Máy giặt nhà các cụ có bẩn ntn ko? - Hướng dẫn tháo, vệ sinh máy giặt cửa trên lồng đứng

cantona

Xe container
Hôm trc bận em chưa nói được.
Với máy giặt lồng ngang nặng và khó tháo, các cụ mua oxy già 60% về. Đi găng tay kẻo nó ăn mòn da tay mà ko biết, ngứa dã man. Đầu tiên lấy 1 bàn chải đánh răng cọ sạch gioăng 1 vòng, mép trong gioăng và mép lồng giặt, chỗ thoát nước gioăng cửa. Sau đó đổ oxy già vào khay đựng nước giặt, muốn sạch có thể đổ thêm vào lần giặt giữa thời gian giặt chay. Bật chế độ giặt ngâm hơn 4 tiếng. Xong mở máy đt soi xem còn cặn bẩn thì xịt thêm nước cho nó tan ra rồi đóng máy xả nốt. Đảm bảo sau 30p đầu soi đèn vào nhiều cụ muốn ói luôn :D. Như nhà em là 2 đến 3 tháng em vệ sinh 1 lần. Chai 1L dùng còn hơn 300ml.

nguoiquantu

Xe buýt
Cách đây 1 tháng e cũng tự tháo toàn bộ máy giặt lồng ngang ra vệ sinh lồng giặt. Bên trong bẩn lắm mặc dù trước e hay mua 1 can tẩy cặn loại 1L.
Nhưng thú thực khó nhất là đưa cái kẹp sắt gioăng cánh cửa vào vì không có kìm kéo căng cái lò xo ra, cuối cùng hì hục mãi mới xong.

fortuner2021

Xe máy
Bác nào có thợ chuẩn, có tâm thì giới thiệu mình với. Máy nhà mình là ELECTROLUX lồng ngang, sản xuất ở THAILAND, mua từ năm 2006 tới giờ :D . Tình trạng hiện giờ, khi giặt bị rung lắc rất mạnh, phải canh ở đó để ghì máy, mình nghi dây curoa có vấn đề, sẵn tiện tháo ra vệ sinh lồng luôn :D. Thanks

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Bác nào có thợ chuẩn, có tâm thì giới thiệu mình với. Máy nhà mình là ELECTROLUX lồng ngang, sản xuất ở THAILAND, mua từ năm 2006 tới giờ :D . Tình trạng hiện giờ, khi giặt bị rung lắc rất mạnh, phải canh ở đó để ghì máy, mình nghi dây curoa có vấn đề, sẵn tiện tháo ra vệ sinh lồng luôn :D. Thanks
TƯỞNG mỗi tháo vệ sinh thì để em giải quyết

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Giải pháp là mình mua máy giặt mới rồi. Hãng là LG, 15 kg :D . Máy Electrolux đã tháo ra, chờ mấy chị đồng nát :D
Em định mua cài lồng ngang 9kg mà nó năng tới 80kg. Chỗ để tầng 4 phải qua cửa nhà vệ sinh, chật nữa nên thôi cứ lồng đứng.

fortuner2021

Xe máy
Em định mua cài lồng ngang 9kg mà nó năng tới 80kg. Chỗ để tầng 4 phải qua cửa nhà vệ sinh, chật nữa nên thôi cứ lồng đứng.
Hôm trước mình , bố với thợ, 3 người bê cái máy từ tầng 1 lên tầng 4 :( . Mệt voãi cả ra. Dùng mấy hôm nay thì thấy êm, quần áo 2 ngày giặt 1 lần vì cần đủ số cân, chứ hồi dùng máy ELECTROLUX thì 1 ngày giặt 1 lần

Nick mới

Xe đạp
Cháu thấy Vim tẩy tốt, có thể dùng Vim ở chế độ vệ sinh lồng giặt được không các cụ nhỉ? Đỡ phải tháo kích rích

tuctuc2010

Xe điện
Nhà em năm ngoài gọi thợ vào vệ sinh lồng máy cũng 7 năm chưa tháo ra mà không bẩn như này, chắc do mình chăm đổ dung dịch vệ sinh định kỳ. Chi phí 650k cụ ạ

tuctuc2010

Xe điện
Cháu thấy Vim tẩy tốt, có thể dùng Vim ở chế độ vệ sinh lồng giặt được không các cụ nhỉ? Đỡ phải tháo kích rích
Ba bữa đi phớt máy cụ ạ, Bản chất Vim nó có axit nhé. Cụ phải mua cái bột hoặc dung dịch chuyên vệ sinh cho máy giặt mới được

nhanchauchau

Xe tăng
Vim có tính axit, nên có thể ăn mòn các chi tiết trong máy khi nó tiếp xúc. Tốt nhất là cụ gọi thợ tháo ra vs.
Hôm trước em có dùng thử dv của bên Viettel, nói chung là hài lòng. 4 thợ, làm nhanh nhẹn, 1 h xong. Máy nhà em cũng bẩn vừa vừa, dù dùng 6 năm, chỉ có 1 đợt dùng viên vs của Đức trong 1 tháng liền, cho cùng lúc giặt. Ho jcos nói 1 chi tiết, ,em k rõ có chính xác lắm k. Máy nhà em LG, dẫn động trực tiếp, và khi tháo ra cái trục còn sáng, tốt, thợ nói nhiều nhà bị rỗ, mòn trục là do hay dùng các loại tẩy lồng, nó có thể làm ăn mòn trục.

Nick mới

Xe đạp
Vim có tính axit, nên có thể ăn mòn các chi tiết trong máy khi nó tiếp xúc. Tốt nhất là cụ gọi thợ tháo ra vs.
Hôm trước em có dùng thử dv của bên Viettel, nói chung là hài lòng. 4 thợ, làm nhanh nhẹn, 1 h xong. Máy nhà em cũng bẩn vừa vừa, dù dùng 6 năm, chỉ có 1 đợt dùng viên vs của Đức trong 1 tháng liền, cho cùng lúc giặt. Ho jcos nói 1 chi tiết, ,em k rõ có chính xác lắm k. Máy nhà em LG, dẫn động trực tiếp, và khi tháo ra cái trục còn sáng, tốt, thợ nói nhiều nhà bị rỗ, mòn trục là do hay dùng các loại tẩy lồng, nó có thể làm ăn mòn trục.
Cảm ơn cụ