[Funland] Máy giặt elec ko vào nước

alongcamepolly

Xe lăn
Máy giặt elec nhà cháu hiện ko vào nước khi bật, cụ nào biết thông tin thợ tốt cho cháu xin, và lần gần đây là máy ko vắt nên ko biết dây đai có hỏng ko ạ?

oquera

Xe buýt
Cụ kiểm tra vòi nước chỗ van lọc đầu vào của máy có tắc không.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ xem youtube xem cách vệ sinh các loại lọc đi ạ. Sau đấy mới gọi đến thợ, thợ máy giặt và điều hoà tính công di chuyển và hay thay đồ linh tinh ko cần thiết

Leanh65

Xe container
Cụ kiểm tra vỉ điều khiển chưa. Máy elec này 99% các lỗi từ vỉ này mà ra. Thay phát hết ngay.

Máy giặt elec nhà cháu hiện ko vào nước khi bật, cụ nào biết thông tin thợ tốt cho cháu xin, và lần gần đây là máy ko vắt nên ko biết dây đai có hỏng ko ạ?
Gần em thì em sửa cho

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Cứ LG mà táng . bền bỉ ít hỏng vặt lại rẻ. dịch vụ sau bán hàng số 1 .Mua ba cái thương hiệu thoi thóp hàng tàu rước bực vào thân chi cho khổ :( nói khổ dâm thì nại giãy nảy tự ái :))

dvhung243

Xe điện
Nước phải đủ áp lực thì van mới mở , nước yếu quá van không mở bác nhé . Một trong những nguyên nhân nhà em ngày xưa bị rồi

minhmo

Xe cút kít
Máy nhà cụ bị bệnh đúng máy nhà em đã bị. Sửa mãi không xong, tốn khá nhiều tiền. Đang định thay máy khác thì gặp cu em này: Đăng - 0328787983 thuộc trung tâm điện tử điện lạnh Bách khoa. Nhiệt tình, chăm chỉ và giá cả phải chăng. Do bị chặt chém mấy lần trước nhưng vẫn không khỏi bệnh nên em mới biết giá cả hợp lý.
Đúng luôn bệnh cụ dưới phán. 👍

Cụ kiểm tra vỉ điều khiển chưa. Máy elec này 99% các lỗi từ vỉ này mà ra. Thay phát hết ngay.

Leanh65

Xe container
Nước phải đủ áp lực thì van mới mở , nước yếu quá van không mở bác nhé . Một trong những nguyên nhân nhà em ngày xưa bị rồi
Trước đó vẫn áp lực đó máy cụ chủ vẫn hđ bình thường mà cụ.

hduong13579

Xe tải
Nếu báo lỗi E10 bác chỉ việc vặn cái đầu van nước vào đầu cấp vào máy giặt rửa qua cặn bẩn là ok nhé

oquera

Xe buýt
Cháu vệ sinh ngon rồi, ko được ạ
Nếu màn hình không báo lỗi thì khả năng bị hỏng, tắc van nước vào rồi, nó là 1 van điện, bo mạnh điều khiển đóng mở cái van đó.
Màn hình mà hiển thị lỗi, cụ tra google xem lỗi gì, thường là lỗi bo mạch điều khiển, nguyên nhân gián ỉa, bụi bặm thì cụ thử vệ sinh sạch sẽ gắn lại là chạy, nếu không chạy được thì đi mua bo mạch khách về tự gắn.
Cách tháo máy thì xem google là ra, bộ đồ nghề để tháo máy khoảng 100k vì ốc nó thường chìm 6 cạnh.

Thực ra sửa máy giặt chả có gì cả, chỉ là định vị chi tiết hỏng, tháo ra và thay thôi.

Em đã từng tự sửa con Electro nhà em, thay 2 lần bo mạch, thay 1 lần vòng bi, linh kiện tự mua rất rẻ.
Đến lần cháy bo mạch thứ 3 thì em bán cmn cái máy của nợ đó đi cho thợ.

Cụ ngại các bước em nói thì cụ mời thợ cho nhanh.

quangthuy2002

Xe buýt
Cứ LG mà táng . bền bỉ ít hỏng vặt lại rẻ. dịch vụ sau bán hàng số 1 .Mua ba cái thương hiệu thoi thóp hàng tàu rước bực vào thân chi cho khổ :( nói khổ dâm thì nại giãy nảy tự ái :))
Em thì hiện không dùng LG, nhưng hôm vừa rồi có việc tới cửa hàng sửa máy giặt, tủ lạnh, em thấy máy giặt lg tỉ lệ hư có vẻ nhiều hơn các hãng khác, vì hôm đấy em thấy máy hư toàn lg.

lythetuyen.vre

Xe đạp
122 D4 KĐT Đại Kim - P.Đại Kim - Q.Hoàng Mai - HN
khả năng cao đứt quận từ trên van cấp hoạce bị tắc thân van ( bên trong )

nếu ở nội thành hà nội ới em ...!

Chỉnh sửa cuối:

quangthuy2002

Xe buýt
Nếu màn hình không báo lỗi thì khả năng bị hỏng, tắc van nước vào rồi, nó là 1 van điện, bo mạnh điều khiển đóng mở cái van đó.
Màn hình mà hiển thị lỗi, cụ tra google xem lỗi gì, thường là lỗi bo mạch điều khiển, nguyên nhân gián ỉa, bụi bặm thì cụ thử vệ sinh sạch sẽ gắn lại là chạy, nếu không chạy được thì đi mua bo mạch khách về tự gắn.
Cách tháo máy thì xem google là ra, bộ đồ nghề để tháo máy khoảng 100k vì ốc nó thường chìm 6 cạnh.

Thực ra sửa máy giặt chả có gì cả, chỉ là định vị chi tiết hỏng, tháo ra và thay thôi.

Em đã từng tự sửa con Electro nhà em, thay 2 lần bo mạch, thay 1 lần vòng bi, linh kiện tự mua rất rẻ.
Đến lần cháy bo mạch thứ 3 thì em bán cmn cái máy của nợ đó đi cho thợ.

Cụ ngại các bước em nói thì cụ mời thợ cho nhanh.
Cụ cho em hỏi kinh nghiệm, máy giặt em, em cũng tự tháo bo mạch ra được, đưa tới thợ thay linh kiện và đổ keo, không biết là cụ cũng làm được như vậy luôn à cu. Như vậy chắc ở nhà cụ phải sắm mỏ hàn cụ nhỉ.

oquera

Xe buýt
Cụ cho em hỏi kinh nghiệm, máy giặt em, em cũng tự tháo bo mạch ra được, đưa tới thợ thay linh kiện và đổ keo, không biết là cụ cũng làm được như vậy luôn à cu. Như vậy chắc ở nhà cụ phải sắm mỏ hàn cụ nhỉ.
Em thích vọc vạch nên mỏ hàn thiếc, đồng hồ, hay mỏ hàn sắt, cưa cắt khoan đục em có hết.
Đồ điện tử trong nhà, hỏng tụ, hay IC công suất thông dụng, đứt mạch thì em thay phút mốt, khó hơn thì em chịu, em thường kiếm mạch mới về thay cho mới luôn.
Em tính 2 lần gọi thợ sửa bằng giá trị món đồ mới, trong khi mất tiền mà vẫn phải dùng đồ cũ và xác xuất hỏng vẫn cao, nên em mà không tự sửa đc thì xác định thanh lý đi mua cái mới.

alongcamepolly

Xe lăn
khả năng cao đứt quận từ trên van cấp hoạce bị tắc thân van ( bên trong )

nếu ở nội thành hà nội ới em ...!
Màn hình bị trắng nên ko tra được lỗi gì ạ; mai mấy giờ cụ cho thợ qua được ạ? Nhà cháu ở đường ngọc hồi, địa chỉ nhắn cho cụ rồi đấy