Thảo luận mazda bị lỗi tự bể lốc máy, đứt dây curoa

Meo_Lx

Xe hơi
Giờ về lý thì thua rồi, hơi bực mình vì lúc đầu em mình cũng ko nói rõ ràng, cụ thể để biết

Hung Soa

Xe tải
Vụ này giống vụ xe Mazda BT50 của cụ Phan Văn Thông ở Hà Tĩnh cách đây 2 năm

isabinh

Xe điện
Cái lil gì cũng đổ tại thủy kích, *** biết ngượng mồm

Auto sờ vịt

Xe đạp
Đàm phán với người ta đi cho xong, không nên đôi co đều không có lợi cho đôi bên lúc này.

1./ Về mặt truyền thông dù tốt hay xấu giờ Mazda cũng không nên đẩy sự việc đi quá xa, chủ xe nên kìm chế lại, làm việc phân tích phải trái giảm thiểu tranh cãi trong lúc này có thể chịu thiệt nhận lỗi về mình một chút may ra hãng sẽ có chính sách hỗ trợ tốt hơn.
2./ Thời điểm này đủ đề cụ chủ nên dừng lại mọi chuyện và ngồi vào bàn đàm phán. Nếu già néo đứt dây, đôi co, cụ chủ cũng không "giám" kiện cáo vì giấy tờ đã quá đầy đủ chứng minh trách nhiệm của ai đến đâu. Em nghĩ pháp luật cũng như cái nhìn khách quan của những người ngoài cuộc như bọn em mà thôi. Không pháp luật nào đi bảo vệ cái bức xúc của cụ đâu, pháp luật chỉ bảo vệ theo chứng cứ và lý lẽ mà thôi.
3./ Hội bảo vệ người tiêu dùng nếu thực sự muốn lấy được lòng tin thì cũng nên đứng ra can thiệp và hỗ trợ đàm phán giúp cụ. Nhưng cụ cũng nên làm đơn đề nghị họ mới làm. Chả ai đi xin đơn đâu cụ ơi.

Thiết nghĩ cụ chủ thớt là bạn hay người nhà gì đấy hãy nhìn nhận khách quan nhất, khuyên cụ chủ cho có lợi, chứ đừng nhìn phiến diện để rồi gây thêm căng thẳng.

Ngay như cái tiêu đề, em nghĩ giờ cụ chủ thớt cũng ko giám nói: "Tự gẫy" nữa rồi nhỉ?
Em ủng hộ quan điểm này... quá hay .

Fordmegaidep

Xe buýt
Các cụ đọc trên BB xem, "xe có đi qua vùng ngập nước"...là biết kết quả ntn rồi.

faraway89

Xe tải
bên OS topic hơn 40 trang rồi, đọc thấy đi trời nắng thấy ngờ ngợ, cụ nào ko rõ qua OS đọc

tqt77

Xe điện
bên OS em thấy có 1 bác trả lời khá rõ nhé, em copy/paste lại cho các bác xem "Cái này em cũng từng bị, trước đây em có một con xe cũ, em cũng đi vào vùng ngập nước, nói chung là không quá sau khoảng nữa bánh xe thôi, khi đang đi thì bị một chiếc xe tải lớn đi ngang qua tạt nước lên phủ qua ca pô luôn, xe tắt máy, em xuống xe mở lọc gió ra kiểm tra thì đúng là trong bầu còn ít nước động ở dưới, lọc gió bị ướt một góc nhỏ nhưng chủ quan nghĩ lọc gió nó đã cản nước lại không sao nên nổ máy đi tiếp, lúc nổ máy cảm giác nó không êm như trước đó nên đem vào gara kiểm tra nó bảo máy cũ nên vậy là êm rồi.....thế là em đi tiếp thêm được đâu hơn 2000km máy kêu nặng hơn, kiểm tra thấy đã bị nhảy cam, cam sai 3 răng....lúc bổ máy ra cũng bị 1 máy....hậu quả thì các bác biết rồi, nhưng không nặng đến mức vỡ lốc máy và cong tay dên như Bác này,....nên thuỷ kích mà theo kiểu nước vào đầy luôn nó khác còn nhẹ thì tuỳ mức độ, còn trường hợp của Bác chủ này em không chắc nên không giám phán bừa. Vài dòng để mọi người cùng chia sẽ kinh nghiệm."

cho dù bác đó ko nói là xe gì nhưng em tin xe hãng nào cũng có thể bị như thế thôi.

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
Xe mình tiền mình thì ai cũng xót, chỉ tiếc là bác chủ k chịu nói hết vấn đề và không phối hợp với hãng để xử lý thôi ạ. Xe còn không mua bảo hiểm nữa mới khó. Chia buồn và thông cảm với bác chủ xe ạ !

Mai Duy Huy

Xe đạp
Vụ vỡ lốc máy thực hư thế nào, ai đúng sai thì chưa rõ. Nhưng Tôi cũng làm về dịch vụ sau bán hàng cho tập đoàn lớn nên cũng lờ mờ hiểu như thế này, nếu ko phải sp lỗi hàng loạt bị bắt tận tay day tận trán thì ko đời nào phía nhà sản xuất nhận trách nhiệm những vụ đơn lẻ thế này. Nhận để chết à? Trước mắt làm mọi cách để chối đã, sau thì thỏa thuận với khách phương án hỗ trợ 1 phần chi phí, có thể 50, có thể 80... và sau khi đạt được thỏa thuận hỗ trợ, các cơ quan báo chí lại đăng tải đầy đủ sự việc cho dư luận biết. Kiểu nó phải như thế, còn ko thì đừng hòng, muốn đi đến đâu thì đi.

Hung Soa

Xe tải
Vụ cụ Thông bên bán hàng phải thay lại lốc máy đấy ạ