[Funland] Mây ở tầng nào sẽ gặp mây ở tầng đó ...đúng không ạ ?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Mun ơi, Mun bảo đọc được ng qua văn mà ko đọc em ah. Chán Mun thế!!!!

thngaylangthang

Xe ngựa

SubmarineTH

Xe buýt
Em bình thường như cân đường hộp sữa, còn giống kiểu gái quê cơ tóc dài đen 40 năm kiên quyết chưa từng nhuộm tóc.

Không váy mini juyp không son đỏ, không nước hoa gắt mùi.
Em là ai, cô gái hay người điên
Em quá tuổi hay không biết tuổi
Tưởng sâu sắc lại hóa ra nông nổi
Tưởng cao sang nhưng lại hóa tầm thường
Tưởng siêu phàm lại ẩm ẩm ương ương...
Có lẽ phải đưa em vào "sách đỏ".

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cảm xúc của Cụ cũng dễ bộc phát thăng hoa nhỉ, cứ vào đọc những thớt này rồi thốt ra luôn như vậy Mod có đi qua lại vớ đc khách Sộp, bị tháo bánh vì lý do vớ vẩn ko đáng chút nào Cụ ơi.
XH nó muôn mầu thì cứ để nó rực rỡ đi, ngoài kia em nữ hoàng ăn quịt Bella vẫn vi hành nhưng rồi mọi người cũng bỏ qua đấy thôi. nhẽ lại chấp

Hoang1984

Xe hơi
90% mẹ của những người khác không đảm và không sinh trong 1 gia đình tư sản giống Mẹ em.
Nên em đã nói rồi sự giáo dục của gia đình em là trở ngại cho em khi hòa đồng với mọi người trong xã hội.

Nên Mẹ chồng làm em hài lòng khó còn hơn là tìm 1 Zai thành đạt.
Cảm ơn trời đất,mỗi lần vào thớt mợ e lại đc cười sảng khoái.Mợ đúng trùm tấu hài

wave-tau

Xe container
Em bình thường như cân đường hộp sữa, còn giống kiểu gái quê cơ tóc dài đen 40 năm kiên quyết chưa từng nhuộm tóc.

Không váy mini juyp không son đỏ, không nước hoa gắt mùi.
Mun ơi, uây tầu thử làm mun thay đổi nhá ? :))

E là E chỉ biết mây phải gặp mưa, cơ mà E thích mây mưa, hehe!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Thuyết âm mưu Em nghĩ Diễn đàn tạo ra đống nick và 1 nhân vật ngây ngây thơ thơ, đơ đơ lơ lửng, tưng tửng .......để tạo nhiểu thớt, nhiều tranh luận câu view, comment :)
Mợ Mun từng công khai thông tin cá nhân từ tên tuổi, ngày tháng năm sinh cho tới hình ảnh của mợ ấy trên mạng, nên giả thiết này của cụ phần nhiều là sai.

Cũng giống như có một còm em đã từng nói về chia sẻ của mợ Mun về chị ruột của mợ ấy. Theo như mợ ấy tâm sự thì cả Mẹ và mợ ấy đều không thích chị ruột mợ ấy. Sau khi nghe mợ ấy chia sẻ một số điều về gia đình nhà ngoại của mợ ấy, thì em nghĩ có lẽ do chị ruột mợ ấy đã không nghe theo sự dậy dỗ của Mẹ nên mợ Mun mới có những chia sẻ không tốt về chị mình như vậy.

Với một người được giáo dục từ nhỏ một cách "nề nếp tư sản" như mợ Mun từng chia sẻ, thì em nghĩ mợ ấy thể hiện như vậy cũng không có gì ngạc nhiên cả. Em không đánh giá cách dậy dỗ con cái như vậy là đúng hay sai, mà em chỉ muốn đưa ra một khía cạnh của cuộc sống. Người Cha người Mẹ nào cũng muốn tốt cho con cái, nhưng không phải cách dạy dỗ nào của Cha Mẹ cũng phù hợp. Bản thân mợ Mun vẫn luôn thấy hạnh phúc và vui vẻ với cách sống và sự dậy dỗ từ nhỏ như vậy. Điều đó cho thấy nó phù hợp với con người của mợ ấy, nhưng lại không phù hợp với chị của mợ ấy.

Thế nên mỗi người có một quan điểm sống riêng. Mợ Mun có cách nói chuyện tưng tửng không giống ai, kể cả nhiều khi mợ ấy khá chua cay khi đánh giá về người khác, nhưng cũng chỉ là do tính cách và con người mợ ấy từ xưa nay vẫn vậy. Thành ra em nghĩ mọi người bớt chỉ trích và đôi co với mợ ấy thì phù hợp hơn.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nào ai dám hờn hay dỗi, mà đã "có gì với nhau đâu" hở bác! Mà giả sử, nếu có chăng thì cũng phải cố mà ngậm mồm rồi "đào sâu chôn chặt", bác ạ! :((

Có dám nói ra chăng, thì là bày tỏ cái mong mỏi ntn;

Em như cục mứt trôi sông,
Anh như con chó đứng trông trên bờ.
Mây trôi nước chảy hững hờ,
Mứt trôi, chó chạy, bao giờ gặp nhau ? :-?
Anh như con đực chạy rông,
Còn em mèo cái chổng mông lên gào:
"Anh đừng nói chuyện tào lao!"
Má anh hồi trước, ồn ào hơn em ! :">
Anh như con chó ngồi trông trên bờ.
Đừng trách anh dại anh khờ,
Cha em ngày trước, cũng chờ như anh. ;;)
Em là con gái nhà nông,
Sáng nào, em cũng chổng mông cọ lờ.
Một tay nắm- một tay sờ,
Xoa xoa, vuốt vuốt, bên bờ ruộng trơn. :x
Anh như con chó chạy rông trên bờ.
Cứt ơi, sao cứ hững hờ,
Để cho con chó, nằm chờ mứt trôi. :D
Anh như con chó đứng trông trên bờ.
Ước chi, mứt dạt vào bờ,
Để cho con chó, hết chờ, hết mong. :P
Hôm nay giữa chốn chợ đông,​
Không dấu chẳng diếm, bày lòng ra khoe :P
Trăm năm thật cùng khó nhòe​
Dáng người năm ấy, váy xoè hở ... :))
=))=))=)) Lạy cụ

hoangbaolong

Xe buýt
Cụ chưa thấy con dâu đảm hơn Mẹ chồng à.
Cụ chưa thấy có con dâu mà nhang khói lễ lạt thành thạo hơn Mẹ chồng à.

Haha 13 - 18 tuổi em bị gửi đi học nữ công thêu thùa may vá cắm hoa và nấu ăn.
13 tuổi em đã theo Mẹ em lên Chùa vì gia đình em là gia đình Phật tử 1 ngôi chùa cấp TW bây giờ - Chùa Quán Sứ.

Ông Ngoại em là tư sản hiến tiền cho Chùa từ thời chiến tranh.

Cụ chưa từng biết những người như em thì sẽ biết thôi .

Ngày xưa ở cơ quan em các cô lớn tuổi đi Lễ em đứng ngoài cuộc, không tham gia không làm gì.
Bảo gì làm đấy.
Các cô phán em không biết gì.
Mà...
Em sắp lễ từ tuổi 13 ...:D

Có những người mà biết
Mun đúng kiểu tự hào quá khứ, bất lực hiện tại và không thấy ánh sáng của tương lai

Dr Thanh Bùi

Xe container
Mợ Mun từng công khai thông tin cá nhân từ tên tuổi, ngày tháng năm sinh cho tới hình ảnh của mợ ấy trên mạng, nên giả thiết này của cụ phần nhiều là sai.

Cũng giống như có một còm em đã từng nói về chia sẻ của mợ Mun về chị ruột của mợ ấy. Theo như mợ ấy tâm sự thì cả Mẹ và mợ ấy đều không thích chị ruột mợ ấy. Sau khi nghe mợ ấy chia sẻ một số điều về gia đình nhà ngoại của mợ ấy, thì em nghĩ có lẽ do chị ruột mợ ấy đã không nghe theo sự dậy dỗ của Mẹ nên mợ Mun mới có những chia sẻ không tốt về chị mình như vậy.

Với một người được giáo dục từ nhỏ một cách "nề nếp tư sản" như mợ Mun từng chia sẻ, thì em nghĩ mợ ấy thể hiện như vậy cũng không có gì ngạc nhiên cả. Em không đánh giá cách dậy dỗ con cái như vậy là đúng hay sai, mà em chỉ muốn đưa ra một khía cạnh của cuộc sống. Người Cha người Mẹ nào cũng muốn tốt cho con cái, nhưng không phải cách dạy dỗ nào của Cha Mẹ cũng phù hợp. Bản thân mợ Mun vẫn luôn thấy hạnh phúc và vui vẻ với cách sống và sự dậy dỗ từ nhỏ như vậy. Điều đó cho thấy nó phù hợp với con người của mợ ấy, nhưng lại không phù hợp với chị của mợ ấy.

Thế nên mỗi người có một quan điểm sống riêng. Mợ Mun có cách nói chuyện tưng tửng không giống ai, kể cả nhiều khi mợ ấy khá chua cay khi đánh giá về người khác, nhưng cũng chỉ là do tính cách và con người mợ ấy từ xưa nay vẫn vậy. Thành ra em nghĩ mọi người bớt chỉ trích và đôi co với mợ ấy thì phù hợp hơn.
Biết đâu chính mợ ấy lại thích được đôi co và chỉ trích ! Cũng như cụ nói về cách giáo dục của cha mẹ mợ ấy thôi . Nên hãy cứ để tự nhiên cụ ạ

dalink

Xe điện
Biết đâu chính mợ ấy lại thích được đôi co và chỉ trích ! Cũng như cụ nói về cách giáo dục của cha mẹ mợ ấy thôi . Nên hãy cứ để tự nhiên cụ ạ
Trên mạng là một kiểu, ngoài xã hội là một kiểu.

lathuroi

Xe tải
Em ít comment trên diễn đàn, nhưng theo dõi mợ Mun tự bản thân thấy diễn biến tâm lý từ thờ ơ, không để ý và bây giờ thiện cảm.