[Funland] Máy thở xâm nhập nội địa ra đời rồi

hoangduc.sbr

Xe container
Trò nhét chữ này thì đội anti Vin mới là cao thủ, đèo mịa có ai đời đến tổ chức chuyến bay cứu trợ. Ủng hội tiền thời dịch, bắt tay vào làm các thiết bị y tế mùa dịch... mà cũng cố lôi ra để dè bỉu, mỉa mai, chửi xằng (lấy cái # lấp vào để lấy cớ chửi chung) cho bằng đc. Đến cả chuyện cái vành xe cháy vụn cũng cố lờ đi cái tối dạ của mình để chửi lấy đc;))
Chả trách giờ cứ hễ có bài nào tích cực về Vin thì chưa cần đám này thò mặt, đã có nhiều người vào gáy trc cho mà biết. Nói chung đám auto anti này càng anti bất chấp thì chỉ càng khiến nhiều người ủng hộ bọn Vin hơn mà thôi. Bởi giữa việc chọn 1 bên nhúng tay vào làm thật và 1 bên giỏi ngồi chửi thì chắc chắn những người ko dốt nát sẽ biết phải chọn bên nào để ủng hộ.
1 hình thái "sợ VN thành công" kha khá giống với bọn 3/ chống + bên hải ngoại. Bọn bên đấy luôn mong những tin xấu từ VN. Đợt dịch Covid thì điều chúng nó mong muốn nhất chính là dân VN chết càng nhiều càng tốt. Để khẳng định sự xuyên tạc "VN dấu số liệu" mà bọn nó đã vẽ ra trc đó.

Chỉnh sửa cuối:

ipad1

Xe tải
em để đây và không nói gì, từ năm 2011 các cụ nhé.
giờ mà có cty nào hoạt động như kiều ở thung lũng silicon chuyên mua lại hoặc phối hợp với những người phát minh ra những thiết bị hữu ích có hiệu quả kte đời sống để sx thì các nhân tài nông dân công nhân ko uổng phí sáng tạo của mình.

kienvinh

Tháo bánh
Sau vụ này khéo anh Vượng mở thêm mảng thiết bị y tế như cụ nói. Nhiều thứ máy lắm, mà thiết bị y tế dễ xuất khẩu hơn hàng tiêu dùng, tuy sản lượng không được cao, nhưng uy tín lớn. Vì thiết bị y tế thường tiêu chuẩn cao hơn hàng tiêu dùng.
Know-how đếch có thì làm gì. Có tay kỹ sư cơ khí Anh (UK) tự chế máy thở kiểu bóp bóng post lên Youtube, các tây lông khác lên chửi cho sấp mặt lun. Mà tôi nhìn cái máy thở đấy kinh hồn của nó. Như phin Hollywood.

Bổ sung: Chửi đại ý: Mày làm máy thở như thế giết người đấy con ah!

Chỉnh sửa cuối:

7usd

Xe điện
Cụ thấy đàn ong, nếu cụ mặc kệ nó thì chả con nào đốt cụ
Nhưng khổ bọn sit đờ a Vanh lại cứ mang lòng yêu nước rồi đủ thể loại chọc ngoáy nên dĩ nhiên bị ăn chưởi rồi. Chứ NTD cái gì tốt đo được bằng công năng và thời gian là sẽ đắt hàng, ko phải bằng việc nhét chữ vào mồm
He he. Em biết nhiều người chửi ác lắm. Nhưng vẫn ở Vinhome, con học Vinschool

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Đang ngồi uống bia chui đây. Thấy thằng bạn tâm sự, hôm nay 29, Vin nó trả lương, vẫn đúng hạn và lương không thay đổi.

Thấy thái độ nó trân trọng lắm...

Bachsima

Xe lăn
Tất cả là ở chỗ: đạt chuẩn quy định quốc tế và quốc gia chưa.
Hãy nhớ lại những máy tính Thánh Gióng với cổng thông tin quuaacs gia, 3 hồi mở 3 hồi đóng như không có gì xảy ra. Trong khi những máy terminal đạt chuẩn vào trung tâm tra cứu của Tây hay trung tâm vũ trụ thì 486 vẫn chạy phè phè, thay mỗi màn hình.

Cụ thấy đàn ong, nếu cụ mặc kệ nó thì chả con nào đốt cụ
Nhưng khổ bọn sit đờ a Vanh lại cứ mang lòng yêu nước rồi đủ thể loại chọc ngoáy nên dĩ nhiên bị ăn chưởi rồi. Chứ NTD cái gì tốt đo được bằng công năng và thời gian là sẽ đắt hàng, ko phải bằng việc nhét chữ vào mồm
Trò nhét chữ này thì đội anti Vin mới là cao thủ, đèo mịa có ai đời đến tổ chức chuyến bay cứu trợ. Ủng hội tiền thời dịch, bắt tay vào làm các thiết bị y tế mùa dịch... mà cũng cố lôi ra để dè bỉu, mỉa mai, chửi xằng (lấy cái # lấp vào để lấy cớ chửi chung) cho bằng đc. Đến cả chuyện cái vành xe cháy vụn cũng cố lờ đi cái tối dạ của mình để chửi lấy đc;))
Chả trách giờ cứ hễ có bài nào tích cực về Vin thì chưa cần đám này thò mặt, đã có nhiều người vào gáy trc cho mà biết. Nói chung đám auto anti này càng anti bất chấp thì chỉ càng khiến nhiều người ủng hộ bọn Vin hơn mà thôi. Bởi giữa việc chọn 1 bên nhúng tay vào làm thật và 1 bên giỏi ngồi chửi thì chắc chắn những người ko dốt nát sẽ biết phải chọn bên nào để ủng hộ.
1 hình thái "sợ VN thành công" kha khá giống với bọn 3/ chống + bên hải ngoại. Bọn bên đấy luôn mong những tin xấu từ VN. Đợt dịch Covid thì điều chúng nó mong muốn nhất chính là dân VN chết càng nhiều càng tốt. Để khẳng định sự xuyên tạc "VN dấu số liệu" mà bọn nó đã vẽ ra trc đó.
Hay, quá hay.
Làm gì có ma đâu, đều là do bọn xấu bụng tự nghĩ ra để hù dọa người yếu bóng vía mà thôi =))

hoangduc.sbr

Xe container

cocsku

Xe cút kít
Em mong nhà nước có định hướng, hướng dẫn quản lý rõ ràng, để các doanh nghiệp tồn tại và phát triển lâu dài, ko lại như a điếu cày chết rở sống rở.
Các nước phát triển có những tập đoàn tồn tại cả mấy trăm năm, chính sách nó rõ ràng ko có quan tham hay dân gian ...
Ông nhà nước ta càng định hướng thì doanh nghiệp càng xuống hố. Cho nên em lại mong ông nn ngồi im, đừng phá đám, cản trở doanh nghiệp là quý lắm rồi.
Know-how đếch có thì làm gì. Có tay kỹ sư cơ khí Anh (UK) tự chế máy thở kiểu bóp bóng post lên Youtube, các tây lông khác lên chửi cho sấp mặt lun. Mà tôi nhìn cái máy thở đấy kinh hồn của nó. Như phin Hollywood.

Bổ sung: Chửi đại ý: Mày làm máy thở như thế giết người đấy con ah!
Know how không tự nhiên mà có, phải học, phải mua thì sẽ có. Xây nhà có cần know how không? Nhưng ko xây thì chả bao giờ có. Làm ô tô có cần know how không? Không làm thì cũng không bao giờ có.

TSTA

Xe container
Nói mới để ý. Những ng Việt đã thoát đc Vn sang sinh sống định cư nước khác, Mỹ, Đức... Thấy đa phần dè bỉu và ác cám với Vin.

Trai_Nam

Xe buýt
Vãi cụ, "làm đầy" như trong ảnh cụ nó là máy thở ko xâm lấn, dùng cho người vẫn tự thở đc.
Chứ mất phản xạ thở rồi thì cắm cái máy bóp bóng ấy vào làm j.
Cụ có theo dõi các thớt trước chưa ạ, đội cuồng Vin tung hô máy bóp bóng kinh lắm cơ, còn bẩu cứ cắm vô thở nà được như slogan của Vietjet cứ bay là thích =)). Có thánh còn bẩu em đến lúc sắp chết ấy dám bẩu ko xài máy bóp bóng của Vin không. Đèo mẹ có nhét cái bóp bóng í vào em cũng bắt rút ra.

Trai_Nam

Xe buýt
em chả 3 que gì cụ nhé, cơ mà thấy Vin đưa cái máy bóp bóng ra lùa gà là em phang ngay. Mịa làm như trên này toàn lũ lừa cho nó gạt người tiêu dùng.

hungtom

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận vingroup rất mạnh, hầu như làm cái gì cũng nhanh và đem lại lợi ích cho người dùng.
Nhớ lại cái thời đập cái nhà máy cơ khí xây royal đẹp lung linh. Tối cuối tuần rủ bạn bè đi xuống shopping, ăn uống sướng sướng là, anh nào mà có 1 căn cc nữa thì auto đẹp zai luôn.
Nhưng kể từ khi ra cái xe dành hẳn cho giới tinh hoa, đứng sau là cả 1 team vanh nô thì có vẻ lại không thành công cho lắm.
Từ đấy ai cứ có thành kiến với cái xe thì mặc nhiên vanh nô bảo ghét cả họ nhà nó.

Chỉnh sửa cuối:

DucHoan

Xe tăng
Cụ nói có lý, em ghét nhất mấy con cứ kêu Vin Nô, trước chưa có Vinfast thì suốt ngày anti việt nam không bằng Campuchia, giờ có vinfast thì anti luôn, và quay ra nâng bi xe tàu,mà cũng chả phải khách hàng hay khách hàng tiềm năng gì của vinfast cả, nhưng thớt nào liên quan vin là vào anti. Xong thì còn anti luôn vsmart, anti cả đường do vin làm... Em cũng không hiểu, sao lại lắm anti vậy, em thì chả dùng gì của vin, nhưng dù sao thương hiệu việt thì mình cứ có cảm tình hơn cái đã. Ko ủng hộ thì thôi cũng không nên anti một cách thái quá.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ có theo dõi các thớt trước chưa ạ, đội cuồng Vin tung hô máy bóp bóng kinh lắm cơ, còn bẩu cứ cắm vô thở nà được như slogan của Vietjet cứ bay là thích =)). Có thánh còn bẩu em đến lúc sắp chết ấy dám bẩu ko xài máy bóp bóng của Vin không. Đèo mẹ có nhét cái bóp bóng í vào em cũng bắt rút ra.
Cụ bị ngẫn ah, Vin nó nói rõ nó làm máy thở xâm lấn sau và máy ko xâm lấn trước (vì đơn giản hơn). Và cái thớt ấy là nói về máy thở ko xâm lấn. Thế thì chửi nó cái éo j, chửi vì nó nói đúng ah?

em chả 3 que gì cụ nhé, cơ mà thấy Vin đưa cái máy bóp bóng ra lùa gà là em phang ngay. Mịa làm như trên này toàn lũ lừa cho nó gạt người tiêu dùng.
Phang cái éo j mà phang, nó làm cái j mà phang, nó lùa gà ai khi mà nó nói rõ đấy là máy ko xâm lấn! Toàn mấy thằng anti cố tình nhét chữ vào mồm nó là "máy thở xâm lấn, máy đỉnh cao... " xong quay ra chửi nó. Thói bẩn thỉu!

cần gì phải sx số lượng lớn chi cụ, như táo thôi nghiên cứu ra rồi Foxconn sx. Cần gì lo khâu sx cho nhọc, nếu tìm ko được em chỉ chổ cho.
Thế bảo thằng nào nó ra lấy nguyên mẫu của ông Đại học về mà sx xem có thằng nào nó OK ko. Ông đại học nghiên cứu ra bản mẫu mà ko có thằng nào nó thò tay vào sx máy của ông ấy thế thì 1 cái máy ấy để ngắm ah?
Nhiều thằng to mồm "máy này tao cũng làm đc!", thế làm đi. Ko làm đc phải ko, đơn giản vì chúng nó muốn làm cũng éo có tiền. Hoặc là bài toán lợi nhuận sau sản xuất méo có lời nên chúng nó mới ko làm chứ sao!
Vin nó làm đc cái q.trọng là nó sản xuất ra đc máy để dùng, chứ nó eó thèm ngồi bốc phét kiểu: "tao làm đc... cơ mà tao éo thèm làm"!

hoangduc.sbr

Xe container
Công nhận vingroup rất mạnh, hầu như làm cái gì cũng nhanh và đem lại lợi ích cho người dùng.
Nhớ lại cái thời đập cái nhà máy cơ khí xây royal đẹp lung linh. Tối cuối tuần rủ bạn bè đi xuống shopping, ăn uống sướng sướng là, anh nào mà có 1 căn cc nữa thì auto đẹp zai luôn.
Nhưng kể từ khi ra cái xe dành hẳn cho giới tinh hoa, đứng sau là cả 1 team vanh nô thì có vẻ lại không thành công cho lắm.
Từ đấy ai cứ có thành kiến với cái xe thì mặc nhiên vanh nô bảo ghét cả họ nhà nó.
Lắm thằng anti bẩn tính, suốt ngày vịn vào mỗi con xe Vinfast để lấy cớ chửi chùm tất tật về bọn Vin.
Ngay cả việc bọn nó làm từ thiện, ủng hộ tiền, tổ chức chuyến nay cứu trợ, làm đồ y tế... Mà còn lao vào chửi đc thì biết độ bẩn thỉu của bọn đấy thế nào.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ nói có lý, em ghét nhất mấy con cứ kêu Vin Nô, trước chưa có Vinfast thì suốt ngày anti việt nam không bằng Campuchia, giờ có vinfast thì anti luôn, và quay ra nâng bi xe tàu,mà cũng chả phải khách hàng hay khách hàng tiềm năng gì của vinfast cả, nhưng thớt nào liên quan vin là vào anti. Xong thì còn anti luôn vsmart, anti cả đường do vin làm... Em cũng không hiểu, sao lại lắm anti vậy, em thì chả dùng gì của vin, nhưng dù sao thương hiệu việt thì mình cứ có cảm tình hơn cái đã. Ko ủng hộ thì thôi cũng không nên anti một cách thái quá.
VN còn rất nhiều thể loại kiểu vậy nên mới h/thành đặc tính gato, méo làm việc nhóm đc. Nói chung càng ngày càng thấy may mà đất nc này ko đi theo đa Oẳng. Ko thì thay vì hợp sức làm nc mạnh, chúng nó lại cứ rình cắn lẫn nhau suốt ngày, đảo chính liên miên cũng nên. Cứ nhìn bọn m.Nam ngày xưa bé tẹo cũng bày đặt 2 Oẳng khỉ gió. Hay như lũ Cam Cali có 1 nhúm người mà cũng bày đặt lắm phe hội chống +. Chưa thấy chống đc cái j mà cứ đến đại hội là lại quay ra cắn lẫn nhau.
Nói chung với cái đặc tính dân như vậy, gần như ko thể phát triển theo kiểu phối hợp, hỗ trợ lẫn nhau, cùng nhau mà tiến đc. Mà cần 1 sự gò khuôn, dẫn dắt đi cùng 1 hướng bởi những độc tài. Tốt nhất nên tập trung nguồn lực vào 1 vài tập đoàn lớn nhất có khả năng phát triển đa ngành. Các nhánh ngành sẽ tự cầm trịch, phân bổ xuống những doanh nghiệp nhỏ hơn.
Cái mô hình Chaebol cổ lỗ sĩ rồi nhưng với cái đất nc này thì phải xuất phát điểm theo cách ấy thôi.
Chứ còn cứ thả lỏng cho các doanh nghiệp xé lẻ riêng rẽ như những nan đũa h/tại thì ông méo nào cũng chỉ có mỗi bài buôn chính sách, ăn đất, nhập hàng Tàu ngắn hạn theo xu hướng mà thôi. Cứ động vào định làm cái j là cũng: "tao làm đc... cơ mà nhập Tàu cho nhanh, lãi hơn".