Thảo luận Mấy cụ chạy xe Samsung rồi cho cảm nhận về xe Samsung đi ạ.

nmc1981

Xe hơi
Em đã chạy thử rồi ạ, cụ chủ giữ xe rất cẩn thận, xe nguyên bản chưa thay cái gì. Nói chung cụ nào hay chạy đường xa lấy con này là chuẩn rồi. Tiếc là em chỉ đi loanh quanh trong phố nên ko phù hợp lắm.
Đi tỉnh nhiều thì phải chơi SUV hoặc Pick up cụ ơi, còn sedan hạng C hay D thì cũng chỉ thích hợp đi đô thị và đường đẹp thôi cụ ạ.

thief_fighter

Xe buýt
Đi tỉnh nhiều thì phải chơi SUV hoặc Pick up cụ ơi, còn sedan hạng C hay D thì cũng chỉ thích hợp đi đô thị và đường đẹp thôi cụ ạ.
Cụ ơi để mua con SUV ngang tầm SM5 mà mới đi 2 năm phải > 1 tỉ, hơn nữa SUV chỉ hơn Sedan ở chỗ đi đường nhiều ổ gà ổ trâu và cốp rộng rãi chứ đi trong phố với trên cao tốc thì thua Sedan chứ. Trọng tâm thấp lái tốc độ cao sẽ dễ dàng hơn nhiều so với trọng tâm cao, vì thế các con xe đua và xe thể thao đều có trọng tâm cực thấp.

SM5TCE

Xe đạp
Em đã chạy thử rồi ạ, cụ chủ giữ xe rất cẩn thận, xe nguyên bản chưa thay cái gì. Nói chung cụ nào hay chạy đường xa lấy con này là chuẩn rồi. Tiếc là em chỉ đi loanh quanh trong phố nên ko phù hợp lắm.
Cảm ơn cụ thief_fighter đã cho ý kiến nhận xét khách quan. Thật ra con này kích thước cỡ camry (dài, rộng hơn hơn 1 tẹo, không đáng kể) nhưng cam vẫn chạy kín hết cả phố suy ra đi sm5 trong phố cũng chẳng phải khó khăn gì lắm. Tuy nhiên, đi đường trường, cao tốc mới thấy được hết cái hay của sm5: đầm, cách âm tốt và đặc biệt là rất tiết kiệm.

nmc1981

Xe hơi
Cụ ơi để mua con SUV ngang tầm SM5 mà mới đi 2 năm phải > 1 tỉ, hơn nữa SUV chỉ hơn Sedan ở chỗ đi đường nhiều ổ gà ổ trâu và cốp rộng rãi chứ đi trong phố với trên cao tốc thì thua Sedan chứ. Trọng tâm thấp lái tốc độ cao sẽ dễ dàng hơn nhiều so với trọng tâm cao, vì thế các con xe đua và xe thể thao đều có trọng tâm cực thấp.
SUV hay Sedan đều có những ưu điểm và những điểm còn hạn chế riêng của từng dòng tuy nhiên với điều kiện đường xá như hiện tại ở VN mình thì em nghĩ nếu là người thường xuyên đi đường dài, chạy về các tỉnh thì SUV sẽ ưu việt hơn rất nhiều so với chạy sedan.

thief_fighter

Xe buýt
SUV hay Sedan đều có những ưu điểm và những điểm còn hạn chế riêng của từng dòng tuy nhiên với điều kiện đường xá như hiện tại ở VN mình thì em nghĩ nếu là người thường xuyên đi đường dài, chạy về các tỉnh thì SUV sẽ ưu việt hơn rất nhiều so với chạy sedan.
Vâng nhưng chênh nhau 300-400tr cũng ko đơn giản cụ ạ. Chưa kể chạy về tỉnh cũng có tỉnh xấu tỉnh đẹp, chưa chắc SUV lúc nào cũng ưu việt hơn

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Xe Sam chắc SM5 và QM5 đi ổn các cụ nhờ. SM3 đa số các cụ sẽ phải suy nghĩ nhiều đới

Sent from my SM-N930F using Tapatalk

Minhnd

Xe điện
Do muốn nâng đời xe, em chuyển nhượng chiếc SM5 2014 chạy lướt, nguyên bản, chính chủ. Cụ nào quan tâm thì ới em nhé.
Cụ cho tý giá và tý hình ảnh để em sang xem xe được không?

LaoUt

Xe hơi
tập đoàn Samsung bên Hàn nó khoẻ thật, đa ngành nghề, nghe nói hình như cả mảng quân đội vũ khí cũng làm ạ :-s

xe đẹp cụ ạ

lâm duệ

Xe tải
Bán nhanh thế cụ. Cụ nào máu SM5 như xe cụ SM5TCE thì inbox em. EM cũng lên đời luôn