Thảo luận Mazda 3 1st Gen (2004-2008)

Quynhkun

Xe tăng
Dạ vâng, e mới thay khi trưa, đang tính để vậy tést vài hôm cho nó chắc chắn đã, tiện laonh quanh hỏi xem ở ĐN có bán k, k thì lại nhờ cụ Quynhkun đặt hộ.
Tạm thời xin phép cụ Quynhkun dùng tạm đã :)
He he okie cụ cứ mái thoải đi ạ, trước em cũng bị như cụ, đi con xe cứ giật giật rồi vòng tua lúc cao lúc thấp ức chế lắm nên em hiểu cảm giác của cụ :))

veronicax2

Xe buýt
cụ nào biết bán bơm xăng hàng chuẩn của con mazda3 đời 2009 2.0 không ạ

lambro

Xe hơi
Các cụ mợ cho em hỏi xe Mazda 3 sản xuất cuối năm 2008. Đăng ký lần đầu 2009 màu đỏ dung tích 1.6. Em thấy đã chạy hơn 9 vạn km, thay 4 lốp còn khá mới. Xe nói chung nhìn khá đẹp thì giá nào mua là hợp lý ạ? Em đang muốn mua về đi. Chủ xe đang đòi 445tr ạ. Xe vẫn biển 4 số chưa sang tên lần nào.

dloirumattroi

Xe hơi
Xe Em đã rửa, ủn topic lên chào các Cụ ạ {^_^}

Xe rất đẹp cụ ơi, Cụ thêm đôi ốp sườn nữa thì tuyệt cú mèo. E cũng đang có ý định lắp thêm nhưng chưa biết chỗ cung cấp và rổ giá thế nào.

me_ accord

Xe buýt
Giờ tới tiết mục tự kỷ, em khoe xe.
Chắc đi qua cái lý lịch của e nó chút. Cái cơ duyên để nó đến với e cũng hơi loằng ngoằng, chả là v/c có thằng cu nhỏ, thời tiết cái xứ miền trung cũng hơi khắc nghiệt, hôm nay hắt hơi sổ mủi, mai nó sốt.v.v. thế là v/c bàn nhau kiếm con xe che mua che nắng, cốt là phục vụ thằng cu con. Bàn xong em bắt đầu tìm xe, cơ mà bác nào tìm xe cũ chắc cũng như e, mệt lắm các bác ạ, nào là xe nằm trong tầm tiền, làm sao tìm đc xe chất lượng, xe không đâm đụng .v.v. sau khi xem một mớ xe, cũng suýt lấy 1 vài e thì e quyết nhờ thằng bạn, nó cũng là dân buôn xe k chuyên. Sau hồi tư vấn nó biểu e nên lấy con xe này. Xe trước nó mua lại từ một cụ ở HN, trước khi về tay e thì nó thuộc sở hữu của con bồ thằng bạn, mua tầm 2 năm chủ thấy ít nhu cầu đi lại, vậy là con xe tiếp tục cuộc hành trình đổi chủ và chủ hiện tại là e. Nói về thằng bạn chút, nó chơi với e từ nhỏ, cũng thân thiết nên e chọn mặt gửi vàng, nó biểu sao e nghe vậy à ( k nghe cũng k đc, nghi ngờ lại càng mệt :)), về cơ bản nó biểu xuât xứ thế, đảm bảo không tai nạn, ngập nước, máy mốc xe nó lấy thì nó biết( nói thêm là trong số năm con bồ nó xử dụng cái xe này, bảo dưỡng, sữa chửa điều nhờ thằng này làm hết, con gái mà). Dài dòng quá.... e xin vô luôn miêu tả con xe:
Một số hình ảnh trước khi nó đến với e ( xe k đi nên hơi bụi)

- Xe lúc về với chủ trước e thì được thay áo, từ màu blue sang màu trắng ( chủ là nữ thích màu trắng).
- odo lúc e mua tầm 11v.
- Lúc e nhận xe thấy về hình thức cũng đã xuống theo thời gian, có cái đèn hậu bên phải có vẽ đã thay, e nghi là có đụng đâu đấy. mà tặc lưỡi k sao, chạy xe k đâm đụng va quyệt là chuyện lạ, lại là nữ chạy nữa, về cơ bản không ảnh hưởng đến tính mạng con người là ok.
- Giá lúc e lấy là 375tr( tháng 11/2015), đời 2005, thấy cũng hơi cao nhưng thôi lại tặc lưỡi, chắc xe còn ngon. Với lại lúc lấy e biểu thằng bạn nó phải đem xe vào gara kiểm tra hết toàn bộ và làm hết những thứ cơ bản, làm sao tau phải đi được vài năm ngon lành. Vậy là xe vào gara vài hôm, không spa mà chỉ làm trong, chủ yếu máy móc gầm bệ. Thấy mần xong tổng thiệt hại tầm 14 chai.
Cái líst đây cụ:

- Về chạy vài bữa thấy có hiện tượng lúc e ôm cua trái, trả lái thì có tiếng lộc cộc, em lại mang ra gara, thợ chạy, tháo những thứ nghi ngờ kiểm tra thì... e lại tốn tiền, cặp phuộc trước đã đến tuổi nghĩ hưu, vẫn dùng được nhưng đã lỡ tháo rồi nên thay luôn, thay luôn su càng A, tổng thiệt hại gần 5 chai. Cái tiếng kêu vẫn k hết, thợ bó tay, e thì k có thời gian để xe lại gara để ktra tiếp, hỏi thợ là nó có liên quan gì đến an toàn k, gnhe câu trả lời là không sao nên e đem xe về chạy từ ấy đến giờ, hơi khó chịu chút lúc ôm cua mạng là nó lại kêu thôi, e nghi có thể cái ông thợ sơn trước tháo gì đó ra mà vặn lại k kỹ hoặc là để lại cái vật gì bên trong xe.
Cái phuộc cũ:

Phuộc mới:

Em xin phép dừng ở đây đã, post sau e update mấy mục e tự xử :)
Con xe của Cụ biển số cũ là 29A-037.24. Trái đất tròn nhỉ

yang123

Xe buýt
Các cụ mợ cho em hỏi xe Mazda 3 sản xuất cuối năm 2008. Đăng ký lần đầu 2009 màu đỏ dung tích 1.6. Em thấy đã chạy hơn 9 vạn km, thay 4 lốp còn khá mới. Xe nói chung nhìn khá đẹp thì giá nào mua là hợp lý ạ? Em đang muốn mua về đi. Chủ xe đang đòi 445tr ạ. Xe vẫn biển 4 số chưa sang tên lần nào.
Chào cụ!
Cụ cứ mang ra thợ để người ta đánh giá chất lượng xe cụ nhóe! Còn về giá cụ cứ mặc cả với chủ xe xuống nữa đi!

yang123

Xe buýt
Xe Em đã rửa, ủn topic lên chào các Cụ ạ {^_^}

Cụ cho em hỏi, nếu lên mâm 17' này khi đi đăng kiểm có vấn đề gì ko? Bởi vị quy định trong đăng kiểm ko cho phép độ mâm phải koo cụ hỉ!

yang123

Xe buýt
cụ nào biết bán bơm xăng hàng chuẩn của con mazda3 đời 2009 2.0 không ạ
Chào cụ!
Cụ vào hãng hỏi xem thóc lúa ra sao, còn bên ngoài cũng có, còn hàng chuẩn thì bh cũng khó nói có chuẩn hay ko, toàn đồ của anh Tập cả cụ à!

yang123

Xe buýt
Cụ ãnhco ơi!
Mấy hôm nay xe đã lướt vi vu chưa?

veronicax2

Xe buýt
Hic hãng báo 7t5 cụ ạ, em cũng hơi giật mình, cụ nào đã thay bơm rồi biết hàng chuẩn báo em

ãnhco

Xe tải
Con xe của Cụ biển số cũ là 29A-037.24. Trái đất tròn nhỉ
Đúng là thời đại của công nghệ cụ ạ, trái đất giờ phẳng mất rồi :)
Thế ra con xe này cụ là chủ trước của nó à, sao biển 5 số, cụ chưa phải là chủ đầu tiên à.
Nếu đúng cụ cho e xin thêm ít lý lịch của con xe e làm tư liệu.
Thank cụ!

ãnhco

Xe tải
Em cũng k rõ giá cả lắm, trước đây 1 năm ( lúc e tìm mua xe) thì có người rao con 2009 nhập đài giá tầm 490tr cụ ạ.
Về cơ bản xem xe cộ sao nữa mới quyết đc.

yang123

Xe buýt
em test thử với gần 500km, ngon choét rồi cụ ạ, chờ cụ Quynhkun hỏi giúp về thay thôi ạ!
Thế thì ngon rồi, chức mừng cụ nhóe!!!
Mà mấy ngày nay hình như cụ quynhkun bận việc hay sao ấy nhỉ, không thấy hình bóng đâu nữa hi hi

me_ accord

Xe buýt
Có beer mới dễ có tư liệu cụ ơi, em ở gần chổ cụ mà