Mazda 3 1.5

qavan

Xe đạp
Đúng luật huế trc bạ tính theo đơn giá Trường hải gửi cho cơ quan thuế, tính theo hóa đơn thì....

ayun

Xe máy
Vấn đề thuế tính theo giá niêm yết chứ ko theo hoá đơn chắc đề phòng trường hợp như các cụ bán nhà ghi thấp để trốn thuế :)

Mazda8688

Xe hơi
Tình hình là nếu trường hợp lên dốc cao,gầm mazda thấp hay bị chạm khi lùi dốc hay lên dốc nên đánh lái vát sang phải hoặc sang trái chứ ko nên đánh lái thẳng để tránh chạm gầm phải không các cụ???

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Tình hình là nếu trường hợp lên dốc cao,gầm mazda thấp hay bị chạm khi lùi dốc hay lên dốc nên đánh lái vát sang phải hoặc sang trái chứ ko nên đánh lái thẳng để tránh chạm gầm phải không các cụ???
Không chỉ là dốc cao hay đường bằng mà phụ thuộc vào độ lồi lõm, có nhiều ổ gà ổ voi của mặt đường cụ ạ, gặp mặt đường như vậy cụ nên quan sát kỹ địa hình và thường là hay phải đánh lái như cụ nói để tránh bị quệt gầm, nói chung có nhiều tình huống để xử lý theo cách khác nhau cụ ạ, nhưng cứ xe gầm cao hay chiều dài cơ sở xe ngắn thì đi vào những chỗ đó sẽ có ưu thế hơn xe gầm thấp và xe có cùng khoảng sáng gầm xe nhưng chiều dài cơ sở lớn hơn cụ ạ, hị hị

Mazda8688

Xe hơi
Không chỉ là dốc cao hay đường bằng mà phụ thuộc vào độ lồi lõm, có nhiều ổ gà ổ voi của mặt đường cụ ạ, gặp mặt đường như vậy cụ nên quan sát kỹ địa hình và thường là hay phải đánh lái như cụ nói để tránh bị quệt gầm, nói chung có nhiều tình huống để xử lý theo cách khác nhau cụ ạ, nhưng cứ xe gầm cao hay chiều dài cơ sở xe ngắn thì đi vào những chỗ đó sẽ có ưu thế hơn xe gầm thấp và xe có cùng khoảng sáng gầm xe nhưng chiều dài cơ sở lớn hơn cụ ạ, hị hị
Trước e cứ nghĩ lùi thẳng sẽ đỡ bị quệt gầm hơn là đánh lái vát sang phải hoặc sang trái. Nhưng có lẽ e đã sai hoàn toàn cụ ạ:((

Su100

Xe hơi
Trước e cứ nghĩ lùi thẳng sẽ đỡ bị quệt gầm hơn là đánh lái vát sang phải hoặc sang trái. Nhưng có lẽ e đã sai hoàn toàn cụ ạ:((
Cơ bản là sai cụ ạ. Đăc biệt lưu ý khi qua đường tàu nhé chứ mà mắc ở đấy là .....

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Cái này cũng có công văn rõ ràng rồi nên cụ cứ theo luật mà làm, hay tại cụ cứng quá nên mới được thưởng thức mùi hành nhể, hị hị...chứ nhìn thấy sâu tụi iem là biết ngay có giải rồi, như vậy họ cũng làm thoáng và nhanh hơn chứ không thì cứ đợi chờ là hạnh phích cụ ạ, đợi dài hơn cả hươu cao cổ ấy, keke
Zời. Em đi đóng thuế mấy lần ở quận Hai Bà này, 1 xu cũng ko cho. Chả sao. Có lần đòi 100k, em bảo đóng thuế mất tiền chứ được tiền đâu mà đòi. Thế thôi! :))

gaquay63

Xe tải
Thì ra vậy, cụ lên bác gu gồ sớt cái công văn đó và bảo các ngài ấy đọc đi hay phải cho đi học lại, người nhà nước thu thuế mà đến cái công văn ban hành về thu thuế mà cũng không hiểu nà nàm thao
Ôg già e về bảo mà bực mình dã man cụ ạ. E kinh doanh bận ko đi đc ko cno chết vs e
cụ ơi, cụ phải hỏi, vì nếu chưa có khung giá thì lấy theo giá hóa đơn, còn không thì sẽ theo khung giá bên mazda báo về, ví dụ như em lấy con san hóa đơn có 1 tỏi 1 nhưng khung giá tính thuế trước bạ anh Công gửi là 1 tỏi 1 50 cơ,em ví dụ thế cho cụ hiểu nhé, nếu cụ yêu cầu các anh bên thuế ko xuất trình được khung giá của anh mazda báo về là 760 tr thì cứ lấy theo hóa đơn thôi, nhưng em nghĩ là giá tính thuế trước bạ của mazda có rồi đấy

gaquay63

Xe tải
Loanh quanh là cụ bị xào giòn hơn 3 củ thơm ngon quá nhảy, hị hị
cụ làm bên sâu mà ko biết anh nhà ban hành khung giá tính lệ phí như nào để bác chủ thớt bác cứ chửi nô bộc của dân vậy ;)), nếu không có thì cụ bảo anh ấy 1 câu

benthoi

Xe buýt
cụ làm bên sâu mà ko biết anh nhà ban hành khung giá tính lệ phí như nào để bác chủ thớt bác cứ chửi nô bộc của dân vậy ;)), nếu không có thì cụ bảo anh ấy 1 câu
Mợ ấy làm e tưởng TCT mới ban hành công văn mới về cách tính thuế trước bạ, e cũng tư vấn cho cụ chủ như cụ nhưng e sợ cụ chủ nghe mợ sâu xui dại lên cho mấy anh nô bộc của dân chết :))

Chỉnh sửa cuối:

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Cụ ơi tình trạng này thì nó là bệnh di căn khó chữa rồi cụ ạ, chỉ có thể phòng chống thôi ạ, nếu không thì chả sinh ra chữ hành - chính, hị hị, giờ người dân mình cũng được mở mang nhờ chính phủ ta tuyên truyền rộng và chia sẻ cởi mở các luật và chính sách chứ không giống kiểu ban hành và cất trong tủ như ngày xưa, dân cứ gọi là mù tịt thông tin rồi lúc chả biết vì sao mình sai hay vì sao phải nộp phí như vậy nên các cấp liên quan cứ thế mà cho dân ăn hành với phí vô lý là đúng òy cụ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

benthoi

Xe buýt
Cụ ơi tình trạng này thì nó là bệnh di căn khó chữa rồi cụ ạ, chỉ có thể phòng chống thôi ạ, nếu không thì chả sinh ra chữ hành - chính, hị hị, giờ người dân mình cũng được mở mang nhờ chính phủ ta tuyên truyền rộng và chia sẻ cởi mở các luật và chính sách chứ không giống kiểu ban hành và cất trong tủ như ngày xưa, dân cứ gọi là mù tịt thông tin rồi lúc chả biết vì sao mình sai hay vì sao phải nộp phí như vậy nên các cấp liên quan cứ thế mà cho dân ăn hành với phí vô lý là đúng òy cụ nhể.
Vấn đề là e nghĩ mợ cũng chưa hiểu về cách tính lệ phí trước bạ của cơ quan thuế nên tư vấn chưa chuẩn, đôi lời góp ý mong mợ chịu khó tìm hiểu và tư vấn cho khách hàng khi mình nắm chắc mợ nhé

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Zời. Em đi đóng thuế mấy lần ở quận Hai Bà này, 1 xu cũng ko cho. Chả sao. Có lần đòi 100k, em bảo đóng thuế mất tiền chứ được tiền đâu mà đòi. Thế thôi! :))
Cái đó là do cụ mà, có câu dễ người dễ ta, phận làm sâu tụi em cũng muốn phục vụ các cụ nhanh thuận tiện, chứ về cơ bản thì cứ đúng việc mà làm, nhưng dù sao có chút động viên thì sự nhiệt tình vẫn hơn, chứ ngồi mà chờ đợi thì oải lắm ạ, cụ nào là tỉ phú thời gian thì xem việc đó nhẹ như lông hồng ngay ấy mà cụ nhỉ, hì

gaquay63

Xe tải
em copy mấy ý chính thôi, em hỏi mấy anh chỗ địa phương em thì các anh bảo là trường hợp nào UBND chưa ban hành bảng giá thì lấy giá của tài sản tương đương
Vấn đề là e nghĩ mợ cũng chưa hiểu về cách tính lệ phí trước bạ của cơ quan thuế nên tư vấn chưa chuẩn, đôi lời góp ý mong mợ chịu khó tìm hiểu và tư vấn cho khách hàng khi mình nắm chắc mợ nhé
“Điều 5. Giá tính lệ phí trước bạ.
Giá tính lệ phí trước bạ là giá do Uỷ ban nhân dân tỉnh, thành phố thuộc Trung ương ban hành.
Sở Tài chính phối hợp với các sở, ban ngành liên quan xây dựng trình Uỷ ban nhân dân tỉnh, thành phố quyết định việc xây dựng Bảng giá tính lệ phí trước bạ theo quy định như sau:
Uỷ ban nhân dân cấp tỉnh chỉ đạo các cơ quan chức năng xây dựng giá tính lệ phí trước bạ đối với từng loại tài sản để UBND cấp tỉnh có cơ sở xác định và ban hành Bảng giá tính lệ phí trước bạ, phương pháp xác định giá tính lệ phí trước bạ đối với các tài sản là nhà, đất, tàu thuyền, xe ôtô, xe gắn máy, súng săn, súng thể thao áp dụng tại địa phương trong từng thời kỳ.
Đối với các tài sản khác như tàu bay, tàu thuỷ, thuyền, xe ôtô, rơ moóc, xe gắn máy, súng săn, súng thể thao…:
Cơ quan thuế căn cứ vào Bảng giá tính lệ phí trước bạ do Uỷ ban nhân dân cấp tỉnh ban hành để tính lệ phí trước bạ. Trường hợp nếu giá ghi trên hoá đơn cao hơn giá do Uỷ ban nhân dân cấp tỉnh quy định thì lấy theo giá hoá đơn.
Giá trị tài sản tính lệ phí trước bạ là giá tính lệ phí trước bạ quy định tại Bảng giá tính lệ phí trước bạ do UBND cấp tỉnh ban hành theo nguyên tắc quy định tại tiết khoản 1 Điều này.

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cái I stop sử dụng như nào thế cụ, thế nếu đang lên dốc mà đỗ lại nó tắt máy luôn k cụ?
Các cụ sâu mazda đâu rồi ạ? Giúp e cái i-stop sử dụng sao thế ạ
Trong phố đèn đỏ nhanh, mỗi lần nó tắt đi khởi động lại máy có khi còn tốn xăng hơn chứ cụ nhỉ
Sao đang thuế má mà lại nhảy sang i-stop thế các cụ ơi.
Em mới lấy xe giải thích qua một chút là khi dừng xe, các cụ đạp phanh khoảng 3s thì máy nó sẽ tự ngắt, vòng tua máy bằng 0. Khi nào đi thì nhả chân phanh ra cái máy sẽ khởi động ngay trong vòng 0,5s; cực kỳ nhanh và êm ái. Lưu ý là đây là idle-stop (i-stop) tức là chỉ là tạm dừng chứ không phải là tắt máy như khi các cụ nhấn on/off đâu nên không sợ tốt xăng như khi khởi động xe các cụ nhé. Nó thuộc về công nghệ, em cũng ko hiểu lắm, chỉ láng máng là máy khi tạm ngừng sẽ vẫn lưu lại hỗn hợp nhiên liệu j đó trong 1 piston, khi nào nhả phanh nó tự động kích nổ tiếp từ cái piston này. Túm lại em thấy rất tiện và sướng, các cụ không phải lo đâu.
Còn trên dốc thì em ko biết thế nào nhưng em nhớ là xe có tính năng hỗ trợ khởi hành ngang dốc rồi nên các cụ cứ yên tâm.

jumanji

Xe hơi
em mazda mới này thiết kế nhìn thích thật! tổng thiệt hại là bn hả cụ, em đang phân vân giữa em này và K3