Mấy lỗi mới phát hiện ở xe Getz

quyetthang

Xe tăng
Cụ cứ a nhô cho bác ý theo hotline: 0987159999 :69:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

lexus_bk

Xe điện
nói về con này chắc ở đây chả ai đi nhiều bằng em :21: , lỗi đây này:
1- đóng mở cửa kêu kẹt kẹt khi trời nắng -> tra mỡ vào nhá
2- công tắc pha cốt -> tháo ra sửa củng tương đối dễ em sửa rồi và không thấy bị lại nữa
3- con này chả thấy hỏng gì cả :21: ( xe nhà đi tới 15 vạn rồi mà hầu như chưa hỏng cái gì :mad: )

Bongquysu

Xe máy
2- công tắc pha cốt -> tháo ra sửa củng tương đối dễ em sửa rồi và không thấy bị lại nữa
3- con này chả thấy hỏng gì cả :21: ( xe nhà đi tới 15 vạn rồi mà hầu như chưa hỏng cái gì :mad: )
Thưa cụ tra mỡ thì loại gì ah? mỡ có đặc biệt gì ko?
Xe em chưa bị, nhưng hỏi trước cho chắc

Công Nông

Xe điện
Ấy ấy 2 cái cửa sau xe em ít mở nó cũng kêu kẹt kẹt thì tra mỡ gì hở cụ nhà em mỡ gà mỡ bò đủ cả:)

langbatkyho

Xe tải
híc, xe em cũng bin như xe của cụ. Cái vụ đánh lái kêu ken kén mặc dù là chưa hết lái. Nó xảy ra lúc mình mới xuất phát (mà cũng chỉ lúc mới xuất phát mới phát hiện ra). Hôm trước E có qua hyundai Giải Phóng họ bảo trùng dây cu roa và căng lên lại cho E. Nhưng cũng không hết, tiện thể có cụ hỏi thì E cũng hỏi luôn là Bác Hardtop xử lí được bằng cách bôi mỡ vào bánh răng gì đó thì cụ phổ biến cho A E ở hyundai GP nhé để lần tới E ra thay dầu xử lí luôn ạ, chứ không thì nghe thấy tiếng kêu ấy khó chệu lắm. Có 1 lỗi nhỏ mà phải nhờ Bác HT thì E không dám mà nhất là chưa bao giờ được diện kiến bác nữa. Mong bác qua đây phổ biến cho A E HD GP biết nhé! E xin chân thành cảm ơn ạ.

otovavo

Xe máy
bác "nhão tóp" giúp chúng e cái:P

Máy bị đơ

Xe điện
bác "nhão tóp" giúp chúng e cái:P
Thế này nhá: Thứ 7 hàng tuần Nhão Tóp hoạt động ở Hyundai Giải Phóng, cụ cứ đem vợ hai cụ đến, nhõng nhẽo kiểu gì Nhão ấy cũng xử được, còn nếu đến không gặp Nhão ấy thì alo, Nhão ấy sẽ chỉ đạo anh em làm cho cụ:69:

quangsgvn

Xe hơi
Getz dở nhất là cái bơm trợ lực đấy các cụ

nghiemtung

Đi bộ
Hay là do cái khóa của vô lăng bị xát hay kẹt ?. Cái khóa này có bác nào để ý không, khi tắt máy rồi mà bác vần vô lăng là sẽ khóa cứng vô lăng lại đấy, cứng cả ổ khóa luôn, muốn mở lại thì khi tra chìa khóa vào phải hơi kéo cái khóa lên :^)
Cái vụ khóa vô lăng bác chỉ cần tra chìa vào, sau đó đạp phanh 2-3 cái , rùi sau đó bác vừa vần vô lăng + mở chìa +côn và ga là sẽ thoát ngay. nhà em mấy cháu bé cứ nghịch liên tục nên cũng quen dần :) lần đầu sợ muốn chết các bác ạ :P

lexus_bk

Xe điện
@ các cụ: tra mỡ gì chả được, miễn là không tra mỡ động vật, nhà em có ít mỡ vòng bi của SKF, mỡ này tra tốt đấy ạ :21:

Alexandre

Xe tải
Hay là do cái khóa của vô lăng bị xát hay kẹt ?. Cái khóa này có bác nào để ý không, khi tắt máy rồi mà bác vần vô lăng là sẽ khóa cứng vô lăng lại đấy, cứng cả ổ khóa luôn, muốn mở lại thì khi tra chìa khóa vào phải hơi kéo cái khóa lên :^)
Không phải là kéo cái khóa lên mà một tay lắc nhẹ vô lăng, một tay xuay chìa khóa. Hồi mới lái em cũng bị quả này, mở khóa mãi không được, điên máu suýt phá ổ khóa:mad:, may có bác lái già đi qua chỉ(b)