[Funland] Mazda 6 đâm xe cứu thương: xe cứu thương sai

H.U.Y

Xe điện
Rất là đáng tiếc

slaz8

Xe ba gác
Vấn đề là giao lộ có đèn tín hiệu cụ ạ nên cụ M6 ko sai và ko vô ý thức đâu :)
bản thân xe ưu tiên không bị hạn chế khi có đèn tín hiệu... thậm chí đường cấm. cụ Ma không quan sát hay vô ý thức thi chơ các bên lên quan kết luận cụ ạ, em đã viết trong ngoặc là rất nhiều lái xe VN vô ý thức mà?

Red_Evil

Xe buýt
Ủa, em thấy cụ kết luận là cụ Ma ko chấp hành luật GTĐB (thói vô ý thức của nhiều lái xe) rồi cơ mà nhể ;))

bản thân xe ưu tiên không bị hạn chế khi có đèn tín hiệu... thậm chí đường cấm. cụ Ma không quan sát hay vô ý thức thi chơ các bên lên quan kết luận cụ ạ, em đã viết trong ngoặc là rất nhiều lái xe VN vô ý thức mà?

Red_Evil

Xe buýt
Em đi Tây cũng nhiều, tự lái xe ở đó cũng nhiều. Bên đó cứ đèn xanh là nó thốc ga chạy, ko có chuyện vào giao lộ là giảm tốc đâu ạ, mặc dù em biết thế nhưng vẫm giữ thói quen ở nhà là dù đang đèn xanh, vào đến ngã tư vẫn giảm tốc, có lần làm cho thằng đi sau nó tí húc vào đít, sau nó vượt lên và giơ ngón tay thối với em :)

Còn ở giao lộ mà ko có đèn á, bọn nó cũng cực chuẩn theo quyền ưu tiên. Mình đi đến đó mà ko thuộc luật là ăn kít ngay. Có biển Stop là stop chứ ko như nhà mình kệ mẹ chúng mài bố cứ đi.

Khi nào có xe ưu tiên thì lại càng rõ, nó hú như bố chết từ rõ xa, nên các xe dù đang đèn xanh cũng tự động dừng lại hết để nhường đường chứ ko lý cố.

hbu082

Xe container
Hơn e, e chả dám chửi ai :D
hôm ấy em chửi mạnh ông M6, vì nhìn cái kiểu đâm đấy thì tốc độ không hề chậm, qua giao lộ thế chỉ là sớm hay muộn thôi. còn ông ấy bảo không nghe thấy còi xe cứu thương thì em cho là chống chế sau khi để xảy ra tai nạn thôi. chứ không bật còi hụ thì bố ông cứu thương không dám vượt đèn đỏ. khi nghe còi xe ưu tiên thì ai mà biết được xe đi làm nhiệm vụ thật hay giả? trách nhiệm của người tham gia giao thông là nghe thấy còi thì dừng lại hoặc dạt vào phải thôi. Tất nhiên trong trường hợp này ông cứu thương đã sai vì lạm dụng quyền ưu tiên.
Nếu cụ chưa có bằng lái(GPLX) đề nghị cụ học cho có GPLX rồi nói.
Nếu có GPLX rồi thì đề nghị cụ học lại luật, kẻo lại làm khổ bảo nhiêu người, cảm ơn cụ
không luật nào qui định vào giao cắt trước được quyền ưu tiên đâu cụ. em đã từng lục tung cả luật gtdb lên để tìm mà không có.

shiluo

Xe container
Luật sư thì khác gì mấy cụ OF trên này, chém gió chết ai đâu
Quan trọng là xe cứu thương có hú với đèn không, có phát tín hiệu thì M6 vẫn vỡ mồm như thường.
Em toàn đi xe đạp thôi, nhưng nghe hú là em cứ giảm tốc độ tấp vào nhường đường

search

Xe điện
Lại tranh luận đúng sai luật GTDDB của VN :))
GTĐB của mình làm gì có luật, chỉ có lệ thôi, mọi thứ xử theo lệ, mà lệ thì mỗi người 1 quan điểm nên cãi nhau đến tết Công gô. Có luật mà ông đâm phải xe đi lùi trên cao tốc còn đi tù bm kia kìa :D

kk2

[Tịch thu bằng lái]
theo luật thì cả 2 đều vi phạm cụ nhé.
Xe cứu thương lạm dụng quyền ưu tiên( sau khi điều tra)
Xe mada không chấp hành luật GTĐB ( thói vô ý thức của rất nhièu cụ lái xe)
đúng ra phải giảm tốc khi vào giao lộ
quan sát kỹ và giữ khảng cách an toàn.
trong clip thi xe cúu thuong đã vào gần hết giao lộ( luật quy định xe vào giao lộ trước thì đi trước, có nghĩ ông đi sau phải nhường đường, nêu không thì coi như không làm chủ tốc độ, chưa kể cưu thường là xe ưu tiên, nên thấy nó ra tín hiuệ ưu tiên, là tất cả mọi phương tiện phải giảm tốc độ và nhường đường)
Cụ nói chuẩn. Vụ này em chửi cả 2, chửi xe CT nhiều hơn.

sanxk

[Tịch thu bằng lái]
Xe mazda nghe tiếng còi hụ mà không nhường đường thì là sai, phải xử phạt nặng, còn nếu không nhìn thấy xe cấp cứu, không nghe thấy tiếng còi thì chứng tỏ đi đường không chú ý, lại càng sai, càng đáng xử nặng hơn. Còn tài xế xe cấp cứu sai hay đúng em chưa nói đến

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Xe mazda nghe tiếng còi hụ mà không nhường đường thì là sai, phải xử phạt nặng, còn nếu không nhìn thấy xe cấp cứu, không nghe thấy tiếng còi thì chứng tỏ đi đường không chú ý, lại càng sai, càng đáng xử nặng hơn. Còn tài xế xe cấp cứu sai hay đúng em chưa nói đến
Chính cái vụ sai hay đúng mà chưa nói đến mới gây ra bao nhiêu hệ lụy.
Thằng sai - phạt lỗi không tuân thủ luật.
Thằng đúng: đền ốm.
Theo em thì cứ phải sửa lại luật: xe vượt đèn nếu không phải đi làm nhiệm vụ mà bị xe khác tông thì phạt cả vụ không tuân thủ luật lẫn tội cố ý vi phạm gây hậu quả, phải bồi thường thiệt hại cho các bên.

sanxk

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nào sai cũng cứ phạt nặng thì sau này éo dám sai nữa

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chính cái vụ sai hay đúng mà chưa nói đến mới gây ra bao nhiêu hệ lụy.
Thằng sai - phạt lỗi không tuân thủ luật.
Thằng đúng: đền ốm.
Theo em thì cứ phải sửa lại luật: xe vượt đèn nếu không phải đi làm nhiệm vụ mà bị xe khác tông thì phạt cả vụ không tuân thủ luật lẫn tội cố ý vi phạm gây hậu quả, phải bồi thường thiệt hại cho các bên.
Thế thì chuẫn rồi bác, nhưng như thế là không hề nhân văn, không hề mang tính có định hướng Không tự diễn chuyển.

Không được bác ạ, ta để như hiện tại.

thngaylangthang

Xe ngựa
Vụ này qua gần 4 năm rồi, ko biết kết quả thế nào

Thaoprohp

Xe tăng
Quan điểm của tôi khi ra đường : tuân thủ luật giao thông, đồng thời đề phòng những kẻ đi ẩu, bất chấp nguyên tắc.
Như vậy thì rủi ro sẽ giảm.

Chứ cứ chỉ nhăm nhăm mình đi đúng là được,thì xin lỗi, tai nạn là chuyện 1sớm 1 chiều thôi.

Hầu hết các vụ tai nạn, là do những kẻ đi ẩu mà ra.