[Funland] Mây ở tầng nào sẽ gặp mây ở tầng đó ...đúng không ạ ?

kimthanlahan

Xe tăng
Ảnh em năm 70 tuổi đấy :D
Trán cao, tri thức tốt.
Mũi két tính khí hẹp hòi, đố kỵ
Khoé miệng day nghiến, hà khắc, cay nghiệt.
Tổng thể có khí chất nhưng không có tướng vượng phu, ích tử. Chơi với mợ thì ổn, ở với mợ không ổn.
Ảnh này chắc mợ dùng app để dựkiến năm 60 tuổi sẽ như thế nào nên nó không thật ở dáng đứng.
Mợ được giáo dục cẩn thận, đài các nhưng không quý tộc.
Mình cứ cao sang, quyền quý nhưng đâu cần bắt người khác cũng vậy. Tất cả đều cao sang quyền quý thì bằng nhau tất à? Lúc đó ai tạo được sự khác biệt nho nhỏ thì mới ăn tiền à.
Vài lời chém gió, mợ chớ hằn học.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Trán cao, tri thức tốt.
Mũi két tính khí hẹp hòi, đố kỵ
Khoé miệng day nghiến, hà khắc, cay nghiệt.
Tổng thể có khí chất nhưng không có tướng vượng phu, ích tử. Chơi với mợ thì ổn, ở với mợ không ổn.
Ảnh này chắc mợ dùng app để dựkiến năm 60 tuổi sẽ như thế nào nên nó không thật ở dáng đứng.
Mợ được giáo dục cẩn thận, đài các nhưng không quý tộc.
Mình cứ cao sang, quyền quý nhưng đâu cần bắt người khác cũng vậy. Tất cả đều cao sang quyền quý thì bằng nhau tất à? Lúc đó ai tạo được sự khác biệt nho nhỏ thì mới ăn tiền à.
Vài lời chém gió, mợ chớ hằn học.
Sự kém cỏi và thiếu hiểu biết của thành viên mxh 20 năm qua là bình luận ảnh của em.
Cụ chưa biết Cụ thiếu hiểu biết ntn đâu.

Từ Trái tim Việt nam cho đến webtretho và otofun.

Haha nhân tướng học của em Cụ không có đủ trình độ thẩm chỉ qua 1 bức ảnh.

kimthanlahan

Xe tăng
Cụ chưa thấy con dâu đảm hơn Mẹ chồng à.
Cụ chưa thấy có con dâu mà nhang khói lễ lạt thành thạo hơn Mẹ chồng à.

Haha 13 - 18 tuổi em bị gửi đi học nữ công thêu thùa may vá cắm hoa và nấu ăn.
13 tuổi em đã theo Mẹ em lên Chùa vì gia đình em là gia đình Phật tử 1 ngôi chùa cấp TW bây giờ - Chùa Quán Sứ.

Ông Ngoại em là tư sản hiến tiền cho Chùa từ thời chiến tranh.

Cụ chưa từng biết những người như em thì sẽ biết thôi .

Ngày xưa ở cơ quan em các cô lớn tuổi đi Lễ em đứng ngoài cuộc, không tham gia không làm gì.
Bảo gì làm đấy.
Các cô phán em không biết gì.
Mà...
Em sắp lễ từ tuổi 13 ...:D

Có những người mà biết
Hờ hờ... bố mợ có hạnh phúc, viên mãn trong cuộc sống với vợ. Có hãnh diện, tự hào khi có người con hoàn hảo như mợ không ạ? Em hỏi giùm cho anh em nào quan tâm hoặc giai của mợ.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Máy Bay
Em thấy Mun luôn nói đúng nhưng thường là ngược lại số đông mà tính
em lại thích giấu kín tình cảm nên không dám bày tỏ chính kiến.:">
Nịnh đểu nó vừa thôi, Mun toàn nói theo lý thuyết nên so với thực tế là sai phần nhiều thêm nữa mâu thuẫn bỏ cha ra (vui thôi, chả sao) nhưng tranh luận với Mun vô ích vì càng nói nghiêm túc thì Mun càng nói sai do đó cứ nói tưng tửng như Mun thì Mun lại dần dần trở về nói đúng :))

kimthanlahan

Xe tăng
Sự kém cỏi và thiếu hiểu biết của thành viên mxh 20 năm qua là bình luận ảnh của em.
Cụ chưa biết Cụ thiếu hiểu biết ntn đâu.

Từ Trái tim Việt nam cho đến webtretho và otofun.

Haha nhân tướng học của em Cụ không có đủ trình độ thẩm chỉ qua 1 bức ảnh.
Hi hi... đúng khí chất này rồi. Mợ có nét gióng với truyền thần của mấy bà thái hậu nhà Thanh đấy. Dòng dõi, nanh nọc thì trụ được trong hậu cung. Buồn một cái là cuộc sống gia đình, xxx của mấy bà này buồn lắm. Vì hoàng đế cũng như đa số đàn ông không khoái mẫu người này. Được cái mấy bà này dòng dõi tốt nên con hay được làm vua nên phong thái hậu.

Mr met

Xe tăng
Nịnh đểu nó vừa thôi, Mun toàn nói theo lý thuyết nên so với thực tế là sai phần nhiều thêm nữa mâu thuẫn bỏ cha ra (vui thôi, chả sao) nhưng tranh luận với Mun vô ích vì càng nói nghiêm túc thì Mun càng nói sai do đó cứ nói tưng tửng như Mun thì Mun lại dần dần trở về nói đúng :))
Cái này lão tinh tế đới!? Muôn chân thành với Mun khó lắm ;))

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Hi hi... đúng khí chất này rồi. Mợ có nét gióng với truyền thần của mấy bà thái hậu nhà Thanh đấy. Dòng dõi, nanh nọc thì trụ được trong hậu cung. Buồn một cái là cuộc sống gia đình, xxx của mấy bà này buồn lắm. Vì hoàng đế cũng như đa số đàn ông không khoái mẫu người này. Được cái mấy bà này dòng dõi tốt nên con hay được làm vua nên phong thái hậu.
Haha khí chất đó nên Zai động vào em không có mệnh số cao là coi như là Trời bắt phải tan nhỉ :D
Em không có số làm thê thiếp

kimthanlahan

Xe tăng
Mợ Mun từng công khai thông tin cá nhân từ tên tuổi, ngày tháng năm sinh cho tới hình ảnh của mợ ấy trên mạng, nên giả thiết này của cụ phần nhiều là sai.

Cũng giống như có một còm em đã từng nói về chia sẻ của mợ Mun về chị ruột của mợ ấy. Theo như mợ ấy tâm sự thì cả Mẹ và mợ ấy đều không thích chị ruột mợ ấy. Sau khi nghe mợ ấy chia sẻ một số điều về gia đình nhà ngoại của mợ ấy, thì em nghĩ có lẽ do chị ruột mợ ấy đã không nghe theo sự dậy dỗ của Mẹ nên mợ Mun mới có những chia sẻ không tốt về chị mình như vậy.

Với một người được giáo dục từ nhỏ một cách "nề nếp tư sản" như mợ Mun từng chia sẻ, thì em nghĩ mợ ấy thể hiện như vậy cũng không có gì ngạc nhiên cả. Em không đánh giá cách dậy dỗ con cái như vậy là đúng hay sai, mà em chỉ muốn đưa ra một khía cạnh của cuộc sống. Người Cha người Mẹ nào cũng muốn tốt cho con cái, nhưng không phải cách dạy dỗ nào của Cha Mẹ cũng phù hợp. Bản thân mợ Mun vẫn luôn thấy hạnh phúc và vui vẻ với cách sống và sự dậy dỗ từ nhỏ như vậy. Điều đó cho thấy nó phù hợp với con người của mợ ấy, nhưng lại không phù hợp với chị của mợ ấy.

Thế nên mỗi người có một quan điểm sống riêng. Mợ Mun có cách nói chuyện tưng tửng không giống ai, kể cả nhiều khi mợ ấy khá chua cay khi đánh giá về người khác, nhưng cũng chỉ là do tính cách và con người mợ ấy từ xưa nay vẫn vậy. Thành ra em nghĩ mọi người bớt chỉ trích và đôi co với mợ ấy thì phù hợp hơn.
Hi hi... đầu tiên ngó nghiêng thấy la lạ nên mọi người tranh luận thôi mà. Hiểu được gốc rễ, nguồn cơn như cụ nên cũng dễ thông cảm. Chúc mợ Mun hạnh phúc và tấn lên một bước với Zai của mợ nhé.

Cứ phải cố

Xe buýt
Ờ. Mà lúc buồn buồn đọc bài viết của Moon cũng thấy phiêu phiêu. Con người nếu ko có 1 vài người bạn thân hợp nhau thì thấy rất nhàm chán với xã hội. Như kiểu ko đc ăn mà mình khoái khẩu hàng ngày cứ đều đều ăn những món tẻ nhạt, lâu rồi mất cảm giác. Còn chuyện mây với tầng thì do mình thôi

thichduthu2011

Máy Bay
Cái này lão tinh tế đới!? Muôn chân thành với Mun khó lắm ;))
Chả có gì tinh tế, một người ở ngoài khép kín thiếu tình cảm thì khi có cơ hội sẽ cố thể hiện và đôi khi thể hiện quá lố sẽ khiến cho chính họ ngộ nhận mình là cái rún vũ trụ (kiểu như mình có ít mqh là do mình quá cao nên người khác không với tới chứ không phải do mình khép kín mà ra). Với Mun thì chân thành không cần vì Mun hiểu đây là cõi ảo (cũng vì ảo Mun mới mạnh miệng) nên cứ tạo điều kiện cho Mun xả trét là đã giúp Mun rồi :))

Chopchopchop

Xe buýt
Chị Moon xinh mà cụ, không phải xinh xuất xắc hiện đại nhưng cũng dễ nhìn. Còn tính cách nhiều khi chưa tiếp xúc cũng không biết được, nhiều khi thể hiện ở trên mạng và đời thực nó là hai thái cực khác nhau hoàn toàn. Mà em tò mò là có cụ nào biết chị ý bao tuổi không ạ. Em thấy các cụ nhiệt quá. Em là mợ mà cũng bị hấp dẫn bởi thớt này.

kimthanlahan

Xe tăng
Chị Moon xinh mà cụ, không phải xinh xuất xắc hiện đại nhưng cũng dễ nhìn. Còn tính cách nhiều khi chưa tiếp xúc cũng không biết được, nhiều khi thể hiện ở trên mạng và đời thực nó là hai thái cực khác nhau hoàn toàn. Mà em tò mò là có cụ nào biết chị ý bao tuổi không ạ. Em thấy các cụ nhiệt quá. Em là mợ mà cũng bị hấp dẫn bởi thớt này.
Hi hi... mấy bà thái hậu đều xinh đẹp cả mà. Chỉ có cái, do dòng dõi, do cuộc sống hậu cung, do lễ nghi, do ít được xxx nên không giải thoát được tâm lý thực. Mọi sự biểu kiến bên ngoài là do lý trí nên tạo nên khí chất lạnh, góc cạnh.
Với độ rụng của tóc trán, nếp nhăn khoé miệng, mắt ước chừng độ 40, có lẽ sinh năm 1980 Canh Thân.
Em chém vậy nhé. Kính mợ!

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Hi hi... mấy bà thái hậu đều xinh đẹp cả mà. Chỉ có cái, do dòng dõi, do cuộc sống hậu cung, do lễ nghi, do ít được xxx nên không giải thoát được tâm lý thực. Mọi sự biểu kiến bên ngoài là do lý trí nên tạo nên khí chất lạnh, góc cạnh.
Với độ rụng của tóc trán, nếp nhăn khoé miệng, mắt ước chừng độ 40, có lẽ sinh năm 1980 Canh Thân.
Em chém vậy nhé. Kính mợ!
Cụ nhầm Em Mậu Ngọ
1978.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Tự hào-tinh tướng ở đây làm cái léo gì Moon ơi! Muốn tự hào-tinh tướng xem đẳng cấp của mình đến đâu, thì tìm forum nào nơi tập trung các quý tộc hay trí thức mà đo lường bản thân. Chứ léo mẹ ở đây đến 96% là giới xe ôm taxi với dân chợ búa thì tinh vi làm cái léo gì chốn này? Khác léo gì tiểu thư ăn mặc đẹp đẽ vào giữa chợ Long Biên khoe mình quý tộc trí ngủ với đội bán cá mú rau quả thì chỉ làm trò cười cho dân chợ mà thôi. Tiểu thư trí ngủ sành điệu quý tộc thì nên ghé cafe Viện Gớt hay L'espace Tràng Tiền chẳng hạn mà đọ trình, chứ không nên ra chợ Long Biên.
Ở VN làm gì có giới đó.
Như Soi thì cũng không có gốc.

Nhà kiểu như gia đình em lẽ ra đi cư lâu rồi.
Bên ngoại em vào Miền Nam rồi sang Pháp.

Mr met

Xe tăng
Chả có gì tinh tế, một người ở ngoài khép kín thiếu tình cảm thì khi có cơ hội sẽ cố thể hiện và đôi khi thể hiện quá lố sẽ khiến cho chính họ ngộ nhận mình là cái rún vũ trụ (kiểu như mình có ít mqh là do mình quá cao nên người khác không với tới chứ không phải do mình khép kín mà ra). Với Mun thì chân thành không cần vì Mun hiểu đây là cõi ảo (cũng vì ảo Mun mới mạnh miệng) nên cứ tạo điều kiện cho Mun xả trét là đã giúp Mun rồi :))
Ý cụ là Mụn đáng thương hơn đáng giận, Mụn có khiếm khuyết trong định hình nhân cách, tâm lý. P/s em đoán thôi nhá!

thichduthu2011

Máy Bay
Ý cụ là Mụn đáng thương hơn đáng giận, Mụn có khiếm khuyết trong định hình nhân cách, tâm lý. P/s em đoán thôi nhá!
Đôi khi tính cách, hoàn cảnh, môi trường tạo ra nhưng nói khiếm khuyết thì hơi quá. Tóm lại Mun khác người nên chả có gì phải giận còn thương thì cứ theo câu "người với người sông để ... thương nhau" chứ đừng xem là đặc cách hay thương hại :))

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc truyện trẻ con Con vịt xấu xí của chưa ?

1. Sắp đến mùa đông, vợ chồng thiên nga đưa con tới phương Nam tránh rét, nhưng vì một đứa con quá nhỏ khiến họ phải dừng chân nghỉ lại ven đường. Hai vợ chồng nhờ cô vịt chăm sóc giùm thiên nga con và hứa sang năm sẽ quay lại đón con.

2. Cô vịt đồng ý để thiên nga con ở lại cùng đàn vịt. Vịt mẹ bận rộn với việc kiếm ăn, thiên nga con chỉ có thể chơi cùng với những chú vịt con nhưng điều đó khiến chúng thật sự buồn.Bởi hình dáng không giống những chú vịt nên thiên nga bị cách bạn hắt hủi, bắt nạt, chúng cho rằng thiên nga là một con vịt xấu xí và vô tích sự.

3. Một năm sau thiên nga được bố mẹ quay lại đón. Gia đình đoàn tụ trong niềm hạnh phúc mừng rỡ. Thiên nga con đã quên hết mọi chuyện buồn tủi trước kia, nó chạy đến cảm ơn vịt mẹ và bịn rịn chia tay với các bạn vịt con để cùng bố mẹ bay tới những chân trời tươi đẹp

4. Lúc ấy, đàn vịt con mới hiểu con vịt xấu xí mà chúng thường ghét bỏ chính là thiên nga, loài chim đẹp nhất trong vương quốc họ nhà chim. Chúng đã hối hận về cách cư xử của mình.

Đơn giản vì em hưởng thụ 1 nền giáo dục khác các Cụ thôi và khác các Mợ mà Cụ vẫn gặp hay quen biết.

Mr met

Xe tăng
Đôi khi tính cách, hoàn cảnh, môi trường tạo ra nhưng nói khiếm khuyết thì hơi quá. Tóm lại Mun khác người nên chả có gì phải giận còn thương thì cứ theo câu "người với người sông để ... thương nhau" chứ đừng xem là đặc cách hay thương hại :))
Nếu không giận thì thương thôi đung không sư :)) còn thương như nào thì tùy tùng mối quan hệ của cccm với Mụn nhỉ cụ nhỉ?