MAZDA VIỆT NAM ĐANG VỨT BỎ KHÁCH HÀNG CỦA MÌNH NHƯ MỘT TỜ GIẤY LAU VÀ TÌM CÁCH CHỐI BỎ TRÁCH NHIỆM C

taixexetank

Xe đạp
Con cờ hó BMW2006 sao lặn mất tăm nhểy
sau khi nghe cụ Tạch lên tiếng và phân tích hợp lý thì dự là cụ BMW2006 ra biển mò ốc rồi :-" không dám nổi lên đâu, lỡ mà nổi lên các cụ lại "đổ nhớt" vào đầu thì chết :D mấy 4rum khác thì thường dùng thuật ngữ " ném đá, ném gạch" còn ở 4rum này e xin dùng thuật ngữ mới " đổ nhớt" :P

Em sút lên để hóng hớt tiếp.

thongpvce

Xe tải

taixexetank

Xe đạp
em thấy bác theo kiện riết rõ khổ, bác bảo gấu nhà bác viết 1 tâm thư gửi sang bên nhật xem tổng cty bên đó trả lời thế nào vì đây là ảnh hưởng tới thương hiệu, sau đó bác cứ kiện thôi chứ bác ngồi đợi mấy ông việt nam thì có mà mua thu năm sau cũng không có kết quả, việt nam ta cứ đẩy và đổ thôi, chờ đợi mất thời gian lắm.

thongpvce

Xe tải
em thấy bác theo kiện riết rõ khổ, bác bảo gấu nhà bác viết 1 tâm thư gửi sang bên nhật xem tổng cty bên đó trả lời thế nào vì đây là ảnh hưởng tới thương hiệu, sau đó bác cứ kiện thôi chứ bác ngồi đợi mấy ông việt nam thì có mà mua thu năm sau cũng không có kết quả, việt nam ta cứ đẩy và đổ thôi, chờ đợi mất thời gian lắm.
Bẩm cụ em cũng đang tiến hành song mấy việc đó ạ. mua cái xe để mà mưu sinh bây giờ khổ thế cụ à. người dân việt Nam thật là khổ. qua sự việc của em mong mọi người tiêu dùng Việt Nam Mình thức tỉnh

taixexetank

Xe đạp
từ xưa giờ vẫn thế cụ ạ, thương hiệu có phải của việt nam đâu nên chả ảnh hưởng gì đến họ, họ chỉ cần bán được nhiều xe và thu về nhiều tiền thôi. Bao giờ họ tự làm đc chiếc xe mang tên của họ lúc đó họ mới chăm sóc cụ tận tình :D:D:D cụ cứ kiện tận tình vào nếu cụ cho là cụ đúng. Cái xe ngươi ta ở nước ngoài nguyên bản các ông ây đem về viêt nam cắt xén thay tùm lum để phù hợp với cái gọi là " văn hoá giao thông việt nam", nên có xảy ra vấn đề gì thì các ông ấy đâu dám khiếu nạy tổng cty bên nhật đâu :-":-":-":-":-"

thongpvce

Xe tải
từ xưa giờ vẫn thế cụ ạ, thương hiệu có phải của việt nam đâu nên chả ảnh hưởng gì đến họ, họ chỉ cần bán được nhiều xe và thu về nhiều tiền thôi. Bao giờ họ tự làm đc chiếc xe mang tên của họ lúc đó họ mới chăm sóc cụ tận tình :D:D:D cụ cứ kiện tận tình vào nếu cụ cho là cụ đúng. Cái xe ngươi ta ở nước ngoài nguyên bản các ông ây đem về viêt nam cắt xén thay tùm lum để phù hợp với cái gọi là " văn hoá giao thông việt nam", nên có xảy ra vấn đề gì thì các ông ấy đâu dám khiếu nạy tổng cty bên nhật đâu :-":-":-":-":-"
Đúng hay sai bây giờ e có quyết định được đâu , mà là pháp luật VN. e chỉ cần biết và chắc chắn xe mình chưa bao giờ ngập nước vì vậy em phải đi đòi lại công lý cho mình

Toietmoi

Xe điện
Lôi lên ủng hộ bác chủ.

Mẹ Thỏ

Xe máy
Đúng hay sai bây giờ e có quyết định được đâu , mà là pháp luật VN. e chỉ cần biết và chắc chắn xe mình chưa bao giờ ngập nước vì vậy em phải đi đòi lại công lý cho mình
Cố lên cụ. Em ủn lên cho cụ.

Wall1

Xe buýt
Cụ reg nick vào các diễn đàn oto nước ngoài rồi post cả bên đấy, cho cả thế giới biết nó mới để ý chứ Việt Nam nó ko coi ra gì đâu.
E nói thật!

laitaulaixe

Xe tải
Cụ là ai mà biết rõ vậy? Nếu là Cụ - xe không ngập nước mà bị gãy tay biên - Cụ sẽ làm thế nào. Tôi tin Cụ Thông, đến nước này thì Cụ phải làm đến cùng dù phải hy sinh cả con Mazda này luôn- Cụ sẽ đi vào lịch sử đó.
Không thể hiểu nổi một hãng xe mà hành xử với khách hàng của mình một cách tồi tệ như vậy. Tôi từng có ý định mua Mazda nhưng qua vụ này thì nói "KHÔNG" mãi mãi với Mazda rồi.
Hoan nghênh cụ nhiệt liệt

son88888

Xe đạp
Kì hén, ví dụ: bác mua 1 cái hộp, hộp ko ghi là chống nước, nhưng mà do cái dây cao su nó dỏm nên mới mua nhưng vài hạt mưa đã bị ngấm nước. Vậy lỗi là do bên sản xuất cái hộp hay là do người dùng để dính nước mưa.̣ Nếu ví dụ là cái dù thì dễ hơn, nhưng dễ bị tư tưởng dù chống nước làm sai vấn đề

taixexetank

Xe đạp
Kì hén, ví dụ: bác mua 1 cái hộp, hộp ko ghi là chống nước, nhưng mà do cái dây cao su nó dỏm nên mới mua nhưng vài hạt mưa đã bị ngấm nước. Vậy lỗi là do bên sản xuất cái hộp hay là do người dùng để dính nước mưa.̣ Nếu ví dụ là cái dù thì dễ hơn, nhưng dễ bị tư tưởng dù chống nước làm sai vấn đề
vậy tốt nhất cụ ở nhà 24/24 đừng đi ra đường làm gì, khi sản xuất 1 món hàng thì phải tính toán hết mọi trường hợp xảy ra và phải giải quyết được vấn đề đó.
trường hợp của cụ chủ ở đây là khâu phục vụ sau khi mua hàng, người ta đã dấu dím, lấp lím nhằm trách vấn đề tổn thất của họ vì chi phí họ bỏ ra thì ai bỏ, các SR cũng chỉ là kinh doanh trên thương hiệu người khác đâu phải của họ nên họ ko muốn bỏ chi phí đó và đá đi chổ khác, cty đại diện cũng không muốn bỏ vì họ có bán chiếc xe đó đâu thế nên cứ đá qua đá lại (họ Đổ và Đẩy đấy). Những vấn đề cần minh bạch thì chả thấy trả lời cứ nói đi đâu đâu, làm ăn đàng hoàng thì sợ cái gì mà không dám nói thẳng (cứ như cụ Tạch ấy:D).
Đặt trường hợp nếu công ty của cụ sản xuất ra chiếc xe này và bán cho cụ chủ thì e bảo đảm cụ sẽ chăm sóc nhiệt tình ngay, vì khi đó cụ sẽ nói " khách hàng là thượng đế", giải quyết được vấn đề của cụ chủ thì không những PR được cho thương hiệu của cụ mà còn gia tăng được niềm tin cho những người sắp chọn thương hiệu của cụ (Rủi ro chính là cơ hội). Và thực tế bọn họ không làm vì có phải là thương hiệu của họ đâu, em nhớ có cái xe vinaxuki gì đó giống chiếc Mn và Part còn chả ra gì thì lấy gì mà bảo vệ thương hiệu của người khác.
Cách làm ăn như thế là 30/4 tới sẽ bị các bộ cấm bán 1 số dòng xe 2 và 3, triệu hồi toàn bộ các dòng đó. Dự là 1 số cụ mới lấy xe bị triệu hồi thì ai trả lại tiền đó cho các cụ đó:D:D:D:D:D:D. Các ông ấy đụng phát là văn bản chất lượng được cấp phép, nhưng chưa chắc cái văn bản đó đc đóng mộc mà không có bánh mì, mộc và bánh mì luôn luôn được đi chung với nhau trên mỗi nẻo đường :D:D:D:D:D
Em thì chưa có xe, nhưng nếu mua mới thì chắc sẽ không chọn Mazda vì nhà cung cấp dịch vụ cho hãng không coi "khách hàng là thượng đế", còn nếu mua xe cũ thì mazda cũng là 1 lựa chọn khi đó mình tự phục vụ mình mà:D:D:D:D:D

xe co 86

Xe hơi
Bẩm cụ em cũng đang tiến hành song mấy việc đó ạ. mua cái xe để mà mưu sinh bây giờ khổ thế cụ à. người dân việt Nam thật là khổ. qua sự việc của em mong mọi người tiêu dùng Việt Nam Mình thức tỉnh
Vote cho cụ. Cố gắng lên cụ ơi

mylovedl07

Xe tải
Vụ cá vàng đã lên chảo rán rồi ạh

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
vụ này vẫn chưa có hồi kết tốt đẹp hả cụ chủ/