[Funland] Máy giặt LG thỉnh thoảng báo lỗi IE

xoai2019

Xì hơi lốp
Tháng trước lỗi LE vừa thay đếm từ xong thì giờ thỉnh thoảng tầm 1 tuần nó lại báo lỗi IE 1 lần các cụ ạ. Em đã rửa sạch cặn ở đầu cấp nước vào rồi mà vẫn dính. Tỷ lệ dính lỗi IE khoảng 1/7,8 lần giặt :(((

Máy LG Inventer ạ

Chỉnh sửa cuối:

Đào Tử Thi

Xe container
Tháng trước lỗi LE vừa thay đếm từ xong thì giờ thỉnh thoảng tầm 1 tuần nó lại báo lỗi IE 1 lần các cụ ạ. Em đã rửa sạch cặn ở đầu cấp nước vào rồi mà vẫn dính. Tỷ lệ dính lỗi IE khoảng 1/7,8 lần giặt :(((
Máy gì model nào cụ?

Tiện ích nhà Việt

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Máy Elec à cụ ? Chắc lỗi mạch phải thay.

Đào Tử Thi

Xe container
Nguyên nhân máy giặt LG báo lỗi IE.
Lỗi IE trên máy giặt LG thường xuất hiện khi có sự cố với đầu vào nước vào máy. “IE” thường là viết tắt cho cụm từ “Inlet Error” (lỗi đầu vào nước).
Có một số nguyên nhân chính gây ra lỗi IE trên máy giặt LG:
  • Van nước bị kẹt hoặc không hoạt động đúng cách: Van nước là bộ phận quản lý lượng nước vào máy giặt. Nếu van bị kẹt hoặc hỏng, nước sẽ không thể vào máy đúng cách, gây ra lỗi IE ở máy giặt LG.
  • Dây ống nước bị gấp, tắc, hoặc không kết nối chính xác: Nếu dây ống nước bị gấp, tắc, hoặc không được kết nối đúng cách, lượng nước cung cấp vào máy giặt sẽ bị gián đoạn, dẫn đến lỗi IE.
  • Nguồn nước không đủ: Nếu nguồn nước không đủ hoặc áp lực nước yếu, máy giặt có thể không nhận được đủ nước cần thiết cho quá trình giặt, làm cho lỗi IE xuất hiện.
  • Bộ lọc đầu vào nước bị tắc hoặc cạn kiệt: Bộ lọc đầu vào nước của máy giặt có thể bị tắc bụi bẩn hoặc cặn, làm giảm lượng nước đi vào máy.
  • Dây điện và cảm biến hỏng: Một số vấn đề về dây điện hoặc cảm biến có thể làm cho máy giặt không nhận diện đúng lượng nước và báo lỗi IE trong máy giặt LG.

• Hướng dẫn cách sửa lỗi IE máy giặt LG.Khi máy giặt LG báo lỗi IE (Inlet Error), đây là một số bước kiểm tra và sửa lỗi IE máy giặt LG tiềm năng mà bạn có thể thực hiện:
    3.1. Kiểm tra nguồn nước.
    • Đảm bảo van nước của máy giặt đã được mở đúng cách.
    • Kiểm tra xem có nguồn nước chảy đến máy giặt không, có thể do vấn đề với hệ thống cung cấp nước ngoài.
    • Kiểm tra áp lực nước, đảm bảo áp lực nước đủ để máy giặt hoạt động.
  • 3.2. Kiểm tra dây ống nước.
    • Đảm bảo dây ống nước không bị gấp hoặc tắc, và đúng cách kết nối với máy giặt.
    • Kiểm tra xem có vết nứt hoặc rò rỉ nào trên dây ống không.
  • 3.3. Kiểm tra bộ lọc đầu vào nước.
    • Tắt máy giặt và kiểm tra bộ lọc đầu vào nước, vệ sinh các bụi bẩn hoặc cặn bẩn có thể gây tắc.
    • Nếu cần, hãy tháo bộ lọc ra để làm sạch hoặc thay thế bằng bộ lọc mới.
  • 3.4. Kiểm tra van nước.
    • Kiểm tra trạng thái và hoạt động của van nước. Nếu cần, hãy thay thế van nước mới.
  • 3.5. Kiểm tra dây điện và cảm biến.
    • Kiểm tra các dây điện và cảm biến có liên quan đến hệ thống cấp nước và cung cấp dữ liệu cho máy giặt.
    • Đảm bảo chúng được kết nối chính xác và không bị hỏng.

xoai2019

Xì hơi lốp
Nguyên nhân máy giặt LG báo lỗi IE.
Lỗi IE trên máy giặt LG thường xuất hiện khi có sự cố với đầu vào nước vào máy. “IE” thường là viết tắt cho cụm từ “Inlet Error” (lỗi đầu vào nước).
Có một số nguyên nhân chính gây ra lỗi IE trên máy giặt LG:
  • Van nước bị kẹt hoặc không hoạt động đúng cách: Van nước là bộ phận quản lý lượng nước vào máy giặt. Nếu van bị kẹt hoặc hỏng, nước sẽ không thể vào máy đúng cách, gây ra lỗi IE ở máy giặt LG.
  • Dây ống nước bị gấp, tắc, hoặc không kết nối chính xác: Nếu dây ống nước bị gấp, tắc, hoặc không được kết nối đúng cách, lượng nước cung cấp vào máy giặt sẽ bị gián đoạn, dẫn đến lỗi IE.
  • Nguồn nước không đủ: Nếu nguồn nước không đủ hoặc áp lực nước yếu, máy giặt có thể không nhận được đủ nước cần thiết cho quá trình giặt, làm cho lỗi IE xuất hiện.
  • Bộ lọc đầu vào nước bị tắc hoặc cạn kiệt: Bộ lọc đầu vào nước của máy giặt có thể bị tắc bụi bẩn hoặc cặn, làm giảm lượng nước đi vào máy.
  • Dây điện và cảm biến hỏng: Một số vấn đề về dây điện hoặc cảm biến có thể làm cho máy giặt không nhận diện đúng lượng nước và báo lỗi IE trong máy giặt LG.

• Hướng dẫn cách sửa lỗi IE máy giặt LG.Khi máy giặt LG báo lỗi IE (Inlet Error), đây là một số bước kiểm tra và sửa lỗi IE máy giặt LG tiềm năng mà bạn có thể thực hiện:
    3.1. Kiểm tra nguồn nước.
    • Đảm bảo van nước của máy giặt đã được mở đúng cách.
    • Kiểm tra xem có nguồn nước chảy đến máy giặt không, có thể do vấn đề với hệ thống cung cấp nước ngoài.
    • Kiểm tra áp lực nước, đảm bảo áp lực nước đủ để máy giặt hoạt động.
  • 3.2. Kiểm tra dây ống nước.
    • Đảm bảo dây ống nước không bị gấp hoặc tắc, và đúng cách kết nối với máy giặt.
    • Kiểm tra xem có vết nứt hoặc rò rỉ nào trên dây ống không.
  • 3.3. Kiểm tra bộ lọc đầu vào nước.
    • Tắt máy giặt và kiểm tra bộ lọc đầu vào nước, vệ sinh các bụi bẩn hoặc cặn bẩn có thể gây tắc.
    • Nếu cần, hãy tháo bộ lọc ra để làm sạch hoặc thay thế bằng bộ lọc mới.
  • 3.4. Kiểm tra van nước.
    • Kiểm tra trạng thái và hoạt động của van nước. Nếu cần, hãy thay thế van nước mới.
  • 3.5. Kiểm tra dây điện và cảm biến.
    • Kiểm tra các dây điện và cảm biến có liên quan đến hệ thống cấp nước và cung cấp dữ liệu cho máy giặt.
    • Đảm bảo chúng được kết nối chính xác và không bị hỏng.

van nước và cảm biến rồi

Toàn Hoa

Xe hơi
Máy Elec à cụ ? Chắc lỗi mạch phải thay.
Máy Elec hay bị lỗi mạch hả cụ ? Nhà em dùng con elec đời ko có màn hình, dạo gần đây toàn bị lỗi, thợ bảo lỗi mạch. Em vứt cmn đi mua con LG truyền động trực tiếp về dùng, thấy thích hơn hẳn, vắt khô

Tiện ích nhà Việt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Máy Elec hay bị lỗi mạch hả cụ ? Nhà em dùng con elec đời ko có màn hình, dạo gần đây toàn bị lỗi, thợ bảo lỗi mạch. Em vứt cmn đi mua con LG truyền động trực tiếp về dùng, thấy thích hơn hẳn, vắt khô
Vâng. Em dùng mấy đời Elec nên bị cụ ạ. Thấy bảo thay mạch gì đó hết gần củ. Em toàn bán luôn cho 1 cụ trên này rồi mua máy mới

Toàn Hoa

Xe hơi
Vâng. Em dùng mấy đời Elec nên bị cụ ạ. Thấy bảo thay mạch gì đó hết gần củ. Em toàn bán luôn cho 1 cụ trên này rồi mua máy mới
Cụ bán cho ai vậy ? Em vẫn giữ cái máy cũ bị lỗi đây. Tham khảo nhiều người dùng Elec đều có chung nhận xét là máy Elec hay bị lỗi mạch, vắt không được khô nên em đổi sang LG

downcome1703

Xe đạp
Bác kiểm tra xenm chỗ để máy giặt có khô ráo không. Có lần em làm tràn nước ra sán (lõng bõng luôn) chưa lau mà để giặt. Máy chạy 1 hồi báo lỗi IE. Sau đó lau khô sàn đến giờ không bị nữa.
PS: Máy giặt em có tiếp nối đất.

Tiện ích nhà Việt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ bán cho ai vậy ? Em vẫn giữ cái máy cũ bị lỗi đây. Tham khảo nhiều người dùng Elec đều có chung nhận xét là máy Elec hay bị lỗi mạch, vắt không được khô nên em đổi sang LG

wind_nol0v3

Xe điện
Trước tết con máy giặt lG của em cũng bị lỗi đó thợ đến thay bảng mạch hết 800k chạy ok nhưng con máy của em nó lại bị thủng lồng giặt vì dùng cũng gần 10 năm rồi, ra tết em múc con máy mới luôn rồi

hth

Xe tải

Máy LG Inventer ạ
Cụ đưa ống thoát nước lên cao là hết bị ngay ạ, máy LG chuyên bị lỗi này

nhtho

Xe buýt
Cháu thấy máy giặt LG cũng lành, năm ngoái cháu bỏ con WD-6666 cũ mua gần 15 năm - mà không hỏng, sửa chữa gì (rách mỗi gioăng cửa), sang con LG mới. Giật mình vì mua chục củ mà chạy êm, có sấy, wifi, AI đo lượng quần áo như... smart device

hieukon

Xe container
E phải thanh lý con LG 8-9 năm để thay con mới
lúc đầu ie, sữa nào là mạch, nào bơm, nào mạch, nào bơm....tiền sửa quá tiền mua mới mà sửa đi sửa lại

nên bán, mua con mới :D

xoai2019

Xì hơi lốp
Bác kiểm tra xenm chỗ để máy giặt có khô ráo không. Có lần em làm tràn nước ra sán (lõng bõng luôn) chưa lau mà để giặt. Máy chạy 1 hồi báo lỗi IE. Sau đó lau khô sàn đến giờ không bị nữa.
PS: Máy giặt em có tiếp nối đất.
chỗ đặt máy giặt nhà em là chỗ giặt ướt luôn nên sàn ko đc khô, nhưng máy giặt đã đc kê chân cao su cao tầm 7-8 cm so vs mặt sàn rồi cụ ạ

toyennha

Xe lăn
Em sẽ ko bao giờ mua cưa trước nữa. Em dùng cửa trên thời ờ-kìa. Rước bả về bả mua tặng em của trước của ý. Mới dùng chục năm ý thành ý ẹ. Trong khi cửa trước của em vứt xó chục năm cắm điện vào lại dùng tốt. Hổng lẻ em đổ bả qua thính :(