Đánh giá Mazda giữ giá hay mất giá???

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Em xác nhận với cụ điều đó là đúng. Giá không phải giảm được khá mà là rất khá. Mấy cụ mua xe đời 2015 vào xác nhận hộ em cái, xem có đúng là năm 2018-2019 các cụ bán thì mỗi năm lỗ tới 100tr ko :D
Vậy nên mua cũ tầm 4-5 năm là bớt được gần nửa cái xe chứ đùa ;))
cảm giác bóc trinh, an tâm của con xe mới nó khác cụ ạ! quan điểm của em giả sử có 500tr em vẫn đập hộp em hạng B mới cóng, chứ k mua con hạng C, D cũ 5 năm.

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Mua xe là tiêu sản, mục đích phục vụ cuộc sống. Chỉ những người xác định bán lại mới quan tâm đến giá, chứ mua xe là bắt nó phục vụ mình để kiếm nhiều tiền hơn.
quan điểm của em như cụ, sau có tiền em đổi xe mới, còn xe cũ em sẽ cho ng nhà. nên không quan tâm mất giá hay không. hehehe

Mesh

Xe buýt
Mất giá sao bằng Toy, Altis 2.0 xưa có thời gian ra biển hơn 1 tỉ.
Vios xưa chỉ có mỗi máy khung, vỏ để chạy được cùng gần 800 lăn bánh. Honda City thì ngồi xóc lộn mề, ồn như hành xác mà mấy năm trước cũng hơn 700 lăn bánh.

Mà chả quan trọng, xe đã mua xác định đi cũ 5-7-10 năm thì không nghĩ tới giá bán. Mua con nào mình thích, trải nghiệm ổn trong tầm tiền.
Đừng có ôm về mấy con máy móc công nghệ cũ quá nó ráp để xả kho parts nước ngoài ế là ok.

Hãng nào cũng mất giá nhiều gần như nhau. 10 năm còn lại chả bao nhiêu. Đã mua dùng là phải chấp nhận và quên chuyện đó đi chứ không phải mua để dành tài sản như tích vàng, USD...

Mất giá ít nhất em nghĩ Kia vì khi mua giá đã thấp hơn nên % mất giá như nhau nhưng giá trị mất thấp hơn , mất nhiều thì BWM, Mec vì giá mua nó cao nhưng mà nó thích... :D

Chỉnh sửa cuối:

linhbogiong

Xe tăng
Mua xe là để đi chứ cứ nghĩ mất giá thì để tiền trong bank ấy. Đến khi chết tiền qua tay thằng khác mà xe cũng không được đi. Cuộc sống ngắn ngủi lắm. Của mua là của được.

chi1610

Xe đạp
Mua xe là để đi chứ cứ nghĩ mất giá thì để tiền trong bank ấy. Đến khi chết tiền qua tay thằng khác mà xe cũng không được đi. Cuộc sống ngắn ngủi lắm. Của mua là của được.
chuẩn cụ, sợ mất giá tốt nhất là không mua

Muon_biet

Xe cút kít

Hoavokhuyet hp

Xe tải
kết câu của mua là của được của cụ!

Tính về mất giá xe còn phải tính cái số tiền ấy đem gửi tiết kiệm. 1 tỷ mùa con cx5, sau 5 năm bán đc 600 + lãi ngân hàng có đc nếu ko mua xe khoảng 300. Như vậy nếu bán đi con xe tỷ thực chất là mất 900, hihi

2concua

Xe hơi
Tính về mất giá xe còn phải tính cái số tiền ấy đem gửi tiết kiệm. 1 tỷ mùa con cx5, sau 5 năm bán đc 600 + lãi ngân hàng có đc nếu ko mua xe khoảng 300. Như vậy nếu bán đi con xe tỷ thực chất là mất 900, hihi
nhưng chúng ta lại ko cưỡi quyển sổ tiết kiệm đi làm được :(

PhongThyssenKrupp

Xe đạp
Bước ra khỏi Hãng mất luôn 50Tr. Còn lại thì không tính vì có buôn bán gì đâu.

bixenon

Xe buýt
Cụ hơi mâu thuẫn , cung xe cũ nhiều hơn cầu có nghĩa là chủ xe sau 1 thời gian đi phải bán vì chất lượng xuống cấp không gắn bó nữa và không nhiều người mua nên mất giá . Xe mới thì là đa số người mua là lần đầu Mazda ( có nghĩa lần đầu mua nhãn hiệu Mazda chứ không phải lần đầu mua xe ) chứ không phải mua lần 2 .
Triết lý của cụ mang tính áp đặt và thiển cận . Tôi đi 3 đời Mazda đây , toàn mua xe mới nhá , Toy , Huyndai, Kia cũng mua & trải qua đủ cả nên không thể nói được là ai cũng chỉ mua Mazda lần đầu mà không mua lần sau .

Mesh

Xe buýt
Triết lý của cụ mang tính áp đặt và thiển cận . Tôi đi 3 đời Mazda đây , toàn mua xe mới nhá , Toy , Huyndai, Kia cũng mua & trải qua đủ cả nên không thể nói được là ai cũng chỉ mua Mazda lần đầu mà không mua lần sau .
Em cũng đi mazda. Trước Mazda3 em cũng đi và bán mấy con cùng hạng của mấy hãng phổ thông rồi.

Đi hơn 5 năm nay năm ngoái thay đúng 1 cái ắc quy và bị một bên motor gương do va gương nhẹ nên hỏng bánh răng. Thay motor gương 500k lại ngon lành.
Xe lành, chưa bao giờ bị lỗi gì. Đây là xe em đi lâu nhất tới nay.

Giờ e đang muốn mua Mazda3 mới hơn đây. Chủ yếu cho form mới đẹp và tiện nghi hơn, chứ xe cũ chạy vẫn chả khác gì lúc e mua mới.

Nếu ngân sách dư hẳn thì đổi xe xịn hẳn, còn nếu không tầm mấy hãng xe phổ thông em vẫn chọn Mazda. Từ hồi đi và cảm nhận kĩ Mazda là em k còn để ý đến mấy hãng phổ thông khác, mặc dù nhiều lúc em công tác HN-SG và các tỉnh nên chạy khá nhiều hãng xe phổ thông (em tự lái luôn), nào là của cty, của anh em bạn bè khi tới nơi mình k có xe.

Mọi thứ đều ổn so với giá. Giờ bán giá vẫn gần 70% giá xe mới ra biển. Nói chung với em thấy như vậy là Mazda lành, cực tiết kiệm xăng, êm ái, cảm giác lái tốt, cam lùi nét căng, hộp số chuyển số mượt, nội thất taplo bố trí tinh tế - đẹp, xe giữ giá. Còn nhược điểm nhỏ nhỏ xe nào cũng có, khó mà cầu toàn được.

Tiện thể cụ sale Mazda nào đọc được cho em xin giá & Km hiện nay của Mazda3 bản Pre hoặc Lux nhé.
Ở SG hay HN đều ok, vì cty em có 2 nơi tiện đâu đk biển ở đó.

Chỉnh sửa cuối: