[Funland] Máy đo huyết áp (Mod cho em nhờ ở đây - bên bệnh xá vắng hoe hoe)

batmancar

Xe điện
Hãng này e mua cái nhiệt độ 500k mà đo lởm lắm, k chính xác. Cụ đừng mua. Còn chuẩn nhất là loại bóp bóp mà bv hay dùng cụ nhá. Mấy cái mới mà chuân thì bv họ dùng ngay rồi
Loại bóp ko phải ai cũng biết đo cụ ạ. Em cũng dùng đủ loại từ bóp bóp đến điện tử nhưng dùng một thời gian toàn bị gẵy ống cao su mới bực. Bây giờ ở nhà còn 4 cái mà toàn bị hỏng ống cao su, ko biết thay kiểu gì !

tbcauduong

Xe đạp
Cảm ơn Dì :D. Nhà em cụ bà đo cho cụ ông thì được, chứ cụ ông đo giúp cụ bà là cáu ngay, thế nên em chắc em sắm cái máy điện tử cho các cụ tự túc, đỡ nhờ vả lục đục :D
Nên mua loại bơm bằng tay, bs đều dùng loại này, sử dụng chỉ cần hướng dẫn 1 lần là có thể thực hành được, tự mình cũng có thể kt được. Một bộ gồm ống nghe + máy đo HA loại tốt nhiều tiền chứ không ít. Các cụ nhà em đi đâu xa thì mới dùng loại điện tử chứ ở nhà toàn dùng loại cổ điển.

zorba

Xe điện
Em chuyên sản xuất thiết bị y tế nhưng trước vẫn thường bán mấy cái huyết áp này, Mẹ nó lấy cái Omron HEM 6-111 giá 550k là ổn, hãng omron làm nhiệt kế, máy nghe điếc ko tốt nhưng máy đo huyết áp của nó rất ổn đấy. Hà Nội thì ra Phố Phương Mai nói mã, nói giá thế cửa hàng nào bán thì mua thôi, trong SG ra Tô Hiến Thành, Cống Quỳnh mua cũng giá thế thôi.
Em cảm ơn mợ nhé.

Tứ Vạn

Xe điện
Em muốn mua 1 cái máy đo huyết áp cho 2 cụ ở quê. Các cụ/mợ nào biết loại này cho em xin tư vấn mua loại nào tốt, dễ sử dụng. Em tìm hiểu qua google mà nhiều loại quá, loạn cào cào.
Em xin cảm ơn trước.
CỤ mua máy đo của medisana của Đức ý, mua ở Phương Mai tuyền tầu em sợ lém, em cũng mới mua của cụ lày ống bơ đây 0932207890

nongqualanong

Xe tải
Được biết nhiều cụ, mợ đang có nhu cầu mua máy đo huyết áp, em xin giới thiệu sản phẩm máy đo huyết áp bắp tay điện tử BM2301 của LAICA - Italy do bên em phân phối:
Nhiều loại máy đo ác nhỉ? Em thì vẫn tin dùng các loại máy đo cơ hơn, còn điện tử thấy bảo thường có lúc không chính xác và ổn định bằng thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Được biết nhiều cụ, mợ đang có nhu cầu mua máy đo huyết áp, em xin giới thiệu sản phẩm máy đo huyết áp bắp tay điện tử BM2301 của LAICA - Italy do bên em phân phối:

Tuổi già chính là lúc sức khỏe dần trở nên yếu đivì vậy việc quan tâm sức khỏe cho người lớn tuổi luôn là việc quan trọng mà tất cả mọi người trong gia đình cần hết sức lưu ý. Theo thống kê đa số tất cả những người lớn tuổi đều gặp vấn đề về huyết áp. Một trong những nguyên do gây ra nhiềutrường hợp tai biến mạch máu não, thậm chí là đột quỵ đều do bệnh huyết áp gây nên.

Để việc theo giỏi huyết áp được thực hiện thường xuyên đối với người già cũng như những người có bệnh về huyết áp thì việc có máy đo huyết áptrong nhà là cực kỳ cần thiết, quan trọng và tiện lợi. Với việc kiểm tra huyết áp đều đặn có thể hạn chế tối đa những trường hợp không tốt xảy racũng như kết quả đo huyết áp hàng ngày sẽ giúp cho việc theo dõi và điều trị được tối ưu hơn.

Để hạn chế các bệnh có liên quan đến huyết áp đối với người cao tuổi, các Tổ chức Y tế Thế giới đã khuyến khích việc tự đo huyết áp tại nhà đối với người già cũng như tất cả mọi người. Máy đo huyết áp hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại máy chính hãng đảm bảo chất lượng và cách tự sử dụng máy tại nhà cũng vô cùng đơn giản. Ngoàiviệc đi đến phong khám được bác sĩ đo cho thì việc tự theo giỏi huyết áp tại nhà bằng máy đo huyết áp cũng là một cách tích cực. Đối với người già có thể được con, cháu giúp đo huyết áp nhưng họ cũng có thể tự đo và theo dõi khi được hướng dẫn sử dụng máy đo huyết áp.

Máy đo huyết áp bắp tay LAICA - BM2301 giúp bạn nhanh chóng kiểm tra được huyết áp tối đa, huyết áp tối thiểu và nhịp tim một cách chính xác nhất. Đặc biệt, màn hình LCD hiển thị rõ nét cùng bộ nhớ lưu được thông tin của 120 lần đo x 4 người của các lần đo để bạn dễ dàng tham khảo khi cần thiết. Máy đo huyết áp bắp tay Laica BM2301 sản xuất theo tiêu chuẩn y tế CE 0434 của Khối Cộng Đồng Chung Châu Âu và WHO - Tổ chức Y tế Thế giới, giúp nhanh chóng kiểm tra được huyết áp tối đa, huyết áp tối thiểu và nhịp tim một cách chính xác nhất.

ĐẶC ĐIỂM SẢN PHẨM

Thiết kế đơn giản, dễ sử dụng và cho độ chính xác cao
Máy tự động bơm và xả khí, rất dễ dàng khi sử dụng. Đặc biệt, máy cần thiết khi sử dụng cho những người bị bệnh tăng huyết áp và rối loạn nhịp tim bởi vì huyết áp của họ có khả năng dao động nhiều.

Màn hình LCD hiển thị kết quả rõ nét
Máy được thiết kế màn hình LCD rộng, góc nghiêng tối ưu và ánh sáng Led hài hòa giúp người có thị lực kém cũng dễ dàng đọc được kết quả đo. Bộ nhớ lưu được nhiều lần đo giúp bạn tiện theo dõi
Với mức lưu được 120 lần đo x 4 người các giá trị huyết áp tối đa / tối thiểu, nhịp tim, ngày giờ của các lần đo để bạn dễ dàng tham khảo khi cần thiết.

Giá bán của sản phẩm này là 850k/bộ - freeship, sản phẩm được bảo hành 01 năm kể từ ngày mua.

Bên em đã phân phối sản phẩm này cho rất nhiều các cụ, mợ Ofer và sau khi dùng đều được đánh giá tốt và đều giới thiệu cho bạn bè, người thân mua thêm để sử dụng.

Các cụ, mợ có thể tham khảo thêm các sản phẩm thiết bị y tế gia đình khác của LAICA tại đây.

Kính mời các cụ, mợ tham khảo để lựa chọn được sản phẩm phù hợp và ưng ý nhất.