Thảo luận Mazda 3 1.5FL vs 2.0FL

Thành Civic

Xe buýt
E đang đi Civic turbo bản full đây , thấy cũng bình thường thôi chứ cũng chả có gì ghê gớm lắm như mọi người nói , mà đắt hơn mazda 3 2.0 tới 170tr hơn .

Em nói thật là mua Cerato , Elantra , Mazda3 mới cảm thấy bỏ đồng tiền ra nó xứng đáng , nó mang lại đúng giá trị thật của chiếc xe , mình cảm thấy xài đồng tiền nó k có tiếc . Còn mấy ông Altis , Civic mua thì toàn trả tiền thương hiệu hết 20-30% rồi , còn lại là tiền bị hãng đôn lên chứ nó bền thì cũng bền hơn Cerato , M3 , Elantra cũng ít thôi chứ k nhiều lắm đâu , nhưng tiền chênh lệch bỏ ra để mua Altis hay Civic thì cũng dư tiền để sửa xe cho 3 con kia cả chục năm rồi . Mà 3 con kia nếu có hư thì cũng chỉ hư lặt vặt này kia chứ máy móc thì xài tới đời nào mới hư nổi . Đến lúc chạy 7-8 năm mà nó hư thì bác cũng bán con xe đó rồi còn gì .
=)) cụ cứ dội nước lạnh lên các cụ ấy làm j :))

s0c_uuu

Xe buýt
E đang đi Civic turbo bản full đây , thấy cũng bình thường thôi chứ cũng chả có gì ghê gớm lắm như mọi người nói , mà đắt hơn mazda 3 2.0 tới 170tr hơn .

Em nói thật là mua Cerato , Elantra , Mazda3 mới cảm thấy bỏ đồng tiền ra nó xứng đáng , nó mang lại đúng giá trị thật của chiếc xe , mình cảm thấy xài đồng tiền nó k có tiếc . Còn mấy ông Altis , Civic mua thì toàn trả tiền thương hiệu hết 20-30% rồi , còn lại là tiền bị hãng đôn lên chứ nó bền thì cũng bền hơn Cerato , M3 , Elantra cũng ít thôi chứ k nhiều lắm đâu , nhưng tiền chênh lệch bỏ ra để mua Altis hay Civic thì cũng dư tiền để sửa xe cho 3 con kia cả chục năm rồi . Mà 3 con kia nếu có hư thì cũng chỉ hư lặt vặt này kia chứ máy móc thì xài tới đời nào mới hư nổi . Đến lúc chạy 7-8 năm mà nó hư thì bác cũng bán con xe đó rồi còn gì .
Nếu suy nghĩ như vậy em nghĩ cụ đã chạy xe khác chứ chả chọn civic.

Ngonghinh

Xe tăng
Cụ đi phố, thỉnh thoảng mới ra ngoại thành thì bản 1,5 là vừa đủ rồi, đi phố tiết kiệm xăng.
Còn dư dả về tài chính thì lấy 2.0 FL, máy to, đi bốc hơn, options có thêm đèn pha LED, hậu LED, màn hình hiển thị tốc độ trên kính lái HUD, ghế điện, 6 túi khí..Lazang to hơn, lốp mỏng đi thể thao nhưng vào đường nhám sẽ ồn hơn một chút
Dòng xe Nhật phân khúc C ít xe có cửa gió hàng ghế sau lắm, điều hòa tự động của M3 lạnh khá nhanh và sâu, cái này không phải ngại đâu ạ
Chúc cụ sớm có xe
Cái Vô Lăng là trợ lực điện khi cụ đi chậm noa sẽ nhẹ và đi nhanh nó sẽ năng. Sẽ trải với trợ lực dầu là cụ đi chậm nặng và đi nhanh nó nhẹ hơn. Bản FL chắc chắn đc cái thiện hơn bản Allnew 1.5. Cụ quan tâm bản 2.0 mời cụ qua bên e sẵn xe phục vụ cụ chu đáo.
Nhà cháu cùng ý kiến với 2 cụ. Cụ chủ lấy 2.0 đi rồi sẽ thấy ưu điểm của nó và sẽ ko ân hận về sự lựa chọn của mình đâu ạ

s0c_uuu

Xe buýt
Tại thích cái ngoại thất của Civic thôi cụ chứ nếu mà vừa tầm để chạy e thấy Elantra là ngon nhất rồi .
Cụ mà chạy E thì dân đen như e nhìn cụ cũng chỉ như mấy ôtaxaxxi và grab thôi. civic nó vẫn có 1 cái gì đó cơ trên trong phân khúc C đó ạ.