Máy tính trả góp

khanhnguyenhuy

Xe tải
Chào các cụ. các cụ cho em hỏi chút. Em đang định mua con laptop trả góp nhưng không có HK Hanoi. Các cụ có bít chỗ nào tốt chỉ em với

LTN

Xe đạp
Mua trả góp làm gì, lãi suất cắt cổ gần 60%/năm đấy cụ ạ. Giờ có bọn PVFC với Prudential cho vay thôi. Tốt nhất gom đủ tiền rồi làm 1 phát mua nhanh bán gọn cụ ạ

VMLand

Xe hơi
Chào các cụ. các cụ cho em hỏi chút. Em đang định mua con laptop trả góp nhưng không có HK Hanoi. Các cụ có bít chỗ nào tốt chỉ em với
Mua trả góp làm gì, lãi suất cắt cổ gần 60%/năm đấy cụ ạ. Giờ có bọn PVFC với Prudential cho vay thôi. Tốt nhất gom đủ tiền rồi làm 1 phát mua nhanh bán gọn cụ ạ
thủ tục thì em ko rõ, nhưng lãi suất có lẽ ko đến 60%/năm đâu, hôm trước định dựng case mới, em ngó qua trang web của gia long, thấy ~ 2%/tháng, cụ chủ thớt vào đó thử xem, có công cụ tính luôn đấy

Cả tuần nay em chả lói câu lào, thế mà mới mở miệng ra đã bị nhắc
"Ối giời...Bác nhanh tay ấn quá. Nó là phải ít nhất 60 giây giữa 2 lần đăng bài cơ. Giờ còn 42 giây, bác chờ xíu nữa nhé."

LTN

Xe đạp
thủ tục thì em ko rõ, nhưng lãi suất có lẽ ko đến 60%/năm đâu, hôm trước định dựng case mới, em ngó qua trang web của gia long, thấy ~ 2%/tháng, cụ chủ thớt vào đó thử xem, có công cụ tính luôn đấy

Cả tuần nay em chả lói câu lào, thế mà mới mở miệng ra đã bị nhắc
"Ối giời...Bác nhanh tay ấn quá. Nó là phải ít nhất 60 giây giữa 2 lần đăng bài cơ. Giờ còn 42 giây, bác chờ xíu nữa nhé."
Lãi suất 2% là lãi suất lừa đấy cụ ạ. Cụ trả theo lãi bậc thang thì phải 4 đến 5%/tháng rồi, và nếu vay mua điện thoại thì lãi cụ trả trước, phần trả hàng tháng chỉ là tiền vốn thôi. Thế nên lúc ký vào cái HĐ thì phải đọc kỹ, xem rõ. Đọc bài này tham khảo đi cụ:

Lãi suất vay tín chấp 64%/năm

Nhân viên của một công ty cho thuê tài chính ở TPHCM cho biết hiện nhu cầu vay tiêu dùng, vay tín chấp của khách hàng vẫn rất cao, bất kể lãi suất “cắt cổ”.

Hiện mức lãi suất phẳng (lãi suất trả theo dư nợ gốc) là 3,02%/tháng (tương đương 36,24%/năm); lãi suất bậc thang (theo dư nợ giảm dần) lên đến 4,99%/tháng (gần 60%/năm). Đây là lãi suất áp dụng đối với khách quen của công ty. Đối với khách lần đầu đến vay mức lãi suất lên đến 5,36%/tháng (hơn 64%/năm).

Lý giải mức lãi suất “cắt cổ”, nhân viên này cho biết do vay tiêu dùng, vay tín chấp hồ sơ rất đơn giản không cần công chứng nên mức độ rủi ro cao. Theo báo cáo từ bộ phận nghiên cứu công ty này, mức độ nợ xấu lên đến 15%.
Theo Người Lao Động

VMLand

Xe hơi
Lãi suất 2% là lãi suất lừa đấy cụ ạ. Cụ trả theo lãi bậc thang thì phải 4 đến 5%/tháng rồi, và nếu vay mua điện thoại thì lãi cụ trả trước, phần trả hàng tháng chỉ là tiền vốn thôi. Thế nên lúc ký vào cái HĐ thì phải đọc kỹ, xem rõ. Đọc bài này tham khảo đi cụ:
em e cụ cảnh giác cao quá, vấn đề ở đây ko đến mức như vậy đâu, chỉ có điều là nó là 2% trên nợ gốc - cái này thường mập mờ