[Funland] Mazda chạy láo, mất dạy đầy đường

JasonNghia

Xe điện
Chạy láo do lxe, chắc do Mazda dạo này vừa tầm tiền nên nhiều nhà mua, đủ loại người lái, ông văn phòng, bà chị Ngân hàng... trình độ lái k đồng đều. Nhưng dạo này ở HN số đi láo ngoài biển xanh, thì thêm các loại xe 16 chỗ chở học sinh các trường dân lập, xe biển D chở hàng loại loại Starex chạy láo thôi rồi
Đường em đi làm thì đi từ giữa thủ đô sang đến tận sát mép Hưng Yên, hàng ngày em gặp đủ các thể loại đi láo luôn, tỉ dụ như: Toy Rav4 còi liên tục từ Phan Đình Phùng ra đến tận ngã 4 Thạch Bàn, Toy Camry bấm còi inh ỏi đòi vượt phải oto khác trên cầu Chương Dương, Triton vươtj phải cầu CD đường tắc bít luôn cầu, đường 2 chiều đang tắc 1 ông Land Cruiser phi lên dàn thành 4 hàng oto, sát vỉa hè bên trái luôn, bít luôn làn ngược lại, ra đến quốc lộ thì mấy ông 16,29c đón nhân viên tạt ngang tạt dọc, phi vào làn xe máy bấm còi bim bim như đúng rồi, có ông Fortune còn bật hẳn đèn chớp xanh đỏ trong xe, bấm còi "pọp pọp", em nhường cho vượt lên thì thấy.... biển trắng :))

Nói chung để kể hết những trường hợp đi láo thì có mà cả ngày ạ :))

datga

Xe hơi
Cụ chủ thớt nói có hơi chụp mũ thật, nhưng e để ý chỗ e mấy a quầy quán, cầm đồ thu họ, tattoo khắp người toàn đi mazda 3 trắng, ko đi xe khác và cũng ko đi màu khác

onlinefisher

Xe điện
Chung sống với lũ người mông mọi đòi hỏi các cụ phải nhẫn nại, từ vào thang máy, mua hàng siêu thị đến chạy xe ngoài đường...
Em đi thang máy xuống, nhẫn nại chờ đám đông vào, thế là thang máy lại chạy lên, nản.

TSTA

Xe container
láo là do người, đâu do xe gì, nói như cụ qua e đi cao tốc HP, tốc độ 120 mà mấy ông xe nhỏ chạy tầm 100 cú dưỡn dẹo, xin vượt thì không cho? e chạy mazda đây, thế e chửi ai?:))
định nghĩ láo của cụ chắc gì đã đúng định nghĩa láo của cụ chủ :))

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Sài Gòn thì đám Kia Moring, Huyndai I10 chạy như không não. Cứ đến giờ cao điểm là lũ chúng nó vô tư đá xi-nhan, có lúc thì chớp đèn khẩn chạy vô lane xe máy như không có chuyện gì xảy ra. Bản chấn bần nông vẫn tồn tại nhiều ở tầng lớp đủ tiền mua thùng thiếc di động :D

Bần nông thì ngoài HN nó đông hơn Sài ghềnh nhiều cụ ạ, nó vừa bần bựa mọi rợ lại còn hung hăng côn đồ.
Thất bại của nền giáo dục cơm sườn.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ cho E nói đúng lòng mình nhé. Thớt điên =))

thtvuf

Xe điện
Quy chụp thô quá, nhợn lái thì kể cả Mec cũng chả tha nhá

phongnq

Xe tải
Ké cụ chủ, Nhà cháu chém ké cày km. Cháu tự xếp hạng top chạy láo theo thứ tự từ trên xuống như sau:
1. Taxi (k phân biệt hãng xe).
2. Xe khách.
3. Innova, Fortuner. Không phải tất cả nhé dưng tỷ lệ cao.
4. Xe tải
5. các thành phần láo nháo phía sau......

ngẫm đi ngẫm lại cháu thấy cũng hợp lý thôi vì họ chạy ra đường kiếm tiền nên tính giành giật cao hơn người ra đường chỉ để đi lại rồi.

nemesian

Xe buýt
Cụ chủ nói như cái bói, mazda toàn là chạy láo, chứ Toy, Honda, Huyndai, kia, bim, méc thì toàn là chạy chuẩn à cụ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Chưa đáng sợ bằng các bạn grabbike đeo tai nghe chạy xe đâu =))

Tiger Hunter

Xe container
Tài xế chạy láo chứ xe nó tự chạy đc à? :))

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nói hơi quá thể nào cũng bị ném đá vì quy chụp.
Tất nhiên ở góc nhìn nào đấy nó cũng phản ánh một phần không phải là không có lý.
Một tỷ lệ không nhỏ những người mua MzD nhất là CX5 là sắm được con xe đầu tiên, cách lái, suy nghĩ chưa được chỉn chu :)
Nhiều khi một số loại xe nó phù hợp với một số tính cách ví dụ như mấy ông bán tải hay bị soi này nọ :) thực ra la nó theo tỷ lệ thôi chứ không phải là tất cả. Ngay cả màu xe cũng thế, cc cứ để ý xem, chủ nhân mấy xe màu đỏ cũng thường đi theo kiểu rất dễ bị ăn chửi :)

dongphuong031

Xe tăng
Chạy láo hay không thì do ý thức người lái chứ con xe nó tội tình gì cụ. Chạy ngu chạy ấu chạy láo là do thằng lái ý thức nó như đầu khấc. Chứ cụ chụp mũ ai chạy Mazda chạy láo thì em cũng ạ cụ. Cụ chạy 4 bánh mà còn nghĩ thế thì .....
Em cũng vừa vang phát,