[Funland] Máy tính của em bị lỗi khó hiểu, nhờ các cụ giúp đỡ.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Tình hình là 2 hôm nay máy tính của em bị cái lỗi khí gió gì đó rất khó hiểu, nó xuất hiện không thường xuyên nhưng để thao tác công việc với các website rất mất thời gian và bực mình.
Em hỳ hục mất gần 1 tiếng để thực hiện được bài viết này mong nhờ các cụ chỉ dẫn.
Bệnh của nó là cứ vào bất cứ trang mạng nào (không hề đen), bấm vào các bài viết thì nó hiện ra cái thứ như thế này.
1.

2.

3.

4.

Nhờ các cụ chỉ giáo, em hầu vodka ạh.

doubledecker

Xe tải
Cụ restore lại máy trước khoảng thời gian ý xem, 1 tuần trước chẳng hạn, có thể virut hay cài sai cái gì đấy, cháu đoán thế ! Mà cụ dùng trình duyệt khác xem có bị thế không, ie nhiều khi lởm lắm !

Chỉnh sửa cuối:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Cụ restore lại máy trước khoảng thời gian ý xem, 1 tuần trước chẳng hạn, có thể virut hay cài sai cái gì đấy, cháu đoán thế ! Mà cụ dùng trình duyệt khác xem có bị thế không, ie nhiều khi lởm lắm !
khoảng 1 tuần trước em có nhờ 1 cụ cài cho cái phần mềm làm ảnh thôi, nhưng ko bị làm sao, mãi tới khoảng 2 hôm nay mới bị. vấn đề ở chỗ là nó lại ko thường xuyên xảy ra nên chả hiểu là do virus kiểu gì gây ra nữa.

doubledecker

Xe tải
Cụ dùng trình duyệt khác xem, không thì system restore thôi, cuối cùng vẫn không được thì cài lại :P, em chỉ biết mỗi cách dễ nhất đấy :D!

HUMMER H2 SUV

Xe container
Cụ dùng trình duyệt khác xem, không thì system restore thôi, cuối cùng vẫn không được thì cài lại :P, em chỉ biết mỗi cách dễ nhất đấy :D!
em vừa thử trình duyệt Firefox rồi, thỉnh thoảng vẫn bị phát. Hixx. Để em thử system restore xem phát. Cài lại máy xong lại cài lại mấy thứ phần mềm cần dùng thì lâu vật. :(

xítdca

Xe tải
hjhj.. cụ dùng bản firefox mới hay goglechorm mới xem sao? chứ IE có một số đoạn mã Web nó không được hỗ trợ!! hoặc có thể cụ gõ sai tên web nó cũng không nhận dạng được địa chỉ. cụ update lên IE véiionn mới nhất cũng được! :D

catpv

Xe điện
Cụ cần dùng cái Chrome, nếu vẫn không OK thì khôi phục lại máy, nếu vẫn không OK tiếp thì chỉ còn nước cài lại chế độ Repair, nếu vấn không OK nữa thì cài lại hoàn toàn có Format ổ C đi cụ nhé.

thule6

Xe điện
Máy của cụ dính virus roài, nếu ko quét đc thì format cài lại. Xong luôn :D

Bình Mía

Xe tăng
Máy bị nóng quá ấy mà, đem nhúng xuống nước độ 5 phút rồi mang lên khởi động luôn là được :D:P

yeugaidep

Xe buýt
em bị như lày 1 lần. 90% là máy cụ dính virus rồi, cụ down KIS về diệt là ok ngay, gỡ mã độc nhé, cụ mà xóa file thì đi luôn cái win ý.

winsolar

Xe hơi
Website
sun-gard.vn
Thứ nhất: Bác kiểm tra lại time trên máy tính, ngày tháng năm giờ có chuẩn không nếu không chuẩn thì đôi khi nó cũng bị như thế.
Thứ hai: Bác update IE bác đang dùng lên bản cao hơn, nếu là win XP thì nâng lên IE 8, nếu là win7 thì nâng lên IE9 ( IE9 trở lên win7 mới update len được còn winxp IE8 là cao nhất ạ.
Thứ ba: Bác thử dùng trình duyện web khác để chạy cái trang bác đọc hay bị lỗi đó xem có bị lỗi tương tự như IE không. Nếu vẫn bị như thế bác nên update flash cho trình duyệt tại đây http://get.adobe.com/flashplayer.
Thứ tư: Nguyên nhân có thể bắt nguồn từ virus, kiểm tra xem máy bác đang dùng phần mềm diệt virus gì update bản mới nhất cho nó và quét toàn bộ máy tính.
Bác cứ làm các bước như em nêu trên. Có gì em sẽ hỗ trợ bác tiếp :D.

dochoiantoan.vn

Xe đạp
Đem vào bệnh viện máy tính, nếu không xong , đổi cái mới cho nó khỏi bực!

winsolar

Xe hơi
Website
sun-gard.vn
Đem vào bệnh viện máy tính, nếu không xong , đổi cái mới cho nó khỏi bực!
Bác là người có tiền thì không nói. Những người người ta không có thì làm sao. Mà cái gì mình tự khắc phục được thì tội gì phải mang đi, có nhiều cái tiền có giải quyết được đâu cơ chứ. Haizzz.

quangtayho

Xe container
khoảng 1 tuần trước em có nhờ 1 cụ cài cho cái phần mềm làm ảnh thôi, nhưng ko bị làm sao, mãi tới khoảng 2 hôm nay mới bị. vấn đề ở chỗ là nó lại ko thường xuyên xảy ra nên chả hiểu là do virus kiểu gì gây ra nữa.
Nẫu ruột. Mai mang 1 cái USB 8GB qua anh copy cho mấy bản Ghost (XP và win7) xin về bung ra là ngon ngay. Bản Ghost có đủ mấy cái PM cần thiết rồi. Bung ra là dùng luôn. $ máy của nhà anh toàn dùng thế, chả cần phải PM Anti virut gì hết. Cứ tầm 1 tháng Ghost lại 1 phát.

winsolar

Xe hơi
Website
sun-gard.vn
Nẫu ruột. Mai mang 1 cái USB 8GB qua anh copy cho mấy bản Ghost (XP và win7) xin về bung ra là ngon ngay. Bản Ghost có đủ mấy cái PM cần thiết rồi. Bung ra là dùng luôn. $ máy của nhà anh toàn dùng thế, chả cần phải PM Anti virut gì hết. Cứ tầm 1 tháng Ghost lại 1 phát.
ối zời máy tính mà cứ ghost hoài thế có mà đi bảo hành Ổ cứng liên tục. Ghost nhiều không tốt cho HDD đâu cụ. Với lại ghost thì chỉ làm mới lại Hệ Điều Hành chạy trên ổ C thôi, còn các ổ khác nó có virus thì ghost xong nó lại nhảy sang ổ C khi cụ truy cập vào các ổ khác. Chắc cụ này chưa gặp em virus nào vừa ghost lại được 10 phút win lại die :)):)):)).

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Virus vi riếc gì đâu, các cụ cứ bị ám ảnh. Đấy là code quảng cáo, cụ chủ disable nó đi nên nó ko hiển thị được ý mà. Cụ enable lại javascript xem là nó lại ngon nghẻ ngay ý mà.
Ý kiến này em nghĩ là đúng ợ, vì thấy URL trên address đang load là Google Analystic :)

kimvannam

Xe máy
Virus vi riếc gì đâu, các cụ cứ bị ám ảnh. Đấy là code quảng cáo, cụ chủ disable nó đi nên nó ko hiển thị được ý mà. Cụ enable lại javascript xem là nó lại ngon nghẻ ngay ý mà.
vodka cho cụ 1 phiếu

bb_9650

Xe buýt