[Funland] Máy làm tỏi đen???

Maus

Xe điện
Em chúa ghét tỏi vì cái mùi của nó, không ngờ bây giờ lại phát hiện ra mình có thể ăn tỏi, tỏi đen, thậm chí hơi ghiền luôn. Lại có người thân trồng tỏi ngoài quê, chơi luôn.

Thế nên định mua một cái máy làm tỏi để có mà xơi lâu dài. Lúc đầu chỉ nghĩ nó chỉ là cái nồi cơm điện cài phần mềm điều chỉnh nhiệt và thời gian. Ai ngờ lên mạng xem thử thấy nó đủ loại đủ hiệu đủ chức năng các kiểu con đà điểu. Rối luôn.

Các cụ mợ đã dùng qua tư vấn giúp em với. Tầm khoảng 2tr đổ lại là ok. Tiêu chí quan trọng là bền, tiết kiệm điện, dung tích khá. Hàng Nhật càng tốt, em hơi dị ứng hàng TQ.

Cảm ơn các cụ mợ.

Maus

Xe điện
Hết mốt tỏi đen chữa bách bệnh rồi cụ ạ. :))
Em có bảo chữa bệnh gì đâu cụ. Tỏi thì xưa giờ vẫn được công nhận là khá tốt cho sức khỏe mà em lại không xơi được vì cái mùi của nó. Giờ có món xơi được thì triển thôi cụ. Ngày làm 2 củ vừa mồm.:">

Misaki2268

Xe hơi
Nhà em xài cái nồi Sunca, mua cách đây 3, hình như 1 củ 2 hay sao ý, mua online thôi. Nói chung xài tốt, đến giờ chưa hỏng. Lúc làm tỏi thì cụ nên để nó trên tầng thượng ý, chứ mùi lắm (ngửi lâu cũng mệt :) )
Nồi làm tỏi đen thì không thiếu, em chỉ thấy thiếu là nguồn tỏi 1 nhánh sạch thôi. Ngày trước em hay mua tỏi Phù Yên, Sơn La (nông dân trồng), tỏi Phù Yên ~ 300k/cân. Em không mua tỏi Tàu.

phanthaihuu9812

Xe đạp
em thấy mụ vk nhà em làm tỏi đen bằng nồi cơm điện đấy mợ ạ

Marance

Xe tăng
em bán nồi tỏi đen cụ ạ, em bán Sunca hoặc Tiross. hàng chính hãng, ủ mấy chục tiếng là tỏi đen ngay. có hướng dẫn làm tỏi đen kèm theo máy. (e là Nhật bổn không có dòng này)

Lamorlaye

Xe hơi
Em có cái nồi Tirros dùng làm khá tốt. Không cụ tân dụng nồi cơm điện cũng được ý, chỉ ko làm được nhiều

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
2 con này đều được này cụ thớt, nhà em đã dùng 3 năm nay rồi rất ok
em bán nồi tỏi đen cụ ạ, em bán Sunca hoặc Tiross. hàng chính hãng, ủ mấy chục tiếng là tỏi đen ngay. có hướng dẫn làm tỏi đen kèm theo máy. (e là Nhật bổn không có dòng này)

tranphamthaigym90

Xe đạp
cụ lên shopee mà tìm trc vk em cũng lên đó đặt 1 cái

Nhạc

Xe container
Tức là ăn tỏi cháy đen như than à các cụ. E tưởng tỏi đen là củ tỏi sống nó màu đen.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em chúa ghét tỏi vì cái mùi của nó, không ngờ bây giờ lại phát hiện ra mình có thể ăn tỏi, tỏi đen, thậm chí hơi ghiền luôn. Lại có người thân trồng tỏi ngoài quê, chơi luôn.

Thế nên định mua một cái máy làm tỏi để có mà xơi lâu dài. Lúc đầu chỉ nghĩ nó chỉ là cái nồi cơm điện cài phần mềm điều chỉnh nhiệt và thời gian. Ai ngờ lên mạng xem thử thấy nó đủ loại đủ hiệu đủ chức năng các kiểu con đà điểu. Rối luôn.

Các cụ mợ đã dùng qua tư vấn giúp em với. Tầm khoảng 2tr đổ lại là ok. Tiêu chí quan trọng là bền, tiết kiệm điện, dung tích khá. Hàng Nhật càng tốt, em hơi dị ứng hàng TQ.

Cảm ơn các cụ mợ.
Trào lưu " nhà nhà làm tỏi đen " đã đi qua được 5-6 năm rồi cụ...
Kết cục, tỏi đen cũng chả chữa được bệnh gì....nên giờ không ai quan tâm nữa. Cũng giống 1 thời "máy sục ô zôn Nano " được tung hô tẩy sạch độc tố rau quả, giờ người ta chứng minh là không phải vậy, nên không ai quan tâm nữa. :D

tourist789

Xe máy
bây h đang trend bú trà dr. phòng bệnh con vy =))
quẫy sai nốt rồi

TPS

Xe điện
Tỏi đen phải ủ bia và trước đó phải có chiêu để được củ tỏi đen khô và ngọt. Nếu cụ làm từ tỏi tươi không ngâm ủ gì thì nó sẽ ướt và hơi chua. Nhà em để riêng 1 phòng chứa cái nồi làm tỏi đen. Không nhớ nồi thương hiệu gì, dùng được 4 năm rồi.

hbu082

Xe container
Hết mốt tỏi đen chữa bách bệnh rồi cụ ạ. :))
nó không phải chữa bách bệnh, nhưng bản thân tỏi rất tốt cho sức khỏe, tỏi đen thực sự là tốt mà, có điều đúng là dân mình toàn theo trào lưu. tỏi đen mà ăn duy trì được thì tốt, nhưng ăn có liều lượng thôi, chứ ăn như ăn ô mai khéo lại mang bệnh. mà tốt nhất là làm bằng tỏi tía ta, chứ đừng ham hố cái tỏi 1 nhánh. chỉ đc to nạc thôi. lại toàn hàng tàu.

• Vodka
Reactions: TPS

TPS

Xe điện
nó không phải chữa bách bệnh, nhưng bản thân tỏi rất tốt cho sức khỏe, tỏi đen thực sự là tốt mà, có điều đúng là dân mình toàn theo trào lưu. tỏi đen mà ăn duy trì được thì tốt, nhưng ăn có liều lượng thôi, chứ ăn như ăn ô mai khéo lại mang bệnh. mà tốt nhất là làm bằng tỏi tía ta, chứ đừng ham hố cái tỏi 1 nhánh. chỉ đc to nạc thôi. lại toàn hàng tàu.
Chuẩn rồi, em tìm tỏi ta 1 nhánh của VN, kết quả ra rất hiếm và đắt. Dân Lý sơn nói rằng không có giống tỏi cô đơn mà là trong lúc trồng cây nó gặp điều kiện nào đó tự thành tỏi cô đơn. Không thể cưỡng cầu, dựa vào may mắn, giá cả triệu 1 kg. Thế mà tỏi cô đơn tầu giá sỉ tầm 35-45 k 1 kg, còn rẻ hơn giá sỉ tỏi tía ta nhiều nhánh nhưng nhánh to.

congchi

Xe điện

Cảm ơn các cụ mợ.
Vợ em nó lấy cái nồi cơm điện cũ để làm.

minhaudi

[Tịch thu bằng lái]
em chưa thử bao giờ

midataka

Xe buýt
hơn 1 củ 1 nồi, cụ mua trên shopee, sendo, lazada đầy. nhà e cũng dùng loại nồi này, hẹn 288h tương đương 12 ngày là được một mẻ, mất điện không lo vì nó có bộ nhớ thời gian ủ tiếp. Lưu ý nhà cụ có thể không chịu dc mùi tỏi khi hơi nó thoát ra, tốt nhất cụ vứt lên sân thượng hoặc cắm điện ở 1 góc nào đó ít ra vào.
Nồi trước e nhập 1050k, còn bán trên mạng lâu rồi e không coi vì có rồi coi làm gì.
Còn của bền tại người, nhà e dùng hơn 2 năm chẳng vấn đề gì.
CHất lượng đầu ra thì vỏ khô, lớp áo bên trong ướt, tỏi chuyển sang màu đen và có vị ngọt. e thỉnh thoảng làm củ còn lại chủ yếu phục vụ người già trong gia đình.