mẽo nó đem bom đi thả nước mình , có một số phi vụ vì lí do nào đó nó không tiếp cận được mục tiêu nên nó đem trút hết xuống biển trước khi về lại tàu ạ...!!!!:P

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe hơi nồi chõ các cụ nói ngày xưa bọn Mẽo nó đem bom đi thả nước mình , có một số phi vụ vì lí do nào đó nó không tiếp cận được mục tiêu nên nó đem trút hết xuống biển trước khi về lại tàu ạ...!!!!:P
Không riêng gì không quân hải quân phải đỗ trên tàu. Ngay cả bọn không quân cũng vầy, trút hết bom đạn trên đường về nếu không tiếp cận được mục tiêu chính để đánh.

nangsaigon

Xe hơi
Em dự là khi hạ cánh xuống tàu sân bay nếu gặp sự cố thì bom sẽ nổ luôn cả tàu sân bay thì mệt

Ducky Momo

Xe buýt
Bom nguyên tử thì máy bay của hải quân ôm thế quái nào được. Còn bom thường thì phải thả hết trước khi hạ cánh rồi

maianh2004

Xe tải
Phải trút bỏ hết chứ nhỉ

Mr.Alo

Xe lăn
bom thì em thấy nó xả trước khi về , chứ tên lửa em nghĩ là ko

Patriots

Xe lăn
Em buộc phải đánh trượt cụ. Mặc dù cụ đã đúng 50%
Cụ về học lại, thi lại môn Vật lý hạt nhân nha :D
trong quả bom A, năng lượng được giải phóng thông qua phản ứng phân rã hạt nhân dây chuyền.
Bom H thì ngược lại. Đó là phản ứng nhiệt hạch (nhiệt tổng hợp hạt nhân)
Nhưng để kích hoạt thì quá trình ban đầu là phân hạch?

Chỉnh sửa cuối: