Thảo luận Mazda 3 sedan 1.5 ồn cỡ nào? Xin ý kiến cao nhân

Nguyentuanlong

Xe tải
hôm trước e ngồi M3 của thằng e e thì thấy bt mà. cũng k đến nỗi tệ
B đi trong phố fai nói là êm,tuy nghe tiếng xe cộ bên ngoài hơi rõ,bác ra cao tốc chỗ đg trải nhám lao lên trên 100 đó bác bật nhạc 20 mà nghe rõ tiếng:)

Nguyentuanlong

Xe tải
Cụ làm cách âm bằng vật liệu gì vậy? Hết bao nhiêu củ?
E làm bằng tấm 3 lớp worca,bông worca,hôm làm hơi vội,cánh nên dán 1 lớp cách âm tráng thiếc dập ô vuông nổi xog mới dán tấm 3 lớp sẽ hiệu quả hơn,táp pi cửa dán bông tiêu âm,sàn xe cg vậy,tấm 3 lớp sau đó là bông tiêu âm,tuy tấm 3 lớp có tiêu âm rồi nhưbg trải thêm bông ok hơn,làm kĩ hốc lốp sau và cốp,hốc bánh trước bơm xốp+ dán tấm 3 lớp.hiệu quả thấy rõ ko ù chỉ bớt ồn

Nguyentuanlong

Xe tải
Cụ đi Vios thì bán họ lại check xem có phải xe dịch vụ ko đó :))
M3 so vs Altis chứ cụ so vios thì tội em nó
So với vios nó ko đúng phân khúc,vios đi rất khó chịu bị mệt,ù tai,m3 so với antis thua về máy yếu hơn,ngồi sau chật hơn còn ồn e thấy ngang ngang.mz3 thì ăn ít xăng hơn,lái cảm jac lái tốt hơn,nhiều công nghệ hơn

Showvo2

Xe máy
E làm bằng tấm 3 lớp worca,bông worca,hôm làm hơi vội,cánh nên dán 1 lớp cách âm tráng thiếc dập ô vuông nổi xog mới dán tấm 3 lớp sẽ hiệu quả hơn,táp pi cửa dán bông tiêu âm,sàn xe cg vậy,tấm 3 lớp sau đó là bông tiêu âm,tuy tấm 3 lớp có tiêu âm rồi nhưbg trải thêm bông ok hơn,làm kĩ hốc lốp sau và cốp,hốc bánh trước bơm xốp+ dán tấm 3 lớp.hiệu quả thấy rõ ko ù chỉ bớt ồn
Chi phí để xử lý tiêu âm hết bao nhiêu với loại óp xừng chuẩn

viethungyp

Đi bộ
cũng không đến nỗi nào đâu cụ ạ

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
E
Các bác dùng Mazda 3 1.5 cho e xin nhận xét khi đã dùng rồi. (Chỉ các bác đã và đang dùng xe rồi nhé) các sâu và thánh chém thì thôi nhá
nghĩ ai chém mà chẳng dc cái chính là phải chém chuẩn

trong_hang2007

Xe buýt
Gioăng ko liên quan lắm e dán full xe rồi,do tôn để trơ thổ địa nó vọng vào mới nhiều
Cụ nhầm, nếu cách âm với âm thanh bên ngoài thì bản thân nó ko có gì đáng ngại, dán thêm zoăng thì những ấm thanh bên ngoài gần như tịt luôn. chính vì nó tịt tạp âm xung quanh mà sau khi dán zoăng tiếng ồn từ vỏ xe cũng như tiếng động cơ lúc bắt đầu chuyển bánh rõ hơn lúc chưa dán. Cụ cứ mở cửa kính ra xem, tiếng ồn từ thân xe giảm đi rất nhiều vì bị tạp âm bên ngoài át đi. Tiếng ồn chủ yếu phát ra từ vỏ xe khi bị rung với mặt đg nhám. có nhiều cụ chưa biết. chỉ cần bơm khí nito 2,3kg là mọi rung chấn nó bị cái lốp nó triệt tiêu hết thân xe lúc này rất im, ko còn ồn ào, vào các gờ giảm tốc hay mố cầu ko bị nẩy và xe rất đầm. Các cụ cứ thử bơm nito 2,3kg cả 4 bánh sẽ thấy ngay sự khác biệt.

Nguyentuanlong

Xe tải
Cụ nhầm, nếu cách âm với âm thanh bên ngoài thì bản thân nó ko có gì đáng ngại, dán thêm zoăng thì những ấm thanh bên ngoài gần như tịt luôn. chính vì nó tịt tạp âm xung quanh mà sau khi dán zoăng tiếng ồn từ vỏ xe cũng như tiếng động cơ lúc bắt đầu chuyển bánh rõ hơn lúc chưa dán. Cụ cứ mở cửa kính ra xem, tiếng ồn từ thân xe giảm đi rất nhiều vì bị tạp âm bên ngoài át đi. Tiếng ồn chủ yếu phát ra từ vỏ xe khi bị rung với mặt đg nhám. có nhiều cụ chưa biết. chỉ cần bơm khí nito 2,3kg là mọi rung chấn nó bị cái lốp nó triệt tiêu hết thân xe lúc này rất im, ko còn ồn ào, vào các gờ giảm tốc hay mố cầu ko bị nẩy và xe rất đầm. Các cụ cứ thử bơm nito 2,3kg cả 4 bánh sẽ thấy ngay sự khác biệt.
B ko nhớ m đã từng cm m bơm nito từ mấy đời xe trước rồi à.gioăng cg cthe có tác dụng nhưg ko rõ,rõ nhất là đóng cửa êm ái.chắc tai b bị kém mz3 mà ko làm thêm cách âm đi nhanh rất ồn,đi trong phố thì khá ổn

ThiênLộ

Xe hơi
Đường việt nam thì ồn lắm các cụ ạ.

trong_hang2007

Xe buýt
B ko nhớ m đã từng cm m bơm nito từ mấy đời xe trước rồi à.gioăng cg cthe có tác dụng nhưg ko rõ,rõ nhất là đóng cửa êm ái.chắc tai b bị kém mz3 mà ko làm thêm cách âm đi nhanh rất ồn,đi trong phố thì khá ổn
Bạn có biết dán zoăng vào cái khó chịu là gì ko? Đừng bảo tai ng khác kém. Bạn ko nhận thấy tôi nhận thấy tôi cũng có thể nói tai bạn kém đc đấy vì cái tôi cảm nhận đc thì bạn ko cảm nhận đc. Đường phố cũng tuỳ chỗ. Có chỗ đi chậm cũng rào rào luôn, tuỳ vào độ nhẵn mặt đg. Kể cả chạy 100km nhưng đg nhẵn do đi lâu nhựa chảy ra nó lì xuống thì cũng chẳng có tí ồn nào cả. Bạn ra đg 5a hn-hd-hp đi thử nó có cả chỗ nhẵn chỗ nhám, chỗ sửa bạn sẽ cảm nhận đc. Hãy nhớ 1 điều nói là phải phân tích đc đừng có mở miệng ra là nói ng khác kém.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentuanlong0

Xe hơi
Bạn có biết dán zoăng vào cái khó chịu là gì ko? Đừng bảo tai ng khác kém. Bạn ko nhận thấy tôi nhận thấy tôi cũng có thể nói tai bạn kém đc đấy vì cái tôi cảm nhận đc thì bạn ko cảm nhận đc. Đường phố cũng tuỳ chỗ. Có chỗ đi chậm cũng rào rào luôn, tuỳ vào độ nhẵn mặt đg. Kể cả chạy 100km nhưng đg nhẵn do đi lâu nhựa chảy ra nó lì xuống thì cũng chẳng có tí ồn nào cả. Bạn ra đg 5a hn-hd-hp đi thử nó có cả chỗ nhẵn chỗ nhám, chỗ sửa bạn sẽ cảm nhận đc. Hãy nhớ 1 điều nói là phải phân tích đc đừng có mở miệng ra là nói ng khác kém.
E chưa thấy nó khó chịu ji khi dán gioăng full xe chỉ thấy đóng cửa phập phập,cle mỗi b kêu đi mz nhanh ko ồn,fai nói là quá ồn nếu ko làm cách âm nhé!cùng phân khúc là antis thì ồn hơn khi lao nhanh,còn focus thì ko có cửa đế so sánh.dù m cg đi mz3 cji nó tốt phải công nhận,kém fai thừa nhận thôi

programervn

Xe tải
Để đỡ cãi nhau xem tai trâu hay cảm tính thì tốt nhất cứ đo bằng máy xem bao nhiêu db là rõ các cụ nhỉ :)

thamvuky

Xe tăng
cứ chạy thử thôi cụ , 7x làm con focus trend thấy ngon

Nguyentuanlong

Xe tải
Để đỡ cãi nhau xem tai trâu hay cảm tính thì tốt nhất cứ đo bằng máy xem bao nhiêu db là rõ các cụ nhỉ :)
Đo bằng đt nó ko chuẩn b ạ:))ko có máy đo pro,cảm nhận thì ko làm cách âm thì chẳng thấy ji b ạ,cái này bác dán full đi r sẽ thấy ạ,nhưng xứng đáng 700k vì đóng cửa như xe sang(e làm cả cách âm cánh)

Nguyentuanlong

Xe tải
cứ chạy thử thôi cụ , 7x làm con focus trend thấy ngon
Focus thì cách âm hơn rõ b ơi,e test xe đó rồi bản sport còn êm hơn nói gì bản titanium và trend lốp béo vành nhỏ bác,e thick bản sport cơ mà đắt quá nên e lấy mz3:))nhưng e hài lòng vì e nó ăn xăng ít quá ạ,ồn thì e cách âm rồi,cg hài lòng vs em trong phân khúc ntn ạ

trong_hang2007

Xe buýt
E chưa thấy nó khó chịu ji khi dán gioăng full xe chỉ thấy đóng cửa phập phập,cle mỗi b kêu đi mz nhanh ko ồn,fai nói là quá ồn nếu ko làm cách âm nhé!cùng phân khúc là antis thì ồn hơn khi lao nhanh,còn focus thì ko có cửa đế so sánh.dù m cg đi mz3 cji nó tốt phải công nhận,kém fai thừa nhận thôi
Thế mà cũng cho rằng khả năng của mình hơn người này nọ. Việc lắp zoăng cái đầu tiên cảm thấy là xe bị kín hơi, ù tai. Khả năng cảm nhận của bạn tốt lắm tốt vừa mà ko thấy sao? Tôi thấy cái đầu tiên là khó chịu ở 2 tai, phải hé kính mới chịu đc. Đã dán mất gần triệu nên để tạm xem thế nào. Khoảng 1 tuần sau mới quen đc cảm giác đó, cái tai nó mới thích nghi với môi trg và mức áp suất này. Vì nó kín ngăn 1 phần tạp âm ngoài đg nên tiếng ồn từ vỏ xe khi bị rung động là rõ hơn. Bạn tưởng tượng trong lớp học, hs mất trật tự thì tiếng gv giảng bài nghe nhỏ còn khi học sinh ko gây ồn thì tiếng của gv rất rõ và nghe như to hơn chứ thực tế âm lượng của gv vẫn thế. Trong xe cũng tương tự, khi hạ kính tiếng gió, tiếng xe cộ bên ngoài lọt vào quá nhiều thì tiếng ồn từ thân, vỏ xe bị át đi ko nghe rõ nữa. Tôi ko nói m3 ko ồn mà để giảm ồn cho nó thì có giải pháp là thay lốp mit hoặc hạ áp suất xuống thì hiệu quả là khác hẳn, hạ tới khi nào nó êm ko còn cảm nhận đc độ nhám của mặt dg nữa thì tiếng ồn sẽ rất nhỏ khí đó nó lại lòi ra tiếng gió. Trc tôi bơm căng thì có nghe thấy tiêng gió đâu? Sau bơm nito và hạ áp suất xuống xe nó êm quá chỉ thấy tiếng gió. Hoa lốp cũng quết định đến tiếng ồn của xe.

Chỉnh sửa cuối: