Mazda 6 bản CKD đã vìa!!!

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Mình đã bồ kết M6 lắm rồi nhưng chỉ chơi được bản 2.0 thôi. Các cụ Sale cho hỏi thêm mình muốn đặt thêm 11 cái loa bose như của bản 2.5 thì có được không? màu xanh của xe CKD thực tế có được như bản nhập không? Mình nghe nói M6 cùng sơn chung với Kia nên không biết chất lượng có tương đương với hàng Nhật không?
Hệ thông loa không đặt thêm được cụ ạ, Hai dây truyền thuộc hai hãng khác nhau và đặt ở hai nơi khác nhau. chất lượng mazda 6 KCD bên Thako cam kết không kem hàng nhập là mấy cụ ạ, chỉ một 9 một 10

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Mình đã bồ kết M6 lắm rồi nhưng chỉ chơi được bản 2.0 thôi. Các cụ Sale cho hỏi thêm mình muốn đặt thêm 11 cái loa bose như của bản 2.5 thì có được không? màu xanh của xe CKD thực tế có được như bản nhập không? Mình nghe nói M6 cùng sơn chung với Kia nên không biết chất lượng có tương đương với hàng Nhật không?
Em e là hơi khó cụ ạ, vì nếu đặt hàng theo như ý cụ thì phải là đặt hàng số lượng lớn thì anh Hải mới làm thui, còn về màu của xe thì cũng phải xin chia sẻ thật là tuy là cùng một công thức pha sơn nhưng có lẽ chỗ anh Hải không làm y trang được như bản nhập đâu, tuy nhiên nó cũng là một 9 một mười cụ ạ.

dothanhvantnut

Xe máy
Xe Mazda 6 thì tuyệt rùi cụ ở, bản đó jo tỷ mấy hả cụ. chúc cụ nhanh đón em đó vìa.

danaminhtuan

Xe tải
Số lượng loa thì theo xe nên chịu cụ ạ. Còn về màu sơn thì hiện tại Mazda Nhật họ chưa chịu chuyển giao công nghệ cho Vinamazda, nhưng về cơ bản nhìn 2 bản chẳng khác nhau gì ngoài mấy cái options trong xe đã nêu phía trên. Về màu xe, công bằng mà nói tinh tường lắm thì nước sơn nhập nhìn sẽ nét hơn mà cái gì cũng có 2 mặt của nó. Các cụ mua bản CKD có lợi thế hơn bản CBU ở khoản, trong TH xe các cụ chẳng may bị va chạm dẫn đến xước sơn (cái này thì muôn đời không tránh được các cụ nhỉ) thì em ý dễ "phẫu thuật" hơn em CBU rất nhiều các cụ ạ. Cụ thể như nào các cụ qua bên em trình bày đầu đuôi các cụ nghe ạ. Có trường hợp cụ tỉ cả rồi.
Như vậy thì bản CKD được sơn theo công nghệ của TH phải không cụ? Cụ xem lại để phát ngôn nhé>>> Sếp TH mà biết thì cụ toi đấy.

danaminhtuan

Xe tải
Bản 2.0 giá niêm yết giờ chỉ xém 1 tỏi thôi cụ ạ, 998tr. Ngoài ra các cụ mua còn được tặng thêm phiếu dịch vụ và tiền mặt theo chương trình của Thaco. Nói chung là giá dễ chịu hơn bản CBU nhập khẩu tương đối mà nhìn chung xe chả khác gì. E tin M6 sẽ là ẩn số làm cho các cụ đang cân nhắc với Camry phải đau đâu :)
Với ngân sách khoảng 1 tỷ, sau một thời gian tìm hiểu, lang thang trên diễn đàn, mình quyết định sẽ mua M6
So sánh với Camry bản 2.0 thì M6 có một số điểm hơn:
- M6 áp dụng toàn bộ công nghệ và tiện nghi như bản full (bản 2.5 chỉ hơn lẫy chuyển số, loa, iloop) còn Camry thì vẫn lắp máy và công nghệ từ năm 2007 cho bản 2.0
- M6 sử dụng hộp số tự động cao cấp (6 cấp như bản 2.5) cho bản 2.0, còn Camry thi bê nguyên con Atis đời 2008 lên con xe đời 2014.
- Ngoài ra còn nhiều thứ khác như của sổ trời, ghế điện... mà Cam 2.0 không có
Mình chỉ thấy có điểm mà M6 kém hơn là cái phanh kéo tay >>> xấu quá.

m58668

Xe điện
Có cụ nào đổi từ M3 lên M6 chưa ạ :D

Ôi em cũng thèm con M6 này lắm nhưng không đủ xèng, đành đợi em M3 về rồi xúc :((

vua in

Xe tải
Nguyễn Trãi Xóm, Thanh Xuân Thôn, Hà Nội Xã
Với ngân sách khoảng 1 tỷ, sau một thời gian tìm hiểu, lang thang trên diễn đàn, mình quyết định sẽ mua M6
- M6 áp dụng toàn bộ công nghệ và tiện nghi như bản full (bản 2.5 chỉ hơn lẫy chuyển số, loa, iloop) còn Camry thì vẫn lắp máy và công nghệ từ năm 2007 cho bản 2.0
- M6 sử dụng hộp số tự động cao cấp (6 cấp như bản 2.5) cho bản 2.0, còn Camry thi bê nguyên con Atis đời 2008 lên con xe đời 2014.
M6 2.0 (chỉ có I-Stop như bản 2.5l),ko có I-Eloop cụ ná!

tatung

Xe tăng
M6 đang bán 978 bản 2.0 hnay e vừa xem

vdung

Xe hơi
Em bồ kết con M6 lắm rồi mà cả nhà em lại thích gầm cao như CX5, phân vân mãi vẫn chưa xuống tay :(.

vdung

Xe hơi
Theo em cụ nên làm cái bảng so sánh rồi quyết định: Sedan hay CUV/ Mục đích sử dụng (Đi gặp gỡ đối tác nhiều đi M6 nhìn có vẻ sang trọng hơn chút; Đi gia đình, đón các cháu...hoặc hay về quê đi tỉnh đường gồ ghề nhiều thì chọn CX5 chân dài...)/Sở thích của bà xã nữa...chứ em là em thấy hai em ý đều xứng đáng cả. Và quan trọng nhất là cụ nên lái thử cả 2 em ý, ngồi cả ghế lái ghế phụ ghế sau để cảm nhận (cái này em luôn sẵn sàng giúp cụ ạ). Chúc cụ sớm cưới vợ như ý. Dù cụ chọn em nào thì cũng rất cảm ơn cụ đã ưu ái Mazda nhà em \m/
Cảm ơn các cụ tư vấn, nhu cầu của em thì hợp với M6, vì em chỉ chạy ở HN tỉnh rồi về quê cũng toàn đường cao tốc.

bigzeroo

Xe tăng
Mazda 6 mới bán tại thì trường VN năm nay là năm thứ hai, một hai năm nữa cục diện sẽ có sự thay đổi cụ ạ

play4ever

Xe hơi
Toyota quá mạnh về khoản làm thương hiệu cụ à. Cũng giống như Honda ý. Đấy là điều mà Mazda đang cố gắng làm trong thời gian tới. Toyota thành công ở thị trường VN vì ng ta hiểu thị trường Việt, hiểu con người Việt Nam, ăn chắc mặc bền, chưa mua xe đã lo bán xe mất giá, hihi, còn ở thị trường nước ngoài, đặc biệt ở quê nhà Nhật Bản, người Nhật họ dùng Nissan và Mazda rồi mới đến Toyota.
Toyota có thế mạnh của người "tiên phong", ăn sâu vào tiềm thức người tiêu dùng Việt nhưng không có gì là không thể thay đổi. Thị trường sẽ công nhận người có thực lực. Em hi vọng chúng ta là những người tiêu dùng thông minh, các cụ sở hữu ô tô đều là những doanh nhân thành đạt hiểu biết, chúng ta nên nhìn thẳng vào thực tế, sáng suốt lựa chọn, quyết định mua những sản phẩm mà chúng ta thích và cho nó là tốt nhất.
Theo cái bảng e có được thì Mazda nhà ta xếp hạng 6. Nhất nhì vẫn là Toy và Hon mợ ạ! Cơ mà e vẫn thích Mazda (vì e đang đi mà)
http://www.best-selling-cars.com/japan/2014-half-year-japan-best-selling-car-manufacturers-models/

bigzeroo

Xe tăng
Đồ chơi Em nay chưa có hàng ngoài cụ ạ, cụ muốn chỉnh trang em nó cứ len amazon đặt hàng là có.Còn sữa chữa đã có các đại lý lo cụ cứ yên tâm

SirDat

Xe buýt
Công nhận phanh tay xấu vãi :)

hung cuong

Xe tải
Công nhận phanh tay xấu vãi :)
Các cụ nhà mình quen phanh tay nên khi sử dụng phanh tay để dưới chân như trên Sorento không quen cứ thấy thiếu cái gì đó, mà đôi lúc quên luôn không thèm nhả phanh