[Funland] Mây ở tầng nào sẽ gặp mây ở tầng đó ...đúng không ạ ?

hanoipho79

Xe lăn
Em cũng để ý khá nhiều bài viết của mợ Mun, nên nếu lắp gép những chia sẻ của mợ ấy lại theo thứ tự thời gian thì cũng có thể thấy được phần nào gia cảnh của mợ ấy.

Em xin phép được chắp gép lại một số điều mà mợ Mun tự chia sẻ về gia đình. Biết đâu có cụ mợ nào ở Việt Nam kết bạn và chia sẻ với mợ ấy.

Papa mợ ấy hình như là nhà giáo, từng theo học ở Liên Xô hay Bulgari, em nhớ không rõ. Sau khi học về thì cưới mẹ bạn ấy là một tiểu thư nhà gia thế tư sản. Papa mợ ấy hình như cũng khá nhiều tuổi so với vợ. Mợ ấy có 1 chị gái, giờ đã lập gia đình. Chị gái hình như có 2 người con, nhưng vì Mẹ và mợ ấy không có nhiều thiện cảm với chị, nên có lẽ tình cảm chị em không được khăng khít.

Bố mẹ mợ ấy sinh mợ ấy khi Papa mợ ấy đã hơn 40, giờ Papa mợ ấy đã hơn 80 tuổi và ở cùng mợ ấy. Vì mợ ấy cảm thấy rằng chỉ có mợ ấy mới chăm tốt được cho bố. Mẹ mợ ấy hình như đã mất được vài năm rồi.

Mợ Mun cũng từng kết hôn năm 28 tuổi, nhưng có lẽ cuộc hôn nhân này khá ngắn ngủi, cỡ đâu được vài tháng, lý do thì theo như mợ ấy chia sẻ là không hợp với mẹ của Zai.

Giờ thi thoảng mợ ấy lại đưa Papa mợ ấy đi nghỉ an dưỡng ở nhiều nơi có bãi biển.
Cụ có chuyên môn về Thư ký toà soạn.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Em cũng để ý khá nhiều bài viết của mợ Mun, nên nếu lắp gép những chia sẻ của mợ ấy lại theo thứ tự thời gian thì cũng có thể thấy được phần nào gia cảnh của mợ ấy.

Em xin phép được chắp gép lại một số điều mà mợ Mun tự chia sẻ về gia đình. Biết đâu có cụ mợ nào ở Việt Nam kết bạn và chia sẻ với mợ ấy.

Papa mợ ấy hình như là nhà giáo, từng theo học ở Liên Xô hay Bulgari, em nhớ không rõ. Sau khi học về thì cưới mẹ bạn ấy là một tiểu thư nhà gia thế tư sản. Papa mợ ấy hình như cũng khá nhiều tuổi so với vợ. Mợ ấy có 1 chị gái, giờ đã lập gia đình. Chị gái hình như có 2 người con, nhưng vì Mẹ và mợ ấy không có nhiều thiện cảm với chị, nên có lẽ tình cảm chị em không được khăng khít.

Bố mẹ mợ ấy sinh mợ ấy khi Papa mợ ấy đã hơn 40, giờ Papa mợ ấy đã hơn 80 tuổi và ở cùng mợ ấy. Vì mợ ấy cảm thấy rằng chỉ có mợ ấy mới chăm tốt được cho bố. Mẹ mợ ấy hình như đã mất được vài năm rồi.

Mợ Mun cũng từng kết hôn năm 28 tuổi, nhưng có lẽ cuộc hôn nhân này khá ngắn ngủi, cỡ đâu được vài tháng, lý do thì theo như mợ ấy chia sẻ là không hợp với mẹ của Zai.

Giờ thi thoảng mợ ấy lại đưa Papa mợ ấy đi nghỉ an dưỡng ở nhiều nơi có bãi biển.
Như vậy là "hoàn cảnh sinh tính cách" chăng? Và nếu ai đó nói Mun có khiếm khuyết là do sự kỳ vọng quá lớn của mẹ mợ ấy? Cháu thấy Mun hay dùng từ "bị" khi mẹ gửi đi học nữ công gia chánh???

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có món rau với món tôm của mợ mun mà các cụ mợ khen chê khiếp quá, nếu đó là của người khác chắc chẳng ai thèm còm chứng tỏ các cụ mợ còn đặt nhiều tâm tư với mợ ý lắm.
Biết đâu mun không sai , chúng ta sai:)):))
Trên đời làm gì có ai hoàn hảo? Cứ nhìn vào chỗ sai để đánh giá mà bỏ qua chỗ đúng thì kiểu gì chả thành ... bất thường :))

Trên đời làm gì có ai hoàn hảo? Cứ nhìn vào chỗ sai để đánh giá mà bỏ qua chỗ đúng thì kiểu gì chả thành ... bất thường :))
Cụ sư ơi!
Chỗ tìm tỷ lệ còm của bài ở đâu sư nhỉ?
Em xem thử sư đứng thứ mấy :))

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có chuyên môn về Thư ký toà soạn.
Tại em rảnh rỗi và lúc đầu cũng khó chịu khi đọc những phản hồi của mợ Mun nên mới để ý cách mợ ấy chia sẻ. Cũng không biết đúng sai như thế nào vì chưa gặp mợ ấy ngoài đời, nhưng có lẽ mợ ấy đã từng chịu áp lực khá lớn từ cách uốn nắn của mẹ

Đúng như cụ gì ở trên vừa nói, ngay cả kể về những thành tích mà mợ ấy hãnh diện, mợ ấy cũng chia sẻ là đạt được cũng vì mẹ mợ ấy mong muốn như vậy.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Theo như trên thì chả cần chuẩn bị lễ "tiếp dẫn" vì "nàng" đã ở hạ giới rồi hử Sư. Sao có cụ lại nói thế này :

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Bà già mợ có tuổi thơ khá sóng gió, nên mới đặt nhiều thứ lên mợ thế, để cuối cùng nhận lại 1 đứa con ái kỷ. Tôi cho là giờ cụ bà đã hối hận!!!
Mẹ em cuộc đời xem có gì sống gió nhỉ ?
Sinh ra trong gia đình tư sản
Lấy chồng kết hôn khi đó với Bố em đang là Chủ tịch Quận Quảng Bá nay là Quận Tây Hồ.

Sau đó Bố Mẹ em đều về 2 trường ĐH để làm việc.
Sau 18 năm làm việc ở trường ĐH sinh em ra Mẹ em nghỉ ở trường ĐH ở nhà chăm em và đánh hàng từ Sài Gòn ra Hà nội phân phối cho các khách sạn HN rượu và mỹ phẩm ở HN
Thời bao cấp mấy gia đình giàu như nhà em.
Năm 199X đoàn làm phim Tây Du Ký đến Hà nội quay 1 bộ phim.
Đã quay tại nhà em đấy ở Phố Trần Hưng Đạo

Đời của Bố Mẹ em chẳng mấy Ai thời đó như thế.
Nhà tư sản có cách giáo dục nhà tư sản.
Cụ thấy lạ à... vì gia cảnh Cụ khác.
Giới giàu và có học đời hỏi giáo dục con cái toàn diện.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Tạm tóm tắt các năng lực mà Moon tự hào hơn người, có gì thiếu các ông bổ sung:
1. Gia đình tiểu tư sản Hà Lội từ đời cụ cố, lịch lãm tinh hoa có thừa.

2. Nữ công gia chánh siêu giỏi do được cụ thân sinh dạy dỗ từ khi còn nhỏ.

3. Có bằng trung cấp nấu ăn, nấu ngon hơn tất cả mọi nhà hàng trên toàn cõi VN, nhưng chỉ nấu cho gia đình và giai. May mà chỉ có trung cấp nấu ăn chứ nếu có đại học nấu ăn thì Moon chắc cũng cố lấy nốt bằng tiến sỹ ẩm thực.

4. Cầm kỳ thi họa léo thiếu món nào, món nào cũng xuất sắc. Oánh đàn piano ghi ta bét nhè. Viết văn làm thơ là chuyện nhỏ, hạ bút là văn tuôn như suối hay nhất VN.

5. Trình độ đại học quan hệ chính trị quốc tế ĐH ngoại giao vô cùng danh giá. Nghề nghiệp thủ thư chuyên gần gũi sách báo nên đọc sách đông tây kim cổ là chuyện muỗi, kiến thức rộng mênh mông.

6. Thẩm mỹ vô địch thiên hạ do có tri thức cao, cắm hoa bày món ăn thì léo phải bàn.

7. Etc etc...

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tạm tóm tắt các năng lực mà Moon tự hào hơn người, có gì thiếu các ông bổ sung:
1. Gia đình tiểu tư sản Hà Lội từ đời cụ cố, lịch lãm tinh hoa có thừa.

2. Nữ công gia chánh siêu giỏi do được cụ thân sinh dạy dỗ từ khi còn nhỏ.

3. Có bằng trung cấp nấu ăn, nấu ngon hơn tất cả mọi nhà hàng trên toàn cõi VN, nhưng chỉ nấu cho gia đình và giai. May mà chỉ có trung cấp nấu ăn chứ nếu có đại học nấu ăn thì Moon chắc cũng cố lấy nốt bằng tiến sỹ ẩm thực.

4. Cầm kỳ thi họa léo thiếu món nào, món nào cũng xuất sắc. Oánh đàn piano ghi ta bét nhè. Viết văn làm thơ là chuyện nhỏ, hạ bút là văn tuôn như suối hay nhất VN.

5. Trình độ đại học quan hệ chính trị quốc tế ĐH ngoại giao vô cùng danh giá. Nghề nghiệp thủ thư chuyên gần gũi sách báo nên đọc sách đông tây kim cổ là chuyện muỗi, kiến thức rộng mênh mông.

6. Thẩm mỹ vô địch thiên hạ do có tri thức cao, cắm hoa bày món ăn thì léo phải bàn.

7. Etc etc...
Em người phàm mắt thịt nên mấy cái mục điện nước chưa thấy tả ntn.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Mẹ em cuộc đời xem có gì sống gió nhỉ ?
Sinh ra trong gia đình tư sản
Lấy chồng kết hôn khi đó với Bố em đang là Chủ tịch Quận Quảng Bá nay là Quận Tây Hồ.

Sau đó Bố Mẹ em đều về 2 trường ĐH để làm việc.
Sau 18 năm làm việc ở trường ĐH sinh em ra Mẹ em nghỉ ở trường ĐH ở nhà chăm em và đánh hàng từ Sài Gòn ra Hà nội phân phối cho các khách sạn HN rượu và mỹ phẩm ở HN
Thời bao cấp mấy gia đình giàu như nhà em.
Năm 199X đoàn làm phim Tây Du Ký đến Hà nội quay 1 bộ phim.
Đã quay tại nhà em đấy ở Phố Trần Hưng Đạo

Đời của Bố Mẹ em chẳng mấy Ai thời đó như thế.
Nhà tư sản có cách giáo dục nhà tư sản.
Cụ thấy lạ à... vì gia cảnh Cụ khác.
Giới giàu và có học đời hỏi giáo dục con cái toàn diện.
Mợ giải thích cho cháu cái từ "bị" trong câu: Bị mẹ gửi đến lớp Nữ công tinh hoa.