Thảo luận Máy hút bụi ô tô không dây

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Các cụ đang dùng loại nào không dây ạ. Cho em kinh nghiệm em tậu một em ạ

nvh_hn

Xe container
Phí tiền, em mua 1 bộ xong đến lúc cho chưa dùng lần nào. Xe gia đình nó có bẩn mấy đâu, trừ khi cụ có ý định rửa xe tại nhà. Em có con dyson dùng ở nhà, cũng chưa bao giờ có ý định hút bụi xe.

Langthang_Mercedes

Xe container
Các cụ đang dùng loại nào không dây ạ. Cho em kinh nghiệm em tậu một em ạ
Cứ làm cái công nghiệp thật to đa dụng, nối dây ra vệ sinh eto cho nó mạnh, sạch, mua không dây về là từ chán đến chán. Loại dùng ngon thì đắt lòi. Cụ tham khảo Dyson V15, tầm 2 chục củ ++. mà tốt nhất thì cứ mang ra quán, đưa thêm cho thằng em 20k là sạch.

Em dùng Phillips hơn 6 củ mà vẫn thấy chán, yếu lắm.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cứ làm cái công nghiệp thật to đa dụng, nối dây ra vệ sinh eto cho nó mạnh, sạch, mua không dây về là từ chán đến chán. Loại dùng ngon thì đắt lòi. Cụ tham khảo Dyson V15, tầm 2 chục củ ++. mà tốt nhất thì cứ mang ra quán, đưa thêm cho thằng em 20k là sạch.

Em dùng Phillips hơn 6 củ mà vẫn thấy chán, yếu lắm.
Là tnay cụ ạ. Em hay đi công tác lại làm sản xuất bụi vào tính em nhìn là ngứa mắt ko khoái.
Ở nhà máy hút bụi to có nhỏ có nhưng mỗi lần lôi dây nhợ ra mệt bất tiện quá nên thành ra hút đc cái xe thì cũng nhọc. Nên em xem shopee có 3tr con lực hít 25000kpa công suất 250w tính múc con. Trước em có mua con 4 in 1 giờ chỉ dùng bơm xe thôi nên muốn mua ko dây là cho tiện mà sạch sẽ cụ ạ

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua con thổi. K thì chịu khó rửa :)

Langthang_Mercedes

Xe container
Là tnay cụ ạ. Em hay đi công tác lại làm sản xuất bụi vào tính em nhìn là ngứa mắt ko khoái.
Ở nhà máy hút bụi to có nhỏ có nhưng mỗi lần lôi dây nhợ ra mệt bất tiện quá nên thành ra hút đc cái xe thì cũng nhọc. Nên em xem shopee có 3tr con lực hít 25000kpa công suất 250w tính múc con. Trước em có mua con 4 in 1 giờ chỉ dùng bơm xe thôi nên muốn mua ko dây là cho tiện mà sạch sẽ cụ ạ
Bụi vào xe kiểu gì?

Không dây yếu lắm, chả biết con 3tr kia dùng được mấy ngày. Hàng hiệu cỡ dyson thì đắt lòi, Philíp của em mua gần 7tr cũng 20000kpa j đấy mà hút như hạch.

Zerodaide

Xe buýt
Sắm con để trong xe khi nào rãnh thì mang ra hút cũng tốt cụ ah, nhà có con nhỏ thì càng tiện vì chúng ở đâu là rác ở đó, chứ để cho nó đóng mảng thì lúc đó lại ngại vì rất mất công.

Langthang_Mercedes

Xe container
Sắm con để trong xe khi nào rãnh thì mang ra hút cũng tốt cụ ah, nhà có con nhỏ thì càng tiện vì chúng ở đâu là rác ở đó, chứ để cho nó đóng mảng thì lúc đó lại ngại vì rất mất công.
Ô tô thì tuần rửa xe hút bụi 1 lần hoặc cách tuần hút bụi nếu còn sạch, đóng mảng kiểu gì, hoặc ở bẩn vãi.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Ô tô thì tuần rửa xe hút bụi 1 lần hoặc cách tuần hút bụi nếu còn sạch, đóng mảng kiểu gì, hoặc ở bẩn vãi.
Tuần em hay dọn vệ sinh. Nhưng em cứ để xe là bụi bay vào nhìn khó chịu. Nên hai ngày lôi con hút bụi nặng quá cụ ạ. Nên mới phải mua. Mà mấy đồ này ko biết có ra gì ko nên vác lên hỏi các cụ. Hnay em ngó con lock lock hút sao yếu xìu

Infiniti86

Xe hơi
Em có con toàn vứt không. Hút không ăn thua gì. Lúc nào rửa xe thì bảo họ hút kỹ cho tí, trả thêm chút là sạch bong

ubisapro

Xe trâu
Phí tiền, em mua 1 bộ xong đến lúc cho chưa dùng lần nào. Xe gia đình nó có bẩn mấy đâu, trừ khi cụ có ý định rửa xe tại nhà. Em có con dyson dùng ở nhà, cũng chưa bao giờ có ý định hút bụi xe.
E thì có hút bụi to ở nhà rùi, vẫn đang tính làm con ko dây thỉnh thoảng hút vặt trên xe, nhiều khi lôi con máy to ra ngại. Chỉ sợ hàng rẻ tiền, ít dùng được mấy bữa nó tèo thì quá tội. Mà đắt thì e chả mua :D E rửa xe tại nhà ợ :D

paprika

Xe buýt
Cụ mua con Makita DCL180 hoặc DCL281, cả pin 18V 1.5A vs sạc nhanh chắc tầm 3-4tr

nvh_hn

Xe container
E thì có hút bụi to ở nhà rùi, vẫn đang tính làm con ko dây thỉnh thoảng hút vặt trên xe, nhiều khi lôi con máy to ra ngại. Chỉ sợ hàng rẻ tiền, ít dùng được mấy bữa nó tèo thì quá tội. Mà đắt thì e chả mua :D E rửa xe tại nhà ợ :D
Em hồi mới mua xe, anh em cho đủ cả nhưng thật sự gần như chưa cầm giẻ lau xe lần nào. Có nhiều lý do như xe em để bãi, không tiện; tham khảo thấy chăm lau xe vớ vẩn nó xước còn hơn.v.v...

Rửa xe thì xe cỏ em vẫn Báo Đỏ, Autospa..., rửa chỗ hịn em thấy vệ sinh có hơn, sạch sẽ hơn. Ngay như mọi người còn phải dọn nội thất, xe em đến thợ còn bảo xe anh việc gì phải dọn vì vẫn sạch.

ubisapro

Xe trâu
Em hồi mới mua xe, anh em cho đủ cả nhưng thật sự gần như chưa cầm giẻ lau xe lần nào. Có nhiều lý do như xe em để bãi, không tiện; tham khảo thấy chăm lau xe vớ vẩn nó xước còn hơn.v.v...

Rửa xe thì xe cỏ em vẫn Báo Đỏ, Autospa..., rửa chỗ hịn em thấy vệ sinh có hơn, sạch sẽ hơn. Ngay như mọi người còn phải dọn nội thất, xe em đến thợ còn bảo xe anh việc gì phải dọn vì vẫn sạch.
Nếu tự rửa và kỹ thì e nghĩ khó có chỗ rửa nào sạch bằng mình rửa. Có điều rửa như vậy sẽ mất kha khá time. Rỗi rãi lôi ra vần con xe cũng là cái thú, thường e rửa kỹ mất khoảng hơn 2 tiếng, bao gồm hút bụi và lau toàn bộ trong xe (kính, cửa, ghế …). Chui vào trong và lau như thế ngoài hàng ít làm lắm, chủ yếu hút bụi là nhiều, có lau thì lau qua thôi. Cụ cứ hình dung, lật được ghế lên là e lật hết, hút sạch rùi lau. Thảm thì lôi ra ngoài cọ rửa, phơi khô :D

Cơ mà giờ e lười dần rồi. Đặc biệt rửa xe. Vì đi mấy hôm … lại bẩn nên rửa hơn hàng rửa xe bình dân chút thôi, được cái dùng nước sạch, khăn 3m, nước rửa trước cũng 3m, giờ đang dùng của cụ nguyen linh :D Bộ cọ lazang giờ cũng chả dùng, xịt nước 1 lúc thấy … đỡ bẩn là thôi chả cọ nữa :)) Cái cảm giác hì hục mấy tiếng, xe bóng loáng rùi đến hôm sau gặp mưa akay lắm ;))

Chỉnh sửa cuối:

Gom

Xe hơi
Cứ loại có dây thì công suất motor mới mạnh được cụ - không dây chán lắm.

binhepu

Xe hơi
Chào các cụ, em là mem mới nên đi hóng các thớt ạ