[Funland] Mây ở tầng nào sẽ gặp mây ở tầng đó ...đúng không ạ ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Quang kia một chín bảy mươi
Moon này bảy tám cả đôi vẹn toàn
Tuất chàng cùng với Ngọ nàng
Giai tài gái sắc đọ hàng cùng nhau

Chàng thì thơ thẩn đã lâu
Quanh năm lục bát qua cầu gió bay
Sáo mòn vần điệu qua ngày
Mỗi chiêu sáu tám loay hoay cả đời
Đọc qua thì tưởng thiên tài
Đọc hoài mệt mỏi như nhai bánh dày
Câu từ sáo rỗng chán thay
Âm thanh nhấp nhổm như chày giã cua
Hình ảnh cũ kỹ già nua
Miệt mài ghép chữ cho vừa với câu
Cả đời sáu tám mòn râu
Bao giờ dám thử một câu không vần?
Chua ngoa cay nghiệt lần mần
Kỹ tính đanh đá đàn ông thế à?

Nàng thì mồm giải mép loa
Khoe khoang quý tộc rõ là đẹp đôi
Trên đời chỉ có mình tôi
Là người giỏi nhất ai người thứ hai
Giai nào cũng phải chạy dài
Huênh hoang phách lối chả ai vừa lòng
Bây giờ vẫn phải nằm không
Tâm thần bất ổn còn mong nỗi gì

Chi bằng hai vị tính đi
Về chung một mái còn gì hợp hơn
Lục bát quý tộc về luôn
Đeo mệ....thơ thâm hơn khặc ngựa...
Ví c hó với ngựa thì chuẩn quá...

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Gieo vần tạm gọi OK nhưng chưa "bám vần" lắm! [-X
Chỉnh ntn vừa "bám vần" lại "bám" cả ca dao, tục ngữ, và cả ........... toán học! :))

"Mun lò tụt, Quang 70:
Trời sinh 1 cặp, voi 10, sáo 0" :P
Lạy thánh....thánh hãm quá cơ.

Chopchopchop

Xe buýt
Ý mợ muốn chữa cho mợ ấy thành người thế nào ạ? Có phải để trở thành người phụ nữ giống như hầu hết những phụ nữ VN lấy chồng sinh con rồi bận rộn chăm chồng chăm con cả đời ko ạ? Nếu vậy thì em thấy trong lĩnh vực này các mợ nên học tập mợ Mun để có cuộc sống tươi đẹp hơn. Nhiều cụ mợ có tư tưởng lạc hậu, hoặc/và chưa có điều kiện để có được cuộc sống thoải mái, đầy đủ như mợ ấy nên chưa hiểu được đâu. Tính cách mợ Mun có thể các cụ mợ thấy hơi buồn cười nhưng mợ ấy cực kỳ khôn ngoan khi biết cách thưởng thức cuộc sống tươi đẹp này đấy ạ. Chỉ riêng vấn đề này đúng là em thấy mợ ấy ở tầng cao mà ít người hiểu được. Còn mấy thứ ba lăng nhăng như bằng cấp nấu ăn, thêu thùa vv... mợ ấy hay khoe thì đúng là vớ vẩn
Em thì cũng ko ý kiến gì về sự lựa chọn hay cách nhìn cuộc sống của mợ chủ. Nhưng thực sự em " quan ngại" về sự tự tin thái qúa của mợ ý đến mức thành ra khoe khoang thiếu khiêm tốn. Có thể mợ ý ở đẳng cấp hơn hẳn rất nhiều người nhưng mợ ý suy nghĩ dị biệt đến mức thiếu sự cảm thông , thiếu cái tinh tế của tầng lớp tư sản cũ. Em chắc chắn 1 điều mợ thớt đc sinh ra và nuôi dạy trong môi trường nề nếp tư sản cũ nhưng mợ ý chỉ hấp thụ nửa vời vì tầng lớp tư sản cũ họ có sự tinh tế mà em thấy mợ thớt thiếu

cô giáo thỏ

Xe hơi
Ng phụ nữ vui vẻ, hp không rỗi hơi mở mấy thớt kiểu như Em muốn lấy chồng, Mây tầng nào...và mở mồm ra là chê mọi ng thế nọ thế chai, chê từ bạn bè, đồng nghiệp cho tới các cụ mợ trên này đâu ạ. Ng tinh tướng như thế thực ra sống ở đâu cg cô đơn cả. Nghĩ cũng tội, chắc mấy hnay trời nắng nóng quá.
Cụ lầm.
Có khi được chửi, được chú ý, tung hô mới làm mợ í sướng thì sao? Ờ!!!

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Đấu thơ không chết chẳng cần lo
Nhiệm vụ của ta hãy reo hò
Trượng phu sai đúng thì phân rõ
Chớ giấu trong lòng bụng phình to :))
Bụng phình lại tụt lò xo
Tụt vào sâu quá thụt thò làm sao ;))

Chopchopchop

Xe buýt
Cụ lầm.
Có khi được chửi, được chú ý, tung hô mới làm mợ í sướng thì sao? Ờ!!!
Thì đang cô đơn nên lên đây để gây chú ý, chửi cũng đc , tung hô cũng đc. Giống như em biết rất nhiều người cuộc sống đầy nỗi buồn u uất nhưng suốt ngày up ảnh sống ảo, hạnh phúc vui vẻ, ăn chơi nọ kia chỉ để đc mọi người khen ngợi tung hô nhằm quên đi cái hiện thực họ đang sống. Em thấy người phụ nữ hạnh phúc thực sự họ ít chia sẻ cuộc sống của họ cho mọi người thấy lắm. Họ còn bận tận hưởng và vui vẻ với những gì mình có, đâu cần tìm sự tung hô từ bên ngoài mạng ảo

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Thì đang cô đơn nên lên đây để gây chú ý, chửi cũng đc , tung hô cũng đc. Giống như em biết rất nhiều người cuộc sống đầy nỗi buồn u uất nhưng suốt ngày up ảnh sống ảo, hạnh phúc vui vẻ, ăn chơi nọ kia chỉ để đc mọi người khen ngợi tung hô nhằm quên đi cái hiện thực họ đang sống. Em thấy người phụ nữ hạnh phúc thực sự họ ít chia sẻ cuộc sống của họ cho mọi người thấy lắm. Họ còn bận tận hưởng và vui vẻ với những gì mình có, đâu cần tìm sự tung hô từ bên ngoài mạng ảo
Đúng rồi cụ, người lên mạng sống ảo với thái độ tiêu cực thì ngoài đời thường là bất hạnh, theo cách này hay cách khác.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
:)) chuẩn những người cần cái ảo để trốn tránh cái thực thì chỉ có thể là cái thực quá phũ ;))

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cái này là thật thì em tiếc cho mợ ấy! Có khả năng là đã lỡ một cơ hội mất rồi! :(
Em không thể hình dung người trong ảnh lại có những còm như trong thớt này, em lấy làm tiếc

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Ơ ko trả lời em à? Sao lại khổ dùng dụng cụ cho nó nhã với lại vệ sinh chứ!? Cơ mà cũng tùy buồn cái gì? Hay Sư buồn cái gì mà muốn xả cũng đều phải dùng tay or miệng ;))
Cụ Mệt ui, Sư đang khỏe còn dư nhiều dầu ăn đấy :)) =)). Đến mùa mưa này cháu mời lão ta bia/Cafe sẽ hỏi xin 1 ít kg đầu hết date lại phí =))8-}=))