Mazda bốc cháy :(

xilanh

Xe buýt
Bực tức vì khởi động chiếc Mazda nhiều lần nhưng không thể nổ máy, anh Cường bỏ sang nhà hàng xóm chơi. Ít phút sau, vợ con anh phát hiện chiếc xe đang bốc cháy trong gara.
> Ôtô Lacetti đang chạy bốc cháy

Hai xe cứu hỏa được điều tới hiện trường để dập đám cháy ôtô. Ảnh: Ngọc Trường.
Hỏa hoạn xảy ra lúc 20h30 ngày 27/12 tại nhà anh Trần Bá Cường (28 tuổi), ở phố Thanh Long, phường Hàm Rồng, TP Thanh Hóa.

Sau khi khởi động nhiều lần nhưng xe không nổ máy, anh Cường bực bội bỏ sang hàng xóm chơi. Vợ con anh đang xem tivi trong nhà bỗng thấy gara bốc cháy liền hô hoán mọi người đến dập lửa nhưng bất thành.

Sợ lửa lan rộng thiêu rụi cả ngôi nhà, người dân cùng gia đình đẩy chiếc xe ra đường. Do ngọn lửa quá lớn, hơn 21h cả chục cảnh sát và 2 xe cứu hỏa đến chi viện mới dập được đám cháy.

Chiếc xe 4 chỗ bị thiêu rụi. Ảnh: Lê Hoàng.
Chiếc ôtô mới mua 3 tháng, trị giá 180 triệu đồng đã bị hỏng nặng, chỉ còn trơ khung. Công an phường Hàm Rồng đã lập biên bản hiện trường để điều tra nguyên nhân.

Gần đây liên tiếp xảy ra các vụ cháy ôtô, xe máy chưa rõ nguyên nhân. Chiều 26/12, đang lái chiếc Lacetti trên đường làng ở huyện Yên Dũng (Bắc Giang), anh Đức phát hiện khói bốc nghi ngút từ capo, sau đó lửa bốc cao thiêu rụi khối tài sản trị giá hàng trăm triệu đồng. ( VN express )

Thế là có mazda bốc cháy òi các cụ nhà mềnh ơi

nvm_dtt

Xe tải
Sợ quá, hôm nọ em đọc trên Dantri, có nói rằng xăng bây j pha methanol, đây là 1 chất lỏng không màu, ko mùi, với giá bán khoảng 11.000/lit, nếu pha với xăng, người bán sẽ lãi >4000/lit
Chất này làm lão hóa các doăng cao su, chi tiết máy, đường ống dẫn xăng.....khi gặp tia lửa điện, nguy cơ cháy nổ rất cao
Người ta bảo: Đi tim cây xăng lớn ,mà đổ xăng cho yên tâm
Nhưng với tình hình hiện nay, đạo đức kinh doanh xuống cấp, ko bít cây xăng nào ko gian lận các cụ nhỉ? Em bán xe, mua cái xe đạp đi cho lành, hãi quá các cụ ạ, Các cụ cho ý kiến

driverx

Xe đạp
Em đang tính làm quả bình chữa cháy 180K/190K cất vào cốp sau, khi mình dính cháy hay dọc đường gặp pro nào bị cháy em ra tay nghĩa hiệp :D:D:D Nghĩ cái vụ E300 cháy ở Nguyễn Xiển tuần trước mà tiếc cho khổ chủ quá!

Chỉnh sửa cuối:

tanhoanggia

Xe máy
Em đang tính làm quả bình chữa cháy 180K/190K cất vào cốp sau, khi mình dính cháy hay dọc đường gặp pro nào bị cháy em ra tay nghĩa hiệp :D:D:D Nghĩ cái vụ E300 cháy ở Nguyễn Xiển tuần trước mà tiếc cho khổ chủ quá!
mổi người làm như bác thì có thể hạn chế thiệt hại lúc cháy xe rồi

nvm_dtt

Xe tải
He he, lúc đấy có khi cụ lượn khắp HN, để tìm xe nào cháy để cứu, giống như các hiệp sĩ SBC trong Sì gon áy nhỉ

Payroll

Xe điện
Cất ở cốp sau thì khi có việc lấy ra hơi chậm. Em thì để ở ngay chỗ lái, bên cánh cửa. Không thuận tiện lắm nhưng chẳng biết để đâu. Tại nhà sx không thiết kế cho vụ bình chữa cháy

xilanh

Xe buýt
Từ hôm nhà cháu thấy cái tin nài :( đút luôn 3 lọ xịt bọt phòng cháy vào trong cốp

zyn1990

Xe máy
đọc xong sợ qá, chắc e k dám đi xe nữa mất :(( tình hình này là đi khám sk định kì cho chồng e luôn :((

chuamu4757

Xe đạp
trong tương lai các nhà sx sẽ có phiên bản mới cho thị trường xăng bát nháo như ở VN .ghế trước sẽ tăng từ 2 lên thành 3 ghế ,ghế giữa sẽ thiết kế chó đặt bình cứu hoả ( loại to = 2 bình ga 14kg) có vòi xịt thuận tiện và hệ thống tự động phun bọt khi xe cháy:P:P:P
thế này thì đi toàn xăng pha nhớt cũng đc bác ah

heroesdaubu

Xe điện
Cái bình bằng cổ tay đấy để xịt muỗi và dọa xxx thôi chứ làm đc việc gì

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Nếu mới chỉ cháy ở diện nhỏ cũng được mà cụ.
Còn con Mazda cùi bắp kia em dự là cũ kĩ quá rồi, đề nhiều dây nó chập cháy trong mà chủ chưa biết bỏ đi chơi nên lúc về thì ... ôi thôi... Nhìn ảnh có vẻ giống 626 cũ.