Thảo luận Mazda cx-5 Xin cảm nhận thực tế giữa 6.5 và 6.0

kamelo

Xe buýt
Thế nên tôi lên đây để giải đáp thắc mắc về xe mazda chứ không hỏi tư vấn mua xe. Cụ mặc váy à???
Thế á. Nói thẳng ra nhé: với số tiền đó thêm ít mua bản 2.5 ngon hơn. Khác biệt giữa 6.0 và 6.5 không nhiều.

bixenon

Xe buýt
Các cụ mà thấy khác biệt giữa 6.5 & 6.0 thì các cụ quả là các chuyên gia test xe có kinh nghiệm vài chục năm. Em mới sử dung xe ngót nghét 20 năm nhưng cũng chịu không phát hiện được nó khác bọt ở điểm gì ( các ngôn từ như tinh chỉnh , bớt chòng trành ... ) chủ yếu nghe từ mồm Sale mà ra . :))

Dickycheung

Xe hơi
Các cụ mà thấy khác biệt giữa 6.5 & 6.0 thì các cụ quả là các chuyên gia test xe có kinh nghiệm vài chục năm. Em mới sử dung xe ngót nghét 20 năm nhưng cũng chịu không phát hiện được nó khác bọt ở điểm gì ( các ngôn từ như tinh chỉnh , bớt chòng trành ... ) chủ yếu nghe từ mồm Sale mà ra . :))
Cụ nói chuẩn,em cũng nhận ra khác biệt nhưng là về hình thức mà phải sale tư véo mới biết :))

NikonLover

Xe hơi
Nhìn cảm nhận đẹp hơn chút. Mà cái này cũng tuỳ cẩm nhận

kobe123

Xe đạp
Sale nào đi qua cho mình xin giá kịch sàn 2.5 1 cầu cả 2 bản với

Nhìn sang những người đi xe máy khi trời mưa ràn rạt, lúc trời nắng như đổ lửa để thấy có ô tô đi là sướng rồi cụ ... xoắn cũng chỉ thêm phiền não. Cho nên bảo sao có những người chỉ cọc cạch xe đạp mà tâm hồn thư thái thì hạnh phúc vẫn hơn người chạy xe ô tô mà lo lắng, nghĩ suy đủ đường. Còn đi ô tô xin như cụ mà thư thái thì đương nhiên chẳng có gì bằng hehe

MrBon2018

Xe đạp
Nhìn sang những người đi xe máy khi trời mưa ràn rạt, lúc trời nắng như đổ lửa để thấy có ô tô đi là sướng rồi cụ ... xoắn cũng chỉ thêm phiền não. Cho nên bảo sao có những người chỉ cọc cạch xe đạp mà tâm hồn thư thái thì hạnh phúc vẫn hơn người chạy xe ô tô mà lo lắng, nghĩ suy đủ đường. Còn đi ô tô xin như cụ mà thư thái thì đương nhiên chẳng có gì bằng hehe
Cụ nói chuẩn không cần chỉnh. Thế nên đạo phật mới nói ở đời bớt sân si sẽ bớt phiền não.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Cụ đã sử dụng biện pháp nào chồng ồn gầm xe cho em nó chưa cụ, em đang phân vân vụ này, vì đi thực tế thấy tiếng ồn từ gầm lên đúng là hơi khó chịu. Tất nhiên là kết em nó rồi thì sẽ chọn ưu điểm mà bỏ qua nhược điểm nhưng tìm cách khắc phục hehe
Cx5 ồn hốc lốp chứ có ồn gầm mấy đâu.
Chống ồn hốc lốp 2 bánh trước hết 1 củ là ok .
Nếu cụ khéo tay mà rảnh thì gg clip tháo 2 cái vè lốp truoc ra rồi tự dán cách âm cũng được.
Chống ồn gầm thì càng đơn giản, cụ lên shoppe mua mấy tấm cách âm 3M. Cắt to bằng lớp rối của thảm , lật cái thảm sàn lên dán vào lớp nỉ .Sau đó lắp thảm lại !

Hoàng Thái 720

Đi bộ
Em không trải nghiệm nhiều xe, đợt vừa rồi có đi thử CX5 mới, outlander, santanfe có cảm nhận cá nhân về CX5 như sau:
- Hầu hết các comment đều chê CX5 chòng chành dễ say, em cảm nhận bình thường như 2 xe kia ko có gì khác biệt
- Về hệ thống treo em chẳng phải dân kỹ thuật ko quan tâm lắm chỉ thấy đi qua ghờ giảm tốc trên cao tốc, hoặc đoạn mố xấu trên cao tốc không khác cảm nhận khi đi outlander (cái này em đi thử 2 em cùng 1 ngày để cảm nhận, tất nhiên không test kiểu chuyên nghiệp mà chỉ đi theo thói quen của mình thôi)
- Về độ ồn từ gầm xe khẳng định ồn hơn outlander và santanfe
- Về nội thất với cá nhân em khẳng định đẹp hơn outlander không kém santanfe (em thích nhất quả kính HUD)
- Về ngoại thất mỗi người một sở thích nhưng CX5 phù hợp cho cả nam và nữ còn 2 em kia chắc chỉ các anh thôi. Riêng cái đèn đuôi xe CX5 làm giống CX8 thì tuyệt vời
Kết lại, cuối tháng này em vẫn quyết định rước một em CX5 mới về
em ở Sài Gòn nếu bác muốn tư vấn báo giá để lại thông tin em tư vấn bác ạ!

kiennghe

Xe tải

libra2781

Xe đạp
Lúc mua xe không chạy thử, tìm hiểu. Mua rồi lại lập thớt hỏi, chủ thớt chắc không là người đàn ông tự tin rồi, hoặc là người không có chính kiến, ba phải...
CỤ nào mà ko có kinh nghiệm lái xe >10 năm. đã đi nhiều loại xe, chỉ chạy thử mà phân biệt đc 2 con 6.0 và 6.5 thì CỤ đấy đúng là thánh =)) Ko biết kinh nghiệm cụ ntn mà phán kinh :))

kamelo

Xe buýt
CỤ nào mà ko có kinh nghiệm lái xe >10 năm. đã đi nhiều loại xe, chỉ chạy thử mà phân biệt đc 2 con 6.0 và 6.5 thì CỤ đấy đúng là thánh =)) Ko biết kinh nghiệm cụ ntn mà phán kinh :))
Mua xe rồi thì tận hưởng, lên đây hỏi 9 người 10 ý khác j đẽo cày giữa chợ. Ô cũng lằng nhằng khác gì chủ thớt. =))
P/s: nên điều chỉnh cách hành văn, quá sức lủng cũng.

libra2781

Xe đạp
Mua xe rồi thì tận hưởng, lên đây hỏi 9 người 10 ý khác j đẽo cày giữa chợ. Ô cũng lằng nhằng khác gì chủ thớt. =))
P/s: nên điều chỉnh cách hành văn, quá sức lủng cũng.
Oh diễn đàn là để trao đổi, giao lưu, học hỏi những điều như vậy, người ta ko biết thì hỏi, ô éo biết thì nín để người khác trả lời <:-Pchứ cho hỏi ông mò lên đây làm j [-(

kamelo

Xe buýt
Oh diễn đàn là để trao đổi, giao lưu, học hỏi những điều như vậy, người ta ko biết thì hỏi, ô éo biết thì nín để người khác trả lời <:-Pchứ cho hỏi ông mò lên đây làm j [-(
Tôi cũng lên đây để học hỏi. Vấn đề là đã mua xe rồi thì lên hỏi làm gì? =))

libra2781

Xe đạp
Tôi cũng lên đây để học hỏi. Vấn đề là đã mua xe rồi thì lên hỏi làm gì? =))
Vãi - ý ô là mua xe rồi thì ko cần học hỏi thêm j nữa à? Ô đang đi xe gì và ô có tự tin là biết hết về xe ô đang đi ko? Nếu ô đã thông thái như vậy sao ko khóa ID đi, lên đây phán linh tinh làm gì. Tham gia diễn đàn cho vui tự nhiên gặp tay dở x-(

kamelo

Xe buýt
Vãi - ý ô là mua xe rồi thì ko cần học hỏi thêm j nữa à? Ô đang đi xe gì và ô có tự tin là biết hết về xe ô đang đi ko? Nếu ô đã thông thái như vậy sao ko khóa ID đi, lên đây phán linh tinh làm gì. Tham gia diễn đàn cho vui tự nhiên gặp tay dở x-(
Ô bị bệnh đọc hiểu kém ah? Chủ thớt tin lời sales nên đã mua bản 6.5 thay vì 6.0 mới lên đây hỏi. Tự dưng không đưa ra được lý lẽ thì lại công kích cá nhân. Ô có vẻ chậm hiểu. Kém thế :)):)):))

Kiabuoisang

Xe container
Cá nhân em thấy thì cứ đời mới, chấm to hơn thì mua ạ :D. Kiểu gì thì đời sau chả cải tiến hơn đời trước :))